Free!!! แจกรอบ 6 พระผงบรมมหาจักรพรรดิหลวงปู่ดู่หลวงตาม้า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย okilu220, 24 เมษายน 2007.

1. okilu220

okilu220 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2006
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->

บทสวดบรมมหาจักรพรรดิอานิสงค์ครอบจักรวาล

ตั้งนะโม 3 จบ

นะโมพุทธายะ พระพุทธะ ไตรรัตนะญาณ
    มณีนพรัตน์ สีสะหัสสะ สุธรรมา
    พุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะธาพุทโมนะ
    พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา
    อัคคีทานัง วะรังคันธัง สีวลี จะมหาเถรัง
    อะหังวันทามิ ทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโย
    อะหังวันทามิ สัพพะโส
    พุทธะ ธัมมะ สังฆะ ปูเชมิ

อฐิษฐานรวมบุญ-แล้วน้อมแผ่บุญ
    ให้แก่ภพภูมิทั้งหลาย

น้อมจิตเข้าหาหลวงปู่

สัพเพพุทธา สัพเพธัมมา สัพเพสังฆา
    พะลัปปัตตา ปัจเจกานัง จะยังพลัง
    อรหันตานัญ จะเต เชนะรักขัง
    พันธามิ สัพพะโส
    (๓-๕ จบ)

พุทธัง อธิษฐามิ
    ธัมมัง อธิษฐามิ
    สังฆัง อธิษฐามิ...

------------------------------------------------------

แจกFREEรอบ6 พระผงจักรพรรดิพิมพ์หลวงปู่ดู่-ดวงกายสิทธิ์
    สูตรหลวงปู่ดู,หลวงตาม้าสร้าง

พระผงบรมมหาจักรพรรดิที่แจกในรอบนี้ จะเป็นพิมม์เปิดโลกนะครับโดยจะแจกทั้งหมด166คนนะครับ โดยจะได้คนละ3องค์นะครับ

พระผงจักรพรรดิที่แจกรอบนี้มีพุทธคุณและการใช้ดังเช่นพระผงจักรพรรดิทุกประการ​

โดยหัวใจหลักคือการนำมากำเวลา สวดมนต์,ทำสมาธิ,แผ่บุญปรับภพภูมิ ​

และห้อยติดตัวไว้กำหนดจิตส่งวิญญานแผ่บุญเวลาไปที่ต่างๆ และป้องกันถัยทั้ง​

จากภัยธรรมชาติก็ดี หรือ ภัยจากมือมนุษย์ก็ดี ห้อยพระนี้แล้วไม่ตายโหง​

พุทธคุณครอบจักรวาล และดังเช่นที่หลวงพ่อเกษมกล่าวไว้ว่า พระหลวงปู่ดู่นี้กันนิวเคลียส์ได้ ​

ซึ่งเป็นปัจจัตตัง แต่ถึงกระนั้น ขอให้ทำ ทาน ศีล สมาธิ ให้ถึงพร้อม ตั้งอยู่ในความไม่ประมาท​

ในชีวิตแล้วพุทธคุณ ครูบาอาจารย์ จะป้องภัย​

หลวงปู่ดู่ท่านว่า "เอ็งนึกถึงข้า ข้าก็นึกถึงเอ็ง" กำลังบารมีหลวงปู่ท่าน​

เป็นโพธิสัตย์ บารมีเต็ม น้อมระลึกถึงท่านแล้วนำกำลังท่านมาใช้เพื่อเป็นประโยชน์​

ได้ทั้งแก่ประโยชน์ส่วนตนและสาธารณะประโยชน์ขอเพียงตั้งมั่นในความดีแล้วครูบาอาจารย์​

ท่านเมตตามอบกำลังบารมีให้เราเพื่อประโยชน์....​

เกี่ยวกับพระผงจักรพรรดิบทสวดตลอดถึงวิธีการน้อมนำอาราธนา

มาใช้นั้นสามารถศึกษาได้ จาก Link ข้างล่างเหล่านี้

------------------------------------

กฎ-กติกา ในการขอรับพระ

--------------------​

การแจกพระผงจักรพรรดิครั้งนี้ จะแจก166คนเท่านั้นนะครับ ซึ่งถ้าครบ166คนเมื่อไหร่ จะขอปิดกระทู้เลยนะครับแล้วจะได้ไปคนล่ะ3องค์นะครับ ซึ่งพระผงจักรพรรดิที่แจกในรอบนี้ จะเป็นพิมม์เปิดโลกนะครับ

ซึ่งการแจกครั้งนี้ จะมีบทสวดให้ด้วย
    เพื่อความสะดวกแก่ผู้นำไปน้อมนำปฎิบัติเข้าหาตัวเพื่อประโยชน์
    และมีรูปหลวงปู่ดู่เพื่อเป็นอนุสสติเพื่อการภาวนาด้วย

ส่ง ซองกันกระแทก (เท่านั้น) ขนาดใดก็ได้ พร้อมติดแสตมป์ มูลค่า 20 บาทจ่าหน้าซอง ข้างในก็สอดซองกันกระแทกไว้อีกซองจ่าหน้าซองส่งกลับถึงตนเอง

แล้วส่งมายังที่อยู่ดังที่แสดงข้างล่างนี้

นาย เศวตชัย โอฤทธิ์
    171/220 ซ.พิมาณเทพ2 ถ.ประชาสโมสร ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000​

