ขอความเมตตาช่วยต่อชีวิต พระเณร

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย พชร (พสภัธ), 15 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ลูกค้าผม คุณบุญส่งศักดิ์ ได้บริจาคเงินทำบุญเป็นเจ้าภาพบวชเณร 1 รูปจำนวนเงิน 1,300.-บาท และเป็นกรรมการผ้าป่า บริจาคเงินเป็นจำนวน 100.-บาท วันพรุ่งนี้ ผมจะดำเนินการโอนเงินเข้าบัญชีครับ

ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่คุณบุญส่งศักดิ์ได้ทำในครั้งนี้ด้วยครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

2. sithiphong

วันนี้ เพื่อนผมคุณธวัชชัย ได้มาร่วมเป็นเจ้าภาพบวชเณรของวัดบ่อเงินบ่อทอง 1 รูป จำนวนเงิน 1,300.-บาท วันพรุ่งนี้ ผมจะดำเนินการโอนเงินให้ ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่คุณธวัชชัย ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชเณรในครั้งนี้ด้วยครับ

.

3. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post230638 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">[​IMG] วันนี้, 08:43 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right> #57 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>MOUNTAIN<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_230638", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    [​IMG] อัลบั้มรูปส่วนตัว
    ได้ให้อนุโมทนา: 938
    ได้รับอนุโมทนา 925 ครั้ง ใน 371 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 196[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_230638><!-- message -->ผมมีข่าวดีมาแจ้งให้ผู้ร่วมบุญ เป็นประธานพิเศษ ทราบว่า
    ผมจะอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ ลักษณะใสเหมือนแก้ว
    ที่ผมได้มาครั้งแรกเมื่อ สิบกว่าปีแล้ว จำนวน 5 องค์
    หลังจากผมสักการะบูชามาโดยสม่ำเสมอ สัก ปีเศษ
    ปรากฏว่ามีพระบรมสารีริกธาตุลักษณะเดียวกันเพิ่มขึ้นมา
    นับรวมได้ 15 องค์ ยังความปลื้มปิติ เป็นล้นพ้น

ผมจะขอยกเรื่องปาฏิหาริย์พระธาตุเสด็จเพิ่ม
    ที่ผมเคยนำลงในกระทู้ เว็บไซด์โลกทิพย์ เมื่อ ต.ค.48
    มาลงให้อ่านเพื่อได้ทราบเรื่องราวในกระทู้นี้
    เป็นการบูชาพระคุณแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ดังนี้.................................

เมื่อสิบกว่าปีมาแล้ว ผมได้รับพระธาตุใสเหมือนแก้ว จากคนรู้จัก ตอนเขาให้มาเขาบอกว่ามี 3 องค์ ผมมาเปิดดูที่บ้าน เห็นมีตั้ง 5 องค์ ในใจตอนนั้นคิดว่าคนให้คงแกล้งบอกว่า 3 องค์ เพื่อให้เราเข้าใจว่า มีพระธาตุเพิ่มมาเองเมื่อมาเปิดดูที่บ้าน แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก อัญเชิญบรรจุไว้ในเจดีย์ไม้ สวดบูชาพระธาตุด้วยคาถาบูชาพระธาตุของหลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ ลำปาง ทุกวัน

ประมาณ เกือบปีเห็นจะได้ มีเพื่อนมาเยี่ยมที่บ้าน และได้คุยกันถึงเรื่องพระธาตุ เพื่อนผมเขาไม่เคยเห็นพระธาตุเลยในชีวิตตั้งแต่เกิดมา ผมจึงอัญเชิญเจดีย์พระธาตุ เปิดให้เพื่อนดู บอกเขาว่ามี 5 องค์ แล้วปล่อยให้เขาพิจารณาดู สักครู่เขาก็พูดขึ้นว่า เฮ้ย.. ไม่ได้มี 5 องค์ นะ เยอะเลยวะ ผมเอะใจคิดว่าเพื่อนล้อเล่น รีบหาผ้าขาวมาปูแล้วเทพระธาตุ ลงบนผ้าขาว เพื่อจะนับให้เห็นกับตาว่า มีการเพิ่มขึ้นของพระธาตุจริงหรือไม่ โอ้พระเจ้าจอร์ช ไม่น่าเชื่อเลย ผมนับพระธาตุที่ผมบูชาไว้ในเจดีย์ ได้ตั้ง 15 องค์ เป็นลักษณะใสเหมือนก้อนนำแข็งเม็ดเล็ก ๆ ทั้งหมด ผมเชื่อแล้วว่า ปาฏิหารย์พระธาตุเพิ่มเองได้มีจริง

