۩۞۩ ★บุญโคมไฟระย้าดวงเอก☼ ดวงรอง ۩ วิหารแก้ว☆สมเด็จองค์ปฐม♥ ณ. วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Nar, 29 เมษายน 2008.

1. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

รับพรด้วยครับ

อิจฉิตัง ปัตถิตัง ตุมหัง
    ขออิฏฐผลที่ท่านปรารถนาแล้วตั้งใจแล้ว
    ขิปปะเมวะ สะมิชฌะตุ
    จงสำเร็จโดยฉับพลัน
    สัพเพ ปูเรนตุ สังกัปปา
    ขอความดำริทั้งปวงจงเต็มที่
    จันโท ปัณณะระโส ยะถา
    เหมือนพระจันทร์วันเพ็ญ
    มะณิ โชติระโส ยะถา
    เหมือนแก้วมณีอันสว่างไสวควรยินดี

สัพพีติโย วิวัชชันตุ
    ความจัญไรทั้งปวง จงบำราศไป
    สัพพะโรโค วินัสสะตุ
    โรคทั้งปวง(ของท่าน) จงหาย
    มา เต ภะวัตวันตะราโย
    อันตรายอย่ามีแก่ท่าน
    สุขี ทีฆายุโก ภะวะ
    ท่านจงเป็นผู้มีความสุขมีอายุยืน
    อะภิวาทะนะสีลิสสะ
    นิจจัง วุฑฒาปะจายิโน,
    จัตตาโร ธัมมาวัฑฒันติ,
    อายุ วัณโณ สุขัง พะลัง

ธรรมสี่ประการ คือ อายุ วรรณะ สุขะ พละ,
    ย่อมเจริญแก่บุคคล ผู้มีปรกติไหว้กราบ,
    มีปรกติอ่อนน้อม (ต่อผู้ใหญ่) เป็นนิตย์ ฯ
    <!-- / message -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤษภาคม 2008
  2. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

3. Nar

เยี่ยมยอดทั้งนั้นน้อง ลีลาวดี (good)
    ขอทราบราคาด้วยสิครับ

เอ้า!! เราก็อีกคนเห็นสวยไปหมด :d

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤษภาคม 2008
  4. Bacary

สงสัยพี่ ณรงค์ คงเหงื่อแตก...
    เด้วเปิดพัดลมให้นะครับบบ

รูปพัดลม และราคาครับ http://www.lampsplus.com/Products/Ceiling-Fans/page_1/

5. Bacary

ลองคลิ๊ก ที่ลิ้งอ่ะครับ จะมีราคาบอก แต่ไม่ช่ายเวบไทย ลองๆดูว่าจะเอารูปแบบไหนครับ

สงสัยพี่ ณรงค์ คงต้องหนักใจหน่อยนะ (deejai)
    (ping-love โคมไฟก็มีแต่สวยๆทั้งนั้นเลย เลือกอันไหนดีน๊ะ......

อนุโมทนาครับ

6. อายุมั่น

อายุมั่น เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้แม่กับลูกชายได้โอนเงิน 300.00 เพื่อร่วมสร้างโคมไฟเพื่อถวายเป็นพุทธบูชาแต่องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทกๆพระองค์

อิทัง ปุญญะผะลัง บุญกุศลใดๆที่ข้าพเจ้าและลูกได้สะสมมาดีแล้วแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าและลูกชายขอน้อมถวายคุณพระศรีรัตนตรัย คุณพระพุทธเจ้า คุณพระธรรมเจ้า และคุณพระสังฆเจ้า โปรดช่วยนำส่งบุญของข้าพระพุทธเจ้านี้ให้ถึงแก่ คุณบิดา มารดา และทั้ง 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน ผู้มีพระคุณ ญาติกา ครูอุปัชฌาย์ อาจารย์ เจ้ากรรม นายเวร พระมหากษัตริย์ องต์ยุรพกษัตริย์ มิตรรักสนิท เพื่อนสิงสาราสัตว์น้อยใหญ่ พระภูมิเจ้าที่ เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระเพลิง แม่พระพาย แม่พระโพสพ พระยายมราช นายนิรยบาล ทั้งท้าวจัตุโลกะบาลทั้งสี่ พระศรสยามเทาธิราช ศิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบน จนถึงที่สุดพรหม เบื้องต่ำตั้งแต่อเวจีขึ้นมาจนถึงมนุษยโลก โดยรอบสุดขอบจักรวาล อนันตะจักรวาล คุณพระศรีรัตนตรัย และเทพยดาทั้งหลาย ตลอดจนทั้งอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ คนธรรพ์ นาคา ท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ได้สุข ขอให้ได้สุขยิ่งๆขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายจงโมทนา ส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข อย่างที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ ท่านทั้งหลายและสัตว์ทั้งหลาย ที่เสียชีวิตจากมหันตภัย ที่เกิดจากพายุนาร์กีสในประเทศพม่าด้ายเทอญ สาธุ

7. anag_p

anag_p เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบโมทนาบุญกับทุกท่านครับ ผมขอบริจาค 200 บาท ร่วมบุญถวายโคมไฟระย้า บูชาองค์สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลที่ 1 และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ โดยโอนปัจจัยทางเน็ต วันนี้ เวลา 2:20 น.
    อิทัง ปุญญะผะลัง มหาอานิสงค์ผลบุญใดๆอันจะพึงบังเกิดมีขึ้นจากงานบุญมหากุศลนี้ ขอข้าพเจ้าถึงซึ่งมหาอานิสงค์ผลบุญนั้นจงทุกประการเถิด สาธุ

