กระทู้ทางผ่าน..ขอฝากด้วยค่ะ..พลีส > แชร์สัพเพเหระ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สีลสิกขา, 10 มกราคม 2013.

1. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    เป็นงัยกันบ้าง.....คร๊ะะ สหายธรรม 555

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นไงๆๆๆ ถูกกันถ้วนทั่ว...อิอิอิ

3. bankza8527

bankza8527 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ความรู้เยอะแยะเลยครับ

4. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    คุณน้องไม่ชอบเล่น แต่คุณน้องชอบศึกษา มาแอบเก็บข้อมูลไว้ทำวิจัยค่ะคุณพี่ เพื่อจะได้จบด๊อกเลขศาสตร์ด้านเพ่งหวย

5. wane

wane เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    ผ่านไป ผ่านมา ไม่ได้แวะเข้ามาอ่าน
    เพิ่งจะมีเวลาวันนี้ เลยแวะเข้ามาชม
    กท.อารมณ์ขันกันทั้งนั้น สงสัยคราวหน้า
    ต้องแวะบ่อย ๆๆ แล้วละ คลายเคลียดดีจริง

6. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    อ่านอย่างเดียวมะด้ายน๊าาา..เอาเปรียบ..ต้องแชร์ด้วยยย บ่นด้วย หัวเราะด้วยกันคร่าาาา 55555

7. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ในนามเจ้าของกระทู้ ยินดีเป็นอย่างยิ่งค่ะ หากเพื่อนๆท่านใดเข้ามาแล้วได้สาระผสมฮาแล้วบอกว่าจะแวะมาอีก เราถือเป็นคำสัญญา หากคราวหน้าคุณwaneผ่านมาแล้วไม่แวะขอให้ รวยประมาณนึง แต่หากแวะตามสัญญาขอให้รวยมากกว่าที่หวังไว้นะคร้าาาาาาา dannce_

8. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    ขอเข้ามารวยแบบคุณ wane ด้วยคนนะคะ จาได้มีเงินเยอะๆเอาไปทำบุญ สร้างพระ ให้วิญญาณ

อดีตคนเคยรักกาน ในอดีต(15ปีผ่านมาแล้ว สงสัยพึ่งจะตามหาอิฉันเจอ อิอิ อิอิ เป็นเรื่องจริงค่ะ)

หรือไม่งั้นถ้าพอมีเงินเก็บซักก้อน(ไว้ใช้ในบั้นปลายชีวิต) คิดว่าอยากบวชไปตลอดชีวิตเลย " คงได้แค่

คิดค่ะ เพราะในบัญชีมีอยู่ 200 เหอะๆ เหอะๆ ชีวิต "

, ตอนนี้คงทำได้แค่ ทาน ศีล ภาวนา กรรมฐาน ไปก่อน ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเขาจะได้รับมั้ย รึรับได้มั้ย

เพราะพี่เขา ฆ่าตัวตาย ซึ่งมันเป็นกรรมหนักมาก แต่ก็ยังตามหาดิฉันจนเจอ ก็เป็นเรื่องแปลกนะคะ

9. wane

สวัสดีจ้าคุณสีลสิกขา, คุณต้นพุทธ, เสียดายมาช้าไปหน่อย
    เมื่อเช่นนั้นมีของดีมาฝาก แต่รอคราวหน้าจ้า

คุณ tassumalee จริงหรือจ๊ะที่บอกมานี่

10. ต้นพุทธ

wane; สวัสดีจ้าคุณสีลสิกขา, คุณต้นพุทธ, เสียดายมาช้าไปหน่อย
    เมื่อเช่นนั้นมีของดีมาฝาก แต่รอคราวหน้าจ้า

ของดียังไงก็รอได้คร้าาาาา แต่ของเสียไม่ต้องนะค่ะคุณwane เพราะที่บ้านมีเยอะจนอยากแจกแล้วหละค่ะ ตั้งแต่กระเบื้องมุงหลังคาเริ่มเสีย ส่งผลให้ฝนรั่วลงมา ท่อประปาก็เสีย ไหลบ้างไม่ไหลบ้างตามอารมณ์ คุณพ่อก็เสียค่ะ (ด้วยโรคชราเมื่อ 13 ปีก่อน คุณหมอบอกหมดอะไหล่ ซ่อมไม่ได้) บราๆๆๆๆ....ฯลฯ :boo:

11. Amatayan

สวัสดีครับ สบายดีไหมครับ...แล้วเรื่องการได้ยินดีขึ้นไหมครับ.... ขอบคุณที่แวะมาครับ

