999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พนมมาลัย

พนมมาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

ในเรื่องของการปลุกเสกนั้นเราไม่อาจจะไปกำหนดว่าจะนานเท่าไรได้นั้นเป็นสิ่งที่หลวงปู่ท่านรู้ได้ด้วยองค์ท่านเองอาจจะแค่1-2นาทีหรือเป็นชั่วโมงนั้นเราไม่สามารถคาดคะเนได้ ตามแต่ครูบาอาจารย์ท่านจะเมตตา ในบางรุ่นท่านเสกแค่1-2นาทีเองแต่มีประสพการมากมาย เพราะฉะนั้นจึงขอให้ทุกท่านไม่ต้องกังวลในเรื่องของเวลาที่หลวงปู่ท่านเมตตาเสกให้ ขอให้มีความศรัทธาและเชื่อมั่นในครูบาอาจารย์และมีศีล5ไม่กินเหล้า เบียร์ ไม่ผิดลูกเมีย ไม่บ่นเหนื่อย ยากลำบากขี้เกลียจ ตามที่หลวงปู่ท่านเมตตาสั่งสอนก็พอ ทุกครั้งที่ท่านปลุกเสกของท่านทำให้ดีที่สุดทุกครับดั่งคำที่ท่านพูดบอกเสมอว่า"ถ้าของที่หลวงปู่ทำให้แล้วไม่ดีขอให้หลวงปู่ตายวันละ100ครั้ง" ในส่วนของการเสกไม่ว่าจะเสกครั้งเดียวหรือหลายๆครั้งนั้นเหมือนกันหมดไม่ต่างกันเพราะครูบาอาจารย์ท่านเมตตาทำให้อย่างที่สุดทุกครั้งครับ ดั่งตัวอย่างถ้าเป็นวัตถุมงคลที่ทางสุสานทุ่งมนหรือหลวงปู่สั่งให้จัดทำจะทำพิธีเเค่ครั้งเดียวเองเพราะไม่อยากให้หลวงปู่ท่านต้องเหนื่อยมากครับ จึงขอให้ทุกท่านสบายใจได้ครับว่าท่านจะได้ของที่ดีที่หลวงปู่ท่านเมตตาทำให้พวกเราได้ไว้เป็นมงคลสูงสุดและไว้คุ้มครองตัวท่านครับ

2. tum_pyu

tum_pyu เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    จบรุ่นฉลองมงคล93 ถ้าจะมีหลายภาค:cool::cool::cool: :cool::cool::cool:
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=D76hMCBkDZo"]YouTube - หลวงปู่หงษ์ รุ่นฉลองมงคล93 ภาค3[/ame]

3. kantona

kantona เป็นที่รู้จักกันดี

พระบูชารุ่นฉลองมงคล 93

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้เดินทางไปกราบหลวงปู่ที่สุสานทุ่งมน จึงได้ติดต่อขอนิมนต์พระบูชาหลวงปู่หงษ์ รุ่น ฉลองมงคล 93 กลับมาบ้านด้วย
    ยิ่งมองยิ่งซึ้งเหมือนหลวงปู่มากจริงๆ ครับ ขอยกนิ้วให้กับทีมงานผู้สรรค์สร้างผลงานชุดนี้จริงๆ

