999 ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ 999

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ดู๋ดี๋, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. BROSNAN

BROSNAN เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2006
    คืนนี้ดึกมากแล้ว ราตรีสวัสดิ์ พรุ่งนี้ ผมและทีมงาน ต้องเดินหน้าต่อ เพื่อทำการอุดใต้ฐานพระบูชาทั้งหมด ให้แล้วเสร็จ

นิดนึงครับ สำหรับท่านใดที่ยังคงลังเลในการจอง รีบตัดสินใจด่วนครับ ทางทีมงานมีความจำเป็นต้องปรับราคาการสั่งจอง สำหรับ พระบางเนื้อ เนื่องจาก ขณะนี้ประสพภาวะต้นทุนการทำวัตถุมงคลรุ่นนี้ ขยับสูงขึ้นอย่างมาก โดยเฉพาะราคาของทองคำ เงิน และ ทองแดง ซึ่งเป็นชนวนหลักในการทำพระรุ่นนี้ อีกประการหนึ่ง ราคาที่ตั้งเอาไว้นั้น ผมได้คำนวณต้นทุนทั้งหมด ณ เดือน พฤษภาคม แต่ปัจจุบันค่าใช้จ่ายในทุกๆด้าน สูงขึ้นอย่างมากครับ และก็ขอเรียนตามตรงว่า ราคาวัตถุมงคลรุ่นนี้ ถือได้ว่าราคาไม่สูงมากนัก โดยเฉพาะอย่างยิ่งพระชุดกรรมการ (ทำเพื่อต้องการรวมเหล่าลูกศิษย์หลวงปู่ทั้งหลายมาร่วมลงขันกันเพื่อเป็นทุนเริ่มต้น) และก็เรียนตามตรงครับ ส่วนต่างก็ไม่ได้มากมายอะไรถ้าเทียบจำนวนวัตถุมงคลทั้งหมดที่มอบให้ และ หลายท่านก็โทรมาถามว่าทำไมพี่ถึงให้มากเช่นนี้ และ ทำไมราคาถูกจัง แล้วพี่จะมีเงินส่วนต่างหรือ ???? ก็คงต้องบอกว่าขอบพระคุณมากๆ ครับที่เป็นห่วง

ส่วนของ พระบูชาขนาด 12 นิ้ว และ พระบูชา ขนาด 3 นิ้ว ซึ่งต้องขอเรียนให้ทราบในที่นี้ครับว่า คุ้มมากครับ สำหรับชนวนมวลสาร และ ของดีๆที่อุดใต้ฐานพระทั้งหมด ในราคาที่ช่วยๆกัน ในหมู่ลูกศิษย์ที่อยากจะให้ของดี ของหายากไว้บูชากัน และ เป็นตำนานอีกบทหนึ่ง

ถ้าจะเทียบดูแล้ว ผู้จัดสร้างบางท่าน ตั้งราคาพระขนาด 9 นิ้ว 15000 ก็มี 20000 ก็เห็น ส่วน พระบูชาขนาด 3 นิ้ว ต้องมี 2500-3000 บาท เหตุที่ทางทีมงานตั้งราคาในราคาที่เอื้อมถึง เนื่องจากไม่ได้ผ่านศูนย์จอง หรือ ร้านพระเครื่องใดๆ จึงทำให้สามารถทำราคาได้ที่ไม่สูงมากนัก

ส่วนทางทีมงานจะปรับราคาเมื่อใด - เป็นเท่าไร จะรีบแจ้งให้ทราบโดยด่วน แต่ถ้าท้ายที่สุดแล้ว ก็คงจะต้องทำตามจำนวนการสั่งจอง สำหรับเนื้อท๊อปๆ บางเนื้อ แต่ผมเองก็เสียดายแบบ และ เสียดายบล๊อคอยู่ดี เพราะอดทนทำมานานหลายเดือน แต่ยังไงก็แล้วแต่ก็ถือว่าธรรมะจัดสรรครับ แล้วผมเองก็ขอขอบคุณหลายท่านนะครับ ที่หยิบยื่นไมตรีดีๆมาให้ แต่ผมและทีมงาน ต้องการที่จะทำงาน โดยใช้แรงศรัทธาของลูกศิษย์หลวงปู่มากกว่า เพราะผมเชื่อว่า ถึงแม้ว่าวันนี้ ความตั้งใจและ ความทุ่มเท ทั้งหมดที่ให้ อาจจะยังได้ผลลัพธ์ที่ไม่ได้เต็มที่ แต่อนาคต ผมว่า ความสามัคคี ของเหล่าบรรดาลูกศิษย์ชองหลวงปู่คงจะมีมากขึ้นหลายเท่าทวีคูณ และ หลวงปู่ยังคงต้องการผู้เสียสละ และ คนดีๆ อีกมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. tum_pyu

tum_pyu เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2010
    :cool:ต้องขอบคุณ BROSNAN มาโพส ตอนเกือบตี3 ขอบคุณจากใจครับ

