กระทู้ทางผ่าน..ขอฝากด้วยค่ะ..พลีส > แชร์สัพเพเหระ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สีลสิกขา, 10 มกราคม 2013.

1. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ช่วงนี้มีแต่ลั้ลลาาาาา

2. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    รอฟังเรื่องลั้ลลาอยู่เหมียนกัน

3. namitta

ลั้ลลลาาาาาาาา

4. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ลั๊ลลา ใก้ลหวยออกไง เค้ารู้หรอกน่าตะเอง

5. namitta

ดันกระทู้แข่งกระทู้ฝัน

6. buakwun

โอย.. เวียนหัว ฝันเห็นอะไรกันหนอ กระทู้ฝันเยอะแยะตาลายไปหมดแล้ว

7. dank

dank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกคนเลยนะครับที่ช่วยเหลือเรื่องการปราบปรามคนชั่วถ้ามีโล่ผมจะมอบให้เลยครับ สกัดดาวรุ่งได้ใจดีครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ dank

8. สีลสิกขา

โมทนา..สาธุค่ะ อย่างน้อยสิ่งที่ทำลงไป สิ่งไม่ค่อยดีที่เราสกัดกันไว้ ไม่ได้สูญเปล่า เพราะมีมิตรธรรมที่ดี เพื่อนบ้านที่ดีอย่างนี้นี่เอง

9. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013

คุณสีลสิกขา กับเพื่อนๆ คุยกันสนุกดีนะคะ น่ารักดี

"ต้องขอขอบคุณ คุณสีลสิกขาเป็นอย่างมาก ที่ให้คำแนะนำ ให้กำลังใจ และชี้ทางสว่างให้กับ

คนบาปหนา กรรมหนัก อย่างดิฉัน (ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ)"

ดิฉันได้ติดรถแฟนกับบ้านนเกิดกลับไปไหว้กระดูกพ่อ,แม่ ที่ ตจว. กำลังจะกลับมาถึงวัด อัมพวัน

ในวันโกนที่จะถึงนี่ ตามคำแนะนำของคุณ สีลสิกขา ที่ให้ไปปฏิบัติธรรมที่วัดนี้ 7วัน

ตะขาบมี 100 ขา ถ้ามันเดินไปเหยียบกองอึหมา มันจะเหลือกี่ขา....

ขำๆนะคะ อย่าไปคิดมาก 5555555

10. สีลสิกขา

เวรกรรมมีจริงนะคะเนี่ย :D ตั้งคำถามกวนประสาทคนอื่นไว้มากเลยโดนบ้าง 555 ขอตอบว่า กะเหลือ 100 ขานั่นแล ไม่ได้ถูกตัดขาซะหน่อย ใช่ป่ะ [Embarrass กัวผิดเป็นที่สุด

สุขใจจังค่ะ กับสิ่งที่ได้รู้ ว่าจะมีใครอีกคน ไปปฎิบัติธรรมอย่างที่สีลสิกขาแนะนำ
    ไม่ต้องนำอะไรไปเลยนะคะ นอกจากจิตที่เป็นกุศล (อ้อปัจจัยอีกเล็กน้อยเท่าที่เราพอมีไม่เบียดเบียนตนเองเพื่อทำบุญที่วัด และเผื่ออยากเปรี้ยวอยากหวาน แต่จริง ๆ แล้วเขาไม่ให้อยากนี่นะ) สำรวมนะคะ เพราะหน่วยปราบปราม อุบาสิกาที่ไม่สำรวมที่วัดนี้ แกดุมากกกกกกกกกก โผล่มาที สีลสิกขา หัวใจจะวาย เพราะชอบเม้าท์ ค่ะ ทั้งๆ ที่ไปคนเดียวนะคะ แต่ได้เพื่อนกลับมาอีก 7-8 คน ทุกวันนี้ก็ยังติดต่อกันอยู่นะคะ เพิ่งไปและกลับมาเพื่อปลายเดือนมกราค่ะ อยู่ 5 คืนค่ะ ใจจริงไม่คิดจะไปวัดนี้เลย เพราะโหด และหินมาก (ฟันเฟิร์มค่ะ) แต่สงสัยว่าจะถูกกำหนดไว้แล้วว่าจะต้องมีเหตุให้ต้องได้ไปที่วัดอัมพวัน เรื่องเวทนา อย่าให้เมา เอ้ยเล่า ต้องไปเอง..แล้วจิรู้นะคะ ได้ทำสังฆทานชุดใหญ่กับหลวงพ่อจรัล ด้วยค่ะ ได้พบท่านทั้งไปและกลับเลย ได้รับพรจากท่าน โอ๊ย ขนลุกค่ะ

