เพื่อการกุศล *★.• 14 ขวดสุดท้าย !!! "น้ำมันนะพระธรรมเป็นเอก" สุดยอดเมตตา ตามตำราเขาอ้อ ส่งฟรี !!! อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    เนื่องจากผมยังมีพระชุดตะกั่วชนวนแช่น้ำมนต์ 15 ปีเหลืออยู่จำนวนหนึ่ง ก็เลยจะนำมาออกให้ทุกท่านที่สนใจได้ร่วมบุญอีกครั้งในราคาบุญ(เท่าเดิม) คือ องค์ละ 300 บาท มีอยู่พิมพ์ละ 10 องค์เท่านั้นนะครับ ชุดนี้ประสบการณ์เพียบครับ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจอยากร่วมบุญ สร้างบุญสร้างบารมีร่วมกันเชิญได้นะครับ

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สำหรับพี่ๆเพื่อนๆท่านใดมีความเคารพศรัทธา หรือกำลังมองหาวัตถุมงคลที่ทันยุคขององค์หลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน เสก ไม่ควรพลาดวัตถุมงคลชุดนี้ครับ เพราะตะกั่วมหาชนวนที่นำมาหลอมหล่อเป็นองค์พระชุดนี้เป็นตะกั่วที่องค์หลวงปู่หมุนท่านร่วมจารร่วมเสกเพื่อนำมาเป็นชนวนในการจัดสร้างวัตถุมงคลรุ่นแรกขององค์หลวงปู่อิง วัดคงคำโคกทม เมื่อปี 43 ครับ และในสมัยนั้น นอกจากหลวงปู่หมุนแล้ว ยังมีสุดยอดพระเกจิอาจารย์ผู้ทรงคุณร่วมจารร่วมเสกชนวนตะกั่วชุดนี้อย่างมากมายครับ ถึงขนาดที่ อ.โอม ออกปากว่าเป็นบุญวาสนามากที่ได้รับตะกั่วมหาชนวนชุดนี้มา เพราะมีแต่ระดับสุดยอดครูบาอาจารย์ในสมัยนั้นทั้งนั้นเลย แม้ถึงทุกวันนี้ หรือต่อไปในภายภาคหน้า ก็ยากจะหาพิธีที่สามารถรวมครูบาอาจารย์ระดับนั้นได้อีกแล้ว ดังนั้น เมื่อมีโอกาส อ.โอม จึงได้นำเอาตะกั่วมหาชนวนที่ได้รับมอบมา เอามาจัดสร้างเป็นวัตถุมงคลเพื่อเป็นการเผยแผ่เกียรติคุณของครูบาอาจารย์ และเพื่อเป็นการตอบแทนน้ำใจผู้ที่ร่วมบุญกับ อ.โอม ครับ

และวัตถุมงคล รุ่น พระอรหันต์อธิษฐานฤทธิ์ นี้ ก็เป็นอีกรุ่นหนึ่งครับที่ อ.โอม ได้นำเอาตะกั่วมหาชนวนที่เหลือจากการสร้างวัตถุมงคลรุ่นแรกขององค์หลวงปู่อิง ในปี 43 นั้นมาหล่อเป็นพระมหากัจจายนะทั้ง 3 พิมพ์ แล้วนำไปแช่น้ำมนต์และสวดบูชามาตลอด 15 ปี ที่ผ่านมาเลยทีเดียวครับ

ครั้งนี้จึงนับว่าเป็นโอกาสดีสำหรับทุกๆท่านที่จะได้ร่วมมหาบุญใหญ่อีกครั้ง แล้วยังได้รับวัตถุมงคลที่ทรงคุณค่ามากๆไว้บูชาเพื่อความเป็นสิริมงคลกันครับ ก็เลยอยากจะขอเชิญชวนครับ พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจ มีศรัทธาอยากร่วมสร้างบุญสร้างกุศลสร้างบารมีกับ อ.โอม ก็เชิญนะครับ

