การที่ผู้ชายทิ้งผู้หญิงคนนึง เพราะรับพฤติกรรมไม่ได้ เป็นบาปไหม

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย emanon, 17 พฤษภาคม 2011.

1. บัวล้านนา

บัวล้านนา เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่าคุณควรอยู่เฉยๆๆๆ ดีกว่าครับ ให้เค้าแก้ปัญหากันเองครับ ดีที่สุด......

2. MiR@

MiR@ สมาชิกใหม่

9 มิถุนายน 2011
    เอาใจช่วยให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดีนะคะ

จริงๆแล้ว ตัวเราเองก็อย่าไปเชื่อเสียทุกอย่างนะคะ ใช้สติ ในการฟังและตัดสินใจทุกครั้ง ที่เราตัดสินใจอะไรก้ตาม เราจะได้ไม่ต้องมาเสียใจ เพราะทุกอย่างเราคิดดีแล้ว
    จริงๆแล้ว แฟนคุณอ้างแบบไม่น่าจะอ้างนะ ไม่อยากยุ่งเกี่ยวกลัวตัวเองไม่ปกติสุข แล้วถ้าเด็กคนนั้นเป็นลูกเค้าละ เค้าไม่รักลูกเหรอคะ งั้นคุณก็คิดเองนะคะ ว่ามันจะเป็นอย่างไรต่อไป
    กล้าทำก็ต้องกล้ารับ ความรับผิดชอบมันน่าจะมาพร้อมๆกันกับการกระทำที่เราได้ทำลงไปนะ