การเปิดตาที่สาม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 14 สิงหาคม 2008.

1. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    แล้วตัวเรามีพลังกับเขาไหมนี่ เอิ๊ก ๆ ๆ

2. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ผมก็เคยเป็นแต่ว่าผมมีคนบังคับให้ลืมตา น้ำตาไหลพลากเลย หลังจากนั้นสักพักเห็นผีเป็นตัวเลย แล้วก็กำหนดจิตดูปรากฏว่าตาที่สามกับตาเนื้อจะเริ่มรวมเป็นตาเดียวกัน มันเป็นแบบ พี่ชยา บอกจิงมันเห็นจริงคือผมไม่กลัวผีนะแต่มันตกใจคืออาการที่เค้าไปมามันวูบวาบนะ แต่มีเรื่องตรกอย่านึงคือผีนะไม่สามารถผ่านเหล็กได้ อย่างเจอในลิฟเค้าอยากหนีเราจะตายไปไหนไม่ได้เคยเล่นเบ่งพลังอัดไปเห็นแล้วก็ขำดี พี่ลองฝึกแบบไม่หลับตาดูก็ได้ถ้าเกิดเบื่องบนเค้ามาสอนให้พี่ฝึก จะได้มาเป็นพวกกัน...555

3. visnu

ถ้าเป็นเกนฑ์อาจารย์ผมว่า อีก 3 คะแนนน่าจะเปิดตาได้ครับ

4. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ทักทายและสวัสดีตอนดึก

มีอะไรที่จะแนะนำ

เชิญได้ครับ

ท่านไฟแรงสูง

5. ศวนาย

ศวนาย เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008

อายุ 48 เลย จะ แนะนำ อะไร ละท่าน ผมสายไฟถ่ายไฟฉาย เอิ๊ก ๆ ๆ

มิกล้า เอิ๊ก ๆ ๆ

6. มังกรบูรพา

ชอบถ่อมตัวเอง ห้า ฮ่า 5 + +

นับถือ นับถือ

7. มังกรบูรพา

สงสัยอ่านอาจารย์แอบดู 5555555555

8. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ศวนาย..เขียนมา ลงท้าย เสียง....เอิ๊ก..เอิ๊ก..เอิ๊ก
    เสียงคนเมา ชัดๆๆ..ตำราเขาว่า "เมาแล้วไม่ขับ"
    เก่งแค่ไหน..แรงสูง แค่ไหน..ก็ลงคลองได้
    ไปนอนก่อน ครับ..หายเมาแล้วค่อยมา คุยกัน ต่อ ในตอนเช้า
    ราตรีสวัสดิ์..ทุกท่านที่ ยังอยู่ บนจอ

9. มังกรบูรพา

มีผู้รู้อยู่หนึ่งท่าน ที่ผทชอบแหย่ ๆ ๆ อิอิอิ

เห็นมังกร เป็นกิ้งกือ ทุกที 55555555++++++++

หลับฝันดีนะครับ ท่านอาจารย์

10. tezch

tezch เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    วันนี้ได้มีโอกาสไปสวนจตุจักร เลยเเวะไปหาอาจารย์ที่บูธกะเจอทั้งอาจารย์สุวิเเละอาจารย์ตาที่สาม
    เห็นอาจารย์นั่งอยู่ที่บูธ ก็เลยทักทายสวัสดีเป็นธรรมเนียม เลยถามอาจารย์ว่าอาจารย์ชื่ออะไรครับ ปรากฏว่าเป็นอาจารย์ตาที่สาม
    อาจารย์เป็นคนน่ารักมากเลยครับ ผมเลยตัดสินใจตรวจกับอาจารย์
    วิธีตรวจ อาจารย์จะตรวจชื่อว่าเป็นสิริมงคลไหม จะตรวจว่าเรามีองค์หรือไม่
    วัดพลังออร่า วัดกำลังภายใน
    บอกว่าเราควรเเต่งกายสีโทนไหน บอกจุดบกพร่องของร่างกายต่างๆ
    ครวจว่าควรกินอาหารประเภทไหน
    ตรวจว่าเราควรใช้เครื่องใช้ในชีวิตประจำวันชนิดไหน ผมทึ่งครับไม่เคยเจออะไรอย่างงี้มาก่อน
    อาจารย์เป็นคนเเนะเคล็ดลับวิชา การดูฮวงจุ้ย คุยกับต้นไม้ ได้วิชาจากอาจารย์มากเลยครับ
    ฝากผมเป็นศิษย์คนนึงนะครับอาจารย์ กราบเคารพอย่างสูง
    วันหน้ามีโอกาสจะไปเยี่ยมอาจารย์อีกครับ
    เเละจะพยายามฝึกสมาธิให้เข้าขั้น advance ให้ได้ครับ
    คราวหน้าไปขอให้เจออาจารย์สุวิ เเละอาจารย์ตาที่สามพร้อมกันเลยครับ
    ใครผ่านไปหรือเเวะไป ก็ไปเยี่ยมเข้าไปคุยกับอาจารย์ได้เลยครับ อาจารย์กันเองมากๆ
    อาจารย์น่ารักครับ

