۩۞۩ ★บุญโคมไฟระย้าดวงเอก☼ ดวงรอง ۩ วิหารแก้ว☆สมเด็จองค์ปฐม♥ ณ. วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 29 เมษายน 2008.

1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder id=post1168921 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">04-05-2008, 01:29 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #21 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>เฮียปอ ตำมะลัง<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1168921", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม
    สมาชิกยอดฮิต

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1168921 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ...ดีแล้วชอบแล้ว

ขอร่วมบุญสร้างกุศล กับ พี่ณรงค์ ครับ...^_^

โอนเงินบุญแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>
    อนุโมทนา สาธุ..กับเพื่อน ๆ ที่ร่วมบุญทุกท่านครับ

วันนี้(12 พ.ค. ๒๕๕๑) ข้าพเจ้าได้โอนเงินบุญ จำนวน 4,000 บาท

เพื่อสร้างโคมไฟระย้า บูชาสมเด็จองค์ปฐม แล้วครับ...

โดยเงินบุญจำนวนนี้ ข้าพเจ้าได้บอกบุญกับ คุณพ่อคุณแม่ พี่ป้าน้าอา ญาติ ๆ ด้วยครับ

โดยโอนที่ตู้ ATM ธ.กรุงศรี ฯ สาขาสตูล เมื่อเวลา 14:08 น.

ด้วยกุศลอันนี้ ขอผู้ที่ร่วมบุญทุกท่านคิดหวังสิ่งใดขอให้สมปราถนาทุกประการ

2. motorm

motorm เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมด้วยครับบบบ

ยินดีกับทุกท่านด้วยครับ....ดีมากๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมกันสร้างมหากุศลในครั้งนี้ครับ

4. Mela

Mela สมาชิก

ขอบคุณคุณ Narong มากนะคะ ที่มาบอกบุญอันยิ่งใหญ่นี้
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมทำบุญค่ะ

5. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    สาธุสว่างไสวประดุจปัญญานะครับพี่ชาย

ขออนุโมทนาครับ
    ขอบคุณครับ
    สวัสดีครับ

6. เจริญยศ

เจริญยศ Active Member

26 พฤศจิกายน 2006
    วันที่ 12/05/51 เวลา 15.26 น. ผมได้โอนเงินทางATM เข้าบัญชี

7. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ยอดเงินบุญ โคมไฟเอก สมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดา
    วิหารแก้ว เจดีย์ปู่แก้วมาเมือง วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม

มีเงินคงยอดในบัญชีของพระคุณเจ้าตุดีฯ 1,673.11 บาท

เริ่มต้น เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2551 คุณศิวะบุญฯ 600 บาท
    ถึง วันที่ 12 พฤษภาคม 2551

ขณะนี้.. ยอดเงินบุญ รวมทั้งสิ้น 15,807.98 บาท

ขอน้อมโมทนา สาธุการ ยินดี อย่างยอดยิ่ง....

...................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2008
  8. tippavan

tippavan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ได้โอนไปร่วมบุญด้วยเมื่อวันที่ 9/5/08 ค่ะ
    เวลา 20.28
    จาก KBANK A/C 237909
    ถึง KBANK A/C 3472279881
    จำนวน 500 บาทค่ะ
    มีผู้ร่วมบุญดังนี้ค่ะ
    1.ประภาศรี แซ่จิว 100 บาท
    2.รังสิมา รอดเขียว 100 บาท
    3.ทิพวรรณ แสงสนธิชัย 300 บาท

แต่แปลกใจที่เงินไม่เข้าบัญชี เดี๋ยวจะสแกนสลิปส่งไปให้คุณมหาหินนะค่ะ อนุโมทนากับทุกท่านค่ะ นิพพานะปัจโยโหตุ

9. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

...........................................................................

น้อมโมทนากับจิตอันเป็นมหาบุญเป็นมหากุศล กับเฮียปอ อย่างยิ่งยวด
    เพราะเห็นเฮียปอ ไปโผล่ในบุญสำคัญๆมากมายเหลือเกิน ไปที่ไหนเจอที่นั่น
    ผมก็พลอยอิ่มในบุญกุศลของเฮีย ปอ ไปด้วย เพราะเห็นแล้วชื่นใจครับ
    ขอให้ทุกท่านมี มุทิตาจิต มากๆนะครับ จะมีความสุขที่เป็นกำไรล้วนๆ สาธุ ครับ
    ...........................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2008
  10. Nar

ขอน้อมโมทนาสาธุ ในมหากุศล ที่ได้ทำไว้ดีแล้ว กับ คุณ motorm ด้วยอย่างยิ่งครับ
    เป็นอานิสงส์ของความสว่างไสวให้กับผู้สร้าง สาธุ ครับ
    .........................................................

เนื่องจากโอนเข้าผิดบัญชี ไม่เป็นไรนะ ผมจะเป็นผู้ใส่ให้เอง ตามจำนวนที่คุณโอนมา
    ในบัญชี ไฟดวงเอก โดยเฉพาะครับ

...............................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2008
  11. Nar

เป็นไฟดวงเอก ยอดอานิสงส์
    ร่วมบุญได้ที่บัญชี(บุญนี้โดยเฉพาะ)

ชื่อบัญชี

12. ---------

--------- Active Member

11 ธันวาคม 2007
    อนุโมธนาสาธุกับผู้ที่บอกบุญ รวมทั้งผู้ที่ร่วมทำบุญ
    และอนุโมธนาบุญทั้งหมดด้วยนะครับ

13. Nar

ข้อความคุณมหาหิน

ยอดเงินบุญ โคมไฟเอก สมเด็จองค์ปฐมบรมศาสดา
    วิหารแก้ว เจดีย์ปู่แก้วมาเมือง วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม

มีเงินคงยอดในบัญชีของพระคุณเจ้าตุดีฯ 1,673.11 บาท

เริ่มต้น เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2551 คุณศิวะบุญฯ 600 บาท
    ถึง วันที่ 12 พฤษภาคม 2551

ขณะนี้.. ยอดเงินบุญ รวมทั้งสิ้น 15,807.98 บาท

ขอน้อมโมทนา สาธุการ ยินดี อย่างยอดยิ่ง....
    ............................................................