ทั้งนี้

ขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงเงื่อนไขใดๆภายหลังหากมีปัญหา

และระยะเวลาในการรอรับพระตั้งแต่ส่งซองมาไม่เกินภายในสิ้นเดือนพฤษภาคม​

หากเลยสิ้นเดือนพฤษภาคมไปแล้วยังไม่ได้รับพระจึงติดต่อเข้ามา ทาง pm​

หรือ ในกระทู้นี้เพื่อดำเนินการต่อไป และกติกาที่กำหนดมาทั้งหมดนี้​

ก็เพื่อประโยชน์ของผู้รับทุกๆท่านและง่ายต่อการดำเนินการของผู้จัดส่ง​

จึงขอให้อ่านเนื้อหาในกระทู้นี้ด้วยความละเอียดก่อนดำเนินการ​

ธรรมรักษาครับขอให้ผู้รับพระทุกๆท่านน้อมนำไป

เพื่อเป็นประโยชน์สืบไปสมดังปณิธานครูบาอาจารย์

และเพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง,ครอบครัวและภพภูมิทั้งหลาย

(f) (f) (f) ​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 เมษายน 2007
  2. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ขออนุโมทนาสาธุครับ
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ 1องค์ครับ
    แล้วจะส่งซองไปครับผม

3. putipongb

putipongb เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ คุณจ๋องแจ๋งผู้ใจบุญแจกอีกแล้ว รอบก่อนผมได้ไปแล้ว ไม่โลภครับให้เพื่อนคนที่ยังไม่มีบ้าง อนุโมทนาบุญอีกทีครับ

4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    โมทนาครับ สาธุ

ผมว่า ถ้าพิมพ์ลำดับที่ในการขอรับพระหลวงปู่ดู่ จะเป็นการช่วยคนแจกแล้วก็ได้บุญด้วยนะครับ คนมาทีหลังจะได้รู้ว่าเหลือพระที่จะแจกกี่องค์นะครับ ช่วยคนแจกพระหน่อยนะครับ โชคดีทุกคนนะครับ

(f) ​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2007
  5. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005
    ขอรับด้วยคนครับ น้องจ๋องแจ๋ง

แล้วจะส่งซองไปให้ครับ

อนุโมทนาสาธุ ^^

6. Dhamma001

Dhamma001 Active Member

ผมขอรับด้วยคนครับ แล้วจะรีบส่งซองไปครับ
    ลำดับที่3นะครับ
    ด.ช.อานันท์ โกมลวิวัฒน์
    290 ถ.ท่าเมือง ต.เขานิเวศน์ อ.เมือง จ.ระนอง 85000
    อนุโมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2007
  7. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

NO.4 [​IMG] สาธุ ขอรับ ขอรับ ต่อบุญนำไปแจกครับ

8. อักษรชนนี

อักษรชนนี เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนา และขอรับพระด้วยครับ ขอบพระคุณครับ (ลำดับที่ 5)

9. KOSOL THAMPREE

KOSOL THAMPREE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยคนครับ จะรีบส่งซองไปให้ และขอโมทนาด้วยครับ

โกศล

10. KOSOL THAMPREE

KOSOL THAMPREE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพระด้วยครับ จะรีบส่งซองมาให้ และขอโมทนาด้วย

โกศล

11. xkit50

xkit50 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2006
    ขอรับพระด้วยครับ จะรีบส่งซองไปตามที่ระบุไว้ครับ
    และขอโมทนากุศลครั้งนี้ด้วย

กฤตบุญ
    <!-- / message -->

12. teerachaik

teerachaik เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับ 9
    ผมขอรับด้วยคนครับ แล้วจะรีบส่งซองไปครับ
    อนุโมทนา

13. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนากับน้องโอด้วยนะค๊าบบบบบ
    ว่าแต่พี่ลืมบทสวดไว้หลังรถพี่ต่ออ่ะ -"-

14. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่ 10
    ขออนุโมทนาสาธุครับ
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ครับ
    แล้วจะส่งซองไปครับผม

15. chut-1

chut-1 Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่ 12
    ขอรับด้วยคนครับ จะรีบส่งซองไปให้ และขออนุโมทนาด้วยครับ

ฉัตร

16. vunna

vunna เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่ 13
    ขออนุโมทนาสาธุค่ะ
    ขอรับพระผงจักรพรรดิ์ค่ะ
    แล้วจะส่งซองไปค่ะ

17. chul-1

chul-1 Active Member

ลำดับที่ 15
    ขอรับด้วยคนครับ จะรีบส่งซองไปให้ และขออนุโมทนาด้วยครับ

18. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เอาโปสเตอร์มาแบ่งกานนน...

19. autt-1

autt-1 สมาชิก

ลำดับที่ 16
    ขอรับด้วยคนครับ
    จะส่งซองไปให้
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

20. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเสนอแนะครับ ตั้งกระทู้คราวหน้า อยากให้รวมใส่กระทู้เดียวกัน ...

ปิดกระทู้ตอนพระหมด
    เปิดกระทู้ตอนมีพระแจกอีกครั้ง..แบบนี้จะทำให้กระทู้ยาวเหยียดดี และดูไม่รกครับ