การบริหารพลังงานสนามพลังงานแม่เหล็กภายในตัวบุคคล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ศิริพัฒน์, 13 มีนาคม 2009.

1. ศิริพัฒน์

ศิริพัฒน์ Active Member

ผมก็รอความเ็ห็นของคนที่จะมาอยู่เลยครับ ผมเสนอที่พุทธมณฑล(สาย4) เวลา บ่ายโมง ครับ ไม่ทราบว่าสะดวกมากันไหมครับ หรือใครจะเสนอที่ไหนที่สะดวกกว่านี้ก็ได้นะครับ

2. ศิริพัฒน์

ตอบคุณ r.leebaba
    ต้องลองดูครับ แล้วแจ้งผลด้วยนะครับ เพราะผมยังไม่เคยเหมือนกัน แต่มีคนแจ้งมาเหมือนกันว่าระหว่างรอแผ่นภาพข่าวสารแล้วก็พิมพ์รูปมาติดเอาไว้ข้างโต๊ะทำงานก็พอมีผลนะครับ ^_^

3. noonung_13

noonung_13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2006
    เงียบกานหมด จามีคนไปไม๊อ่า..
    เราอยากไปด้วยคน
    เดี๋ยวไปหาทางไปเผื่อไว้ก่อนดีก่า..

4. noonung_13

มีใครพอจะทราบสายรถเมล์ที่ผ่านบ้างไม๊คะ

ตอนนี้อยู่แถวรัชดาค่ะ อยู่ท่ามกลางแสงสี แต่ไม่เคยได้สัมผัส -*-

5. ศิริพัฒน์

Ok มีคนยืนยันแล้ว เจอกันบริเวณศาลาหน้าองค์พระครับ(ต้องหาศาลาที่ว่างๆ) เวลาบ่ายโมง

6. ศิริพัฒน์

สาย 84 ครับ สุดสายเลยครับ

7. oJOEo

oJOEo เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    มีเบอร์โทรศัพท์ไหมครับ เพราะกลัวไปแล้วไม่เจอใคร คุณศิริพัฒน์ ถ้าได้สถานที่แล้ว ช่วยโทรบอกผมทีนะครับ รบกวนด้วยครับ 081-9910684 (โจ้) ขอบคุณมากครับผม

8. oJOEo

ผมส่งน้องสาวไปแทนครับชื่อ noonung 13 อะครับแต่เป็นห่วงกลัวไม่เจอใครเพราะน้องไม่เคยไปที่พุทธมลฑลอ่ะครับ ปกติถ้าไปไหนผมจะพาไปอ่ะ นี่ผมติดธุระครับเลยต้องส่งน้องไปแทนครับ รบกวนฝากด้วยนะครับ

9. ศิริพัฒน์

เจอแน่ครับ อย่างน้อยก็เจอผมครับ ^_^
    เบอร์ผม 089-6967241

10. oJOEo

ขอขอบคุณอีกครั้งครับ

11. ศิริพัฒน์

ยินดีครับ มานั่งคุยแลกเปลี่ยนกัน

12. ศิริพัฒน์

ผมเองก็ยังรู้ไม่มาก เผื่อจะได้มีความรู้ในแง่อื่นๆเพิ่มขึ้นบ้าง

13. threeam

threeam เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเสนออีกไอเดียหนึ่งค่ะ
    ไปดาวน์โหลดรูปเก็บไว้ในคอมพิวเตอร์เรา
    แล้ว set as as Desktop Background
    เดี๋ยวจะทำทั้งสองอย่างเลย ได้ผลยังไง จะมารายงานค่ะ
    ..............................................................................

updated: ท่านที่เข้ามาอ่าน ขอความกรุณาอ่านโพสท์ของคุณศิริพัฒน์ในโพสท์ที่ 247 หน้า 13 ตามที่แนบมาข้างล่างนี้ก่อนนะคะ
    จะได้เข้าใจถูกต้องว่า
    การ print แผนภาพฯมาใช้นั้น และ/หรือ set as as Desktop Background เป็นไปเพื่อ การทดลอง ชั่วคราว เท่านั้น

ส่วนในรายละเอียด ขอเชิญปรึกษาคุณศิริพัฒน์ โดยตรง
    หากที่ผ่านมา ด้วยข้้อความของข้าพเจ้า ทำำให้เกิดความเข้าใจผิดใดๆ ขอน้อมรับความผิด และกราบขออภัยทุกๆท่านด้วย

.............................................................
    ตอบคุณr.leebaba ครับ ถ้าเป็นแผ่นภาพข่าวสารที่ใช้ติดบ้าน(ที่ Print ออกไป) ใช้เพื่อดูชั่วคราวว่าพลังเปลี่ยนแปลงบ้างไหมก่อนที่ตัวแผ่นข่าวสารของจริง จะเดินทางไปถึงเท่านั้นครับ(ซึ่งตรงนี้ผมก็ขออภัยกับคุณที่ไม่ได้นึกถึงข้อ นี้ครับ เลยไม่ได้บอกไป) แต่ก็ยังมีเรื่องต้องระวังอีกเรื่องหนึ่งครับคือของจริงจะช่วยส่งวิญญาณที่ ต้องการไปสู่สุขคติ "ให้สมหวังได้" แต่แบบPrint ทำไม่ได้(ซึ่งตรงนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ ว่าเคสของคุณเป็นแบบนี้ไหม) ดังนั้นแนะนำว่าเอาแค่แบบปัญญาใส่เป็น Background ดีกว่าครับ(เพื่อไม่ให้เป็นการก่อกรรมโดยไม่ตั้งใจ) แต่ก็ได้แค่ชั่วคราวเท่านั้นเหมือนกัน(เพื่อการศึกษา) เพราะกว่าที่ท่าน Dr.หลี่จะเอามาทำเพื่อให้เราเอามาใช้ได้เลยคงมีกระบวนการเยอะอยู่

