✿✿บ้านคุณตัวเล็ก ✿✿ ถูกสุดๆหลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่(หั่นราคากันไปค่ะ)✿

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณตัวเล็ก, 23 กันยายน 2009.

1. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ของหายาก แต่ ไม่แพงจ้า

พระเนื้อผงชื่อว่า มณีอีสาน ของหลวงปู่ญาท่านสวน เป็นพระหายาก
    ด้านหน้าเป็นรูปพญานาค ส่วนด้านหลังเป็นยันต์และเขียนว่ามณีอีสาน

ส่วนใหญ่เห็นให้บูชากันแต่พระสมเด็จเนื้อผงกัน
    นี่ก็เป็นอีกชิ้นที่เด็ดแต่ถือว่าไม่เด็ดเท่าไหร่ เพราะเด็ดกว่านี่มีมาแน่ๆ

ให้บูชากันในราคาที่เบาๆสำหรับของหายาก 999บาท เจ้าค่ะ

สนใจบูชาโอนเงินมาที่ 159-218-260-7 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซีราชดำริ
    ชื่อบัญชี คุณอรพิน เววา ติดต่อโทร 087-036-0456

ไฟล์ที่แนบมา:

2. คุณตัวเล็ก

นี่ก็หายากนะ

พระเนื้อผง รุ่น อายุครบ 8รอบ เป็นพิมพ์กรรมการ ของหลวงปู่ญาท่านสวน มีฝังพลอย ตอกโค๊ต แจกกรรมการค่ะ เด็ดตรงที่โรยเกศาด้วยนะคะ หายากน้า

ให้บูชากันราคาเบาๆ 1050 บาทจัดส่งEMSฟรีค่ัะ

สนใจบูชาโอนเงินมาที่ 159-218-260-7 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซีราชดำริ
    ชื่อบัญชี คุณอรพิน เววา ติดต่อโทร 087-036-0456

3. กังสะดาน

กังสะดาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    สวัสดีค่ะน้องน้ำดี หลวงปู่ญาท่านสวน หลวงปู่จักร มีอะไรเด็ดบ้างค่ะ เพื่อพี่จะได้เก็บตามบ้าง แต่หลวงปู่บุญ พี่ไม่ค่อยมีความรู้เลยค่ะ พี่มีบ้างก็หลวงพ่อเพิ่ม หลวงพ่อเจือ เท่านั้นหล่ะค่ะ

4. กังสะดาน

กังสะดาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    [​IMG] [​IMG]

รายการนี้ กังสะดาน พอดีมีเก็บแล้วค่ะ 1 องค์ โอ้นานมากเลยนะค่ะ รุ่นนี้ ของกังสะดานลงสีที่พญานาคของหลวงปู่ญาท่านสวนเอาไว้อย่างสวยเลยค่ะ หายากค่ะ นานๆจะเห็นกันซักกองค์ ไม่ธรรมดานะค่ะคูณตัวเล็ก

5. nu2581

nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรูปหล่อหลวงปู่ศรี มหาวีโร วัดป่ากุ้ง 1 องค์ครับ มีชุดกรรมการเหลือหรือเปล่าครับ เห็นเขาหากันจัง ของท่านแพงมากเลยครับ ของคุณไม่แพง พอบูชาได้ครับ ตอบด้วยนะครับ

6. nu2581

จองเพิ่มอีก 2 รายการครับ ดาบครูบาเก่งมีกี่ด้ามครับ ขอ 5 เล่มครับ พอดีไปวัดท่านไม่ได้ไกลมาก เลยขอบูชาที่นี่แหละครับ ขอร่วมทำบุญด้วยเลย เห็นท่านอายุไมมาก แต่สร้างวัดด้วยเงินมหาศาลได้เป็นล้านๆได้ ศรัทธาท่านมากครับ

7. nu2581

รูปที่โชว์นี่ให้ด้วยหรือเปล่าครับ ? อยากได้มาใส่กระเป๋าสตางค์ครับ

8. คุณตัวเล็ก

หลวงพ่อสนิท

จระเข้ รุ่น6 รอบ ของหลวงพ่อสนิท หรือ พระครูวรเวทย์นิวิฐ วัดลำบัวลอย
    จ.นครนายก
    ประวัติหลวงปู่สนิท
    นามเดิมของท่านคือ สนิท นามสกุล มีพงษ์ เกิดเมื่อวันที่ 28 เมษายน 2468 ณ บ้านบางกุ้ง ต.บางกุ้ง อ.ศรีมหาโพธิ์ จ.ปราจีนบุรี ท่านอุปสมบทเมื่ออายุ 23 ปี ได้รับฉายาว่า “ยะสินธโร”