คนเรามีกรรมทุกคนนะคะ หนักๆกันทั้งนั้นโดยเฉพาะสมาชิกทั้งหลายที่นี่ อย่าคิดมากค่ะ มาถูกทางแล้ว อย่าลืมล้างห้องน้ำนะคะ (แม้ว่าหลวงพี่จะไม่ให้ล้าง) จะได้ขัดเกลากิเลส ออกไปจากตัวเรา จากใจ (อธิษฐานจิตด้วยเวลาที่สร้างกรรมดี) ดีใจมากก ค่ะ ขอโมทนาสาธุล่วงหน้าจากหัวจิตหัวใจเลยค่ะ ยังไงก็ตาม ขอให้ตั้งจิตอธิษฐาน ถึงหลวงพ่อจรัลก่อนนะคะ หลังจากได้อ่านโพสของสีลสิกขา ว่าขอให้ลูก........ได้ไปถือศีลที่วัดนี้ได้โดยสะดวกและโดยง่าย เพื่อลูกจะถวายบุญให้แก่ใคร...ก็ว่าไปค่ะ (เพื่อนแนะนำมา และจริงด้วยค่ะ) เพราะบางคนอยากไป แต่จะมีเหตุให้ไม่ได้ไปทุกทีสิน่าาาา

ขอให้คุณ tassumalee โชคดีนะคะ ขอให้มีดวงตาที่เห็นธรรม พบทางสว่างแก่ชีวิต และเจริญยิ่งในบุญค่ะ ...ขอบคุุณนะคะที่ผ่านเข้ามาในกระทู้นี้และบอกเล่าถึงสิ่งดีดีที่กำลังจะไปทำ สาธุ..ค่ะ ^^

เกือบลืมค่ะ ถ้ารับศีล 8 แล้วอย่าไปตบยุงแบบคนอื่นเขานะคะ 5555 ยุงเยอะ บางคนลืม

11. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ต้นพุทธยกมือขวาขึ้นมา เป็นการขออนุญาตตอบคำถามนี้ด้วยคน ตะขาบมี 100 ขา ถ้ามันเดินไปเหยียบกองอึหมา มันจะเหลือกี่ขา....เหลือ98 ขาเพราะอีก2ขาต้องเอามาปิดจมูก ถูกป่าวคะเนี่ย หรือว่าเหลือ100เหมือนเดิมเพราะ อึหมาก็แค่เหม็นไม่ใช่มีดเลยตัดขามันไม่ได้ (โอ้โฮ..ตอบแบบเราล้อมคุณไว้หมดแย้ว คือกะจะตอบให้ถูกว่าัังั้น ตอบสองคำตอบก็ไม่อาย)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2013
  12. tassumalee

"ขอบคุณ คำแนะนำในการปฏิบัติตัวอีกครั้งค่ะ ก้เตรียมใจเตรียมตัวไว้พอสมควรค่ะเพราะเคย

ได้ยินกิตติศัพท์ในเรื่องความเข้มงวดของที่นี่มาพอสมควร กำลังจะได้เจอด้วยตัวเองเร็วๆนี้ค่ะ"

จริงๆแล้วเมื่อวานก็ได้แวะไปที่วัดมาแล้วค่ะ ได้ไปกราบท่านหลวงพ่อ แล้ว แต่บังเอิญว่ายังต้องไป

ทัวร์ทำบุญ(ตามกำลังทรัพย์ที่มีอันน้อยนิด ตามมีตามเกิดกับแฟนค่ะ แฟนเป็นเซลว์ค่ะ) ก็เลยมีโอกาส