11. tezch

tezch เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    วันนี้ได้มีโอกาสไปสวนจตุจักร เลยเเวะไปหาอาจารย์ที่บูธกะเจอทั้งอาจารย์สุวิเเละอาจารย์ตาที่สาม
    เห็นอาจารย์นั่งอยู่ที่บูธ ก็เลยทักทายสวัสดีเป็นธรรมเนียม เลยถามอาจารย์ว่าอาจารย์ชื่ออะไรครับ ปรากฏว่าเป็นอาจารย์ตาที่สาม
    อาจารย์เป็นคนน่ารักมากเลยครับ ผมเลยตัดสินใจตรวจกับอาจารย์
    วิธีตรวจ อาจารย์จะตรวจชื่อว่าเป็นสิริมงคลไหม จะตรวจว่าเรามีองค์หรือไม่
    วัดพลังออร่า วัดกำลังภายใน
    บอกว่าเราควรเเต่งกายสีโทนไหน บอกจุดบกพร่องของร่างกายต่างๆ
    ครวจว่าควรกินอาหารประเภทไหน
    ตรวจว่าเราควรใช้เครื่องใช้ในชีวิตประจำวันชนิดไหน ผมทึ่งครับไม่เคยเจออะไรอย่างงี้มาก่อน
    อาจารย์เป็นคนเเนะเคล็ดลับวิชา การดูฮวงจุ้ย คุยกับต้นไม้ ได้วิชาจากอาจารย์มากเลยครับ
    ฝากผมเป็นศิษย์คนนึงนะครับอาจารย์ กราบเคารพอย่างสูง
    วันหน้ามีโอกาสจะไปเยี่ยมอาจารย์อีกครับ
    เเละจะพยายามฝึกสมาธิให้เข้าขั้น advance ให้ได้ครับ
    คราวหน้าไปขอให้เจออาจารย์สุวิ เเละอาจารย์ตาที่สามพร้อมกันเลยครับ
    ใครผ่านไปหรือเเวะไป ก็ไปเยี่ยมเข้าไปคุยกับอาจารย์ได้เลยครับ อาจารย์กันเองมากๆ
    อาจารย์น่ารักครับ

12. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    20
    กระทู้นี้เพิ่งจะได้โพส

ไม่ต้องเกรงใจนะครับ แนะนำผมกันบ้างก็ได้

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

13. visnu

ไปตอนไหนเนี่ยผมไปไม่เห็นเจอ อ.สุวิชเลย พอดีออกมาตอน 4โมงกว่าเห็นคนเยอะเลยลิ้ครับ

14. suwi

suwi เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    เสาร์ อาทิตย์ที่ผ่านไม่ได้เข้าไปที่ชมรมเลย ติดคนไข้ที่บ้าน

เท่าที่ประเมินดู สมาชิกเรา ที่ตาโตๆมองได้รอบทิศ มากันเกือบครบแล้วสินะ
    ตาที่สาม วิษณุ ชายา วันอ๊อฟเจได สุวิ ตามมาติดๆสมาชิกใหม่ กิ้งกือบูรพา(จำผิดเป่าหวา) ยังขาดใครอีก นึกไม่ออก

15. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ"สุวิ" .ตื่นแต่เช้าเลยนะครับ....สวัสดี
    แกเป็นหมอแพทย์แผนไทย ประจำ ชมรมคนตาทิพย์.เก่งมากๆๆ พลังจิตสูง
    ใครเดินมา..แกมอง แป๊ป..รู้เลยว่า..เขาป่วยเป็น โรค อะไร
    และต้องใช้ยาอะไร...ใช้ยาสมุนไพรไทย..ของเก่า โบราณ