หลวงปู่สนิทเป็นพระอริยสงฆ์ที่รักสันโดษปกติก่อนสังขารจะร่วงโรยท่านจะออกธุดงค์ เป็นประจำทุกปี ท่านไม่สะสมสิ่งของ วัตถุ หรือทรัพย์สินต่างๆ มีเมตตาสูง ไม่เคยแยกแยะว่าผู้มาหาจะยากดีมีจนอย่างไร ท่านปฏิบัติต่อทุกคนเท่าเทียมกันหมด ท่านมีความเชี่ยวชาญในศาสตร์หลายแขนง ในอดีตท่านรักษาผู้ป่วยที่มาพึ่งบารมีทั้งที่ป่วยจากโรคภัยไข้เจ็บและที่ ป่วยจากการโดนคุณไสยต่างๆ ท่านที่เคยไปกราบหรือพึ่งบารมีหลวงปู่จะสามารถสัมผัสจิตอัศจรรย์ของหลวงปู่ ได้ด้วยตนเอง ดังเช่นการรู้ล่วงหน้าว่า จะมีใครมาหา มากี่คน มาหาด้วยเรื่องอะไร เป็นต้น นอกจากนี้หลวงปู่ยังรักษาสัจจะวาจาเท่าชีวิตดังนั้นคำพูดทุกคำที่ออกจากปาก ท่านจึงเป็นจริงดังวาจาสิทธิ์ของพระร่วง ท่านพูดอะไรให้ฟังแล้วสิ่งนั้นจะปรากฏเป็นจริงเสมอ หลวงปู่สนิท มรณภาพเมื่อวันที่ 14 มีนาคม 2542 สิริอายุรวม 74 ปี 51 พรรษา สรีระศพของท่านแต่เดิมเก็บรักษาในโลงแก้ว เนื่องเพราะสรีระของท่านไม่เน่าเปื่อย และเส้นเกศาที่เคยปลงเก็บไว้ก็แปรสภาพเป็นพระธาตุอย่างน่าอัศจรรย์ ที่น่าเสียดายคือในปัจจุบันสรีระของหลวงปู่ได้มีการพระราชทานเพลิงศพไปแล้ว

คาถาบูชาจระเข้ชนิดย่อๆ " อิ สวา สุ " ภาวนา 3 คาบ 7 คาบ หรือ แบบฉบับเต็มก็ว่า "พุทธังสะระณังเมสิทธิ ธัมมังสะระณังเมสิทธิ สังฆังสะระณังเมสิทธิ พุทธังเอหิมาเรโส พุทธังกุมภีโรโจรัง คงคังปิติอิ ธัมมังกุมภีโรโจรัง คงคังปิติอิ สังฆังกุมภีโรโจรัง คงคังปิติอิ

ให้บูชาในราคา1250 จัดส่ง EMS ฟรีค่ะ

9. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    งั้นน่าสนใจครับ

เดี๋ยวขอดูงบประมาณเดือนหน้าก่อนนะครับ

พอดีช่วงนี้งานบุญกฐินเยอะเหลือเกิน วัดที่เข้าไปบ่อยๆ ก็เกือบสิบวัดแล้ว

10. คุณตัวเล็ก

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

11. คุณตัวเล็ก

รับทราบการจองค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

12. คุณตัวเล็ก

ได้ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ที่เข้ามาดูกระทู้เรื่อยๆ สนใจบูชาติดต่อเข้ามาได้เลยค่ะ

13. คุณตัวเล็ก

คำชี้แจ้งจากคุณตัวเล็กค่ะ

ในช่วงนี้ คุณตัวเล็ก กำลังพยายามถ่ายรูปวัตถุมงคลให้ได้มากที่สุด ช่วงแรกๆ อาจจะไม่ได้ลงของมากนัก และไม่เด็ดเท่าไหร่ แต่จะพยายามทยอยลงเรื่อยๆค่ะ ไอ้เราก็ถ่ายรูปไม่เก่งด้วยสิกล้องดิจิตอลธรรมดา ไม่ได้กล้องสีดำปรับเลนส์เหมือนคนอื่นเค้า แต่ก็จะพยายามให้ชัดที่สุดค่ะ ของเด็ดอาจมาช้าซักหน่อย แต่มาแน่นอนค่ะ
    ขอขอบคุณพี่ทุกคนที่ให้ความสนใจอย่างต่อเนื่องค่ะ

14. คุณบุญยัง

คุณบุญยัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กระทู้ไปเร็วมาก เฝ้าดูอยู่ครับ

15. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  16. poppyo

poppyo เป็นที่รู้จักกันดี

มีพระผงเจ้าคุณนร หรือเปล่าครับ

17. คุณตัวเล็ก

ขอบคุณมากค่ะ คุณบุญยัง ที่ติดตามกระทู้ของคุณตัวเล็กมาตลอดค่ะ

18. kikhoh

kikhoh เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    เหรียญรุ่นหนึ่ง ครูบาเจ้าเสือสมิงน้อย ปี18
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]
    ขอจองนะครับตามที่คุยกันไว้ครับ
    โอนสิ้นเดือนครับ

19. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  20. คุณตัวเล็ก

ขอบคุณค่ะ สำหรับการติดตามกระทู้คุณตัวเล็กอย่างต่อเนื่องค่ะ