มาดูผลงานของทีมงานฉลองมงคล93 ใน132วัน ของการรอคอย

หล่อตัดชิด เหมือนรูปนี้มาก มองโดยรวม ช่างแกะออกมาได้เหมือนจริงๆ ดูหลวงปู่มีชีวิต ใบหน้าอิ่ม ลักษณะการยิ้มต้องบอกว่า มีเมตตา มองดูลูกศิษย์ด้วยความเอ็นดู แต่แฝงไปด้วยความน่าเกรงขาม น่ายำเกรง
    ใบหูยาว และนั่งจับเข่าทั้งสองข้าง เอียงศีรษะนิดๆ เป็นเอกลักษณะของหลวงปู่ และมีไฝที่หัวไหล่ขวา ถ้าขาดลักษณะตามที่กล่าวมาข้างต้น ต้องบอกว่า
    ตกม้าตาย และถ้าทำออกมาไม่เหมือน ตกม้าตายเหมือนกัน
    ลองไปหาดูเหรียญห่วงเชื่อม หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จะมีลักษณะที่คล้ายกันมาก มีเมตตา แต่ดูน่ายำเกรง

ปั้มตัวเหรียญออกมา มองโดยรวมของเหรียญ ต้องบอกว่า คม ชัด ลึก ความคมชัด ถ้าเปรียบได้กับทีวี ที่มีขณะนี้ ทีมีความคมชัดระดับ full hd แต่เหรียญนี้ ต้องบอกว่าระดับ 3D:cool:
    ลายรอบเหรียญ ศิลปะของเขมร 100% ลองดูรูปศิลปะ เขมรด้านล่าง เหรียญมีความลึกของลวดลาย เหมือนเป็นเกล็ด ออกมาในแต่ละลวดลาย ลองดูในแต่ละมุม และลวดลายที่อยู่บนเหรียญ ชัดทุกเส้น ไม่มีเบลอ ในแต่ละลวดลาย และมีความคมของเหรียญ สักเกตุตรงลักษณะรูปคลื่น ใต้จุดไข่ปลา คมมากจะบาดมือไหมครับ :cool::cool::cool:
    ตัวหน้ากาล เหมือนมาก ดุดันมากๆๆๆ ไม่ดูเหมือนแมว ลองดู2รูปเทียบกัน และเป็นจุดที่ รายละเอียดของลวดลายมากเหลือเกิน แต่ก็ผ่านไปได้ ตัวหน้ากาล รายละเอียดครบทุกอณู เยี่ยม

มาดูราคาจองชุด กรรมการใหญ่
    ชุดกรรมการอุปถัมป์ใหญ่ สร้าง ๕๓ ชุดๆละ ๑๐,๐๐๐

- เหรียญเงินลงยาหน้ากากทองคำ(ลงยาพิเศษ-หูตัน)= ๑
    - เหรียญเงินลงยา(ลงยาพิเศษ-หูตัน) = ๑
    - เหรียญนวโลหะหน้ากากเงิน(หูตัน )= ๑
    - เหรียญนวโลหะหลังเรียบ(หูตัน) = ๑
    - เหรียญกะไหล่ทอง(ลงยาเขียว-หูตัน) = ๑
    - เหรียญอัลปาก้าหน้ากากนวะ(หูตัน) = ๑
    - เหรียญอัลปาก้าหน้ากากฝาบาตร(หูตัน) = ๑
    - เหรียญอัลปาก้า = ๒
    - เหรียญทองแดง = ๘
    - ล๊อคเกต ฉลองมงคล ๙๓ = ๑
    - หล่อปั๊มชิด หลวงปู่หงษ์ ๓ชิ้น(ฝาบาตร-อัลปาก้า-ทองแดง) = ๑ ชุด
    - พระผงรูปไข่กองทุนดูแลสุขภาพ(ตะกรุดเงิน๑+ตะกรุดทองแดง๒) = ๓

