การฝึกเปิดตาที่ สาม และวิธีใช้ตาที่สาม

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 3 พฤศจิกายน 2008.

1. tezch

tezch เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008

จริงครับ ภาพเเรกเกี่ยวอะไรกับรูปงูที่อยู่ข้างหลังไหมครับพี่ Visnu

2. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะเห็นต่างกันไป
    ภาพเดิม เห็นชัด เจน แต่ เจิดจ้าไปหน่อย
    ภาพใหม่ ดู ปกบิด ไปหน่อย ดูแล้ว มัวๆ

ไว้ให้ เจ้า ตัว มาเฉย ดีกว่า

3. black Bird

black Bird เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008
    เรียนถามอาจารย์ หรือผู้รู้ครับ อย่างผมเนี่ย จะรียนกับเขาได้มั๊ยครับ แบบว่าอยากเรียนครับ

4. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    คุณพี่ดาวทะเลทราย เก่งมากครับ ประมาณนั้นครับ

5. นาย ฤทธิ์ ศรีดวง

นาย ฤทธิ์ ศรีดวง สมาชิก

ขอรบกวน เช็คพลังด้วยคนครับ
    อ่านดูแล้วน่าสนใจมากเลยครับผม
    สาธุครับ---

6. Zenonut

Zenonut Active Member

20 กันยายน 2008
    ครับ อ่านแล้วอยากรู้ว่าตัวเองเป็นยังไงอะครับ ช่วยเช็คให้หน่อยนะครับ - -"

7. ~*~

~*~ สมาชิกใหม่

30 พฤศจิกายน 2008
    เช็คพลัง...........................
    เช็คอะไรกันหรอครับ..........งงครับ
    ......

8. visnu

ถ้าใครตองการเช็กพลังหรือออร่าขอแนะนำนะครับว่าไปที่บูทอาจารย์ดีกว่าครับ เพราะเท่าที่คุยกะอาจารย์ที่อาจารย์ไม่ค่อยตอบคือมีบางคนที่ไม่ได้สนใจจริง คืออยากรู้ไปอย่างนั้นเอง ครับ เพื่อจะได้ไม่รกกระทู้นะครับ อยากให้เป็นเรื่องที่มีประโยชน์มาเล่าสู่กันฟังดีกว่า ใครที่ไม่เข้าใจก็กลับไปอ่านตั่งแต่ต้นครับ เพราะอาจารย์ โดนถามคำถามเดิมๆว่า ตาที่สามคืออะไร ผมพลังเท่าไร ใน PM ของอาจารย์เป็นพันข้อความซึ่งคำตอบก็อยู่ในกระทู้นี้เองครับขอให้ตั่งใจอ่านตั่งแต่ต้นครับรับลองได้ความรู้อะไรดีๆเยอะเลยครับ

9. kongmoo

kongmoo Active Member

22 ธันวาคม 2008
    รบกวนด้วยนะครับ

ผมอยากทราบว่าผมพอเรียนได้ไหมครับ ?

อยากนําสิ่งดีๆไปช่วยเหลือคนอื่นที่เขาเดือดร้อน

รบกวนด้วยนะครับ สาธู ครับ

10. visnu

ถ้าตั้งใจก็มาเจอที่บูทเลยครับ มีคนคอบช่วยเหลือและแนะนำสิ่งดีๆให้เสมอครับ รับลองไม่ผิดหวังครับ

11. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ใครก็ตามที่ที่เอาข้อความ หรือ รูป ขึ้นที่กระทู้ในเวบนี้
    ผู้ที่ มีพลัง ขนาด วิษณุ / ดาวทะเลทราย /สุราพา ฯลฯ
    พอมอง ก็รู้ แล้วว่า..ผู้นั้น เป็น คนอย่างไร / คิด อะไร อยู่
    เป็นเรื่อง ของ พลังจิต ที่เข้มแข็ง ...ไม่สามารถ ปกปิด หรือ โกหก ได้
    เพราะ จิต และ ความคิด ซ่อนกันไม่ได้

12. นาย เอ

นาย เอ เป็นที่รู้จักกันดี

รูปคุณดาวทะเลทรายก็แรงไม่น้อยกว่าคุณวิศณุภาพแรกสักเท่าไรเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2009
  13. ทิกเกอร์_ทิกเกอร์

ทิกเกอร์_ทิกเกอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2005
    .....อ. สามตา...

