✿✿บ้านคุณตัวเล็ก ✿✿ ถูกสุดๆหลวงปู่จักร วัดถ้ำเขารังไก่(หั่นราคากันไปค่ะ)✿

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณตัวเล็ก, 23 กันยายน 2009.

1. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    มีแน่นอนค่ะ แต่ต้องติดตาม ตอนต่อไปค่ะ ขอบคุณค่ะ ที่เข้ามาดูกระทู้ของคุณตัวเล็ก

2. dome_f

dome_f เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 12 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 8 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>dome_ff, นว, คุณตัวเล็ก, พระที่12 </TD></TR></TBODY></TABLE>

ร้อนแรง และ น่ารักครับ
    เข้ามาติดตามครับ รอดูรายการเด็ดๆ

3. คุณตัวเล็ก

ขอบคุณค่ะที่ติดตามอย่างต่อเนื่องค่ะ

4. poppyo

poppyo เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาดูตั้งหลายรอบแต่ยังไม่ได้สวัสดี ยังไงก็สวัสดีนะครับ

5. คุณตัวเล็ก

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ที่ติดตาม เข้ามาดูก็ต้องเขียนกระทู้ด้วยนะคะเดี๋ยวคุณตัวเล็กไม่รู้ว่าเข้ามา
    เพราะว่าในหนึ่งอาทิตย์ คุณตัวเล็กจะได้สรุปว่าใครเข้ามาดูมากสุด จะได้ส่งของกำนัลไปให้ฟรีค่ะ

6. poppyo

จะติดตามกระทู้อย่างใกล้ชิดครับ

7. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  8. คุณตัวเล็ก

ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ ที่เข้ามาเยี่ยมเยือนกระทู้ของคุณตัวเล็ก:cool:
    ต้องบอกว่า ของเด็ด กำลังจะมาแล้วค่ะ อย่าลืมติดตามกันนะคะ ฮิฮิ

9. คุณตัวเล็ก

สำหรับพระกริ่ง โปร่งฟ้าที่ถามราคากันมาก ขอแจ้งในกระทู้ค่ะ
    ราคา 4500 บาทเจ้าค่ะ สนใจก็ติดต่อมานะคะ

10. คุณตัวเล็ก

ผ้ายันต์ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

ผ้ายันต์พิชัยสงคราม หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง
    ผ้ายันต์ผืนนี้ ท่านบอกว่า ท่านทำแล้วมีผลเพียงผู้เดียวเพราะต้องสืบทอดเท่านั้นถึงจะทำได้
    พุทธคุณนั้นดีเลิศ กันอันตรายได้ทุกอย่าง แม้แต่อาวุธนิวเคลียส

ให้บูชากันเบาๆราคา 450 บาท จัดส่งEMSฟรีค่ะ

สนใจบูชาโอนเงินมาที่ 159-218-260-7 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซีราชดำริ
    ชื่อบัญชี คุณอรพิน เววา ติดต่อโทร 087-036-0456
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

11. kikhoh

kikhoh เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    สวัสดี คุณตัวเล็ก
    ไม่ทราบว่ามีวัตถุมงคลเหรียญหรือพระผง สมเด็จของหลวงปู่ขาว พุทธรักขิโต
    วัดป่าคูณคำวิปัสนา สกลนคร ไหมครับ

12. คุณตัวเล็ก

ครูบาเจ้าเสือสมิงน้อย

เหรียญรุ่นหนึ่ง ครูบาเจ้าเสือสมิงน้อย ปี18 เหรียญรุ่นนี้มีการปลุกเสกจากครูบาเจ้าเสือสมิงน้อย และ หลวงปู่ญาท่านสวน ร่วมปลุกเสกด้วยค่ะ เหรียญนี้เป็นเหรียญรุ่นแรกๆ ที่หลวงปู่ญาท่านสวนยังไม่เป็นที่รู้จักมากนัก ในยุคสมัยนั้น ครูบาเจ้าเสือสมิงน้อยและหลวงปู่ญาท่านสวนได้ไปมาหาสู่กันบ่อยๆ เหรียญรุ่นหนึ่งครูบาเจ้าเสือสมิงน้อยมีการต็อกโค๊ต ซึ่งโค๊ตอันนี้แหละที่หลวงปู่ญาท่านสวนใช้ตอกกับเหรียญรุ่นแรกของท่านต่อมา จึงนับได้ว่าเหรียญรุ่นนี้เก่ากว่าเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่ญาท่านสวนค่ะ

