sucker

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย lonely boy, 27 พฤศจิกายน 2011.

1. lonely boy

lonely boy สมาชิก

ขอบอกก่อนนะว่า ผมเคยเป็นสมาชิกเวปนี้
    เเต่ตอนนี้เลิกเล่นเเระ

ที่สังเกตได้คือเวปนี้เป็นเวปที่ดี มีสาระดี เฉพาะ กะทู้ที่พวกทีมงานโพสนะ

เเต่สมาชิกเวปนี้เเปลกเเปลก

เป็นพวกรู้ไปทุกเรื่องบ้าง เป็นพวกชอบรุมด่า ชาวบ้านบ้าง

เป็นพวกชอบพูดจา เสียดสี คนอื่น เอาความรู้ทางธรรมะมาอ้างบ้าง

เป็นพวกอยากดังบ้าง

เข้าใจนะครับว่า ทุกบอร์ดทุกสังคม ต้องมีทั้งดีทั้งไม่ดี เเต่สังเกตุบอร์ดนี้จะเป็นเยอะสุด

สังเกตุมาหลายกะทู้เเระ ด่ากันในกะทู้บ้าง เฮ้อเวปธรรมะ

2. DanaiT

DanaiT Active Member

มันเป็นเรื่องปรกติ นะครับ ของสังคม ไม่ว่าคุณอยู่ที่ไหน ก็จะมีเรื่องแบบนี้ทุกๆที่ จะที่บ้าน ที่โรงเรียน ที่ทำงาน หรือแม้แต่ เวปธรรมะ ที่คุณกำลังกล่าวถึงก็ตาม เพราะยังไงๆ ในนี้ ก็ยังเป็นที่ ศูนย์รวม ของคนที่ฝักใฝ่ในธรรมะ เพราะฉนั้น ถ้าคุณ ต้องการมาศึกษา หาความจริง ก็นี่แหละครับ คือความจริง ที่คุณรับไม่ได้ หรือ แกล้ง ไม่รับ แล้วโยน มาว่า เฮ้อ นี่ เหรอ เวปธรรมะ เพราะคุณยังไม่เข้าใจในธรรม คุณเลย ยังโทษ คนอื่นอยู่ เฮ้อ คนหนอ คน

3. Piagk3

Piagk3 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ big me คุณ โพสต์ กระทู้นีั ทุกหัวข้อ แสดงว่าคุณ อัดอั้นตั้นใจมาก ผมอ่านทุกกระทู้ ที่ผมสนใจและผมเลือกเอาที่เป็นประโยชน์ กับผมได้ และบางครั้งก็แสดงความคิดเห็นตามภูมิปัญญาที่ผมรู้ผมมี ใครเชื่อ ไม่เชื่อก็แล้วแต่ปัจเจกชน เราไม่ได้บังคับ เชื่อว่าทุกคนมีปัญญา มี ความรู้ มีสติเป็นของตังเอง แต่บางที่ ถ้าเป็นความคิดของเขาเองจะมีได้ไม่เกิน สิบความคิด แต่ถ้าคนอื่นช่วยคิดช่วยแนะนำ มันจะมีเป็นร้อย เขาก็สามารถเลือกสิ่งที่ดีหรือสิ่งที่ตรงกับความคิดของเขาไป ก็เท่านั้น ฉะนั้น เมื่อมาอยู่ในสังคมที่เรียกว่า ออนไลน์ ถึงจะเป็นเวป ธรรมะ ก็ต้องทำใจยอมรับเถอะครับ ถ้าเจอกระทู้อะไรที่ไม่เข้าท่า อ่านแล้วไม่มีการตอบโต้ตอบสนองกลับ เดี๋ยวมันก็หายไปเอง หรือไม่ก็แจ้งผู้ดูแลเวป ลบออกซะ

4. กูไม่กินPALA

กูไม่กินPALA สมาชิก

ไม่รู้เหมือนกัน เพราะผมไม่ค่อยsensitiveเท่าไหร่มั้ง