MP3วรรณกรรมสุดฮอทยอดฮิต"กฎแห่งกรรม"แจกฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ยาจกซู1, 5 พฤษภาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

จากผลงานการเรียบเรียงรวบรวมโดย คุณ ท.เลียงพิบูลย์
    นำมาเล่าอ่านโดย อ.เกรียงไกร
    ซึ่งได้เคยแจกไปแล้วที่ศาลาลุงชิน
    และแจกตามสถานีวิทยุชุมชนต่างๆ ที่นำไปเปิดเผยแพร่
    มีผู้ฟังนิยมฟังกันมาก พร้อมทั้งได้ขอแผ่นCD จากข้าพเจ้าโดยตรง

ในเดือน พฤษภาคมนี้ จะแจกกฎแห่งกรรม ชุดที่ 1 ให้กับท่านผู้สนใจก่อน

ซึ่งทั้งหมด มี 4 ชุด จบเรื่อง กฎแห่งกรรม เหมาะสำหรับนำไปเปิดตามสถานีวิทยุฯต่างๆ
    และสถานที่ตามชุมชนหรือในครัวเรือน

กำหนดแจกชุดที่ 1 เริ่มตั้งแต่ 1-31 พ.ค.2552 สนใจ ติดต่อได้

โดยตรงที่นี่หรือ เมล์... <!-- e -->yajokzoo@yahoo.com<!-- e -->

CD ที่จัดทำเป็นวรรณกรรมทางอากาศและเผยแพร่แล้ว

1.อัตตะโนประวัติหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค MP3 หมดแล้ว(กำลังจะอ่านบันทึกใหม่)

2.สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม MP3 ชุดนี้ออกอากาศคนฟังติดกันมาก ความยาวกว่า300ชม.

3.กฎแห่งกรรม ของคุณ ท.เลียงพิบูลย์ MP3 แม่สายออกอากาศที่วัดถ้ำผาจม และที่จังหวัดอื่นๆ
    ทั้งหมดมี 4 ชุด (มีเศษ ปัดไปรวมกับชุดตายแล้วฟื้น)

4.ตายแล้วฟื้น เรื่อง บาปบุญคุณโทษมีจริง และการระลึกชาติได้ ชุดล่าสุด

จัดทำถวายแด่พระอาจารย์อุทัย ธมฺมวโร วัดภูย่าอู่ อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี เพื่อนำไปแจกให้แก่ญาติโยมทั้งหลายได้ฟัง เป็นการเตือนสติ มิให้ตั้งตนอยู่ในความประมาท

5.ผลงานที่จัดทำเป็น VCD
    1.อัตตะโนประวัติหลวงปู่จันทร์โสม วัดป่านาสีดา อ.บ้านผือ จ.อุดร
    2.อัตตะโนประวัติพระอาจารย์อุทัย ธมฺมวโร วัดภูย่าอู่ อ.บ้านผือ จ.อุดรธานี
    3.ประวัติวัดม่วงไข่ อ.ภูเรือ จ.เลย มีแทรกอัตตะโนประวัติหลวงปู่ชอบ ฐานสโม
    และ อัตตะโนประวัติหลวงพ่อขันตี ญาณวโร ซึ่งท่านมิได้เคยอนุญาตให้ผู้ใดจัดทำ
    ข้าพเจ้าได้รับความเมตตาจากท่าน ให้เป็นผู้จัดทำ เป็นVCD ชุดนี้ มี 2 แผ่นจบ
    กำลังจัดทำเพื่อนำไปถวายให้กับหลวงพ่อขันตี เป็นผู้แจก

และแจกมอบให้กับผู้ร่วมสร้าง ร.พ.จังหวัดเลย ที่หลวงพ่อขันตีเป็นผู้ดำเนินการจัดสร้าง
    หลวงปู่ท่อน เป็นประธานฯ