รายได้ทั้งหมด ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ร่วมบูรณะองค์หลวงพ่อขาว และปูพื้นลานธรรม ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ

3. วิปัสสนู

พิมพ์โปรดสัตว์ หน้า1.jpg รอยจารยันต์.jpg

พระมหากัจจายนะโปรดสัตว์ ขนาดสูง 1 นิ้ว

อ.โอม ปั้นหุ่น ทำบล็อค เทหล่อ เสร็จภายในวันเดียว เนื้อตะกั่วมหาชนวนพระเหนือโลก จำนวนสร้าง 108 องค์ แช่น้ำมนต์ 15 ปี

ลักษณะเป็น พระมหากัจจายนะพิมพ์ยืนอุ้มบาตร ออกโปรดสัตว์ ที่บาตร อ.โอม จารยันต์นะสำเร็จไว้ทุกองค์แม้ผ่านไป 15 ปี อักขระยันต์ยังคงคมชัดสวยงาม

พระมหากัจจายนะโปรดสัตว์ เนื้อตะกั่วมหาชนวน ดีทางมหาเมตตา เทวดารัก มีผู้อุปถัมภ์ สำเร็จทันใจ (มี 10 องค์)

พิเศษ!!!ร่วมบุญ องค์ละ 300 บาท

ค่าจัดส่งEMSครั้งละ 50 บาท

โอนปัจจัยได้ที่

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา เดอะมอลล์ ท่าพระ
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่บัญชี 170-251621-4

** รายได้ทั้งหมด ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ร่วมบูรณะองค์หลวงพ่อขาว และปูพื้นลานธรรม ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ **

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2019
  4. Ponzio24

Ponzio24 สมาชิกใหม่ สมาชิก Premium

12 มิถุนายน 2019
    พระมหากัจจายนะโปรดสัตว์ เนื้อตะกั่วมหาชนวน ดีทางมหาเมตตา เทวดารัก มีผู้อุปถัมภ์ สำเร็จทันใจ ขอบูชา 1 องค์ครับ

5. วิปัสสนู

ปิดตา หน้า2.jpg ปิดตา หลัง.jpg

พระมหากัจจายนะปิดตาอธิษฐานฤทธิ์ ขนาด 1.2 cm.
    อ.โอม ปั้นหุ่น ทำบล็อค เทหล่อ เสร็จภายในวันเดียว เนื้อตะกั่วมหาชนวนพระเหนือโลก จำนวนสร้าง 108 องค์ แช่น้ำมนต์ 15 ปี

ลักษณะเป็น พระมหากัจจายนะเมื่อครั้งเข้านิโรธสมาบัติ อธิษฐานฤทธิ์เพื่อเปลี่ยนรูปร่าง มี 6 กร ปิดทวารทั้ง 8 ด้านหลังเป็นยันต์เฑาะว์อิทธิฤทธิ์ ดีทางแคล้วคลาด กำบัง กลับร้ายกลายเป็นดี
    (มี 10 องค์)

พิเศษ!!! ร่วมบุญ องค์ละ 300 บาท

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา เดอะมอลล์ ท่าพระ

** รายได้ทั้งหมด ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ร่วมบูรณะองค์หลวงพ่อขาว และปูพื้นลานธรรม ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ อ.สำโรงทาบ จ.สุรินทร์ **

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ...สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ธันวาคม 2019
  6. วิปัสสนู

พระสังกัจจายน์ หน้า2.jpg พระสังกัจจายน์ หลัง.jpg

พระสังกัจจายน์มหาลาภ ขนาด 1.2 cm.