ได้ไปหลาย จว.หน่อย ตอนนี้อยู่ พิษณุโลกค่ะ

"ส่วน ตะขาบนั้น มันจะเหลือ 98 ขาค่ะ เพราะมันใช้อีกมือนึงอุดจมูก ส่วนอีกมือนึง

ใช้โบกให้กลิ่นหายเหม็นค่ะ 5555556

13. namitta

เหลือ 100 ขา เท่าเดิมครับ เหยียบขี้หมา ขาตะขาบไม่ได้หลุดไปด้วย จะเอามืออุดจมูกก็ส่วนมือ อิอิ

14. tassumalee

คุณ namitta นี่สุดยอดเลยนะคะ แล้วงวดนี้ คุณ namitta มีเลขในดวงใจรึยังคะ:cool: 5555*55555 ล้อเล่นค่ะ "ขอเป็นแฟนคลับ กระทู้นี้ซักคนนะคะ"

15. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    เรื่องอื่นต้นพุทธไม่แน่ใจ แต่เรื่องตัวเลขนี่ฟันเฟิมได้ว่า namittaน้องพี่ไม่เคยเป็น 2 รองใคร โดยเฉพาะเลข 3 ตัว2 ตัวอะไรประมาณนี้ค่ะ

16. namitta

ครับ เลขก็ประมาณ 36-24-35 ขาว สวย หมวย เอ็กซ์ เซ็กซี่ ดั้งมี นมใหญ่ ดัดฟัน ไร้ดุ้น อะฮิๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มีนาคม 2013
  17. buakwun

แวะมาเยี่ยมเยียนเพื่อน ๆ งานเยอะ คิดถึงทุกคนเลย

18. tassumalee

เอ่อ....... เริ่มเกิดความสับสนภายในจิตใจนิดหน่อยค่ะ

เราจะปฏิบัติตัวในทาง พุทธศาสนา ไปพร้อมๆกับ บูชาเทพเจ้า ทางอินเดียได้รึเป่ลาค่ะ

คือพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์นั้น อยู่ในใจอยู่แล้ว (แต่อาจจะยังปฏิบัติได้ไม่ดีพอ หรือว่าไม่ตั้งใจ

สักแต่ว่าปฏิบัติไปงั้นๆ ไม่มีครูบาอาจารย์องค์ใด หรือคนไหนที่ดิฉันยึดเป็นหลัก คืออันไหน,คนไหนว่า

ดีก็ลองทำหมด เลยไม่ดีซักอย่าง คือเหมือนปฏิบัติไม่ติดต่อ วันนี้ก็ทำแบบนี้ วันพรุ่งนี้ทำอีกแบบนึง)

แบบนี้ผิดใช่มั้ยคะ แล้วไหนจะมาทางบูชาเทพอีก (บ้านจะเป็น ตำหนักทรงอยู่แล้วค่ะ5555555)

แล้วนี่แฟน ใก้ลจะพาไปส่งที่วัดแล้ว(เหมือนเอาหมู ไปปล่อยวัดเลย ) มีอาการกลัวนิดๆค่ะ กลัวจะ

ปฏิบัติได้ไม่ดี เพราะมัวแต่ไปหลงยึดสิ่งที่ปฏิบัติไว้ก่อนหน้านี้ แถมยังมีการสอบอารมณ์อีก (กังวลไป

ก่อนแล้ว และไปคนเดียวด้วยไม่มีเพื่อน)

แล้วถ้าเกิด ดิฉันกินข้าววัดเยอะไปหน่อย (เพราะหลวงพ่อเคยกล่าวไว้ค่ะ ว่าใครกินข้าววัดนี้แล้ว

รวยกันทุกคน) อย่างนี้ดิฉันคิดผิดมั้ยค่ะ

19. สีลสิกขา

แวะไปเยี่ยวคนเชียงใหม่มาด้วยอ๊ะปล่าว เด๋วเขาจาเหงานะจ๊ะพี่จ๋า..เรามีแฟนคลับปราบมารแล้วด้วยน๊าพี่บัว ^_^

เลขไม่สวยเบย เปลี่ยนเป็นเลขเด็ดนี้ดีกว่า 38-32-42 สดๆ วัดเมื่อเช้า (เลขของคุณพี่เองน้องชาย 555 ส่วนน้ำหนักคำนวนเอาเองเผื่อไว้ซื้อหวย)

20. buakwun