8. Nar

<TABLE id=Table_01 cellSpacing=2 cellPadding=2 width=420 align=center border=0><TBODY><TR><TD noWrap align=middle>[​IMG]<NOSCRIPT></NOSCRIPT>

</TD><TR><TD></TD></TR><TR><TD>ยกตัวอย่างนะครับ อย่างในรูปนี้ ราคาที่ตั้งไว้
    Our Price $1,199.99 เงินไทยเท่าไรกันจ๊ะ
    คูณด้วย 40 บาทหรือเปล่า เกือบห้าหมื่นใช่ไหม
    มีมากมายหลายราคาครับ ผมเพียงยกตัวอย่างมาเท่านั้น
    แต่ขอน้ำเย็นสักแก้วก่อนเถอะครับ พัดลมน้อง ลีลาวดี ก็ยังไม่หายเหงื่อแตกเลยอะ

</TD></TR></TR></TBODY></TABLE>​

9. Nar

ขอน้อมโมทนายิ่งครับคุณ junior phumivat<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1183931", true); </SCRIPT> ดีใจกับที่ได้มีโอกาสสร้างบุญตรงนี้ร่วมกันครับ
    ขอให้เป็นผู้มีความสว่างทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

10. Nar

ขอน้อมโมทนายิ่งอีกครั้งครับ ที่มาเก็บเกี่ยวมหาอานิสงส์ที่นี่อีก กับคุณ tawatak
    จากที่ได้เก็บเกี่ยวมหาอานิสงส์ 8 ประการ มาแล้ว
    ดีใจมากครับที่เห็นพวกเรามาร่วมสร้างกุศลกัน
    ขอให้สมปรารถนาในสิ่งดีๆทุกประการครับ

11. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2

พี่ณรงค์ คงไม่ถึง 40 บาทครับ

ตอนนี้ 1 USD. ประมาณ 32.50 บาท นะครับที่เมืองไทย

ไม่รู้อัตราแลกเปลี่ยนที่ต่างประเทศเป็นอย่างไรครับ

12. Nar

ขอน้อมโมทนาในบุญกุศลกับพี่ อายุมั่น ด้วยอย่างยิ่งครับ
    ดีใจครับได้เห็นพี่เข้ามาร่วมบุญ กับมหาอานิสงส์ตรงนี้ นับเป็นฤกษ์ดี มงคล ดี ยิ่งครับ สาธุครับ

13. Nar

สาธุน้อมโมทนาสาธุยิ่งครับ

14. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลาย สมดังความปราถนาเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

15. Nar

ผมว่าหน้าตาแบบนี้ พลาดนิดเดียวมีหวัง
    จากราคาเหยียดแสน จะเหลือสักกี่ร้อย
    มีสวยๆทั้งนั้นเห็นจริงก็เลือกไม่ถูก
    ช่วยกันเป็นตาด้วยแล้วกัน

16. แงซาย ชายดอย

แงซาย ชายดอย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนไปร่วมกุศลในครั้งนี้นะครับ
    เวลา 13.07
    จาก KTBA A/C 1342860
    ถึง KBANK A/C 3472279881
    จำนวน 150 บาทนะครับ

ขออนุโมทนากับคุณณรงค์และทุกท่านในบุญครั้งนี้นะครับ
    สาธุ ปัญญา สว่างเรืองรอง

17. Nar

น้อมโมทนายิ่งครับ
    ตั้งใจไว้ก่อนด้วยความยินดี
    ขณะทำมีความยินดี
    ทำแล้วนึกถึงเมื่อไรมีความยินดีสุขใจ
    เป็นบุญกุศลที่บริบูรณ์อย่างยิ่งครับ

18. Bacary

ขนาดเปิดพัดลมให้แล้ว ยังไม่หายเหงื่อแตกเลยหรอครับ...พี่ณรงค์...! ทว่าดื่มน้ำเย็นแล้วก็ยังไม่หายเหงื่อแตกอีก...?
    ก็คงต้องอาศัยแรงศรัทธาจากทุกๆท่าน (good) ร่วมกันสร้างบุญกุศลวิหารทานประทีปโคมไฟในครั้งนี้ให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีครับ เอาใจช่วยครับ .. พี่ณรงค์ซะอย่าง แค่นี้จิ๊บๆ อยู่แล้ว...

ผมขอร่วมบุญกุศลในครั้งนี้ร่วมกับพี่ณรงค์และทุกๆท่านด้วยครับ โอนแล้ววันนี้ 109 บาท ครับ(deejai)
    <TABLE id=Table_01 cellSpacing=2 cellPadding=2 width=420 align=center border=0><TBODY><TR><TD noWrap align=middle><NOSCRIPT></NOSCRIPT>

</TD><TR><TD></TD></TR><TR><TD>

</TD></TR></TR></TBODY></TABLE>​

19. Nar

น้อมโมทนายิ่งครับ ทุกท่านที่ร่วมบุญได้เป็นเจ้าภาพร่วมกันครับ
    ไฟดวงเอก ไฟแห่งพลังสามัคคี ในพลังศรัทธา ร่วมกันบูชาสมเด็จองค์ปฐม

20. onlyone

onlyone เป็นที่รู้จักกันดี

งามๆทั้งนั้นเลยเนอะ ชอบๆ