ตอนนี้ถ้าจะเปรียบ ก็เหมือนพระจันทร์ข้างขึ้น 5-6 ค่ำเท่านั้นเองนะครับ
    ก็ยังไม่ถึงขึ้น 8 ค่ำ มาร่วมกันต่อเติมให้พระจันทร์เต็มดวง ดุจเพ็ญเดือน 12 กันนะครับ

ก็ค่อยเป็นค่อยไป ค่อยสว่างไสวเพิ่มที่ละน้อย
    เมื่อเต็มดวงสมบูรณ์ แสงไฟดวงเอก จะสว่างไสวกว่า ดวงอาทิตย์ พัน ดวง ครับ
    ด้วยเป็นมหาอานิสงส์ นั่นเอง

14. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ถึง วันที่ 13 พฤษภาคม 2551

ขณะนี้ ยอดเงินบุญ รวมทั้งสิ้น 16,407.98 บาท

..................................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2008
  15. มหาหินทร์

คุณทิพวรรณ แสงสนธิชัย
    โอนเงินบุญร่วมสร้างโคมไฟเอก 500 บาท เมื่อวันที่ 9 พ.ค.

แต่รายการในสมุดบัญชีบุญ ไม่มีรายการโอนเงินเข้าในวันที่ 9 เลย

จึงส่งสำเนา สลิป เอ ที เอ็ม ของธนาคารมาให้ผมตรวจสอบ....

ปรากฏว่า....
    วันที่ ที่คุณทิพวรรณฯ โอนเงินบุญ ในวันที่ 9
    ผมไม่ได้ไปปรับสมุดบัญชี

ต่อมา วันที่ 11
    มี รายการโอนเข้า รวม 4,350.87 บาท
    มี Code ของธนาคาร ระบุ ว่า ACM

ผมตรวจสอบความหมายแล้ว ได้ความว่า....
    ACM หมายถึง รวมยอด ฝาก/ถอน ก่อนวันที่ลงสมุดเงินฝาก

หมายความว่า ยอดเงินบุญของคุณทิพวรรณฯ และหลายท่าน
    รวมอยู่ในรายการโอนเข้า ในรายการนี้

ความจริง ลักษณะนี้ ผมก็เคยถามเจ้าหน้าที่ของธนาคาร
    เขาบอกว่า หากเราไม่ไป ปรับสมุดบัญชี เกิน 10 วัน
    การรายงานผลในสมุดบัญชี ก็จะรวมยอด เป็นยอดเดียว

แค่นี่.. ไม่ถึง 10 วัน.... ผมก็ไม่เข้าใจ ว่า ทำไมรวมเร็วจัง

เป็นอันว่า..
    คุณทิพวรรณฯ สบายใจ ได้ครับว่า เงินบุญ ได้เข้าบัญชีบุญ
    เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ครับ

ขอน้อมโมทนา ยินดียิ่ง....

สาธุ..
    สาธุ..
    สาธุ....

....................................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2008
  16. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    พี่ณรงค์คะ เรื่องรูปแบบโคมไฟ แอนขออนุญาติออกความเห็นนะคะ แอนว่าแบบโคมไฟน่าจะขึ้นอยู่กับความสูงของเพดาน และความกว้างของโบถส์ด้วยนะคะ แอนไม่ทราบว่าเพดานสูงแค่ไหน แต่ถ้าโคมไฟยาวหรือห้อยระย้ามากเกินไป เกรงว่าจะไปบังเศียรหรือพระพักต์องค์พระได้นะคะ

17. Mela

Mela สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ
    และเมื่อเที่ยงนี้ ได้โอนเงินร่วมทำบุญ โคมไฟเอก จำนวน 200 บาท
    เข้าบัญชี 347-2-27988-1 แล้วนะคะ
    ขอรบกวน พี่มหาหิน/พี่Narong เช็คยอดเงินเข้าด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

18. มหาหินทร์

....................................................................................

อิ.. อิ.. ส่วนใหญ่.. ผู้หญิง จะรอบคอบ เสมอ....
    เป็นห่วงในประโยชน์ใหญ่ได้ดี โดยตลอด

ขอน้อมโมทนายิ่ง....

จริง ๆ แล้ว เพดานสูงมาก....
    เดี๋ยวไปเที่ยวนี้ จะนำภาพมาให้ชมกัน....
    ทราบว่า.. ท่าน สั่งฉาบผนังด้านในแล้ว....

นี่.. นี่.. อันนี้ คุณณรงค์ฯ คงต้องเตรียมเปิด กระทู้....
    กระทู้บุญ "ปิดทอง ประดับเพชร" โดยตรงอีกแล้ว ละครับ

เที่ยวนี้.. คงต้องขอความเมตตาพระคุณเจ้า เปิดอีกสักบัญชีหนึ่ง
    โอกาสข้างหน้า หากท่านได้เข้า กทม. จะเปิดที่ กทม. 1 บัญชี คงจะดี

19. มหาหินทร์

ขอน้อมโมทนายิ่ง....

เย็นวันนี้ จะปรับสมุดบัญชีบุญ และรายงานผล....
    พรุ่งนี้ และ 2-3 วัน ข้างหน้า คงจะอยู่ที่ ลำพูน.. อุทัย..

20. Nar