4. kanyaw

kanyaw เป็นที่รู้จักกันดี

นึกไม่ออกจริงๆครับว่าถ้าปิดทองทั้งองค์จะงามขนาดไหน

5. kantona

จริงๆ แล้วผมมีพระบูชาของหลวงปู่หลายรุ่นอยู่แล้ว จะว่าไปก็เปรียบเสมือนแฟนพันธ์แท้ของวัตถุมงคลหลวงปู่คนหนึ่ง แต่เมื่อเห็นรูปแบบพระบูชารุ่นนี้ก็อดใจไม่ไหวที่จะต้องจับจองเป็นเจ้าของกับเค้าซักองค์ โดยทางทีมงานผู้สร้างบางคนก็มีความสนิทสนมกันดีในฐานะลูกศิษย์หลวงปู่เหมือนกัน ผมจึงถือวิสาสะขออนุญาตอุดของมงคลใต้ฐานพระที่ผมจองไว้ด้วยตนเองที่สุสานทุ่งมน ซึ่งนอกจากของมงคลต่างๆ ที่ทีมผู้สร้างจัดเตรียมไว้ให้แล้วผมอุดอะไรเพิ่มเข้าไปบ้าง ขอนำมาให้ชมครับ
    ใต้ฐานที่อุดเรียบร้อยแล้ว
    อย่างแรกที่เป็นหัวใจซึ่งผมมีอยู่แค่ชุดเดียวก็ได้นำมาอุดใต้ฐานพระบูชารุ่นนี้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ได้แก่
    - พระไม้สะพานร้อยปีรุ่นแรก องค์ต้นแบบ
    - ตะกรุดชุด 12 ดอกเนื้อเงิน หลวงปู่เมตตาจารให้เมื่อประมาณปี 47-48
    - ตะกรุดโทนเนื้อเงิน ยาว 4 นิ้ว หลวงปู่จารและเสกให้เมื่อวันเสาร์ 5 (20 มี.ค.53) หลวงพี่ตอกโค๊ตชุดที่ใช้ตอกพระชุดไม้สะพานรุ่น 2 กำกับไว้ให้ด้วยครับ
    - เม็ดชานหมาก
    - เม็ดผงวิเศษ
    หัวใจอย่างต่อมาที่นำมาอุดคือ เกศาหลวงปู่หงษ์ จีวรและตะกรุดชุดครูบาสร้อย ซึ่งท่านเป็นสหธรรมิกที่มีความสนิทกับหลวงปู่หงษ์
    ต่อมาคือจีวรของหลวงปู่ ซึ่งผมได้นำจีวรใหม่ไปขอแลกมาเมื่อประมาณปี 48 และตัดแบ่งให้พรรคพวกไปพอสมควร
    ต่อมาคือชานหมาก ซึ่งเมื่อก่อนหากไปกราบหลวงปู่ครั้งใด ของที่ได้นำกลับมาด้วยทุกครั้งคือชานหมากของหลวงปู่
    สุดท้ายคือก้อนผงวิเศษที่เหลือจากการอุดพระจอมขวัญที่แห้งแข็ง ผมนำมาอุดไว้ 3 ก้อน และบรรจุไว้ในองค์หลวงปู่อีก 1 ก้อน ทำให้สามารถเขย่าดังได้เหมือนบรรจุกริ่ง

6. kantona

ในช่วงเช้าวันเสาร์หลังจากที่หลวงปู่ท่านทำวัตรและฉันเช้าเรียบร้อยแล้ว หลวงปู่ได้เมตตาเสกให้อีกครั้ง

หลังจากปลุกเสกให้เรียบร้อยแล้ว หลวงปู่ได้เมตตาสั่งสอนด้วยความรักและเมตตาต่อลูกศิษย์เช่นทุกครั้ง

หลังจากกราบลาหลวงปู่เพื่อเดินทางกลับกรุงเทพได้ถือโอกาสแวะกราบหลวงปู่ผาด วัดบ้านกรวดโดยถือโอกาสขอเมตตาหลวงปู่ผาดปลุกเสกให้อีกครั้ง ซึ่งหลวงปู่ผาดท่านเมตตาเสกให้เป็นเวลานานพร้อมทั้งพรมน้ำมนต์ให้อีกด้วย

7. kantona

โดยรวมแล้วต้องขอบอกว่าพระบูชารุ่นนี้สวยสมใจจริงๆ ครับ จนไม่น่าเชื่อว่านี้คือทีมจัดสร้างเฉพาะกิจที่ทำเพื่อเป็นการบูชาครู หากเกาะกลุ่มกันเหนียวแน่นต่อไป ประสบการณ์และความชำนาญในการสร้างสรรค์วัตถุมงคลของท่านเหล่านี้จะสามารถทำประโยชน์ให้ครูบาอาจารย์ได้อีกมากมาย และสนองตอบความต้องการของเหล่าลูกศิษย์ได้เป็นอย่างดี
    และขอยินดีด้วยกับผู้ที่จองไว้แล้วทุกๆ ท่าน
    หากท่านใดยังไม่ได้เป็นเจ้าของ ทราบว่าขณะนี้ยังพอมีคงเหลืออีกเพียงเล็กน้อย ซึ่งหากล่วงเลยจากพระชุดนี้แล้ว ยังมองไม่เห็นว่าจะมีผู้สร้างท่านใดที่มีความมุ่งมั่นตั้งใจทำวัตถุมงคลเพื่อสืบสานให้เป็นมรดกตกสู่รุ่นลูกรุ่นหลานสืบต่อไป

