กระทู้ทางผ่าน..ขอฝากด้วยค่ะ..พลีส > แชร์สัพเพเหระ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย สีลสิกขา, 10 มกราคม 2013.

1. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ไปจิ..ไปอยู่แล้ว จัดไปตามน้านเลยค่า..ขอบคุณมากมาย ที่เห็นแววพี่
    (อายจิงจิง เหมือนหมีแพนด้าตอนเนี๊ย..ไม่ตี 2 ฉันไม่อยากนอน)

2. สีลสิกขา

อะจร้า.. พ่อคนมีอุดมการณ์ แวะมาบ่อย ๆ นะ หนุกหนานดี ไม่เครียด

3. สีลสิกขา

มันจะไม่ฮอท ตอนไปเรียนเนี่ยแหละ..ไฟมอดดดพอดีเบย..แล้วเจอกันจ้า..[Embarrass
    ---------------------------------------------
    ใคร ๆ ก็ทำผิดกันด้าย... ใคร ๆ ก็แก้ไขกันด้าย...

4. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    [/COLOR]
    นั่นอ่ะดิ ถามว่าทำไมแพงจัง เขาวิสัชนามาดังนี้ "ของผมก็ต้องเป็นคนไปหาเองนะคุณ" (ก็คิดในใจถ้าตัวแกไม่ไปหาแล้วไผจะเป็นผู้ไปหาวะ) เลขาเขาบอกว่าจริงๆๆเคสแบบนี้หมอไม่ค่อยอยากทำ เพราะประมาณว่าของแรง ทำแต่ะละครั้ง อ.ต้องขึ้นเขาไปพักฟื้น เลยไม่ค่อยอยากรับทำ" แต่หมอคนนี้ไม่กระจอกนะมีรถเบนซ์ขับหลายคัน มีตำแหน่งเป็นถึงปลัด
    แล้วหมอยังฝากบอกกับเพื่อนพี่มาอีกว่า "ไปบอกเพื่อนเรานะว่า ไม่ต้องมาให้หมอทำแล้วนะ หมอไม่ทำให้แล้วนะ เพราะเพื่อนเธอเขายอมรับชะตากรรม" ก็อ้อ แล้วหมอยังบอกอีกว่า เรายังมีวิญญานเด็กตาม เพราะไปเกี่ยวข้องเรื่องการทำแท้งมาอีก เอาเข้าไปในชีวิตนี้ยังไม่เคยทำแท้ง และไม่เคยไปเกี่ยวข้องกับเรื่องพวกนี้เลย มีแต่เห็นหมาแท้งลูก เมื่อบ่ายที่บอกไปธุระ ก็ไปหาพระอ.น้อง
    ที่วัดพญาล่างมา ไปให้ท่านดูให้ว่า มีวิญญานเด็กตามมาจริงไหม แล้วตามข้าพเจ้า ด้วยเหตุอันใด ก็ได้ความมาดังนี้
    "ไม่เชิญว่าเขาตามนะโยม ถ้าตามนี่ยังดีนะ นี่เขาส่งมาคุมเลยนะ"
    แล้วถามว่าโยมไปข้องเกี่ยวพวกของหรือไปสั่งใครทำของหรือเปล่า" ก็บอกท่านไปว่า เปล่าเจ้าค่ะ มีแต่ส่งวันเดือนปีเกิดดูดวงอะไรแบบนี้มี ท่านเลยบอก
    นั่นก็เป็นเหตุหนึ่งเหมือนกันนะ เขาเอาไปทำเพื่อจะให้โยมเชื่อเขา วันหลัง
    อย่าไปให้ใครง่ายๆๆ แล้วท่านก็สอนมายาวๆๆ แล้วท่านก็เอาออกให้ไปแล้ว
    มาคุยเรื่องหวย จริงๆๆ เคยตั้งสัจจะว่าจะเลิกเล่นหวยโดยเด็ดขาด แต่มา2-3
    ด ที่ผ่านมาร้านเงียบมาก รายจ่ายก็มากกว่ารายรับ วันดีคืนดี มีแมสเซสมาให้
    ลอย 6 เอาวะ ลองลอยดู งวดนั้นออก 6 จริงๆ แล้วก็โทรไปขอบคุณคนส่งมาให้
    ปรากฏว่าเป็นพี่ทองในเว้ปนี้แหละ แกนึกถึงก็เลยให้เลขมา แล้วก็ลอยมา 4 งวดติดกัน พี่เขาให้เลขลอยบนมา ยังไม่เคยพลาดเลยนะได้มาทุกงวด แล้วก็
    หาในเว้ป ได้มาอีก 2 ตัว งวดก่อนได้โต๊ดมา งวดที่ผ่านมา ได้มา 2 ตัว แต่เอา 7ใส่ ถ้าใส่ 8 ก็ถูกเต็มพระบาทเลย เลยถูกแค่ลอยมา เท่านั้นแหละ
    หากมีสูตรหวยแล้ว เอาเลขที่พี่ได้มาแจม มันน่าจะเวิกร์นะ
    อกหักรักคุด หยุดพักแทงหวย มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ มีกิ๊กขายกิ๊ก
    ทุ่มทุนแทงกันไป ถ้าไม่ถูกเราก็ไปอยู่วัดกันดีไหม 555555555

