กลุ่มทำงานช่วยเรื่องภัยพิบัติเริ่มก่อตั้งแล้วครับ มารายงานตัวกันหน่อย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 20 ธันวาคม 2006.

1. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    น้องใหม่ไฟแรงครับ นัดสิบโมงเช้านะครับ ไปเดินเล่นก่อนก็ได้

2. ปลายสายน้ำ

ปลายสายน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2007
    อยากสมัครด้วยคนนะค่ะ แต่เนื่องจากงานที่ทำเป็นผลจากการกระทำเมื่อกาลก่อน ทำให้หนูไปไหนไม่ได้ ตอนนี้ขอเป็นแรงสนับสนุนอยู่เบื้องหลังและอาจร่วมแสดงความคิดเห็นในบางครั้ง หากเมื่อไหร่ที่เวลาและสิ่งต่าง ๆ เอื้ออำนวย เมื่อนั้นหนูจะมาร่วมงานกับพวกพี่ ๆ นะค่ะ เพราะหนุเห็นว่าการช่วยเพื่อนร่วมโลกเป็นเรื่องที่ดี ขอสนับสนุนเต็มที่เลยค่ะ

3. golf208

golf208 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    ตกลงวันนี้ไปถึงบ่ายโมงได้ครับ อย่างที่บอกครับเหมือนมีอะไรขวางไม่ให้ได้ไป ผมเลยพูดก่อนออกจากบ้านว่า "ถ้าจะไม่ให้ผมไปก็เสียใจด้วย ยังไงผมก็จะไปให้ได้ ถ้าจะมาห้ามไม่ให้ผมทำความดีผมเสียใจด้วยผมเลือกทางเดินของผมเอง ถ้าจะเตือนไม่ให้ไปเจออันตรายยังงั้นผมก็จะไป เพราะผมถือว่าไปเพื่อทางธรรมถ้าจะเป็นอะไรผมก็ยินดี ถ้าจะเป็นอะไรไปเพราะจะไปเพื่อทำความดีผมก็ไม่เสียใจ" ผมพูดอย่างนี้ก่อนออกจากบ้านเลยครับ แต่ไปถึงบ่ายโมงกว่าก็ขอโทษด้วยนะครับ ผมถือว่าไปช้ายังดีกว่าไม่ได้ไปเลยครับ

4. Jubb

Jubb เป็นที่รู้จักกันดี

มีใครพอจะทราบบ้างไหมครับว่า ถ้าผมอยู่คนเดียวผมต้องการที่ดินประมาณกี่ไร่ที่จะสามารถรองรับปัจจัยพื้นฐานในการดำรงชีวิตของผมได้ตลอดปี เช่นพื้นที่กี่ไร่ที่จะปลูกข้าวไว้บริโภคคนเดียวได้ตลอดปี และถ้าทั้งปีผมทานข้าวกับไข่เจียวผมต้องเลี้ยงไก่ไข่ไว้กี่ตัว ต้องเตรียมพื้นที่สำหรับเก็บน้ำไว้บริโภค และอยู่อาศัยรวมถึงพื้นที่กสิกรรมและเกษตรกรรมอื่นๆที่จำเป็น และถ้าเกิดเป็นกลุ่มคนจะต้องเพิ่มพื้นที่ขึ้นอีกเท่าไหร่ ขอรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

5. jitkuson

jitkuson เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยใจจริงค่ะ ไม่ทราบว่าเพราะเหตุใดอ่านข้อความนี้แล้วขนลุกขึ้นมาเฉย ๆ หากมีสิ่งใดที่สามารถช่วยได้จะช่วยอย่างเต็มที่ แต่ตอนนี้ขอสะสมพลังกุศลก่อน เราต้องแข็งแรงก่อนถึงจะสามารถช่วยคนอื่นได้...

