การบริหารพลังงานสนามพลังงานแม่เหล็กภายในตัวบุคคล

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ศิริพัฒน์, 13 มีนาคม 2009.

1. ศิริพัฒน์

ศิริพัฒน์ Active Member

Ok ครับ

2. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

hello5 เย้ ! เจ้าของบ้านมาแล้ว
    ตลกดี เมื่อเช้าวันนี้ คิดถึงคุณศิริพัฒน์อยู่พอดี :) เชียวค่ะ rabbit_jump

3. ศิริพัฒน์

ขอบคุณครับ กำลังคิดถึงคุณบุญญสิกขาอยู่เมื่อวาน หลังจากที่ได้คุยกับคุณthreeamเช่นเดียวกันครับ ^_^ สบายดีไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2009
  4. ศิริพัฒน์

ว่างเว้นเรื่องการให้ข้อมุลทางวิชาการมานานผมจะไปตั้งกระทู้ใหม่ขึ้นมา เกี่ยวกับเรื่องของ Dr.Yamanashi ที่เป็นคนทดสอบเรื่องพลังงานของแผ่นภาพข่าวสารนะครับ

5. threeam

threeam เป็นที่รู้จักกันดี

เห็น ตรีโกณมิติ และสัญลักษณ์ที่ใช้ในแผ่นภาพฯ ก็ให้สงสัยว่ามีที่มา และความหมายอะไรแฝงเอาไว้อยู่บ้าง
    คุณศิริพัฒน์ พอจะมีอะไรมาแบ่งปันตรงนี้ได้บ้างไหม ขอขอบคุณ
    ............................................................
    updated: ท่านที่เข้ามาอ่าน ขอความกรุณาอ่านโพสท์ของคุณศิริพัฒน์ในโพสท์ที่ 247 หน้า 13 ตามที่แนบมาข้างล่างนี้ก่อนนะคะ
    จะได้เข้าใจถูกต้องว่า
    การ print แผนภาพฯมาใช้นั้น และ/หรือ set as as Desktop Background เป็นไปเพื่อ การทดลอง ชั่วคราว เท่านั้น
    ส่วนในรายละเอียด ขอเชิญปรึกษาคุณศิริพัฒน์ โดยตรง
    หากที่ผ่านมา ด้วยข้้อความของข้าพเจ้า ทำำให้เกิดความเข้าใจผิดใดๆ ขอน้อมรับความผิด และกราบขออภัยทุกๆท่านด้วย

.............................................................
    ตอบคุณr.leebaba ครับ ถ้าเป็นแผ่นภาพข่าวสารที่ใช้ติดบ้าน(ที่ Print ออกไป) ใช้เพื่อดูชั่วคราวว่าพลังเปลี่ยนแปลงบ้างไหมก่อนที่ตัวแผ่นข่าวสารของจริง จะเดินทางไปถึงเท่านั้นครับ(ซึ่งตรงนี้ผมก็ขออภัยกับคุณที่ไม่ได้นึกถึงข้อ นี้ครับ เลยไม่ได้บอกไป) แต่ก็ยังมีเรื่องต้องระวังอีกเรื่องหนึ่งครับคือของจริงจะช่วยส่งวิญญาณที่ ต้องการไปสู่สุขคติ "ให้สมหวังได้" แต่แบบPrint ทำไม่ได้(ซึ่งตรงนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ ว่าเคสของคุณเป็นแบบนี้ไหม) ดังนั้นแนะนำว่าเอาแค่แบบปัญญาใส่เป็น Background ดีกว่าครับ(เพื่อไม่ให้เป็นการก่อกรรมโดยไม่ตั้งใจ) แต่ก็ได้แค่ชั่วคราวเท่านั้นเหมือนกัน(เพื่อการศึกษา) เพราะกว่าที่ท่าน Dr.หลี่จะเอามาทำเพื่อให้เราเอามาใช้ได้เลยคงมีกระบวนการเยอะอยู่

และก็ขอขอบคุณ คุณตงฟาง ไท้ผิง และคุณKupee ที่ช่วยมาให้ความเห็นครับ และจริงอย่า่งที่คุณKupee บอกไว้ครับว่าตอนนี้ไม่มีแบบแผ่นใหญ่ที่ใช้ติดOffice แล้ว(แบบว่าพลังแรงเกิน เอาไว้ใช้กับที่ใหญ่จริงๆ) คงเหลือแต่แบบติดบ้านที่คุณตงฟาง ไท้ผิง บอกว่ามีสัญลักษณ์เพิ่มขึ้นมา 3ชุดครับ