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2013
  5. นิพ_พาน

ระวังเด้อ เป็นทั้งปีก เป็นทั้งหางเลยเหรอตัวเอง ระวังจะโดนเขาถอนขน แล้วเอาทั้งปีก
    เอาทั้งหาง ใส่ลงหม้อต้มยำทำแกงเสียหล่ะ
    เดี๋ยวก็หม่ำซะหรอก......

6. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

คุ้นๆนะหมอนี่ เมือ่ก่อนขับรถHONDA CIVIC ป้ายแดง ทะเบียน นนท์ ทำงานดี มี่ตำแหน่ง ม่ายรู้คนเดียวกันหริือเปล่า ไปหามาแล้ว

7. เสขบุคคล

ไม่ต้องไปคิดมากเลยครับ คนนี้ทายเรื่องเก่าที่ผ่านมาในอดีตโครตแม่นเลย ให้เกิน 100 แต่เรื่องแก้ดวงให้แค่0.000000% 55555555

8. สีลสิกขา

สาวใหญ่ไฮเปอร์...แซ่บเวอร์จริง ๆ

ประมาณว่ามีทู๊กอย่างเลยในชีวิต..ยกเว้นอนาคต 5555

"เรายังมีวิญญานเด็กตาม เพราะไปเกี่ยวข้องเรื่องการทำแท้งมาอีก เอาเข้าไปในชีวิตนี้ยังไม่เคยทำแท้ง และไม่เคยไปเกี่ยวข้องกับเรื่องพวกนี้เลย มีแต่เห็นหมาแท้งลูก"
    ขออ้างถึงประโยคนี้นะคะ
    ในเรื่องเกี่ยวกับวิญญาณเด็ก จะมีเคสอื่นมาเกี่ยวข้องด้วยค่ะพี่ ไม่ใช่เรื่อง
    ทำแท้งในภพชาตินี้ เอาไว้จะ copy มาโพสให้อ่านนะคะ รอนิดนุงค่ะ

9. เสขบุคคล

ความรวยที่ให้ผลเป็นการขาดทุน

ความรวยของหมอดูท่านนี้ ในปัจจุบันชาติให้ผลคือ ความร่ำรวย ลาภ นารี และโภคสมบัติต่างๆ แต่เมื่อเขามีร่างกายแตกตาย เพราะกายแตก ผลคงไม่ได้นำสู่สุคติภพ เพราะทำอกุศลกรรมเป็นอาจิณณกรรม คนจะเป็นหมอดูดูไว้เป็นบทเรียนนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2013
  10. นิพ_พาน