8. BROSNAN

BROSNAN เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2006
    สุดยอดเลยครับคุณ kantona เมื่อบรรจุใต้ฐานองค์นี้น่าจะมีราคาตอนนี้ไม่ต่ำกว่า 40000 แล้วนะครับใส่แต่ของดีๆหายากๆทั้งนั้น สุดๆจริงๆ ผมเองไม่ได้ถือว่าเป็นวิสาสะอะไรหรอกครับเพราะได้ปรึกษาพูดคุยกันมาแต่แรก อาจจะมีการเพิ่มขั้นตอนการทำงานบ้างก็ไม่เป็นไร โดยปกติอะไรที่ไม่เหลือบ่ากว่าแรง ถ้าเป็นในกลุ่มลูกศิษย์ของหลวงปู่แล้ว ผมทำให้ได้ครับ เห็นแล้วก็รู้สึกดีใจแทนทีมงานที่หลายๆท่านชอบ รัก และ ถูกอกถูกใจพระรูปหล่อรุ่นนี้ เพราะทางทีมงานสร้างอย่างตั้งใจ ถึงแม้ว่าจะไม่PERFECT 100% โดยเฉพาะส่วนตัวก็ไม่เคยสร้างพระบูชากับเขาเลย แต่ถือได้ว่ามีสหายธรรมมากกว่าที่ช่วยๆกันจนงานครั้งนี้สำเร็จลงได้ด้วยดี เคยเรียนถามหลวงปู่อยู่หลายครั้งเนื่องจากในตอนแรกมีความหนักอกหนักใจเอาเรื่องอยู่พอสมควร ในการทำวัตถุมงคลรุ่น ฉลองมงคล๙๓ รุ่นนี้ เนื่องจากในชุดนี้มีอยู่หลายรายการพอสมควร ถึงเข้าขั้นมึนไปหลายวันเลยสำหรับมือใหม่ แต่หลวงปู่ก็ให้คำแนะนำด้วยดีมาโดยตลอด หลายครั้งที่หลวงปู่กล่าวว่า หากติดขัดอะไรก็จุดธูปบอกกล่าวครูบาอาจารย์ และ หลวงปู่ เมื่อนั้นเทวดาจะดลบันดาลให้คนมาช่วยจนงานสำเร็จ เรื่องนี้ขอย้ำว่ามีอยู่จริง และเป็นเรื่องจริงครับ
    หากว่าใครได้มีโอกาสมาทำในจุดนี้ ก็จะเข้าใจและทราบเองว่าเป็นอย่างไร หลวงปู่หงษ์เองเป็นพระแท้ น่าเลื่อมใส กราบได้อย่างสนิทใจ หรือจะกล่าวได้ว่าในทศวรรษนี้จะหาพระแท้ พระดี เช่นนี้ได้อยากขึ้นทุกที

อย่างไรก็ตามวัตถุมงคลชุดนี้จะทยอยแจกจ่ายแก่ผู้สั่งจองทั้งหมดภายในกลางเดือนหน้า สำหรับพระบูชา 12 นิ้ว ท่านใดจะรับก็ติดต่อประสานงานมายังทีมงานก่อนนะครับ ช่วยๆกันใครไปรับเองได้ก็จะดีมาก เนื่องจากทางทีมงานต้องหาทางนำพระกลับมายังกรุงเทพเพื่อแจกจ่ายแก่ผู้สั่งจอง เรียนตามตรงครับ สำหรับพระรูปหล่อ12 นิ้ว ชุดนี้ตั้งใจทำไว้ให้กลุ่มลูกศิษย์ที่นับถือหลวงปู่จริงๆ ได้บูชาอย่างสนิทใจเพราะทางทีมงานใส่ชนวนลงไปในเบ้าหลอมรวมแล้วมากกว่า 600ชนิด (ใส่จริงๆครับ) หลังจากนี้ถ้าว่างจะหาเวลาพิมพ์ชนวนทั้งหมดให้และแจกจ่ายไปยังผู้ที่ครอบครองพระรุ่นนี้