ประสบการณ์พระธาตุเพิ่มที่ผมเจอ มีอีกเรื่องหนึ่ง หลังจากเหตุการณ์ดังกล่าวข้างต้นผ่านไปได้ไม่นาน ผมได้ไปเดินแถวท่าพระจันทร์ พบลุงคนหนึ่งแกขายเจดีย์ไม้จันทน์ พร้อมแจกพระธาตุที่แกสะสมให้กับผู้ซื้อเจดีย์ จริง ๆแล้วผมอยากได้เจดีย์ แต่เมื่อลุงแกเจตนาดีแถมพระธาตุ ลักษณะเหมือนเมล็ดถั่วแตก และมีองค์หนึ่งเหมือนลูกปัดเล็ก ๆ อยู่ 1 องค์ ผมก็ไม่ปฏิเสธนำกลับมาบ้าน ใจก็คิดว่าพรุ่งนี้จะคัดเอาพระธาตุที่เหมือนลูกปัดออกใส่ในกระถางธูป เนื่องจากผมเข้าใจว่าคงเป็นลูกปัดปลอมปนมา

เช้าวันรุ่งขึ้นผมไปที่ที่เก็บพระธาตุที่เพิ่งได้มา มองหาเม็ดลูกปัดที่ปนค่อนข้างเก่า แต่แล้ว โอ้พระเจ้าจอร์ช ก็มาเยี่ยมผมอีก ผมแทบไม่เชื่อสายตา ในกลุ่มพระธาตุดังกล่างปรากฏพบพระธาตุเพิ่มมาอีกหนึ่งรูปพรรณเหมือนกับลูกปัดที่ผมตั้งใจเขี่ยไปไว้ในกระถางธูปเลยทีเดียว ขาวสะอาดมาก ผมก้มลงกราบขอขมาที่คิดล่วงเกิน ต่อไปนี้ผมจะไม่คิดมากอีกแล้ว กลัวบาปกรรมนะครับ

ดังนั้นใครที่มีพระธาตุไว้บูชา ขอจงมั่นใจเถิด หมั่นกราบไหว้บูชา แล้วชีวิตจะเจริญพบแต่สิ่งที่ดี เหมือนเช่นผมได้ประสบมาจนทุกวันนี้

และพระบรมสารีริกธาตุลักษณะใส ที่ผมเล่าให้ฟังข้างต้น ผมจะมอบให้ประธานพิเศษ ท่านละ 1 องค์ครับ นับเป็นบุญวาสนาสำหรับท่านที่จะได้รับไปบูชานะครับ ผมเองก็คาดไม่ถึงเหมือนกัน เหมือนมีอะไรมาดลใจ

พระบรมสารีริกธาตุ ที่ผมกราบไหว้สักการะบูชา
    เป็นประจำทุกวัน และจะแบ่งอัญเชิญให้ ประธานพิเศษ
    ท่านละ 1 องค์ ไปสักการะบูชา เป็นสิริมหาสิริมงคล
    ชีวิตผมรุ่งเรืองมาจนทุกวันนี้ ผมยืนยันได้ว่า เป็นเพราะ
    สิ่งนี้ครับ
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

4. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post230643 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 08:45 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right> #58 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>MOUNTAIN<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_230643", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    ได้ให้อนุโมทนา: 938
    ได้รับอนุโมทนา 925 ครั้ง ใน 371 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 196[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_230643><!-- message -->ส่วนประธานอุปถัมภ์ ผมมีพระบรมสารีริกธาตุ รูปพรรณสันฐานคล้าย เมล็ดถั่วแตก ให้ท่านละ 19 องค์ เพื่อเป็นมงคลอันสูงสุดของชีวิต ส่งเสริมความเจริญรุ่งเรืองของครอบครัวและธุรกิจ
    ให้มีความเจริญ ก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไปครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

5. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post221743 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">[​IMG] 30-03-2006, 06:37 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right> #1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>นักเดินทาง<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_221743", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    ได้ให้อนุโมทนา: 849
    ได้รับอนุโมทนา 767 ครั้ง ใน 244 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 229[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_221743><!-- icon and title -->[​IMG] ขอความเมตตาเป็นเจ้าภาพบวชเณรวัดบ่อเงินบ่อทอง
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->

เนื่องด้วยโรงเรียนพระปริยัติ วัดบ่อเงินบ่อทอง อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา จะทำการบรรพชาสามเณรจำนวนประมาณ 50 รูป เพื่อเข้าศึกษาในโรงเรียนพระปริยัติ วัดบ่อเงินบ่อทอง ในปีการศึกษา 2549 ซึ่งจะจัดขึ้นในวันที่ 2 พฤษภาคม 2549 ตามที่หลาย ๆ ท่านได้ทราบข่าวการขอความเมตตาบริจาคค่าอาหารสำหรับวัดบ่อเงินบ่อทองจากกระทู้ ขอความเมตตาช่วยต่อชีวิตพระเณร ทางวัดขาดแคลนค่าใช้จ่ายที่จำเป็นสำหรับเณรที่จะมาบวชใหม่ จึงขอความเมตตาท่านผู้มีจิตเป็นกุศล ให้เด็ก ๆ ที่ด้อยโอกาสเหล่านี้ ได้มีโอกาสได้ศึกษาเล่าเรียน เพื่อในอนาคตจะได้เป็นกำลังสำคัญของสังคม, ประเทศชาติ และสืบทอดพระพุทธศาสนาให้เจริญรุ่งเรืองสืบต่อไปจนถึงรุ่นลูกรุ่นหลานของเรา

ขอท่านผู้มีจิตเป็นกุศลหยิบยื่นโอกาสให้เด็ก ๆ ที่ด้อยโอกาสทั้งหลายเหล่านี้ด้วยครับ ทางวัดบ่อเงินบ่อทองขอรับบริจาคปัจจัยเพื่อซื้อผ้าไตรและบาตรสำหรับเณรในชุดละ 1,300 บาท ท่านสามรถบริจาคโดยโอนเงินเข้าบัญชีข้างล่างนี้

หากมีข้อสงสัยสามารถถามผมได้ครับ หรือจะสอบถามที่หลวงพ่อแผนก็ได้ ที่ พระมหาแผน 01-9408541

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    ชื่อบัญชี นางสาวฐิติวรรณ คุณานพรัตน์
    สาขา บางนา
    เลขที่บัญชี 015-4 32192-6
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

เด็ก ๆ ที่จะมาบวชนี้ ไม่ใช่บวชแค่ระยะสั้นนะครับ แต่เป็นการบวชระยะยาวเพื่อเข้าศึกษาในโรงเรียนพระปริยัติ วัดบ่อเงินบ่อทอง
    หากท่านได้โอนเงินบริจาคแล้ว กรุณาแจ้งไว้ที่กระทู้นี้ด้วยครับ เพื่อเราจะได้รับทราบและรวบรวมเงินจัดซื้อผ้าไตรและบาตรถวายหลวงพ่อเพื่อเตรียมไว้สำหรับเณร

หมายเหตเพิ่มเติมุ ผมลืมแจ้งไปนะครับ หลวงพ่อแผนท่านจะไปทำพิธีบรรพชาสามเณรที่จังหวัดศีรษเกศ เสร็จแล้วก็รับมาอยู่ที่วัดบ่อเงินบ่อทอง ก็คือเป็นเด็ก ๆ ที่ครอบครัวยากจนจากทางภาคอิสาน

เพื่อเป็นการตอบแทนน้ำใจแก่ผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพ คุณ Sithiphong ขอมอบพระสมเด็จเจ้าคุณกรมท่าพิมพ์คะแนนร้อย เพื่อเป็นที่ระลึกถึงการที่เราได้ร่วมกันในมหากุศลครั้งนี้ 1 องค์ต่อ 1 ชุด

พระที่มอบให้ผู้ร่วมทำบุญแต่ละสีมีหลายพิมพ์ ตามรูปข้างบนครับ แต่ละท่านอาจจะได้ไม่เหมือนกัน