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->
    <!-- google_ad_section_end -->
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> โดย ศิริพัฒน์ โพสท์ที่ 247 หน้าที่ 13

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      35.4 KB
      เปิดดู:
      75
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2009
  6. ศิริพัฒน์

เหอะๆ ผมเอามาแค่วิธีใช้ครับเพราะมันมีหลายอย่างมาก ทั้งแผ่นภาพข่าวสารและก็ยาประจำธาตุ เลยไม่ได้เจาะลึก เดี๋ยว มค. ปีหน้าเดินทางไปใหม่ถ้าไม่ลืมจะลองถามให้นะครับ

7. oJOEo

oJOEo เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    สวัสดีครับคุณศิริพัฒน์ หายเงียบไปนานเลยนะครับ
    ผมอยากไปร่วมรับฟังด้วยแต่ว่าติดธุระอ่ะครับ
    ไม่ทราบว่าทำยังไงถึงจะสามารถนำแผ่นภาพข่าวสารไปลองใช้ที่บ้านได้ครับ
    ถ้าได้สถานที่แล้ว กรุณาโพสบอกเวลาไว้ทีนะครับอาจเสร็จธุระไว จะได้แวะไปครับ

8. threeam

ไม่เป็นไรค่ะ ไม่ต้องไปลำบากถามเขาหรอก ขอโทษด้วยที่ถามมากไปหน่อย เห็นภาพสวยแปลกตาดี ก็เลยอดไม่ได้

แต่ มี ยาประจำธาตุ ด้วย คืออะไรเอ่ย เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้นี้ไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2009
  9. ศิริพัฒน์

อ้อ ครับ สำหรับท่านที่จะเจอกันวันอาทิตย์ที่ 8 สิงหาคมนี้ อยากให้ช่วยแนะนำสถานที่ที่ไม่ค่อยมีใครกวนความสงบและสะดวกในการพบปะกัน เพราะผมอยู่ชานเมือง จะให้พวกท่านๆมากันคิดว่าไกล ก็จะช่วยอำนวยความสะดวกเข้าไปในเมืองให้ครับ เพราะต้องใช้ความสงบพอสมควรเลยจึงจะสามารถแยกออกว่าเวลาที่ให้น้ำเรียนแบบข้อมูลความถี่ของแต่ละคน แล้วได้,ไม่ได้ อย่างไร

10. ศิริพัฒน์

แหม.. คุณตุ๊นี่ละเอียดดีจริงๆเลยครับ ^_^
    สำหรับยาประจำธาตุที่ผ่านงานวิจัยร่วมระหว่าง Dr.หลี่ และ Dr.ยามานาชิ นี่ถ้าจะได้พูดให้ฟังจริงๆ คิดว่าจะต้องแตกออกเป็นกระทู้ใหม่นะครับ เพราะว่าเป็นหนังยาวเหมือนกัน ก็จะเป็นลักษณะยาที่ผ่านการปรับแต่งจำนวนของส่วนประกอบด้วยเครื่อง PIA ที่กำลังอธิบายอยู่อีกกระทู้หนึ่ง ดังนั้นถ้าจะได้อธิบายก็คงจะให้จบเรื่องของ Dr.Yamanashi ผู้ที่พัฒนาเครื่อง LFT เป็น PIA จนถึงใช้ในด้านอุตสาหกรรมและเกษตรกรรมทั่วประเทศญี่ปุ่นก่อนครับ รอติดตามนะครับ

11. บุญญสิกขา

อุ๊ย ๆ วันที่ ๘ ตรงกับวันเสาร์ มิใช่หรือค่ะ ตกลงวันไหนแน่ค่ะ
    โฮ ! ทดสอบ ใครจะได้มาทักท้วงคนแรก นะเนี๊ยะ - เรานั่นเอง :)

สถานที่ นอกเมือง น่าจะดีแล้วนะคะ ที่ๆ มีต้นไม้เยอะ ๆ เยี่ยมเลย

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.657181/[/MUSIC]​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2009
  12. threeam

