กระทู้ทางผ่าน..ขอฝากด้วยค่ะ..พลีส > แชร์สัพเพเหระ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สีลสิกขา, 10 มกราคม 2013.

1. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    อะไรอ่ะคะที่ทำให้มือสั่น ใจเต้น.. กินกาแฟเข้มไปอ๊ะปล่าววว ??? บอกเค้าบ้างจิ..ตะเอง [Embarrass

2. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011

เอื๊อก!!!!!!!!!!! มีคอมเมนท์มาแล้วค่ะ
    จะโดนดุรึเปล่าน๊า รอชมนะคะ

3. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

เจอแฟนตัวเองหากิ๊กอยู่หน้าจอค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีแต่เขากำลังพยายามหาอะไรแบบนี้น่ะค่ะ
    สั่นมั้ยคะ 5555 แต่นอนหลับ ช่วงนี้หลับยังฝันร้ายถึงเขาเล๊ย เบื่อเหมือนกันค่ะ

4. สีลสิกขา

โมทนาสาธุค่ะพี่ เนี่ยพี่มีพรสวรรค์ ในการเขียนและพี่ก็ใช้สติปัญญาขั้นเทพ
    ในการคิดนะคะเนี่ย...ทั้ง ๆที่พี่ก็ยังมีปัญหาอยู่..สวดดดยอดดด เล๊ย
    :cool:

5. photocycling

หนูน่ะคิดคล้ายๆพี่ค่ะ คิดว่าถ้าหมดบุญก็อย่าให้มาทรมานต่อกันอีก
    หรือขอให้หมดอคติแล้วเริ่มใหม่ด้วยความปรารถนาดีต่อกันก็ได้อะไรแบบนี้หนูเชื่อนะถ้าเราหมดเวรหมดกรรมกันเราก็สามารถเป็นคนรักที่ดีต่อกันได้ เพราะชาตินี้เรารักกัน เวรกรรมมันมาจากชาติที่แล้วนี่นา ชาตินี้ไม่จำเป็นต้องมาทำร้ายกันอีกในเมื่อชาตินี้เราก็รู้ว่าเราทำอะไรเราก็เลือกปฏิบัติใหม่ได้นี่ให้มันดี โพสต์ไปนี่พี่ๆงงแน่ๆเลย

ถ้าเขาดูไม่ได้บอกกันตรงๆก็ได้จริงมั้ยคะ แต่ส่วนใหญ่อ้อมซะเหมือนตัดบท

6. สีลสิกขา

ถ้าเป็นพี่นะ สงสัยไม่แค่สั่น แต่คงจะเต้นเป็นจ้าวเข้าา เลยละมัง

ดีแล้วอย่าเก็บมาคิดให้ใจขุ่นมัวเลยเน๊อะ..

ว่าแต่ว่า ไปดูดวงฟรีมาบ้างป่ะ...เพียบเลยบอร์ดดูดวงนู้น..
    เหมือนมีทัวร์มาลงเลย..พี่ยังจัดไปซะ 3 ท่านให้ดูให้ 555

7. photocycling

อ้าว!!
    ราตรีสวัสดิ์นะคะ

8. photocycling

ไปหมดแล้วค่ะ กำลังทุกข์นี่นา

9. photocycling

หนูก็ตั้งใจทุกขั้นตอนนะคะ
    มีอยู่สองสามตอนทำกับข้าวเอง
    ก็บอกตรงๆว่าทำไม่เป็นชิมได้อย่างเดียว หน้าตาก็......
    แต่ก็หวังว่าพระจะลองทานดู สะอาดอนามัยจริงๆนะคะ

ในใจก็กลัวพระท่านฉันไป พอหยิบเจอของหนูก็เกี่ยงกันว่า "ท่านเอามั้ย ใครจะฉัน หรือไม่มีใครเอา "
    แบบนี้อ่ะค่ะ