ท่านที่โอนเงินแล้ว msg แจ้งชื่อที่อยู่มาที่ผมด้วยครับ ผมจะดำเนินการจัดส่งให้
    พระแต่ละสีมีจำนวนไม่เท่ากัน ผมขอเลือกสีให้เองนะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

6. sithiphong

ขอแจ้งเรื่องการทำบุญกระทู้ขอความเมตตาต่อชีวิตพระ เณร ครับ

พระพิมพ์ที่นำมามอบให้ผู้บริจาค มีดังนี้
    ขอแจ้งเรื่องการบริจาคในกระทู้ขอความเมตตาต่อชีวิตพระเณร<O:p</O:p
    พระพิมพ์ที่นำมามอบให้ผู้บริจาค มีดังนี้<O:p</O:p
    1.พระฐานผ้าทิพย์ (พระบัณฑูรย์) พิมพ์ปางสมาธิ จำนวน 3 องค์ๆละ 1,500.-บาท<O:p</O:p
    2.พระฐานผ้าทิพย์ (พระบัณฑูรย์) พิมพ์ปางมารวิชัย จำนวน 3 องค์ๆละ 1,500.-บาท<O:p</O:p
    3.พระฐานผ้าทิพย์ (พระบัณฑูรย์) พิมพ์ปางพระควัมปติ(ปิดตา) จำนวน 3 องค์ๆละ 1,500.-บาท<O:p</O:p
    4.พระฐานผ้าทิพย์ (พระบัณฑูรย์) พิมพ์ปางพระสังกัจจายน์ จำนวน 3 องค์ๆละ 1,500.-บาท<O:p</O:p
    5.หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน รุ่นทูลเกล้าถวายรัชกาลที่ 5(หลวงพ่อเงินเสก และสร้างที่วังหน้า) เนื้อขาว จำนวน 5 องค์ๆละ 1,500.-บาท<O:p</O:p
    6.หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน รุ่นทูลเกล้าถวายรัชกาลที่5 (หลวงพ่อเงินเสก และสร้างที่วังหน้า) เนื้อดำ จำนวน 5 องค์ๆละ 1,500.-บาท<O:p</O:p
    7.และ8.สมเด็จวังหน้า จำนวน 10 องค์ๆละ 1,000.-บาท <O:p</O:p
    9.พระปิดตาวังหน้า (สองหน้า) เนื้อขาว จำนวน 2 องค์ๆละ 500.-บาท<O:p</O:p
    10.พระปิดตาวังหน้า เนื้อดำ(สองหน้า) จำนวน 2 องค์ๆละ 500.-บาท<O:p</O:p
    11.พระวังหน้า พิมพ์พรหมสี่หน้า จำนวน 15 องค์ๆละ 500.-บาท<O:p</O:p
    12.พระวังหน้า พิมพ์ไตรโลกอุดร จำนวน 15 องค์ๆละ 500.-บาท

[​IMG]<O:p</O:p

โดยแจ้งความประสงค์ว่า
    ขอบริจาคเงินทำบุญกับวัด บ่อเงินบ่อทอง และแจ้งมาว่าต้องการพระพิมพ์ไหนครับ

สามารถบริจาคโดยการโอนเงินเข้าบัญชีต่อไปนี้
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
    ชื่อบัญชี นางสาวฐิติวรรณ คุณานพรัตน์ (สังฆทานบิณฑบาท-ข้าวสาร-อาหารแห้ง)
    สาขา บางนา
    เลขที่บัญชี 015-4 32192-6
    ประเภทบัญชี ออมทรัพย์

ให้แจ้งที่กระทู้พระวังหน้า หรือกระทู้ขอความเมตตาต่อชีวิตพระเณร ก็ได้ครับ

ส่วนชื่อ-นามสกุล และที่อยู่ผู้บริจาค ให้แจ้งผ่านข้อความส่วนตัวมาได้ครับ

หมายเหตุ พระฐานผ้าทิพย์(พระบัณฑูรย์) พิมพ์พระควัมปติ(ปิดตา) มีผู้รับพระไปหมดแล้วครับ
    <!-- / message --><!-- attachments -->

7. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    คุณโตฝากแจ้ง วันนี้มีโอนมา 1,500 / 1,300 / 3,900 บาท