ให้บูชากันในราคาเบาๆ 799บาท ส่งEMS ฟรีค่ะ

สนใจบูชาโอนเงินมาที่ 159-218-260-7 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาบิ๊กซีราชดำริ
    ชื่อบัญชี คุณอรพิน เววา ติดต่อโทร 087-036-0456

13. คุณตัวเล็ก

อืม เท่าที่ คุณตัวเล้กจำได้ ไม่น่าจะมีนะคะ ขอโทษด้วยค่ะ
    และขอขอบพระคุณมากๆค่ะ ที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้ของคุณตัวเล็ก
    (k)

14. คุณตัวเล็ก

จรเข้คาบดอกบัว หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน รุ่นแรกค่ะ

ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ ใครมีบ้าง คุณตัวเล็กมีอยู่ 3 ตัวค่ะ ให้บูชา 1 ตัวเท่านั้นค่ะ ได้ยินว่าประสบการณ์เรื่องโชคลาภ จรเข้คาบดอกบัว หลวงพ่อทรงสูงมากๆ ใครบูชามักได้ลาภเป็นเงินเป็นทองอยู่เสมอค่ะ

ใครเจอประสบการณ์ จรเข้ตัวนี้เล่าให้คุณตัวเล็กฟังบ้างนะค่ะ

ให้บูชากันในราคาเบาๆ 799บาท ส่งEMS ฟรีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2009
  15. คุณตัวเล็ก

หลวงปู่จักร วัดเขารังไก่

"ผ้ายันต์แมงปอเรียกทรัพย์" แมลงปอเรียกทรัพย์เป็นวิชาสายมหาลาภ ถ่ายทอดมาจากหลวงพ่อเชน วัดสิงห์ หลวงปู่จักรเคยทดลองแล้วขลังมาก ชาวบ้านกิ่งอำเภอหนองมะโมงไม่มีข้าวจะกินเลย ท่านให้ไปตัวเดียว ไม่ถึงชั่วโมงชาวบ้านแทบทุกหลังในตำบลเอาให้จนเหลือ ร้านขายปุ๋ยตลาดท่าช้างได้แมลงปอไปตัวเดียว รอดจากขาดทุนมีกำไรส่งลูกเรียนต่อเมืองนอกสำเร็จ

วิชานี้เป็นวิชาชั้นสูงที่ว่าด้วยแมลงปอชอบอยู่เป็นฝูงและ อยู่ในที่มีอาหาร บริบูรณ์สมบูรณ์พูนสุขเท่านั้น เล่ากันว่าแมลงปอหลวงพ่อจักรเวลาอยู่ที่ไหนจะทำให้ที่นั่นสมบูรณ์ บริบูรณ์ทั้งข้าวของเงินทอง อาหารการกินอุดมฟูเฟื่อง มีโภคทรัพย์ เงินทองหลั่งไหลมา

รุ่นนี้เป็นรุ่นแรกที่ท่านทำผ้ายันต์แมงปอ กำหนดแบบอย่างสวยงาม ท่านให้มีแมงปอ 12 ตัว ทั้งร่อนลงและบินขึ้น เกาะถุงเงินถุงทอง มีตัวแม่ปล่อยไข่ใส่ในถุงเงิน ลงยันต์เรียกเงิน เรียกทองเรียกโชคลาภ เรียกทรัพย์เรียกลูกค้า เรียกสิ่งดีๆ เข้ามา ตอนที่พิมพ์ผ้าหลวงพ่อจักรเป็นผู้กำหนดฤกษ์ให้

"ผ้ายันต์แมงปอเรียกทรัพย์" สร้างจำนวน 1,199 ผืน

ให้บูชากันในราคาเบาๆ 1500 บาท ส่งEMS ฟรีค่ะ

16. คุณตัวเล็ก

หลวงปู่ศรี มหาวีโร เป็นพระเถราจารย์ ผู้เปี่ยมด้วยพรหมวิหารธรรม เป็นเนื้อนาบุญ อันยิ่งใหญ่ ของพระพุทธศาสนา เป็นพระป่า พระกรรมฐาน ที่ศิษย์เคารพ ศรัทธา อย่างมหาศาล เป็นสมณะผู้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ อย่างสิ้นสงสัย

