การ์ตูนแอนนิเมชั่นพุทธศาสดา

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย titawan, 7 มีนาคม 2010.

1. แมวจร

แมวจร สมาชิก

.
    กรณีปก
    ผมว่าควรจะตัดคำว่า The Life Of Buddha ออกนะครับ
    เพราะมันเป็นชื่อของพุุทธประวัติฉบับที่ฉายในโรงน่ะครับ

เหลือแต่คำว่าพุทธศาสดาอย่างเดียวน่าจะเหมาะกว่าครับ

:z16

2. titawan

titawan เป็นที่รู้จักกันดี

ตามที่คุณแมวจรบอกถูกแล้วคะ ถ้าทำได้ก็ทำแต่อย่าใช้คำที่ซ้ำกับไปตรงกับของลิขสิทธิ์เท่านั้นเอง
    สงสัยข้อหนึ่งนะ ทำไมเบิร์นดีวีดีสามแผ่นอ่ะ งง เบิร์นแค่สองแผ่นเองนะ แล้วตอนนี้ก็กำลังสั่งแผ่นแปดกิ๊กมาทำให้เบิร์นลดจำนวนเหลือแผ่นเดียวเอง แปลกจัง

3. kingkong49

kingkong49 Active Member

25 มิถุนายน 2009
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคะ อนุโมทนาด้วยนะเจ้าคะ สาธุ สาธุ สาธุ

4. titawan

จากการที่หลายๆท่าน ได้ตั้งข้อสังเกตเกี่ยวกับภาพยนตร์ชุด "พุทธศาสดา"นี้ ทางบริษัทฯ ผู้ผลิตขอเรียนชี้แจงข้อสงสัยดังนี้

1.ภาพยนตร์ชุดนี้มีลิขสิทธิ์แต่อนุญาตให้นำไปเผยแพร่เพื่อการศึกษา และ สืบต่อพระพุทธศาสนา โดยไม่สงวนลิขสิทธิ์แต่ห้ามนำไปเผยแพร่เพื่อ การพาณิชย์และเชิงธุรกิจใดๆ ทั้งสิ้น

2.คณะผู้จัดสร้างกำลังดำเนินการประชุมเพื่อเผยแพร่อย่างเป็นทางการ ขณะนี้อยู่ในขั้นตอนการเตรียมการและการจัดการ จึงยังมิได้เปิดเผยรายชื่อคณะทำงาน แต่ทุกท่านล้วนเป็นผู้มีจิตศรัทธา เป็นพุทธศาสนิกชนโดยแท้ และเป็นเอกชนซึ่งอิสระจากองค์กรต่างๆ ที่ท่านได้ตั้งข้อสงสัยกังขา

3.การเผยแพร่จะออกมาในสื่อที่เป็นสาธารณะ และไม่มีผลประโยชน์ทางด้านธุรกิจ เวบไซด์นี้จัดทำขึ้นเพื่อต่อยอด สำหรับผู้ที่พลาดชมจากการเผยแพร่ ซึ่งผลงานทางเวบไซด์ปรากฏแก่สายตาของทุกๆท่านก่อนสื่อหลักจึงทำให้เกิดความสงสัย

4.ด้วยจิตอันบริสุทธิ์จึงไม่คิดว่าข้อมูลซึ่งยังไม่เสร็จสมบูรณ์ จะนำมาซึ่งประเด็นคำถาม?

5.ทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องในการผลิตภาพยนตร์ชุดนี้มีศรัทธา เป็นที่ตั้ง ไม่ได้ตั้งใจจะปิดบังข้อมูลแต่ประการใด หากการดำเนินการได้ข้อสรุปแล้วเสร็จจะมีการเปิดตัวอย่างเป็นทาง การและเผยแพร่ต่อสาธารณชน หากท่านใดมีข้อสงสัยหรือต้องการสอบถามข้อมูล เพิ่มเติม ในฐานะบริษัทฯผู้ผลิตผลงานยินดีตอบคำถาม ติดต่อ info@braveheart.co.th

http://www.pantip.com/cafe/religious/topic/Y9024186/Y9024186.html

5. titawan

หนึ่งแผ่นดีวีดีเมคได้สี่จุดเจ็ดกิ๊ก เนื้อหาทั้งหมดอยู่ที่ประมาณหกจุดห้า แบ่งออกเป็นสองแผ่นดีวีดีได้แผ่นละยี่สิบไฟล์

6. sydneyboy

sydneyboy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนากับคณะผู้จัดทำด้วยครับ สาธุ

7. vittrasit

vittrasit เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุครับน้องฟ้า อนุโมทนาผู้จัดทำทุกท่านครับ ว่างๆพี่จะไปโหลดก่อนนอนนะครับน้องฟ้า ดูจากภาพและทีเซฮร์แล้วน่าดูมากครับ

8. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รายละเอียดการไลด์แผ่น เพื่อเผยแพร่ เพื่อการกุศล

โปรแกรม gom player ฟรี

สำหรับเล่นสามารถคลิปวีดีโอต่อเนื้องโดยไม่ต้องรวมไฟล์ได้หลายสกุล

DOWNLOAD

ช้วยให้ชมได้ต่อเนื่องไม่ต้องเปิดทีละไฟล์ทั้งสกุล .mpg และ .flv

ส่วนการแบ่งลงแผ่น DVD ขนาด 6.05GB แผ่นแรกลงตอนที่ 1-23แผ่นที่ 2 ลงตอนที่ 24-40

แผ่นหนังDVDเหลือ ควรลงแถม โปรแกรม gom player ไปด้วยสำหรับเปิดชม

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2010
  9. เย็นจิต

เย็นจิต เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณมากเ้ลยคับ ...

10. nong_cm

nong_cm เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะท่านสำหรับคำแนะนำ สาธุ ถ้าสมาชิกท่านใดต้องการรับDVD 6.05 GB mpg file แจ้งทางPM นี้นะค่ะ จะไรท์ส่งให้ฟรีค่ะ
    โมทนาบุญกับเจ้าของกระทู้นะค่ะ และขณะผู้จัดทำแอนนิเมชั่น พุทธศาสดา ขอให้เจริญในธรรมยิ่งขึ้นไปค่ะ ....นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

11. พยัคฆ์หลับ

พยัคฆ์หลับ Active Member

10 พฤษภาคม 2011
    ขอบพระคุณครับ สำหรับธรรมทานในครั้งนี้

12. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุ ผู้ใหญ่ เด็ก ดูได้ทุกเพศทุกวัย ลูกที่บ้านชอบมากครับ