8. นักเดินทาง

ประกาศ

เนื่องจากบางทีเราไม่ทราบที่มาของเงินที่โอนเข้ามาในบัญชี ท่านใดที่โอนเงินเข้ามา กรุณาแจ้งจำนวนเงินและวัตถุประสงค์ไว้ในกระทู้ด้วยครับ เพื่อเราจะได้จัดแจงเงินของท่านให้ตรงตามวัตถุประสงค์ของท่าน จริงอยู่เงินทุกบาททุกสตางค์ที่ท่านผู้ใจบุญทั้งหลายบริจาคเข้ามา จะไปถึงวัดแน่นอน แต่ถ้าหากทางวัดนำเงินไปใช้ในทางผิดวัตถุประสงค์ของท่าน เช่น ท่านบริจาคเงินมาเพื่อเป็นเจ้าภาพบวชเณร แต่เรากลับนำเงินของท่านไปซื้ออาหาร อันนี้ถึงแม้เงินไปถึงที่วัดจริง แต่ว่าถือว่าผิดวัตถุประสงค์ของท่านที่บริจาคเข้ามา ความผิดนี้ทำให้ทีมงานของเราลงข้างล่างได้ง่าย ๆ เพราะฉนั้นขอความกรุณาแจ้งด้วยครับ

ขอโมทนาในบุญกุศลที่ท่านทั้งหลายเมตตาต่อวัดบ่อเงินบ่อทอง ขอให้เจริญในธรรมครับ

9. sithiphong

เมื่อวานนี้(18เมย.49) ตอนเย็น เพื่อนผมคุณบุณฑริก ได้มาร่วมเป็นเจ้าภาพบวชเณร 1 รูป จำนวนเงิน 1,300.-บาท และเป็นกรรมการผ้าป่า จำนวนเงิน 100.-บาท วันพรุ่งนี้ผมจะดำเนินการโอนเงินให้นะครับ ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่คุณบุณฑริก ได้ทำในครั้งนี้ด้วยครับ

.

10. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post213214 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">[​IMG] 18-03-2006, 01:57 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right>#822 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>toe<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_213214", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    สถานที่: //////////////
    ได้ให้อนุโมทนา: 1466
    ได้รับอนุโมทนา 1924 ครั้ง ใน 395 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 352[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_213214><!-- message -->หลวงพ่อแผนท่านเป็นลูกศิษหลวงพ่อพระราชพรหมยานตั้งแต่ปี2523 หลวงพ่อแผนท่านเจริญรอยตามหลวงพ่อพระราชพรหมยานทุกๆอย่าง โดยเฉพาะ"กรรมฐาน" ท่านสร้างพระชำละหนี้สงฆ์และองค์ปฐมกับโตมาเป็นสิบๆองค์แล้ว สร้างวิหารแก้วใหญ่โตมาแล้ว รู้สึกหลวงพ่อพระราชพรหมยานยังเคยชมท่านเลย สมัยที่มหาแผนหนุมๆดังจะตาย เรื่องกรรมฐาน ส่วนครอบครัวโตก็เป็นลูกศิษหลวงพ่อฤาษีตั้งแต่หลวงพ่อยังเป็นพระมหาวีระ หลวงพ่อฤาษีท่านรักแม่โตมากๆ และจะเมตตาคุณพ่อมาก หลวงพ่อท่านจะแสกพระให้คุณพ่อบ่อยๆท่านจะไม่ทำให้ไครเท่าไหล่นักแต่ท่านเสกแหวนทองคำสลักชื่อ(ของหลวงพ่อ)ให้ที่บ้านเกือบทุกคน และเวลารับแขกถ้าหลวงพ่อท่านเหนื่อยๆก็จะคุยเล่นกับคุณแม่ตรอดเพื่อผ่อนคลาย บางที่ก็มีท่านมหาแผนไปด้วย หลวงพ่อพระราชพรหมยานจะถามท่านมหาแผนทุกครังว่าการงานต่างๆไปถึงไหนบ้าง หลวงพ่อท่านจะให้กำลังใจตรอด</TD></TR></TBODY></TABLE>

11. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจเป็นประธานพิเศษ
    เต้มแล้วหรือยัง โปรดแจ้ง