เห็นเพื่อนบอกว่า ตอนนี้ขับเบ๊ีนซ์ และมีรถหลายคัน สรุปว่าทายอดีตแม่น แต่แก้คนโดนของไม่หายใช่ป่ะ แต่เพื่อนคุยนักหนาว่าเก่ง และหน้าตาดีมากๆ

11. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    การจากเป็นกับการจากตาย อันไหนมันทรมานกว่ากัน

ทำไมการจากเป็นจึงเป็นการจากกันด้วยความรู้สึกที่แย่เสียเหลือเกิน
    การมีเวรกรรมผูกพันกันมาในชาติก่อน การให้อภัยและอโหสิกรรม
    ก็คงช่วยได้บ้าง เพราะกรรมคงจะอ่อนแรงลงเมื่อไม่มีการจองเวร
    แถมได้แรงบุญใหม่อีกต่างหาก แต่กลับต้องจากกันทั้งที่ยังรัก ยังผูกพัน
    เหมือนโดนทรยศหักหลังทั้งที่ยังซื่อสัตย์ ไม่อยากยอมแพ้แต่ก็ต้องแพ้
    ไม่อยากเป็นทุกข์แต่ก็ต้องทุกข์

ต่างจากการจากตาย คือศัตรูของการจากทั้งที่ยังรักเช่นกัน
    แต่การจากตายเป็นธรรมดาของโลก ไม่ใช่ความผิดของใคร
    ไม่ใช่สิ่งที่ผู้ใดจะบังคับให้เป็นไปตามอนิจจังของชีวิตได้
    จากทั้งที่ยังรัก ยังผูกพัน แต่ไม่โดนทรยศหักหลังจากความซื่อสัตย์
    ความเจ็บในส่วนนี้จะไม่มีเพราะเป็นความพลัดพรากจากกัน
    โดยที่ความรักของคนทั้งสองยังผูกพันอยู่เต็มหัวใจ
    ไม่มีการถูกลดทอนคุณค่าจากคนที่ตนรัก

นี่ความเศร้าใจของคนที่ยังมีลมหายใจกับการต้องจากและสูญเสีย

ฉะนั้นอย่าประมาทในชีวิต อย่าประมาทในความรัก
    อยากให้ทำทุกวันที่รักกันให้เป็นวันที่ดีที่สุด ทำดีต่อกันให้มากที่สุด
    เมื่อการจากหรือการพลัดพรากเข้ามาเยี่ยมเยือนในชีวิตจะได้ไม่ติดค้าง
    สิ่งใดต่อกัน อภัยให้กัน และอโหสิกรรมต่อกันไป

วันหนึ่งเขาคงกลับมา ด้วยจิตอันเป็นกุศลที่มีต่อกัน

12. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    เจ้าของกระทู้เธอเคยเจ็บ เคยจาก เคยทุกข์ แต่เธอก็มีจิตอันเป็นกุศลและเมตตาที่ยินดีจะเยียวยาแก้ไขให้ผู้อื่น วันนี้เธอแกร่งได้ทั้งน้ำตา รอยยิ้ม และเสียงหัวเราะที่ทำให้คนรอบข้างยิ้มได้ หัวเราะได้ทั้งที่ใบหน้ายังเปื้อนน้ำตา

สีไหนที่ว่าแน่ ทั้งสีทีโอเอ สีโฟร์ซีซั่นส์ สีทนได้ ไหนเลยจะสุ้ สีลสิกขา

13. สีลสิกขา

สวัสดีตอนดึกค่ะ

สมองบวมค่ะตอนนี้ รอสักครู่นะคะ เด๋วจะโพส vdo ขำ ๆ ให้ดูค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2013
  14. สีลสิกขา

