กลุ่มทำงานช่วยเรื่องภัยพิบัติเริ่มก่อตั้งแล้วครับ มารายงานตัวกันหน่อย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 20 ธันวาคม 2006.

1. taweelap sangma

taweelap sangma เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    อยากมีส่วนร่วมด้วยช่วยกันครับ...แต่ไม่รู้จะช่วยยังไง...ลงชื่อไว้เผื่อมีอะไรช่วยได้ครับ

2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ยินดีต้อนรับครับผม

3. อนันตรา

อนันตรา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ติดตามมาโดยตลอด ขอมีส่วนร่วมด้วยคนค่ะ

4. คนขายธูป

คนขายธูป เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2007
    ใครมี จตุคาม รามเทพ พ่อองค์ดำละก้อ
    คงต้องใช้ "ธูปสีดำ" ในการไหว้บูชานะครับ
    นอกจากนี้ สีธูปต่างๆ ยังใช้แตกต่างกันไป
    เพื่อบูชาเทพองค์ต่างๆ ได้อย่างเหมาะสม
    อีกด้วย อยากทราบ คลิก

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=86137
    <!-- / message --><!-- sig -->

5. ปฐวี

ปฐวี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมลงชื่อด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2011
  6. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ครับมีงานมากมายที่รอคอยท่าน ตามสะดวกแล้วแต่ท่านจะทำตามความมุ่งมั่นและใจอยากจะทำ อนุโมทนาสาธุ ครับกับความตั้งใจ
    ว่างๆคุยกันผ่าน MSN ได้ครับ จะลากไปพบกับเพื่อนๆอีกมากมายที่ เป็นเพื่อนๆในกลุ่มเราครับ

7. somsannannom

somsannannom เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2007
    เป็นกำลังใจนะครับ
    และจะคอยติดตาม
    สักวันอาจพอเป็นประโยชน์ได้บ้าง
    วันนี้ยังขอเป็นผู้ดู(ผุ้อ่าน) ผู้ฟังที่ดีครับ

8. อาวุโสพรรคมาร

อาวุโสพรรคมาร เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    ขอร่วมด้วยคนครับ ผมไม่มีความสามารถพิเศษอะไรหรอก

นั่งสมาธิสวดมนต์ได้นิดหน่อย ศีลห้าพยายามรักษาอยู่ครับ

ทำงานเป็นวิศวกรโยธา มาสองปีแล้ว มีอะไรให้ช่วยก็ PM มาได้เลยครับ

9. สุดใจเขากะลา

สุดใจเขากะลา เป็นที่รู้จักกันดี

- พี่ขอสมัครด้วยคนนะคะ เพราะการเตรียมการเรื่องของภัยพิบัติ เป็นเรื่องของส่วนรวมของโลก มิใช่เรื่องของใครคนใดคนหนึ่ง ดังนั้น การที่กลุ่มของคุณคณาณันท์ได้รวมพลัง สร้างกลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติขึ้นมา ด้วยความเสียสละอย่างแท้จริงนั้น น่าสรรเสริญอย่างยิ่ง

- พี่สุดใจพอที่จะช่วยเหลือด้านใดได้บ้าง ขอให้บอกนะคะ พี่ยินดีอย่างยิ่ง และขออนุโมทนา กับทุกท่านที่เสียสละความสุขส่วนตัว เพื่อส่วนรวม

- พี่สุดใจหวังว่าคงมีโอกาสได้พบกับทุกท่านนะคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2007
  10. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ยินดีต้อนรับพี่สุดใจเป็นอย่างยิ่งครับ

กลุ่มเขากะลา ได้เตรียมการให้ข้อมูลเรื่องภัยพิบัติมาอย่างต่อเนื่องยาวนาน นับสิบปีครับ

หากมีทริป ไปนครสวรรค์ขอเชิญพี่สุดใจไปด้วยครับ ไปค้างกับพวกเราที่ซุ้มบอลดูครับ จะได้คุยกันยาวๆ

11. สุดใจเขากะลา

สุดใจเขากะลา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะคะ และหวังว่าคงมีโอกาสได้พบกับทุกท่าน ในเร็ว ๆ วันนี้

12. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หากมีโอกาศขอไปสนทนาด้วยครับ

13. kamonss

kamonss เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรายงานตัวด้วยคนครับ
    พักอยู่แถวบางปะกอก
    เป็นพยาบาล ครับ
    kamonss@hotmail.com