12. wane

5555555555 ขอขำหน่อยเถอะ ตอนนี้ที่บ้านก็รั่วเหมือนกันจ้า
    แต่ว่ายังไม่มีเงินซ่อม เพดานห้องพระน้ำซึม ส่วนห้องน้ำไม่ต้องพูดถึง
    อาบน้ำก็ต้องมองทุกเวลานาที เพราะหย่อนลงมาเรื่อย ๆๆ ไม่รู้จะพังเมื่อไร
    ส่วนคุณพ่อ-คุณแม่เสียหมดแล้วเมื่อ 40 กว่าปีแล้ว กิกิ เลยต้องโดดเดี่ยว
    เพราะเราคนจน ต้องเจียมตัว อยู่อย่างคนจนนนนนนนนนนนต่อไป

13. wane

Amatayan สวัสดีจ้า ไม่ดีขึ้นจ้า ก็เลยปล่อยไปตามยถากรรม อะไรจะเกิด
    ก็ให้มันเกิด เน้อ ไปเคลียดกับมัน ก็ไม่ได้อะไรขึ้นมา

แต่ยอมรับครั้งแรก ๆๆ เคลียดมาก ๆๆ เพราะแทบจะทะเลาะกันเลย
    กับเพื่อน เพราะมันไม่ได้ยิน จะให้ได้ยินได้ไงเน้อแอบร้องไห้บ่อย ๆๆ
    แต่ตอนนี้ก็ปรับตัวกันได้แล้ว บางครั้งเขาจะคุยเรื่องธุระก็ใช้วิธีเขียนเอา
    แต่ถ้าพูดกันสั้น ๆๆ ก็จะพูดช้า ๆๆ เพื่อให้อ่านปากได้ แต่บางครั้งก็อ่านผิดเหมือนกัน 555

14. Amatayan

เอาเถอะครับคุณแว่น ...ผมว่านะ...ถ้าเรามีกะตังเยอะๆ เราอาจเอากะตังที่เรามีไปทำบาปทำชั่วได้ง่ายกว่านี้ก็ได้เนอะ... ยังไงๆคุณแว่นก็ทำดีแล้วนะ อนุโมทนาด้วยกับการปฏิบัติตน จากการที่ได้ศึกษาเรื่องกรรม ก็ไม่รู้จะเอามาพูดยังไงดี เพราะมันยืดยาว เข้าใจยาก เอาเป็นว่าผลที่เราได้รับทุกวันนี้ จะดีก็ตาม จะลำำบากก็ตาม ก็เพราะบุญกะบาป มิหนำซ้ำจะให้มันส่งผลให้ทันใจก็ยาก...ยังไงๆก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณได้ผ่านพ้นวิบากเหล่านี้ได้เร็วๆนะครับ ยอมรับมันแต่ไม่ยอมจำนน ทำดีร่ำไป นะครับ....

15. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ถ้าผมมีัตังค์เยอะ ผ้มจะเอาไปทำบุญ ให้ตัวเองกะผู้อื่นจริงๆ อันนี้พูดตาม ผู้จัดการส่วนตัวสั่งมา

16. Amatayan

ชื่อดิ๊ เน...เวลามีกะตังแล้วอะนะตัวโตขึ้นเยอะเลย กิเลสทำให้พอง.....ไม่เชื่อรึ...งั้น..เอาไปคิดเล่นๆว่าวันนี้แกมีเงิน หนึ่งพันสองร้อยล้าน.....คิดว่ามีจริงๆดูนะ คิดว่าวันนี้จนถึงตายจะเอาเงินไปทำอะไรมั่ง...

17. ต้นพุทธ

"เป็นคนจนแต่น้ำใจยิ่งใหญ่" ดีกว่ามีเงินมากมายแต่ไม่มีแผ่นดินจะอยู่ เหมือน..เหมือนใครน้า หน้า ตาแบบเนี๊ย [ + + ] คุณอาบน้ำก็แค่ต้องระวังเพดาน แต่คนบางคนขนาดมีบอร์ดี้การ์ดล้อมหน้าล้อมหลัง ยังต้องระวังยังกะเป็นโรคหวาดระแวง .ท๊ า งงงงงง..ชีวิต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2013
  18. ต้นพุทธ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2013
  19. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ทำบุญให้ตัวเองมีฟามสุก
    :cool:

20. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    อ๋อหมายถึงคนหลอกควายที่หน้าไม่ใส่สามเหลี่ยมใช่ก่า เป็นนักบริหารเจี๋ยบ้านเจี๋ยเมือง เป็นที่ร๊ากของบรรดาควายๆๆ ที่มันจับสนตะพาย มีแต่ปัญญาชนอย่างพี่นี่แหละที่มันบ่ ไอ้แอ้มหร๊อก รวยเป็นแสนๆๆล้าน จุดจบก็ไม่พ้นเชิงตะกอนขาไปบินไป ขากลับฟันเฟรินว่าคงห่อกลับ สาธุไม่ได้แช่งนะ แต่สาปส่งอ่ะจ้า...