10. photocycling

ไม่ได้ว่าหมอดู แต่อันไหนหมอดูไม่ถนัดก็บอกกันได้บางอย่างก็ยากน่า ไม่งั้นหมอดูใบ้หวยได้แล้วใช่มั้ยล่ะคะ
    แหมๆ หมอดูก็พลาดกันได้ หนูเข้าใจนะคะ

11. photocycling

รายได้ยังดีเหมือนเดืมแหละค่ะ เฮ้อ

12. สีลสิกขา

เอางี้นะ มันมีกฎสวรรค์อยู่จ้ะ เป็นข้อจำกัดว่าไม่ให้หมอดูบอกอะไรที่เป็นการแก้เวรกรรมของคนที่มาดูอะจ้ะ เจ้ากรรมนายเวรเขาไม่ยอม เขาไม่ยอมให้หลุดจากบ่วงกรรมง่าย ๆ จ้ะ และจะมาเล่นงานหมอดูด้วยให้รับวิบากไปอีกดอกนึง (อันนี้หมายถึงหมอดูของจริงนะ)

โดยส่วนตัวพี่นะ การหมดเวรหมดกรรมซึ่งกันและกันของพี่คือการที่เราแยกจากกันไปอย่างไม่มีความรู้สึกอะไรกันอีกแล้ว ความเสียใจความอาลัยอาวรณ์ ถ้ามีฝ่ายใดฝ่ายนึง รู้สึกเช่นนั้น หรือรู้สึกกันทั้งคู่แสดงว่ายังมีวิบากกันอยู่ เรารู้ได้ด้วยอะไร เพราะเมื่อไรก็ตามที่เราอยู่ด้วยกันแล้ว ไม่มีความสุข มีแต่ความทุกข์ นั่นละคือวิบาก แต่ถ้าอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข อันนั้นอาจเป็นเนื้อคู่ คู่แท้ หาน้อยแต่ก็มีนะ ส่วนใหญ่จะเป็นคู่เวรคู่กรรมมากกว่า เกิดมาเพื่อชดใช้กรรมกันไป
    พี่ก็คงจะเป็นหนึ่งในนั้นเหมือนกัน ไม่ได้รักเขาแล้วแต่ต้องทนอยู่กับเขา เพราะสงสารไม่อยากให้เขาเสียใจเพราะเรา แบบว่าพี่อยู่ได้โดยไม่มีเขาแต่ไม่กล้าเลิกเพราะสงสาร มันเป็นวิบากกันคนละแบบ แต่ที่รู้ซวยทั้งคู่...พิจารณาเอาเองนะจ๊ะ..

โปรดใช้วิจารญานในการอ่าน

13. photocycling

มาพิจารณาแล้วค่ะ แปลกดีจัง
    อยากคุยกะเจ้ากรรมนายเวรจริงจริ๊ง เหอๆ ไม่สามารถ
    ขนาดให้เขาเอาชีวิตไปแทนเขาก็ไม่เอา โห คิดดู เค้าไม่ยอมเอาอ่ะ นึกแล้วก็ตลกตัวเอง

พี่ตอบมาแบบนี้รู้สึกว่าพี่น่ะเป็นคนใจดีมากๆเลยค่ะ อดทนอ่านข้อความน้องได้ขนาดนี้

หนูอยากไปนอนค่ะ แต่คงไม่หลับ แต่ตอนนี้คิดอยู่ว่าคืนนี้จะทำอะไรเด็ดๆดี ให้พิเศษกว่าปกติ ก็เลยยังไม่นอน
    ผเรื่องแฟนนี่ล่ะทำให้ต้องคิด)