....ขอสัตว์ทั้งปวงจงเป็นสุข ขอสัตว์ทั้งปวงจงพ้นทุกข์

14. piakgear24

ยินดีต้อนรับครับ อยากทำอะไรเลือกได้ตามสะดวกครับ
    ตอนนี้สมัครรับข่าวสารให้ทาง googlegroupsแล้ว ช่วยกดยืนยันทางemailด้วยครับ เขาจะมี noreply ส่งไป

15. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    ใกล้เข้ามาอีกนิด

เวลาไทย สองทุ่มครึ่ง ๑๙ กย ๕๐

Iran Draws Up Plans to Bomb Israel

By ALI AKBAR DAREINI

16. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    ขอรายงานตัวค่ะ

ดร.สุธาทิพ ภมรประวัติ และ ดร. ซิลวิโอ เอเมอรี่ รายงานตัวค่ะ

sutatip_b@yahoo.com drsilvioemery@yahoo.com
    081 441 3989

คุณคณานันท์รู้จักงานดิฉันส่วนหนึ่ง เจ้าของตำรับไบโอดีเซลชนิดเมททิลเอสเทอร์ที่โชว์ที่ม.สยาม

งานอื่นๆ

เรียนมาเรื่องการทำยาจากสมุนไพร (ชิคาโก อิลินอยส์)

ผู้อำนวยการศูนย์จัดการศพสึนามิ วัดย่านยาว พังงา จาการแต่งตั้งของคุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธ์ ๒๙ ธค ๔๗ อำนวยการทุกอย่างนอกห้องศพ จัดการตั้งแต่เคลียที่ เลือกตำแหน่งคอนเทนเน่อร์เย็น หาเครนยก ลากไฟเข้า จัดสต็อคของบริจาค พา disaster victim identification team มาประสานกับฝ่ายไทย (และช่วยงานล่ามและประสานกับประชาชนช่วงตำรวจรับงาน กพ ๔๘)

สุดท้ายรำคาญการเมือง จึงไปทำงานกับชาวบ้านที่รอดชีวิต ตั้งแต่จัดของให้ชาวบ้าน (ขอบริจาคจากต่างประเทศและเพื่อนตามที่ชาวบ้านอยากได้) นำอาสาต่างชาติ (SOS volunteer UK) ช่วยหาศพในน้ำเค็ม (ได้ทริคฝรั่งมาเยอะ) ช่วยบำบัด post traumatic stress ให้ชาวบ้าน (counselor UK สอนให้ ชั่วโมงบินดิฉัน ๑๒๐ ชมที่พังงา case ในสนามโหดสุดแล้ว) รวมเวลาในแดนสึนามิช่วงเกิดเหตุ ๖ สัปดาห์ (นอนบนโลงศพอยู่ ๑ สัปดาห์) ลงสนามบำบัดเคส ๘เดือนๆละ ๑๖ ชม

รับไหมคะ จะให้ทำอะไร ประชุมเตรียมงานพบกันที่ไหนแจ้งด้วย สัญญาณใกล้แล้ว ตอนนี้ฝรั่ง (สามี) ยังชักจะเชื่อเลยค่ะ เมื่ออาทิตย์ ก่อนเขาหาว่าเอาที่ไหนมาพูด เขาเป็นคนหาข่าวให้ตอนนี้ค่ะ ที่แปลให้เมื่อกี้ก็จาก lead ของสามี เดิมเขารับราชการทหารบกสหรัฐฝ่ายป้องกันอาวุธเคมีก่อนเกิด Dessert Storm คงช่วยได้เหมือนกันนะคะ

17. HONGTAY

HONGTAY ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

27 กุมภาพันธ์ 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    151
    [​IMG] ขออนุโมทนาอย่างยิ่งกับความตั้งใจ
    และมีเมตตาธรรมอันสูงนะครับผม

18. piakgear24

ยินดีครับ ที่ได้ผู้มีความสามารถสูงเข้าร่วมทีมครับ

19. เทพ

เทพ เป็นที่รู้จักกันดี

Hi, Kai .. welcome on board.

วันอาทิตย์ที่ 23 กันยายน 50 ประชุมกลุ่มฯประจำเดือน ที่สวนลุม
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=91491

20. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาเป็นอย่างสูงเลยครับ ยินดีต้อนรับครับ