ทั้งหมด 21ชิ้น ผมตัดพระผงรูปไข่กองทุนดูแลสุขภาพ3องค์ ออก ราคาจอง10,000บาท /21เหรียญ=ราคาตกเหรียญละ 476บาท ถูกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

****มีทีไหนเขาทำกัน ถ้าเทียบงานลักษณะนี้ กับราคาแบบนี้ *****
    โดยเฉพาะเงินลงยาหน้ากากทองคำ ใช้ทอง 96.5% ไม่ใช่ ทอง90%นะครับ ราคาทอง ณ13/11/53 ราคาทองคำแท่ง 19400บาท แค่เฉพาะหน้ากากทองก็ต้องมีอย่างน้อย 1000บาทขึ้นไปแล้ว +ลงยา(ร้อน)เลือกโรงงานที่ลงยาสวยที่สุด+โลหะเงิน คุ้มไหมครับ ลองไปคำนวณดู

รายการแยกบูชา
    พระยอดขุนพล 3 นิ้ว จัดสร้าง 108 องค์ ยังมียอดคงเหลือจองได้เรื่อยๆครับ

หล่อตัดชิด 3 องค์ (อัลปาก้า-ทองแดง-ฝาบาตร) จัดสร้าง 500 ชุด ทำบุญชุดละ 350 บาท

ล๊อคเกต จัดสร้าง 93 ชิ้น (หมดแล้วครับ)

เหรียญเสมาเงินลงยาหน้ากากทองคำ จัดสร้าง 40 เหรียญ ทำบุญ 5000 บาท

เหรียญเสมานวะหน้ากากทองคำ จัดสร้าง 40 เหรียญ ทำบุญ 4000 บาท

เหรียญเสมาเงินลงยา จัดสร้าง 93 เหรียญ ทำบุญ 1900 บาท

เหรียญเสมานวะหน้ากากเงินลงยา จัดสร้าง 300 เหรียญ ทำบุญ 800 บาท

เหรียญเสมานวะโลหะ จัดสร้าง 500 เหรียญ ทำบุญ 500 บาท

เหรียญเสมาอัลปาก้า จัดสร้าง 1000 เหรียญ ทำบุญ 300 บาท

เหรียญเสมาทองแดง จัดสร้าง 3000 เหรียญ ทำบุญ 200 บาท

สนใจรายการใดโทรสอบถามได้ครับ 087-8374617 085-9026886 087-0267111

รายได้จากการเช่าบูชาในครั้งนี้ ถวายหลวงปู่หงษ์เพื่อจัดซื้อที่ดินสร้างปราสาทพระเจ้าห้าพระองค์

สรุป ผมดูแล้วไม่มีเหตุผลไหนเลย ที่จะไม่จองเหรียญฉลองมงคล 93 ถ้ามีกำลังทรัพย์เพียงพอ เพราะราคาถูกสุด ของเหรียญรุ่นนี้ แค่200บาท เพราะทั้งพุทธศิลป์ที่สวยงาม ลองไปเทียบดูเหรียญของหลวงปู่ที่เคยสร้างมา ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน และอานุภาพของวัตถุมงคลของหลวงปู่หงษ์ ทีผ่านการเสก โด่งดังไปถึงต่างประเทศ ขนาดหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ยังกล่าวชมหลวงปู่ว่า เป็นช้างเผือกอยู่ในป่า และลองสังเกตุดู ลักษณะและประวัติของหลวงปู่ทิม คล้ายๆกับหลวงปู่หงษ์ พรหมปัญโญ มาก

ทั้งหมดนี้ ลองไปวิเคราะห์และพิจารณากันดูนะครับ และคุณจะได้คำตอบ ที่ตอบคำถามในใจคุณได้เป็นอย่างดี
    และที่สำคัญ ผมได้เห็นเหรียญนี้ตั้งแต่วันแรก ใน132วันที่ผ่านมา และผมก็จองเนื้อทองคำเป็นคนแรก และต่อไปอนาคต ให้ดูเหรียญรุ่นนี้ไว้ดีๆๆ
    ผมเลือกของขวัญให้ลูกผม ไม่ผิดหวังจริงๆๆ และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่จองไว้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2010
  3. เทพมานุษย์