ความถนัดที่ สอง คือ..ใครเอวบิด/ เส้นเอ็นเคลื่อน/เอวเคล็ด..เพราะเล่นสาละวันเตี้ยลง ผิด ท่า/เดินกะยอง..กะแย่ง...แกจับบิดไป บิดมา...สองทีหาย..
    ไม่ต้องไป ผ่าตัด เส้น เอ็น ให้ เป็น หมื่น เป็นแสน
    ใครมีอาการที่ ว่า..มาหาได้ เลยที่ ชมรมคนตาทิพย์

16. The Third Eyes

เห็น สมาชิก คุณ Tezch ขึ้นมาเล่า เรื่อง ที่ มาที่ บู๊ธ
    เห็นว่า เขา มีพลังกำลังภายในสูง...มีพลังจิตดี
    แต่ไม่รู้จักใช้..ก็เลยต้องสอนไป บ้าง ในระดับ พื้นฐานที่ควรจะใช้
    ก็เป้นไปตามที่เล่ามา
    /ตรวจพลังจิต/กำลังภายใน
    /ตรวจว่า จะต้องใส่เสื้อผ้า/แต่งเครื่องประดับ อย่างไร
    /สุขภาพ..มีอะไรเสื่อม
    /ตรวจฮวงจุ๊ยพื้นฐาน
    /คุยกับต้นไม้..ว่า ต้นไม้แต่ละต้น คิด ยังไง..มีความรู้สึกอย่างไร..หิวไหม อยากได้ อะไร
    /คุยกับสัตว์เลี้ยงในบ้านได้
    /คุยกับ สิงห์หมอบ ที่ คนเอามาประดับ บ้านเศรษฐี
    ฯลฯ

พอดี มี สาวสองคนที่ กำลัง จะเปิด ร้าน ขายเสื้อผ้า มีโมเดล.
    .อยากจะให้ดู ฮวงจุ๊ย ว่า จะต้อง แต่ง ร้านยังไง..
    หันไปทิศไหน..ประตูเข้า ออก ของ ร้านจัด ยังไง

ความจริง..การดูฮวงจุ๊ย..ต้องไปดูที่ สถานที่ จริง
    แต่ก็ ดู..จากทางไกลก็ได้..ไม่ต้องไปดูที่ จริงๆๆ
    ก็เลยเอาตัว คุณTezch มาฝึกดู ฮวงจุ๊ย ทางไกล
    ได้ผล 100 %
    คนที่ จบจาก โรงรียน แฮรี่ ป๊อตเตอร์ ประเทศ ไทย
    หลายคนพอจบไป..ก็ทำอาชีพ ซินแส..ตรวจฮวงจุ๊ย..สะบายๆๆ
    ครับ

17. The Third Eyes

อ้อ...สวัสดี..คุณ "โอม" อีกท่าน...โผล่มาแต่เช้าเช่นกัน
    ชวนให้คนเขาอ่านจิต ข้ามฟ้า ข้ามแผ่นดิน
    คนเขาเห็นชื่อ..ก็กลัวแล้ว.."โอม" คือ คำศักดิ์ สิทธิ์ ของมหาเทพ..ในการสวด
    และรูปแทนตัว คือ 1 ในมหาเทพ ผู้ยิ่งใหญ่
    มหาเทพ ลงมาเอง..แล้วใครจะกล้าเล่นด้วย ..ล่ะ ครับ

อ้าว..ใครรู้ตัวว่า มีองค์ ในเป็น พระแม่ ลักษมี..ออกมาเล่นได้ ครับ

18. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    โฮะๆๆอุตส่าห์ไม่บอก

19. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังคะแนน
    2. คุณ Visut P.........6/10 พอใช้ได้

ขอขอบพระคุณท่านอาจารย์หลายๆ ครับ ซักวันหนึ่งเราจะได้ 11/10 คะแนน
    ;hi2

20. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไงก็ขอขอบคุณพี่มากๆ ครับ ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกครับว่าตัวเองเคยเป็นใครและเคยไปทำอะไรไว้ในอดีต ก็อาศัยข้อมูลจากคำบอกเล่าของคนที่มองย้อนไปยังอดีตของผมได้ ตอนนี้เลยรู้แล้วว่าเมื่อก่อนเป็นใคร ชื่ออะไร แล้วก็ไปทำอะไรมาบ้าง แต่ไม่รู้ว่าเชื่อได้ป่าว ต้องฝึกเยอะๆ จะได้ย้อนไปดูเอง