ส่วนชนวนที่เป็นผงทั้งหมดที่บรรจุ มากกว่า 3000 ชนิด ตอนนี้ยังไม่ว่างพิมพ์ให้เลยครับ แต่ก็สัญญาว่าจะทำให้ (โดยได้รับความอนุเคราะห์จากท่านผู้สั่งจองท่านหนึ่งสัญญาว่าจะจัดทำให้ ก็ขอขอบพระคุณอย่างสูงล่วงหน้าครับ)
    หากว่าถ้ามีโอกาสในครั้งต่อไป หรือ ได้รับภารกิจใหม่ หรือ ได้รับความไว้วางใจ หรือ ได้รับอนุญาต ก็ยินดีปวาณาตัวทำให้หลวงปู่หงษ์ ครับ เชื่อว่าในชั่วโมงนี้ ชนวนที่สะสมเอาไว้ไม่ว่า ชนวนโลหะ และ ที่เป็นผงต่างๆ จะมีประโยชน์มากในอนาคต

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      147.4 KB
      เปิดดู:
      127
  9. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาครับ ปลื้มใจจริงๆ

10. ejob

ejob เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    ยินดีด้วยกับผู้ที่ได้ครอบครองพระบูชารุ่นนี้ครับ
    สุดยอดความเหมือนและสุดยอดมวลสาร
    พยามหาปัจจัยแล้วแต่บุญไม่ถึงจริงๆ :'(
    ท่านใดมีบุญวาสนาพอมีโอกาศรีบๆจับจองไว้นะครับ

พลาดแล้วจะต้องมาเสียดายทีหลัง :cool:

11. Ongard

Ongard เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะได้เกษาหลวงปู่ เอาไว้บูชาและเลื่ยมไว้กับเหรียญหลวงปู่ ท่านผู้สร้างพอจะแบ่งให้บูชาได้ไหมครับ อยากจะเลี่ยมไว้กับเหรียญหลวงปู่ครับ เพราะว่าเหรียญสวยมาก เหมือนหลวงปู่มาก ๆ ด้วย จะได้เป็นมงคลกับตัวเองด้วยครับ ถ้าได้จักขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ได้จองเหรียญนวะหน้าเงินไว้สองเหรียญครับ อยากได้มาใส่ไว้กับเหรียญจริง ๆ

12. BROSNAN

ขออภัยด้วยครับ คุณ ongard ทางผู้จัดสร้างเอง เกษาหลวงปู่ที่สะสมเอาไว้ ได้บรรจุลงในพระกริ่งพระเจ้าห้าพระองค์ 299 องค์ พระรูปหล่อหลวงปู่หงษ์ 12 นิ้ว 59 องค์ ไปจนหมดสต๊อคเลยทีเดียว เรียกได้ว่าเทหมดหน้าตักเลยก็ว่าได้ โดยส่วนใหญ่หากผมมี ผมจะแบ่งให้ แต่จะเป็นในส่วนของงานบุญทำให้ทุกๆคนเท่าเทียมกันเสียมากกว่า

ขออภัยอีกครั้งครับ

13. thelaw

thelaw เป็นที่รู้จักกันดี

.......หากเบื่อก็บอกนะพี่......สมกับชื่อจริงๆ.....องค์นี้พิเศษจริงๆ....ผมว่าองค์ที่ถวายหลวงปู่ก็สุดยอดนะครับ.....ลองดูใต้นะครับ.....องค์นี้อยู่ที่สุสานครับ

14. Ongard

ขอบพระคุณครับผมที่แจ้งให้ทราบ ผมก็จะภาวนาขอให้หลวงปู่ได้เมตตาเพื่อวันหนึ่งอาจจะได้รับเกศาอันเป็นมงคลของหลวงปู่มาบูชาครับ ขอบพระคุณมากครับผม