รบกวนถาม...

อยากถามว่า...สมาธินู๋อยู่ระดับไหน...

.... ^__^

14. panuchet

panuchet สมาชิก

เพิ่งได้อ่านวันนี้ และมีความสนใจ แต่อยู่ไกล จึงอยากทราบก่อนว่าสามารถเรียนได้ไหม

15. channarong_wo

channarong_wo เป็นที่รู้จักกันดี

ขอผมเตรียมตัวสักพักนะครับ ขอฝึกอีกหน่อย พอโอกาสมาถึงไม่ติดขัดใดๆ จะขอเข้าไปเป็นสมาชิก ขอเข้าไปพูดคุย และขอไปเป็นศิษย์ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ

16. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้ว่า ตัวเอง มีสัมผัสที่พอไปได้ หรือ ไม่
    ให้ใช้วิธี ลองเอามือ จับเสื้อผ้า ในตู้ ของตัวเอง
    ให้แยก ออก เป็น สีสว่าง พวกแดง แสด ส้ม เหลือง..กลุ่มหนึ่ง
    และกลุ่มสีเย็น อีกกลุ่ม พวก เขียว น้ำ เงิน เทา ดำ
    .................................................................
    แล้วดู ว่า เมื่อ สัมผัส ที ละ สี
    จะมีอาการหายใจต่างกัน หรือ ไม่ / บีบคอ / แน่น คอ / อึดอัด
    ถ้าแตะสีใด..หายใจโล่ง ก็แปลว้า ใส่เสื้อผ้า สีนั้นได้ ดี มีบารมี ดวง จะ ขึ้น
    ถ้าใส่ แล้ว อึดอัดอย่างที่ บอก..ก็แปลว่า ใส่สีนั้นไม่ได้
    .................................................................
    การที่กายสัมผัส แยก ชนิดเสื้อผ้า ได้.
    .ก็แปลว่า พอมีพลังจิต ที่ จะเปิด ตาที่ สามได้
    ...................................................................
    ให้ทดลอง ดูเอง..รู้เอง
    อย่าใช้วิธี ถามมาดื้อๆๆ ว่า.."" เรียนได้ ใหม??"
    จะดีกว่า
    ....................................................................

17. The Third Eyes

ชมรมคนตาทิพย์ ซึ่งตั้งอยู่ที่ บู๊ธ 042 บนสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน กำแพงเพชร
    ได้ เปิดให้บริการแก่ผู้คนทั้งหลาย..ด้านตาทิพย์ /บริการเปิดตาที่สาม / ตรวจดวงชะตา /การทำงาน/การมีคู่/แสงชีวิต/พลังพระเครื่อง. ฯลฯ....มาตลอด 6 ปี ที่ ผ่านมา
    ..............................................................................................
    โดยมีรายได้ ติดลบ มาตลอด...บัดนี้ จึงจำเป็นต้องปิดศูนย์ชมรม คนตาทิพย์... ยุติกิจกรรมทั้งหมดตั้ง แต่วันที่ 31 มกราคม 2552..นี้ เป็นต้นไป
    ..............................................................................................
    จึงขอประกาศมาเพื่อ ทราบ โดยทั่วกัน
    .............................................................................................
    The Third Eyes

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2009
  18. Augeas

Augeas เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    แล้วถ้าหากต้องการพบอาจารย์อีกจะต้องทำอย่างไรไปเจออาจารย์ได้ที่ไหนผมพึ่งจะเจออาจารย์ได้ไม่ถึงเดือนผมก็อยากจะไปหาอาจารย์อีก

19. tezch

tezch เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2008
    สามารถเจออาจารย์ได้ที่เวปใช่ไหมครับ TT เสียดายครับอาจารย์...................

20. ตัวกลมๆ

ตัวกลมๆ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    โห อาจารย์ อีกหลายคน ยังไม่ทันได้มาหาอาจารย์เลย
    โรงงาน ที่บ้าน อาจารย์ก็อยู่ซอกซอย แล้วจะไปถูกได้ยังไงล่ะคะเนียะ
    แล้ววันที่ 19 มค. ยังคงมีการจัดทัวร์รึป่าวคะ ถ้ายังไม่ปิด ตัวกลมๆติดไปด้วยได้หรือเปล่า ง่ะ ใจเย็นมานาน ไฟรนก้นเลยยยย