6. jitkuson

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ อยู่นครปฐมค่ะ 081-944-1476

7. kananun

อยู่นครปฐมขอลองให้ไปเป่ายันต์เกราะเพชร ที่วัดท่าขนุนด้วยกันครับ จะได้เป็นการพบปะรวมกลุ่ม พวกเราที่อยู่ในโซน นครปฐม สุพรรณ เมืองกาญจน์ครับ

8. jitkuson

ขออนุโมทนาค่ะ ยังไมเคยไปที่วัดท่าขนุนเลยค่ะ ไม่ทราบว่าจะเดินไป
    เป่ายันต์เกราะเพชรกันเมื่อไหร่ค่ะ ถ้าสามารถไปได้จะเดินทางไปค่ะ

9. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ๒๑ เมษายน ๒๕๕๐ ขอเชิญรวมพิธี เป่ายันต์เกราะเพชร ที่วัดท่าขนุน

หมู่ที่ ๑ ตำบลท่าขนุน อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี

บวงสรวงพุทธาภิเษกเวลา ๐๗.๓๐ น.
    เป่ายันต์รอบแรก ๑๐.๐๐ น. รอบ ๒ เวลา ๑๓.๐๐

10. kananun

ถึงคุณจิตกุศล หากไปไม่ถูกหรือไม่มีรถไป ให้เบอร์โทร์ไว้แล้วนัดจุดให้พวกเรามาแวะรับได้ครับผม

11. jitkuson

ขออนุโมทนาค่ะ ตั้งใจว่าจะชวนพี่ๆที่เป็นศิษย์หลวงพ่อไปด้วย แต่ต้องรอจำนวนที่แน่นอนอีกทีค่ะ
    เบอร์โทร 081-944-1476

12. godz_gy2000

godz_gy2000 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2006
    ขอเข้าร่วมด้วยนะค่ะ คอยติดตามข้อมูลอยู่เป็นระยะจากคุณ catt bewer และเคยไปร่วมฝึกสมาธิที่สวนลุมมา 1 ครั้ง และฝึกมโนมา 1 ครั้ง วันนี้ได้ฤกษ์ดีมารายงานตัวแล้วค่ะ ชื่อ godz_gy2000 หรือหญิงค่ะ เป็นสถาปนิก ตอนนี้กำลังเรียนโทประวัติศาสตร์สถาปัตยกรรม มีอะไรช่วยก็บอกได้นะค่ะ

13. Catt Bewer

Catt Bewer เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    เย้ๆๆ ยินดีต้อนรับค่ะน้องญิง

14. kananun

น้องโอ๋ เชียร์เพื่อนแหลกเลย

ยินดีต้อนรับ ทุกๆท่านครับ

อยากให้ไปร่วมทริปด้วยกันครับ
    จะได้สนิทกับเพื่อนๆทุกคนครับผม

15. jamrus

jamrus เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมด้วยอีกคนค่ะ ชื่อจำรัส ตอนนี้อยู่ใกลขอส่งกำลังใจไปช่วยก่อนค่ะไม่มีความสามารถพิเศษค่ะ ถ้าบุญวาสนามีคงใด้กลับไปร่วมกลุ่มที่เมืองไทยค่ะ มีอะใรติดต่อมาใด้ค่ะทาง pmค่ะ

16. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    อืม..น่าสนนะ

17. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

โอ้..

สวัสดี้...ชาวโลก !!

ตอนนี้ข้าพเจ้าเจอร้าน Internet ใกล้ๆบ้านแล้ว และก็กะว่าพรุ่งนี้จะไปขอต่อ Internet เข้าบ้านอีกด้วย ดังนั้นต่อไปข้าพเจ้าก็จะไม่ตกข่าวแล้วครับ

รออีกสักเดี๋ยวนะครับ เดี๋ยวจะมา Update ชื่อและยอดสมาชิดทั้งหมดที่ลงชื่อกันมาให้ครับ

ก็เงีย..แหละ คนจะทำความดี..ก็มักมีอุปสรรคเสมอแหละครับ
    เหมือนหลวงพ่อจรัญท่านว่า

"มารไม่มี บารมีไม่เกิด"

18. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    คุณChayutt<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_529573", true); </SCRIPT> กลับมาแล้ว

ดีใจมากๆ ครับ

19. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    นึกว่าคุณยุตอำลาวงการซะแล้ว........welcome back sir

20. kananun

เมื่อวานคุณชยุตเพิ่งโทรมาคุยกับผมครับ
    ก็ขอให้ผ่าน อุปสรรคไปได้ด้วยดี และปรับตัวได้ในเร็ววันนะครับ

ยังไงไปเจอกันในทริปเป่ายันต์เกราะเพชรครับผม