2. ยาจกซู1

ท่านที่แจ้งความประสงค์ขอรับแผ่นMP3 เรื่องกฎแห่งกรรม

และแจ้งที่อยู่มาทางเมล์ แล้ว ข้าพเจ้าได้รวบรวมรายชื่อ

และจัดส่งทางไปรษณีย์แล้วในวันนี้

เมื่อท่านใดได้รับแล้วกรุณาแจ้งให้ข้าพเจ้าได้รับทราบด้วย

ขอขอบพระคุณ

กฎแห่งกรรม ฟังดู ให้รู้คิด
    กรรมที่ติด ตามตน ทุกหนแห่ง
    ทั้งกรรมดี กรรมชั่ว ถ้วนทั่วแรง
    ให้เร่งแข่ง หนทาง สร้างแต่ดี

กุสะลา ธัมมา พระองค์กล่าว
    เป็นมูลเค้า คำสอนของ พระชินสีห์
    เป็นสัจจัง อมตะ ในวาที
    สมวจี ที่นำพา มาแจกเอย.
    <!-- / message -->

3. chokdee1959

chokdee1959 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญ และขอรับ 1 ชุด

กรุณาส่ง
    คุณ พิมพ์มาดา อุดม
    สำนักงานเกษตรและสหกรณ์จังหวัดลำพูน
    เลขที่ 14 หมู่ 3 ต.เวียงยอง
    อ.เมือง จ.ลำพูน 51000

4. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ
    และขอรับ 1 ชุดด้วยครับ (ไม่ทราบว่า สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ยังมีแจกไหมครับ)

กรุณาจัดส่ง
    นายศุภชัย อินทชาติ
    เจ้าพนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย
    องค์การบริหารส่วนตำบลบางงาม
    อำเภอศรีประจันต์ จังหวัดสุพรรณบุรี 72140

ปล.ขออนุญาตCOPY เพื่อแจกจ่ายได้ไหมครับ

5. momaylove

momaylove เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาด้วยนะค่ะ

ขอรับ 1 ชุดนะค่ะ

พรทิวา ศิริวงศ์ ณ อยุธยา
    10/78 ม.2 ต.บางพระครู อ.นครหลวง จ.พระนครศรีอยุธยา 13260

6. ธณัทอร

ธณัทอร Active Member

ขอรับ 1 ชุดค่ะ
    ธณัทอร จันทรคุปต์
    108/237 ซอยบางกระดี่ ถนนพระราม 2
    แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กทม. 10150
    ขอบพระคุณมากค่ะ

7. chanana

chanana เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนา สาธุ ขอรับ 1 ชุดครับ

นายชนะ กองอังกาบ
    307/131 ม. 2 ต.บ้านคลอง
    อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000

ขอบคุณครับ

8. ณัฐพลเอี่ยมอ้น

ณัฐพลเอี่ยมอ้น เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    ขอรับด้วยครับ
    กรุณาส่ง
    ณัฐพล เอี่ยมอ้น
    86 หมู่ 1 ต.บางโทรัด
    อ.เมือง จ.สมุทรสาคร
    74000

9. ชายเสรี

ชายเสรี เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาและขอรับด้วยครับ
    รบกวนส่งมาที่
    พีร์นิธิ อมรสันต์สุขศรี
    526/241 หมู่ 2 ซอย รังสิต-ปทุมธานี 15
    ต. ประชาธิปัตย์ อ. ธัญบุรี
    จ. ปทุมธานี
    12130

ขอบคุณมากครับ

10. marketer

marketer Active Member

เรียน คุณยาจกซู1

ผมขอรับ CD จำนวน 1 ชุดครับ

กรุณาส่ง

นายสุกัลย์ นิรันดร์สุข
    บริษัท แจ่มใส พับลิชชิ่ง จำกัด
    285/33 ซอยจรัญสนิทวงศ์ 31
    ถนนจรัญสนิทวงศ์ แขวงบางขุนศรี
    เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ
    10700

ขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

11. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาในการเผยแพร่ธรรมะ
    ขอรับ ๑ ชุด เพื่อนำเข้าห้องสมุดชุมชนวัดย่านยาว

พระประมาณ วรญาโณ<O:p</O:p
    ห้องสมุดชุมชนวัดย่านยาว
    หมู่ ๔ ต.วงฆ้อง อ.พรหมพิราม
    จ.พิษณุโลก <O:p</O:p
    ๖๕๑๘๐