15. Ongard

และก็ขอให้หลวงปู่หายจากอาพาธด้วยครับ

16. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Ongard ครับ ถ้าอยากได้เกษาของหลวงปู่จริงๆ ลองหา
    คฑาพรหมเรียกทรัพย์ ด้ามเนื้อไม้แก่นมะขาม 100ปี สร้าง 20 ด้าม หรือ ด้ามไม้พยุง สร้าง 300 ด้าม ที่ออกพร้อมพระจอมขวัญบรมครู ก็ได้นะครับ หลานของหลวงปู่บอกว่าแต่ละด้ามบรรจุเกษา ของหลวงปู่ด้วยครับ ประมาณ 50 เส้น/ด้าม ครับ ถ้าเป็นด้ามไม้พยุง ค่าบูชาประมาณ 2000 บาท ครับ ลองติดต่อดูที่สุสานทุ่งมน ( 0810751810 คุณเสกสรร<!-- google_ad_section_end --> ) หรือศูนย์รับจองพระจอมขวัญที่กรุงเทพดูนะครับ

นะเมติ นะเมติ นะเมติ

<TABLE class=tborder id=post4096783 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] 30-11-2010, 10:00 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#1632 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kanyaw<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4096783", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: ข้างถนน บนเงาจันทร์
    พลังการให้คะแนน: 22 [​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4096783 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->เอาออกมาชมกันบ้างครับ คฑาพรหมเรียกทรัพย์ ด้ามเนื้อไม้แก่นมะขาม 100ปี สร้าง 20 ด้าม และด้ามไม้พยุง สร้าง 300 ด้าม ที่ออกพร้อมพระจอมขวัญบรมครู
    แก่นไม้มะขาม ซึ่งปกตินั้นไม้มะขามจะไม่มีแก่น แต่จะมีเพียง หนึ่งในล้านต้น หรือมากกว่านั้น และ อย่างน้อยหนึ่งในล้านต้นนั้น จะต้องมีอายุไม่น้อยกว่า 100 ปี ขึ้นไป จึงจะมีแก่น ซึ่งเป็นสิ่งที่หายากมาก ต้นมะขามโดยทั่วไปแล้ว ไม่ว่าลำต้น กิ่งก้านจะต้องไม่มีแก่นในตรงกลาง แต่หากว่าในต้นมะขามหนึ่งล้านต้น หรือมากกว่านั้นอาจจะมีสักต้นหนึ่งที่ลำต้น และกิ่งก้านมีแก่นใน ซึ่งเขาเรียกกันว่า “แก่นมะขาม” บูรพาจารย์ท่านจัดให้อยู่ในจำพวกของทนสิทธิ์ชนิดหนึ่ง เป็นของดีวิเศษในตัวเองที่หาได้ยากยิ่ง

อานุภาพของแก่นมะขามและ คดนั้นเด่นดีในทางมหาอำนาจ ข่มศัตรู ข่มบริวาร คงกระพันเป็นเลิศ แคล้วคลาด โชคลาภ กันภัยอันตรายได้รอบตัว<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2010
  17. NunnJaa

NunnJaa Active Member

14 พฤษภาคม 2008
    อยากได้พระจอมขวัญเนื้อนวะฤทธิ์ครอบทองคำ ครับ พี่ๆ ท่านใดใจดีพอแบ่งไว้ให้บูชาบ้างครับ ของคุณครับ

18. mumanu

mumanu เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    พระจอมขวัญบรมครู

ที่สุสานยังมีให้บูชาอยู่ครับ พระจอมขวัญ เนื้อนวฤทธ์ครอบทอง เททองในพิธี 8000บาท ครอบเงิน4000ครับ แต่เหลือใม่ค่อยเยอะแล้ว โทรถามใด้ 081 0751810 อริยมุนี

19. Ongard

ขอบพระคุณทุกท่านนะครับ ที่ให้ข้อมูล

20. BROSNAN

เหรียญเสมาลงยา รุ่น ฉลองมงคล ๙๓

1 เหรียญเสมาเงินลงยา 3 สี พื้นแดง จัดสร้าง 93 เหรียญ

ขนาดไฟล์:
      431.4 KB
      เปิดดู:
      394
      ขนาดไฟล์:
      554 KB
      เปิดดู:
      227
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้