เทพมานุษย์ สมาชิก

12 พฤศจิกายน 2010
    พระกริ่งพระเจ้าห้าพระองค์

ผมมีพระกริ่งพระเจ้า5พระองค์ 2องค์ หลวงปู่จาร ท่านใดสนใจโทร 082-36499970

4. พนมมาลัย

พนมมาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

โหท่านเทพมานุษย์มีพระกรี่งพระเจ้าห้าพระองค์ตั้ง2องค์แถมหลวงปู่จารที่ก้นอีกด้วยไม่เห็นเคยเล่าให้ฟังเลยนะครับ แอบไปถวายให้หลวงปู่จารตั้งแต่เมื่อไรไม่เคยกระซิบบอกกันบ้างเลยจะได้พ้วงของผมไปอีกองค์555+ เพราะว่าเดี๋ยวนี้หลวงปู่ท่านไม่จารวัตถุมงคลให้แล้วครับเพราะว่าถ้าท่านจารท่านจะต้องเกร็งมือแล้วจะทำให้ท่านจะปวดแขนกับปวดที่หลังมากๆๆ แล้วอย่างนี้ท่านเทพมานุษย์จะออกให้ร่วมทำบุญกับหลวงปู่บูชาองค์เท่าไรนิครับขนาดพระที่ไม่ได้จารองค์เป็นหมื่นแล้วที่จารจะเท่าไรนิยังไงๆเผื่อผมไว้ซักองค์ได้ป่าวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2010
  5. เทพมานุษย์

ท่านพนมมาลัยผมได้รับพระมา ผมก็ให้หลวงปู่เสกอีกที แต่หลวงปู่เมตตาจารให้(ตั้งขัน8อย่างด่วน) เงินที่ผมจะนำส่วนหนึ่งถวายหลวงปู่:cool:ครับ

6. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

พระบูชายอดเต็มแล้วหรอครับพี่ๆ

7. BROSNAN

เหลืออีก 10 องค์สุดท้ายครับ หลังพิธีวันที่ 18 พย คาดว่าจะมีการปรับราคา เป็น 16000 บาท เพื่อถัวเฉลี่ยต้นทุนที่เพิ่มขึ้น ครับ

8. BROSNAN

เพิ่งกลับมาจากอุดใต้ฐานพระบูชา แต่ตอนนี้เพลียจัด หลังเดี๊ยงกันเป็นแถว ไม่ไหวแล้วขอไปนอนก่อนครับ พรุ่งนี้มาอีพเดท ภาพให้ดู แต่ถ้าใครมีรูปก็มาโชว์กันก่อนได้เลย

9. BROSNAN

นมัสการครับหลวงพี่บรรลือ พระของหลวงพี่สวยมากครับ อุดใต้ฐานเองกับมือ รับรองไม่ผิดหวัง ว่าแต่หลวงพี่จะให้ผมนำพระกลับมาหลังเสร็จพิธีเลยหรือเปล่า หรือ จะให้เสกไปจนถึงเดือนธันวาคม ครับกระผม

10. thelaw

thelaw เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งกลับมาจากอุดพระบูชาครับ......เหนื่อยกายแต่สุขใจอย่างบอกไม่ถูกดีใจครับที่ลูกศิษย์หลวงปู่มาช่วยกันเยอะมาก.....ขอบคุณกับนำใจไมตรี....ที่ชาวคณะลูกศิษย์ครั้งนี้ครับ....อาหารอร่อยมากครับ....ขอบอก....ส่วนท่านเทพมนุษย์ให้บูชาพระกริ่งพระเจ้าห้าพระองค์....ทำไมผมโทรไม่ติดเลยครับ....เบอร์โทรก็......หมายเลข สิบเอ็ดตัว....งงครับ...ขอใหม่ได้ไหมครับจะเอามาเข้าชุดที่มีอยู่ครับ...ทานโทษครับหมายเลขพระกริ่งเบอร์อะไรครับ

11. FALCON1

FALCON1 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามคำเรียกร้องครับ เป็นภาพพีธีก่อนบวงสรวงช่วงเช้าครับ