12. vichayo

vichayo สมาชิก

ขออนุโมทนา
    และขอรับหนึ่งชุดค่ะ

วิชญา เหลืองสกุลพานิช
    21/685 หมู่บ้านบางนาวิลล่า
    ซอยบางนาตราด16
    ถนนบางนาตราด เขตบางนา
    กรุงเทพฯ 10260

ขอบคุณมากนะคะ

13. Archanai

Archanai เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอรับ 1 ชุดค่ะ <O:p</O:p
    กรุณาส่ง<O:p</O:p
    บุษกล ศิวกรตรัยคุณ<O:p</O:p
    469/27 ซ.ร่วมสัมพันธ์ ถ.ประชารักษา<O:p</O:p
    ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

ขอบพระคุณมากค่ะ

14. ยาจกซู1

สวัสดีครับ เรื่องสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ผมได้มอบหน้าที่
    ให้ทางสถานีวิทยุชุมชน มูลนิธิพุทธเมตตาลำนารายณ์ อ.ชัยบาดาล
    จ.ลพบุรี 15130 เป็นศูนย์กลางแจก ทั้งหมด มี 17 แผ่น MP3
    ตอนหลังจึงให้แจกครั้งละ 1 แผ่น ก่อน ชุดนี้ดีมากๆ มีแนวการปฎิบัติ
    ที่เป็นข้อคิดสมเหตุผล
    รอให้ผมแจกกฎแห่งกรรม ให้หมดก่อนครับ และ ตายแล้วฟื้น ทั้งหมด
    5 แผ่น(กฎแห่งกรรม 4 ตายแล้วฟื้น 1 รวมเป็น5)จะพิจารณาดูว่า
    จะใช้เดือนละแผ่น ขอพิจารณาก่อนครับ อดใจสักนิดครับอาจจะส่ง
    ให้ฟังแผ่นแรกๆเป็นตัวอย่างก่อนก็ได้ในครั้งต่อไป

เรื่องการcopy แจกต่อ ขออนุโมทนาครับ ยินดีอนุญาต ถือว่าเป็นธัมมะ
    เสริมให้ผู้บริจาคมีปัญญาได้อานิสงส์ ยินดีอนุโมทนาครับ

15. ยาจกซู1

กราบนมัสการพระคุณท่านครับ
    ผมได้จัดส่งให้แล้ว ครับ ชื่อ-วัด ส่งให้เมื่อวานนี้ครับ (เมื่อวาน 20ราย)
    จึงกราบเรียนให้ทราบครับ
    นมัสการมา ณ ที่นี้

16. PorPiang

PorPiang สมาชิก

ขอรับ 1 ชุดค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

นพวรรณ ชวศิริ
    42 ซอยพัฒนาการ 41 ถนนพัฒนาการ สวนหลวง กทม 10250

ขอบคุณค่ะ

17. สามิตร์ บุญประเสริฐ

สามิตร์ บุญประเสริฐ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา 1ชุด
    ส่งคุณรัตติกาน บุญประเสริฐ
    106/24 ม.3
    ต.บ้านครัว อ.บ้านหมอ
    จ.สระบุรี 18270

18. famming

famming Active Member

ขอ 1 ชุดครับ

คุณ สำราญ ชอบใจ

1/719 หมู่. 1 ต. หนองไผ่ล้อม

อ.เมือง จ.นครราชสีมา

30000

ขอบคุณมากๆๆครนับ

อนุโมทนา

19. Natchapon

Natchapon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วย 1 ชุดครับ
    ณัชพล อนุสรณ์สกุล
    15/286 หมู่บ้านภาสกร หมู่9 ถนนสุขาภิบาล1 แขวงบางบอน เขตบางบอน กรุงเทพฯ 10150
    ขออนุโมทนาครับ

20. pintongpun

pintongpun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาบุญขอรับ 1 ชุดครับ
    นาย ศิวพงศ์ ปิ่นทองพันธุ์
    65/1 ซ.จรัญสนิทวงค์ 9/1
    ถ.จรัญสนิทวงค์ แขวงวัดท่าพระ
    เขตบางกอกใหญ่ กทม. 10600

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้