กังวาน

12. sithiphong

ยังเหลืออีก 1 ท่านครับ

ผมขอความกรุณาช่วยแจ้งที่กระทู้ผ้าป่ามหากุศลได้เลยครับ ผมจะให้คุณนักเดินทางเก็บรายชื่อคุณkwok ไว้เป็นประธานพิเศษ ขออนุโมทนาในกุศลด้วยครับ

13. นักเดินทาง

โมทนาสาธุครับ ผมจองให้คุณกังวานแ้ล้วครับ

สรุปตอนนี้ประธานพิเศษได้ครบ 3 ท่านแล้ว ส่วนประธานอุปถัมภ์, ประธาน, รองประธาน และกรรมการ ยังจองได้เรื่อย ๆ ครับ

14. kwok

โปรดแจ้งเรื่องกำหนดการโอนเงินด้วย
    กังวาน

15. kwok

โปรดแจ้งเรื่องกำหนดการโอนเงินด้วย
    กังวาน

16. นักเดินทาง

คุณกังวานครับ กรุณาโอนเงินเข้าบัญชีข้างล่างได้เลยครับ เมื่อโอนเงินแล้วแจ้งไว้ในกระทู้ด้วยครับ แล้วก็ผมขอชื่อที่อยู่ เบอร์โทร msg มาที่ผมได้ครับ ส่วนวัตถุมงคลตอนนี้ยังไม่เรียบร้อย ที่จริงอยากให้ไปรับจากมือหลวงพ่อในวัดทอดผ้าป่า หรือหากต้องการก่อน เราจะจัดส่งให้ประมาณกลางเดือนพฤษภาคม 49 ครับ

ขอโมทนาในบุญกุศลที่คุณกังวาลเมตตาต่อวัดบ่อเงินบ่อทองครับ

หมายเลขบัญชีเพื่อรับบริจาค
    บัญชีออมทรัพย์
    หมายเลขบัญชี : 203-0-06304-5
    ธ.กรุงไทย สาขาพนมสารคาม
    ชื่อบัญชี : ร.ร.ปริยัติธรรมบ่อเงินบ่อทอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2006
  17. sithiphong

วันนี้ ผมจะไปโอนเงินที่คุณบุณฑริก ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพบวชเณร จำนวนเงิน 1,300.-บาท บัญชีเลขที่ 015-4-32192-6 ชื่อบัญชีคุณฐิติวรรณ คุณานพรัตน์ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาบางนา และผมจะโอนเงินที่คุณบุณฑริก เป็นกรรมการผ้าป่ามหากุศล โอนเข้าบัญชี 203-0-06304-5 บัญชีออมทรัพย์ ชื่อบัญชี รร.พระปริยัติธรรม ธนาคารกรุงไทย สาขาพนมสารคาม จำนวนเงิน 100.-บาท ถ้าโอนเงินเรียบร้อยแล้ว ผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่คุณบุณฑริก ได้ทำในครั้งนี้ด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->__________________

18. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    เรียนคุณพี่ปราณี..
    นี่เป็นA/C No: ของโต Bangkok Bank ( Tanon khunanopprat )
    2400650024
    ( bkkbthbk)
    ออมทรัพย์

19. kwok

วันนี้ได้โอนจำนวน 10,000 บาทแล้ว
    Ref 480041 010899000-1B99001
    ส่วนวัตถุมงคลผมจะติดต่อกลับหลังกลับจากต่างประเทศแล้ว
    กังวาน

20. sithiphong

รายละเอียดการโอนเงินผ้าป่ามหากุศลเข้าบัญชี ชื่อบัญชี รร.พระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา บ่อเงินบ่อทองปริยัติศึกษา บัญชีออมทรัยพ์เลขที่ 203-0-06304-5 บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาพนมสารคาม
    วันที่ 11 เมย.49 มีผู้โอนเข้าบัญชี 2,700.-บาท , 1,000.-บาท
    วันที่ 18 เมย.49 มีผู้โอนเข้าบัญชี 100.-บาท
    วันที่ 20 เมย.49 มีผู้โอนเข้าบัญชี 10,700.-บาท , 100.-บาท ,10,000.-บาท

ขออนุโมทนาในกุศลที่ทุกท่านได้ทำด้วยครับ

.