ที่สงบๆ ก็ต้องนี่เลย ขอแนะนำ แถวบ้านเราเลย มีนกร้องเพลงให้ฟังฟรีๆ ต้นไม้ใหญ่ ขับรถห้านาทีเห็นทะเล กวางเดินส่ายสะโพกอาดๆหน้าบ้าน แทะเล็มพุ่มไม้ กระโดดข้ามรั้ว ไปกินผักสวนครัวของชาวบ้านต่อ แถมหันมาค้อนเราว่ามามองเขาทำไม น้องหมา น้องแมว ก็ตรึม
    ..อิอิ มาป่วนกระทู้ เผ่นดีกว่าเรา...:z3
    ปล ด้วยความเคารพ ท่านประธานคะ 'เรียนแบบ' ควรเขียนว่า 'เลียนแบบ' จ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2009
  13. ศิริพัฒน์

อ้าว ดันผ่าจำวันผิดซ่ะนี่ พอดีมีคนจะมาวันเสาร์คนหนึ่งเพราะมาวันอาทิตย์ไม่ได้เลยมั่วเลยเรา ^_^' วันอาทิตย์ที่ 9 ครับ(เลขสวยซ่ะด้วย) แหะๆ ขออา......ภัย

ต้นไม้เยอะๆก็ที่พุทธมณฑลเป็นยังไงครับ(ไม่ทราบว่าไกลไปใหมครับ แต่คิดว่าไม่ไกลขนาดไปบ้านของคุณตุ๊แน่นอน รับประกันครับ) ต้นไม้เยอะดี ที่ก็กว้างขวาง ไม่ทราบว่าที่ประชุมเห็นควรว่าอย่างไรครับ

สงสัยไม่ได้เขียนหนังสือนาน ต้องไปเรียนภาษาไทยใหม่จริงๆแล้วสิครับ หุหุ

14. บุญญสิกขา

นั่นล่ะ ๆ ขอให้ได้ สัมผัสหญ้า สัมผัสดิน ยิ่งดีเลย เนอะ
    มีเสียงนกร้องฟรีๆ น่ะ พอหาได้นะคะ คุณ threeam
    แต่กวางสวย ๆ ส่ายสะโพก แล้วเดินอาด ๆ แทะเล็มพุ่มไม้ด้วย นี่ซิ
    .... เฮ้อ ! คงหายากนะคะ คุณ ยิ่งกระโดดข้ามรั่วด้วย รึ
    ขอพุ๊ดเดิ้ล ตัวเล็ก ๆ อย่างที่เห็นนี้ ล่ะกัน จ้า

[music]http://palungjit.org/attachments/a.657192/[/music]​

15. ศิริพัฒน์

16. ศิริพัฒน์

ถ้าต้องการสงบๆนอกเมืองผมก็เสนอที่พุทธมณฑลครับ หรือไม่ก็รอรับฟังที่อื่นๆที่ท่านๆจะเสนอมาครับ

17. Paully99

Paully99 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมได้รับแผ่นภาพข่าวสารแบบเรียบร้อยแล้วครับ อยากทราบหลัการทำงานของแผ่นภาพครับ เพราะเพิ่งเห็นครั้งแรกก็ตกใจเหมือนกัน เป็นกระดาษพิมพ์สีธรรมดา ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะมีพลังได้อย่างไร เพราะที่ผมเคยเห็นมาจะเป็นคล้ายๆโลหะ และติดหินธรรมชาติด้วยครับ

18. ศิริพัฒน์

นั่นแหละครับ จะได้ตัดปัญหาเรื่องว่าเป็นพลังจากหินบ้าง พลังของวัตถุดิบที่ใช้ผลิตบ้าง ออกไป คราวนี้จะได้รู้ว่าการที่นำพลังของข้างนอกมาใช้จริงๆมีผลเหนือกว่ายังงัย วิธีใช้ก็ไม่ยากลองเลยครับจะได้ทราบ ^_^

19. ลี้น้อย

ลี้น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอย่างนั้นก็ถ่ายแล้วมาใช้ก็ได้ใช่ไม่ใช่

20. noonung_13

noonung_13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2006
    อยากไปด้วยค่ะ
    ว่าแต่..อ่านมาทั้งหมดแล้วยังไม่รู้เลยว่าตกลงไปที่ไหนกันคะ