และก็ขอขอบคุณ คุณตงฟาง ไท้ผิง และคุณKupee ที่ช่วยมาให้ความเห็นครับ และจริงอย่า่งที่คุณKupee บอกไว้ครับว่าตอนนี้ไม่มีแบบแผ่นใหญ่ที่ใช้ติดOffice แล้ว(แบบว่าพลังแรงเกิน เอาไว้ใช้กับที่ใหญ่จริงๆ) คงเหลือแต่แบบติดบ้านที่คุณตงฟาง ไท้ผิง บอกว่ามีสัญลักษณ์เพิ่มขึ้นมา 3ชุดครับ

<hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> โดย ศิริพัฒน์ โพสท์ที่ 247 หน้าที่ 13 <!-- attachments --> <fieldset class="fieldset"> <legend>
    </legend>

</fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2009
  14. ศิริพัฒน์

จริงแฮะ เดี๋ยวลองทำมั่งดีกว่า

15. ศิริพัฒน์

ผ่านไปแล้วครับสำหรับการพบปะพูดคุยครั้งแรก ที่พุทมณฑล(สาย4)
    ปรากฏว่าท่านผู้ที่มาก็ผู้ที่ตั้งใจมาแลกเปลี่ยนพูดคุยเรื่องความรู้เกี่ยวกับพลังสนามแม่เหล็กกันจริงๆ ผลก็เลยออกมาเป็นที่น่าพอใจของผมคือผู้ที่มาต้องได้รับประโยชน์กลับไปจริงๆไม่เสียเวลาเสียค่าเดินทางมาเปล่าๆ จึงประเมินว่าสามารถที่จะจัดต่อที่เดิมครับ และครั้งต่อไป กำหนดไว้วันที่ 30 สิงหาคม นี้ครับ(เพราะช่วงต้นเดือน-กลางเดือนหน้าผมติดธุระยาวก็เลยเลื่อนขึ้นมา) ลักษณะก็เอาตามแบบเมื่อวานคือเริ่มตั้งแต่ บ่ายโมง จนกว่าจะหมดผู้ที่มาคุยด้วย

16. noonung_13

สนุกดีค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆที่ให้มาค่ะ

และขอบคุณมากๆสำหรับน้ำดื่มค่ะ
    เหมือนจารู้เลยว่าเรากำลังหิวน้ำ อิอิ

17. ศิริพัฒน์

พอดีไม่ได้บันทึกภาพเอาไว้ครับ ผู้ที่มาจะได้สบายใจกันว่าจะไม่เอาภาพเขาไปทำอะไร เพราะเดี๋ยวนี้ข่าวเรื่องต้มตุ๋นนี่เยอะเหลือเกิน แค่เขาไม่เคยรู้จักผมมาก่อนแล้วมาผมก็ถือว่าพวกท่านให้ความไว้ใจผมมากแล้วล่ะครับ

สำหรับบรรยากาศนี่เป็นแบบสบายๆ ในศาลาเล็กๆรอบองค์พระฯ ภายในบริเวณพุทธมณฑล สถานที่ร่มเย็นดีครับ มีต้นไม้มากมาย แต่เย็นๆนี่คนที่มาพักผ่อนในพุทธมณฑลก็เยอะเหมือนกันครับ นี่ผมก็ติดใจในบรรยากาศของที่นี่นะครับเลยตกลงใจว่าจะจัดที่นี่อีกในวันที่ 30 สิงหาคม ที่จะถึงนี้เวลาเดิมครับคือตั้งแต่บ่ายโมง เดิมว่าจะจัดประมาณเดือนละ 1 ครั้ง แต่เดือนหน้าไม่แน่ใจว่าจะมีเวลาไหม เพราะครึ่งเดือนนี่เต็มไปแล้ว ก็เลยรีบจัดซ่ะก่อน

ส่วนในครั้งแรกนี้ผู้ที่มามี 2ท่าน ก็ได้พูดคุยกันหลายเรื่อง เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน ก็หวังว่าคงจะได้รับประโยชน์กลับไปไม่น้อยนะครับ

18. 9046

9046 เป็นที่รู้จักกันดี

สนใจครับแต่อยู่ต่างจังหวัดทำอย่างไรได้บ้างครับ จ.ตาก ขอบคุณครับ

19. ศิริพัฒน์

จ.ตาก เลยหรือนี่ ไกลเหมือนกันนะครับ ถ้าอย่างนั้นแชทได้ไหมครับ เผื่อจะพอช่วยไขข้อข้องใจได้บ้าง

ถ้าวันนี้ช่วงบ่ายจะยังคุยได้ถึงเย็น แต่ถ้าวันอื่นๆอาจจะต้องฝากคำถามเอาไว้ในกระทู้ หรือ PM มาก็ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 สิงหาคม 2009
  20. sarissa

sarissa เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    ได้รับเมล์ตอนบ่ายวันอาทิตย์เลยไปไม่ทัน ขอโทษด้วยค่ะ เพราะเข้ามาเช็คในเวบเห็นบอกว่าซาวเสียงเรื่องสถานที่และวันเสาร์ยังไม่เห็นสรุปเลยคิดว่ายังตกลงไม่ได้

30 สิงหานี้ไม่พลาดแน่ค่ะ