ส่วนรูปตอนตอกโค๊ต กับอุดมวลสารใต้องค์พระช่วงบ่าย ต้องคอยดูรูปจากคุณแซมครับ เพราะว่าไม่มีเวลาถ่ายเลยครับ งานนี้พวกพี่ๆและน้องๆ มาช่วยกันทำงานบุญถวายหลวงปู่กันหลายท่าน บางท่านก็ช่วยกันนำชนวนมวลสารมาอุดให้เพิ่มอีกเยอะมากๆ ขอบอกครับว่าสุดยอดมวลสารทั้งนั้นเลย ของมงคลทั้งนั้นเลย ของบางอย่างหายากมากๆ เลยครับ ซึ่งทุกคนต่างมาช่วยกันทำงานด้วยแรงศรัทธาในองค์หลวงปู่ปฐมบรมครูของทุกพวกเราทุกๆคน ซึ่งตอนช่วงบ่ายที่จะเริ่มอุดของมงคลใต้ฐานองค์พระ ไม่ทราบว่าคิดไปเองคนเดียวหรือเปล่า ซึ่งตอนนั้นแสงแดดจัดมาก แต่ขณะที่กำลังจะเริ่มอุดของมงคลใต้ฐานพระ แสงแดดเริ่มอ่อนลง และเริ่มมีฝนตกลงมาปรอยๆ เหมือนกับว่าองค์ครูบาอาจารย์ท่านรับรู้ และท่านมาช่วยประพรมน้ำพระพุทธมนต์ให้ ซักพักเดียวฝนก็หยุดตก สาธุ สาธุ สาธุ

งานนี้ลุล่วงสำเร็จไปได้ด้วยดีครับ รออีกทีก็นำพระไปถวายให้หลวงปู่เสกอีกครั้ง วันที่ 18 พ.ย.2553 ครับ

นะเมติ นะเมติ นะเมติ

ขนาดไฟล์:
      282.4 KB
      เปิดดู:
      149
      ขนาดไฟล์:
      274 KB
      เปิดดู:
      164
      ขนาดไฟล์:
      243.1 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      295.1 KB
      เปิดดู:
      140
      ขนาดไฟล์:
      250.1 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      265.6 KB
      เปิดดู:
      142
      ขนาดไฟล์:
      264.1 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      290.7 KB
      เปิดดู:
      114
      ขนาดไฟล์:
      307.1 KB
      เปิดดู:
      121
      ขนาดไฟล์:
      328.8 KB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      295.9 KB
      เปิดดู:
      132
      ขนาดไฟล์:
      296.5 KB
      เปิดดู:
      126
      ขนาดไฟล์:
      242.6 KB
      เปิดดู:
      111
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2010
  12. ta_eka

ta_eka เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ที่บ้านมีกี่องค์แล้วครับ จะเป็นคลังแสงย่อยๆแล้วนะเนี่ย (y)(y)(y):VO

13. modxsuper_1

modxsuper_1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    อณุโมทณากับ ท่านผู้จัดสร้างวัตถุมงคลทุกท่าน และท่านที่ร่วมแรง ร่วมใจ ร่วมบุญทุก ๆ ท่านครับ
    สร้างพระแต่ละทีแต่ละครั้งลำบากแสนลำบาก ต้องเสียสละอะไรหลาย ๆอย่าง คนไม่เคยทำ จะไม่รู้ ไม่เข้าใจ ยิ่งถ้าคิดจะทำให้ดีสุดยอดให้ได้ดังใจ ต้องลงไปลุยเอง เก็บรายละเอียดเองอย่างนี้ยิ่งยาก ต้องอดทนกันจริง ๆ ถึงจะทำได้ ถ้าจะทำอย่างง่าย ๆ ก็แค่ไปบอกช่าง ว่าจะเอาแบบนี้ ให้วาดตัวอย่างมาดูชอบก็แกะแล้วลองปั๊มดู ผ่านก็ลุยเลย อย่างนี้มันง่าย ยิ่งสร้างพระผง มีมวลสารนิดนึง(หรือไม่มี) เอาไปทิ้งไว้โรงงานเดี๋ยวเดียว ได้หลายพัน หลายหมื่นองค์
    ทำแบบสักแต่ว่าขอให้ได้ชื่อว่าทำ มันก็ภูมิใจได้ แต่มันไม่เกิดความอหังการ์ เชื่อมั่นในพุทธคุณ ไม่เกิดความปลื้มปิติ อย่างล้นเหลือมากมายเหมือนกับ เราทำด้วยความตั้งใจ เก็บทุกรายละเอียด ทำด้วยหัวใจของเรา ทำด้วยศัทธา ทำด้วยมันสมอง ทำด้วยสองมือของเราเอง วันนึงถ้าวันเวลาผ่านไปจะยาวนาน สักเท่าไหร่ก็แล้วแต่ เราก็จะยังจดจำสิ่งดี ๆ ที่เราได้สร้างไว้เป็นมรดกให้แก่โลก ให้แก่คนรุ่นหลัง
    ความปิติ อิ่มเอมในสุนทรียรส ของผัสสะแห่งธรรมารมณ์ ที่ปีติยิ่งในบุญที่เราได้สร้างขื้นด้วยความเพียรและสติปัญญา จะอยู่ในจิตใจไปนานเท่านาน และนี้แลเรียกว่า บุญ ที่จะจดจารึกอยู่ในดวงจิตของเรา และติดตามเราไปจนถึงที่สุด