14. สีลสิกขา

ไปมาหมดแล้วนี่ ไม่ดีขึ้นเลยเหรอจ๊ะ เอาน่า..ความทุกข์มันอยู่กะเราไม่นานหรอกนะ แต่พวกพี่เนี่ย อยู่กะหนูนานแน่ ให้กำลังใจกันนะ.. ท้อปลอม ๆ ได้ แต่อย่าท้อแท้นะมันจะทรุดเร็ว.. ถ้าวันนี้เรายังทุกข์อยู่ ก็แสดงว่า...ความสุขใก้ลมาเยือนแล้วหล่ะนะ... สู้สู้ ก้าวผ่านได้อยู่แล้วไม่ต้องกลัว พวกพี่จะช่วยกันยันนะจ๊ะ อิอิ ;aa13

15. photocycling

แกล้งท้อปลอมๆ แต่จริงเข้าเส้นแล้วค่ะ
    แบบว่าผ่านอาการร้องไห้ เสียใจ ฆ่าตัวตาย หมดฝัน
    จนตอนนี้นิ่ง เหมือนไม่ทุกข์นะ แต่ทุกข์อาการเหมือนน้ำท่วมปาก อยากตะโดกนอยากพูดพอจะพูด ไม่รู้จะพูดอะไร นี่ก็ไม่ทราบว่าอาการขั้นไหน กลายเป็นอาการกลัวมากกว่า ก็เลยทำให้คนอื่นสนุกดีกว่า แหะๆ เดี๋ยวก็เช้า

อาการทรงตัว งงๆมากกว่า ฮ่วย น่าเบื่อพิลึก

16. สีลสิกขา

ชีวิตก็อย่างงี้แหละ ความรักเป็นเรื่องละเอียดอ่อนและคนที่ประสบปัญหา ก็ต้องการเพื่อนคุย และกำลังจัยมากเลย พี่ก็เคยมาแล้วจ้ะ ประสบการณ์ที่เลวร้าย มันช่วยสอนเราให้เข้าใจและเข้าถึงคนอื่น ๆ จ้ะ เราจะได้ช่วยเขาได้ถูก
    ทางด้วย ลูกชายพี่ ตอนเล่น BB ใหม่ ๆ ก็ไปชอบสาว ๆ ทั้งที่ไม่เคยเห็นกัน
    ดู happy แต่มาช่วงนึง เหงาหงอย ชวนไปไหนไม่ไป เศร้ามาก พี่ก็ถามว่า
    เป็นไรลูก แต่ใจน่ะก็คิดอยู่ว่าต้องผิดหวังเรื่องหญิงแน่เลย เราก็ประกบเลยทีีนี้
    หาโอกาส แอบดูในโทรศัพท์ ก็ได้รู้ว่า ผุ้หญิงคนนั้นได้ลบ code ของลูกชายพี่ไปแล้ว ทำให้ขาดกันทันที และลูกชายพี่ก็ส่งข้อความไปหาตลอด ว่าขอให้เหมือนเดิม พอพี่อ่านนะ พี่ร้องไห้มาก ๆ เลย สงสารลูกเหลือเกิน จากนั้นก็ตามใจเขา ชวนไปนู่นนี่ แต่เขาไม่รู้หรอกว่าพี่รู้ ไปกินอะไรที่เขาชอบ และก็สร้างเรื่องคุย แบบแอบสอนนิดนุง ว่าเพื่อนแม่นะ...บรา บราาาา อะไรอย่างเนี้ย
    คุยกับลูกทุกวันแบบเข้าใจลูก แล้ววันนึงพี่ก็ดึงเขาขึ้นมาจากบ่วงนั้นได้สำเร็จ
    เย้... พี่น่ะร้องไห้ทุกวันแทนลูก มากกว่าลูกด้วย ลูกเจ็บเท่าไหร่ แม่เจ็บมากกว่านั้น ไม่รู้กี่ร้อยกี่พันเท่า... ส่วนที่ดีก็คือ มันเป็นภูมิคุ้มกันให้ลูกพี่น่ะ
    สำหรับเหตุการณ์ใหม่ ๆที่จะวนเวียนผ่านเข้ามาในชีวิตต่อ ๆ ไป

ซึ้งบ้างไหมเนี่ยหือ.. ยัย photocycling

17. สีลสิกขา

Talk to Your Heart >๐<

;aa35
    ขอฝากก่อนจะนอนคืนนี้ ขอให้คนทุกคนที่ประสบปัญหาชีวิต
    หากได้แวะเวียนผ่านเข้ามาที่นี่ ขอมารับข้อคิดและกำลังจัยจร้า..

ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น อย่ายอมรับในชะตากรรม ที่เราต้องเผชิญอย่างง่ายดาย
    อย่าพยายามมองไม่เห็นอะไรที่มันดีกว่า เป็นเหตุเป็นผลมากกว่า
    อย่าพยายามบอกใจให้คิดท้อถอยและยอมแพ้...

เพราะใจที่อ่อนไหวและอ่อนแออยู่ตลอดเวลา
    สามารถกระตุ้นให้ความคิดความอ่านของเรา ตีบตันและหาทางออกไม่เจอ..
    ลองคุยกับหัวใจตัวเองสักครั้ง..ลองรักตัวเองดูสักหน..แล้วจะรู้ว่าอ้อมกอด
    ของตัวเองก็อบอุ่นได้..และจะรู้ว่าความรักจากตัวเราเอง..มีค่ามากที่สุด..
    ในวันที่เลวร้ายที่สุด...
    :z8 เอาฟามเส้าไปทิ้งละนะ..bye bye

:z1

18. photocycling

ม่ายซึ้ง สงสารแม่อ่ะดิคะ
    ทำตัวเหมือนคนไม่มีชีวิตเนี่ย สงสารทั้งแม่และพ่อ แต่หลุดไม่ได้ทำไงล่ะคะ

19. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    ขอเข้ามาให้กำลังใจทุกๆท่านนะคะ
    พอมาอ่านความคิดเห็นต่างๆ แล้วลองย้อนมาดูตัวเอง
    คิดว่า เราโชคดีขนาดไหนที่เกิดมาเป็นมนุษย์ มีพ่อแม่ที่รักเรา เข้าใจเรา อยู่ข้างเรา
    จากที่แต่ก่อน นั่งคิดแต่เรื่องตัวเองเรื่องคนอื่น ตอนนี้รู้สึกว่าเราน่าจะมานั่งพร้อมหน้าพร้อมตาในครอบครัว ดูแลคนที่เรารักและคนที่รักเราจริงๆโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนดีกว่า = พ่อแม่พี่น้อง

^^

สู้ๆต่อไปคะทุกๆท่าน เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่าน ขอให้หลุดพ้นจากทุกข์ที่มีอยู่โดยเร็วคะ

20. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ถูกค่ะ เชื่อตัวเองดีที่สุดหมอดูที่ดูดวงนี่ เชื่อ
    ไว้บางส่วนอีกส่วนหนึ่งมันอยู่ที่บุญทำกรรมแต่งของเราด้วยแหละ
    อย่างที่พี่เจอมา หมอจะแก้แฟนโดนทำของ ตอนแรกก็พูดประมาณว่า
    แฟนไม่ดีให้ทิ้งให้ตัดใจเถอะ แต่พอเราตกลงจะให้หมอช่วยแก้ของให้
    กลับพูดอีกอย่าง แล้วพอตัดสินใจไม่ทำ มีการขู่ว่า รอให้เลิกกันก่อนแล้ว
    ค่อยมาทำ อืมหมอแบบนี้ก็มีด้วยเพิ่งเคยเจอ
    คนเราเมื่ออยู่ด้วยกันแล้วก็ควรจะใช้ชีวตคู่ให้มันนานๆ ไม่ใช่จะเปลี่ยน
    กันง่ายๆๆเหมือนเปลี่ยนรองเท้าว่ามะ...
    เช้านี้มีพระมาซื้อไม้ที่ร้าน แล้วทางวัดขาดไม้อยู่ 5 แผ่นเลย
    ถวายให้ท่านไปทำอาสนะ ให้ทุกท่านร่วมโมทนาบุญด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2013