โหลดไม่ได้ค่ะ error ขออภัยค่ะ ต้องแก้ตัวใหม่ :'(

รู้สึกเศร้า ๆ ยังไงไม่รุ

15. สีลสิกขา

ขอกำลังจัยหน่อยค่ะวันนี้

ขอบพระคุณพี่ buakwun มากนะคะที่ให้กำลังใจ ชื่นชม สนับสนุนหนูเสมอมา.. ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่าจะล้มลงอีกเมื่อไรและจะต้องร้องไห้อีกกี่หน มันแปลกนะคะพี่ ทำไมหนอ คนใก้ลตัวมักทำให้เราเสียใจอยู่เรื่อย บ่อยครั้งที่ความปรารถนาดีที่มีให้..มันกลับมาทำร้ายตัวเราเองอยู่่ร่ำไป ก็แค่บอกกัน..ว่าไม่ต้องการ..ซะแต่แรก เราคงไม่รู้สึกแย่อย่างที่เป็นในตอนนี้..:'(
    ----------------------------------------------------------------
    เอาเหอะเมิง..เปนกรู..จะรู้สึก

ไฟล์ที่แนบมา:

16. สีลสิกขา

ถ้อยคำของกำลังใจ for the good day ^๐^

ผิดหวังได้...แต่อย่าสิ้นหวัง
    ผิดพลาดได้...แต่อย่าลืมแก้ไข
    พ่ายแพ้ได้...แต่ต้องสู้ต่อไป
    สูญเสียอะไรก็ได้...
    แต่อย่าสูญเสียกำลังใจในชีวิต
    pity_pig

แล้ววันหนึ่ง เราก็จะค้นพบว่า..
    ชีวิตไม่ได้สูญเสียอะไร..
    แม้กระทั่งในวันที่มีความทุกข์อย่างที่สุด

;aa4

17. สีลสิกขา

คุณเสข...พี่สีลคนนี้ยังฮาได้อีกนะ แหม..วันแรกของการศึกษา เจอไป 2 จิต คือจิต กะ เจตสิก กลับมาไม่ครบเลย เพราะไปเจอจิตตก ระหว่างทาง rabbit_scary....เก็บมาคืนด้วยเน้อ ก่อนจะเสียศูนย์ ไปอีกตัว 555

18. สีลสิกขา

ได้เวลานอนแล้ว..ระบายความในใจจนหมดและ เบาใจและ ขอฝากเจ้า
    หมาน้อยตัวนี้ ไว้ดูเล่นสักตัวนะคะ..เอาไว้เฝ้ากระทู้เจ้าค่ะ หากใครสนใจ
    ก็บอกกันได้น๊าา...คงไม่ต้องถามไรมาก สรรพคุณเขียนบอกไว้โหม๊ดค่ะ

--------------------------------------------------------------------
    " อย่า like กันเยอะนะคับ ผมอาจจะโตะจายกะด้ายฮะ "

19. สีลสิกขา

ลองคิดดูเล่น ๆ นะ ทำไมน๊อเราต้องเห็นภาพแบบนี้ตลอดเลย เดือนนึง 2 หน
    มะ รุ มัง เปง ไร ของ มัง นะ 55555

เหมือนมังดีใจอะไรสักอย่าง เดาไม่ออกเลย

20. นิพ_พาน

[/COLOR][/B]
    พูดเหมือนคนอกหัก แต่อกหักดีกว่ารักไม่เป็นนะ เมื่อก่อนคติประจำใจคือ "ผู้ชายมีมากเหมือนฝูงลิง จะจีบทิ้งจีบขว้างก็ยังไหว" มาบัดนี้ลิงเริ่มหายากขึ้นทุกวัน แถมชะนียังมีมากกว่าลิง ดังนั้นสติมาปัญญาเกิด จำเป็นต้องถนอมลิงข้างกายไว้สุดชีวิต
    "ขออย่ายอมแพ้ อย่าอ่อนแอแม้ใจจะแพ้พ่าย"

เพลงของอ้อมเป็นกำลังใจให้คุณค่ะ...