14. modxsuper_1

modxsuper_1 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ท่านอริยมุนีไปมาเลย์กลับมารึยัง ไปหา Seal of Solomon ที่มาเลย์มันไม่มีนา ต้องไปที่อิสราเอลนู่น อย่าลืมชวน ท่านพนมมาลัยไปด้วย เห็นบ่น ๆ ว่าอยากได้เหมือนกัน

15. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    กลับมาแล้วครับ วันนี้เจอที่ กทม. หล่อขึ้นตั้งเยอะ :cool:

16. heyday

heyday Active Member

14 กันยายน 2010
    ปล่อยงูกับหลวงปู่หงษ์

ขนาดไฟล์:
      6.4 MB
      เปิดดู:
      144
      ขนาดไฟล์:
      6.7 MB
      เปิดดู:
      163
  17. พนมมาลัย

พนมมาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านอริยมุนียังไม่ได้ไปมาเลครับมีกำหนดคร่างๆว่าจะไปวันที่19-29เดือนนี้ครับ

18. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    อ้าวเหรอครับ นึกว่า ไปมาเรียบร้อยแล้ว :cool:

19. เทพมานุษย์

ขอแก้ไขเบอร์โทร

ผมขอแก้ไขเบอร์โทรจาก 082-36499970 เป็น 0823649997 ครับ พิมพ์0เกินไปหนึ่งตัว ต้องขออภัยครับ

20. heyday

heyday Active Member

14 กันยายน 2010
    ขอเล่าเรื่องความเป็นมาของการปล่อยงูเยอะๆในครั้งนี้...เมื่อวันพฤหัสได้ไปปล่อยงูโดยมีเพื่อนๆกลุ่มหนึ่งร้วมบุญด้วยปล่อยไป32ตัว...และได้เล่าให้หลวงปู่ฟังเรื่องพ่อค้างูบอกว่ามีอีก200กว่าตัวไม่ได้ขนาดที่จะส่งออกนอก...ถูกขังไว้..
    พลวงปู่บอกว่าช่วยพวกมันบุญมากโข.. หลวงปู่พูดพร้อมกับยกพนมมือท่วมหัว..ถ้าไม่ช่วยพวกมันตายหมดแน่ๆ(โทรถามพ่อค้างูหลังจากคุยกับหลวงปู่เขากำลังจะฆ่าเพราะไม่อย่างนั้นเขาต้องเลี้ยงพวกมันด้วยลูกกบไม่คุ้ม..เขาฆ่าเอาเนื้อและหนัง)..ตอนนั้นในใจคิดว่าบุญใหญ่ใช้เงินเยอะ.. ต้องทำไงถ้าจะช่วยต้องรีบซื้อ..เหมือนหวงปุ่จะรู้ใจ..ท่านมองหน้าผมแล้วบอกว่าให้บอกบุญเพื่อนๆ..เพื่อนๆช่วยได้..ก็เหมือนปาฎิหาร..ภายในสองวันมีเงินบริจาคเข้ามา90,700บาท.เกินความคาดหมายที่ตั้งใจไว้เสียอีก.ซื้องูไป71,680บาท.ตอนเอางูไปถวายเมื่อวันเสาร์ก็บอกหลวงปู่ว่า..ทำได้จริงเพราะเพื่อนๆร่วมบุญกันมา..อย่างที่หลวงปู่ว่าไว้เลยครับ..

ขนาดไฟล์:
      7.6 MB
      เปิดดู:
      101
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้