ท่านพระอาจารย์ศรี ได้ออกจาริกห่างถิ่นมหาสารคาม และร้อยเอ็ดไปนานหลายปี จนกระทั้งปี พ.ศ.2496 ท่านจาริกมายังวัดป่ากุง ซึ่งเป็นวัดเก่าแก่ สร้างมาประมาณ 200 ปี ท่านเป็นผู้นำศรัทธา ในการพัฒนาวัดป่ากุง ให้เรืองรุ่งโดยลำดับ จนกระทั้งเป็น "วัดประชาคมวนาราม" ที่งามสง่า เป็นศาสนสถาน อันไพศาล สำหรับชาวพุทธ ผู้ศรัทธาในธรรมะ ของพระผู้มีพระภาคเจ้า และดำเนินตามธรรมวิถีของพ่อแม่ครูอาจารย์
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร จำพรรษาที่วัดประชาคมวนาราม หรือวัดป่ากุง ตั้งแต่ปี พ.ศ.2507 เป็นต้นมา ท่านเป็นผู้นำ เป็นธุระในกิจการงาน พระศาสนา อย่างจริงจังและ มั่นคง สร้างคุณูปการและสาธารณประโยชน์ เป็นจำนวนมาก
    ที่เป็นงานยิ่งใหญ่อลังการคือการก่อสร้าง "พระมหาเจดีย์ชัยมงคล" ณ วัดผาน้ำทิพย์ อำเภอหนองพอก จังหวัดร้อยเอ็ด
    พระมหาเจดีย์แห่งนี้ เป็นผลานิสงส์แห่งแรงศรัทธา ของชาวพุทธ ต่อพระบวรพุทธศาสนา ต่อพระสุปฏิปันโน ต่อบารมีธรรม ของพระราชสังวรอุดม เจ้าคุณหลวงปู่ศรี มหาวีโร ที่มุ่งเพื่อประโยชน์ ต่อสถาบันชาติ ศาสน์ กษัตริย์ อันเป็นหลักชัยหลักใจของชาวไทย หมายจรรโลงพระพุทธศาสนา สืบสานศิลปวัฒนธรรม งานพุทธศิลปให้สถิตสถาพรสืบไป
    รูปแบบอันวิจิตร เป็นศิลปะผสมความยิ่งใหญ่ ของพระปฐมเจดีย์ กับความ โอฬารของพระธาตุพนม กลมกลืนเป็นอันหนึ่งอันเดียว ประดิษฐานตระหง่าน ตระการตา ด้วยศิลปกรรม อันล้ำเลิศ ด้วยฝีมือลูกหลานไทย เป็นนฤมิตกรรมแห่งยุคสมัย ที่จะเป็นปูชนียสถานสำคัญ ของไทย และของโลกวัฒนา สืบต่อไปภายภาคหน้า
    ในยามเช้าผู้คนจากบ้านไกลเรือนไกล จากหลายถิ่น จะมารวมกัน ที่หน้าวัดประชาคมวนาราม เพื่อเตรียมถวายภัตตาหาร บิณฑบาตพระคุณเจ้า เป็นโอกาสที่พุทธศาสนิกชน จะได้กราบนมัสการหลวงปู่ศรี อย่างใกล้ชิด บางรายบางท่าน ก็มาขอพึ่งบารมีธรรมของท่าน ซึ่งท่านก็เมตตาเสมอตลอดมา
    การบิณฑบาต เป็นธุดงควัตรที่พระกรรมฐานประพฤติปฏิบัติ หลวงปู่ศรีจะตื่นแต่ดึก ออกเดินไปรอบ ๆ วัด จนถึงเวลาบิณฑบาต ท่านเป็นผู้มีสุขภาพพลานามัยแข็งแรงแม้จะมีอายุกว่า 80 ปีแล้ว
    หลังจากบิณฑบาตรแล้ว สาธุชนจะร่วมกันถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุสามเณร หลวงปู่ศรี มหาวีโร ท่านเป็นพระวิปัสนาจารย์กรรมฐาน ที่มีความสามารถอย่างสูงในการแจกแจงแสดงธรรม

เหลืออีก 2 องค์นะค่ะ

ให้บูชากันในราคาเบาๆ 650 บาท ส่งEMS ฟรีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2009
  17. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ใครยังไม่มีเก็บได้เลยครับ ปัจจโยไม่อำนวยครับ 555

18. Reliquiae

Reliquiae เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

มีรูปด้านท้องให้ดูไหมครับ ขอบคุณครับ

19. poppyo

ไม่ทราบว่ามีสายครูบาอาจารย์ทางเหนือหรือเปล่าครับ

20. คุณบุญยัง

คุณบุญยัง เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    วันนี้เข้ามาดูช้าไปหน่อย เพราะมีภาระกิจเร่งด่วน ไม่ทราบว่าคุณตัวเล็กพอจะมีสร้อยประคำบ้างหรือไม่ครับ