❉● หวาน ●❉ โดย music_lover_man + wvichakorn

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย music_lover_man, 7 กันยายน 2018.

1. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    feature-%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%A1%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2.jpg
    หวาน
    ศิลปินต้นฉบับ : ป๊อบ ปองกูล Feat. สวีทนุช
    cover น้องแมน+พี่ตุ่ม

[ช.] ตื่นตั้งแต่ 6 โมงเช้า
    รีบๆๆออกไปหา
    ซื้อของขวัญให้เธอซะหน่อย
    เดินจนเหงื่อเริ่มไหลย้อย
    ได้กุหลาบสีหวานจ๋อย
    พร้อมด้วยช็อคโกแลตแท่งโต

[ญ.] เธอยิ้มหวานจนแก้มปริ
    อยู่สองวัน กุหลาบนั้นเริ่มเฉา
    แห้งเหี่ยว (แห้งเหี่ยว)
    ทิ้งไป (ทิ้งไป) โยนทิ้งไป

[ช.] เก็บแต่ช็อคโกแลตไว้
    ข้างที่นอนหลับตาฝัน
    ฝันแล้วคิดถึงกันทุกคืน
    เก็บไว้นานเลยเหม็นหืน
    กลายเป็นอื่นหมดความหมาย
    ไม่ทันไรก็คงขึ้นรา

[ญ.] ขืนทิ้งไว้นานก็บูด
    หมดความหอม
    คงไม่หวานดังเดิม
    ไร้ค่า (ไร้ค่า) ทิ้งไป (ทิ้งไป)
    โยนทิ้งไป

[ช] ฉันไม่รู้เมื่อไรจะเป็นรายต่อไป
    ที่ถูกทิ้งลงถ้าสิ้นความหมาย

[ญ.] ตอนนี้ยังชื่นใจ จึงอยากคบไป
    ถ้าเบื่อเมื่อใดสัมพันธ์แปรเปลี่ยน

[คู่.] ฉันไม่รู้เมื่อไร จะเป็นรายต่อไป
    [ช.] ที่ถูกทิ้งลง ถ้าสิ้นความหมาย
    [ญ.] ตอนนี้ยังชื่นใจ จึงอยากคบไป
    ถ้าเบื่อเมื่อใดสัมพันธ์แปรเปลี่ยน

[ช.] เปลี่ยนความรู้สึก คนเราก็แปลก
    หากหมดความหมาย หมดผลประโยชน์
    ความสัมพันธ์ ที่เคยให้กัน
    ก็เริ่มแปรผันเป็นอนิจจัง

[คู่.] ฉันไม่รู้เมื่อไร จะเป็นรายต่อไป

[ช.] ฉันไม่รู้เมื่อไร จะเป็นรายต่อไป

[คู่.] ตอนนี้ยังชื่นใจ จึงอยากคบไป

------------------------

------------------------

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    สมกับที่รอคอย ไม่ผิดหวังจริงๆ
    คือ ไม่ผิดหวังมือมิกซ์ เอิ๊กกก..กก เพลงนี้พี่บีมิกซ์นานจริงๆ
    นักร้องทั้งสองร้องส่งมานานมากแล้ว สมัยเฮียแกยังอยู่เยอรมัน
    ความละเมียดละไมของพี่บี นี่ไม่ต้องห่วงเลย
    ส่วนเฮียอ่ะนะ
    ฟังแล้ว เอ๊ย! ชอบว่ะ ( นักเลงๆ ) นายแน่มาก ฮ่าๆ (ตบบ่าไป 3 ที)
    พี่ตุ่มเนี๊ยะ นึกว่าสวีทนุชปลอมตัวมาร้องเพลงเลยล่ะค่ะ ^-^

ไพเราะเพราะพริ้งมากค่ะ

images?q=tbn:ANd9GcR8AbFywjFdfDehedPEy8UnVcoiAhNRdcd_Jr99lRYWZ0DXiTb8.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2018
  3. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ขอบคุณมากมายค่ะ นู๋ตา
    ขอบคุณmixer คนเก่งด้วยค่ะ
    เสียงนักร้องชายน่ารักมากค่ะ
    เสียงคนคอรัสก็น่ารักค่ะ

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    พี่ตุ่มร้องเพลงไม่เคยทำให้ตาผิดหวัง ร้องดีมากๆ
    โครงการเพลงกลุ่มของพี่ตุ่มยังไม่ลืมนะคะ แต่ยังไม่โล่งเลยช่วงนี้
    ไว้พร้อมเมื่อไหร่จะสะกิดไปนะคะ ^-^
    ขออีกๆ เพลงเดียวไม่พอง่ะ ร้องอีกนะคะ

5. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ร้องไว้นานแล้วจริงๆ นึกว่าเป็นปกติที่นู๋ตาจะต้องดองไว้ให้เข้าที่ก่อน อิอิ ล้อเล่น เข้าใจได้ว่ามิกซ์เซ่อร์มือทองของบอร์ดไม่ค่อยว่าง พอส่งกลับมาให้ฟังก็ชื่นใจนะ ชอบๆ สมกับที่รอคอย

6. music_lover_man

ขอบคุณครับพี่ตุ่ม ตอนแรกที่นู๋ตาชวนให้ร้องเพลงนี้ ผมยังนึกอยู่เลยว่าใครน้อจะสามารถร้องเพลงนี้ได้ หมายถึงฝ่ายหญิงอ่ะ เพราะเสียงของสวีทนุชเค้ามีเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่เลียนแบบได้ค่อนข้างจะยาก แต่พอได้ฟังเสียงพี่แล้วผมถึงกับอึ้งไปเลยครับ นอกจากน้ำเสียง จังหวะ ลีลาในการร้องนี่เรียกได้ว่า ถอดแบบมาจากต้นฉบับเลย สุดยอดครับ หวังว่าคงมีโอกาศได้ร้องเพลงคู่กันอีกนะครับ

7. sherbet4

sherbet4 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งเคยฟังเพลงนี้ในแบบร้องคู่ครับ
    น่ารักดี
    ที่สำคัญได้อารมณ์หวานมากๆเลยครับ

8. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพราะทั้งคู่เลยจ้า ...ฟังแล้วหวานหัวใจจ้า อิอิ