พระสังกัจจายน์มหาลาภ เนื้อตะกั่วมหาชนวน ดีทางมหาโภคทรัพย์ โชคลาภเงินทอง รวยทันใจ (มี 10 องค์)

พิเศษ!!! ร่วมบุญ 300 บาท

7. วิปัสสนู

รับทราบครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

8. วิปัสสนู

หลวงพ่อขาว พระพุทธรูปเก่าแก่ของวัดโพธิ์ศรีธาตุ สร้างขึ้นเมื่อปี 2520 ที่ท่าน พระ อ.วัชระ ตั้งใจจะบูรณะ และปูพื้นบริเวณหน้าหลวงพ่อขาวทำเป็นลานธรรมสำหรับอบรมธรรมแก่เด็กนักเรียนกลางแจ้ง ท่ามกลางธรรมชาติของป่าไม้

ขอเชิญพี่ๆเพื่อนๆมาร่วมบุญสร้างบารมีร่วมกันนะครับ รายได้ทั้งหมดร่วมบูรณะหลวงพ่อขาวและปูพื้นลานธรรมโดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

9. วิปัสสนู

ไปหารูปโฆษณาในหนังสือพระเครื่องเมื่อตอนสมัยนั้น (ปี43) มาให้ชมกันครับ ให้เห็นที่ไปที่มาของมหาชนวนอันศักสิทธิ์ที่ อ.โอม นำมาหล่อหลอมสร้างเป็นวัตถุมงคลรุ่น พระอรหันต์อธิษฐานฤทธิ์ ครับ
    ในวงกลมคือภาพหลวงปู่หมุนกำลังเสกแผ่นตะกั่วชนวนเพื่อนำมาร่วมหล่อหลอมเป็นมวลสารสร้างวัตถุมงคลรุ่นแรกของหลวงปู่อิง ซึ่งตะกั่วชนวนที่เหลือจากการสร้างวัตถุมงคลรุ่นนี้ อ.โอม ก็ได้รับแบ่งมาเก็บรักษาไว้จำนวนหนึ่งเมื่อประมาณปี46 และเมื่อปี47 อ.โอมก็ได้นำเอาตะกั่วชนวนชุดนี้มาจัดสร้างวัตถุมงคลรุ่นพระอรหันต์อธิษฐานฤทธิ์ โดยพระทุกองค์ อ.โอม หล่อเองทั้งหมด แล้วนำมาแช่น้ำมนต์สวดบูชาตลอดมาร่วม 15 ปี(ถึงปี2561) จึงได้นำขึ้นมาให้ร่วมบุญกันครับ

Re รูป.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2019
  10. วิปัสสนู

พิมพ์โปรดสัตว์ หน้า1.jpg รอยจารยันต์.jpg

พระมหากัจจายนะโปรดสัตว์ ขนาดสูง 1 นิ้ว

ลักษณะเป็น พระมหากัจจายนะพิมพ์ยืนอุ้มบาตร ออกโปรดสัตว์ ที่บาตร อ.โอม จารยันต์นะสำเร็จไว้ทุกองค์แม้ผ่านไป 15 ปี อักขระยันต์ยังคงคมชัดสวยงาม

พระมหากัจจายนะโปรดสัตว์ เนื้อตะกั่วมหาชนวน ดีทางมหาเมตตา เทวดารัก มีผู้อุปถัมภ์ สำเร็จทันใจ (มี 10 องค์)

พิเศษ!!!ร่วมบุญ องค์ละ 300 บาท

1.คุณ Ponzio24 ร่วมบุญ 1 องค์ โอนแล้ว 350 บาท 15/12/62 เวลา 21.22 น.

11. วิปัสสนู

ย้อนไปเมื่อประมาณปี 46 อ.โอม ได้รับแบ่งตะกั่วชนวนมาจำนวนหนึ่งจากท่าน อาจารย์ฆราวาสธรรม ซึ่งท่านอาจายร์เองก็ได้รับมาจากลูกศิษย์ของท่านอีกทีหนึ่ง โดยลูกศิษย์ท่านนั้นบอกว่า เป็นตะกั่วที่เหลือจากการสร้างวัตถุมงคลรุ่นแรก 115 ปีของหลวงปู่อิง โชติโย วัดโคกทม บุรีรัมย์ อริยสงฆ์ผู้มีอายุยืน ลูกศิษย์หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร ซึ่งลูกศิษย์ท่านนี้เป็นเจ้าภาพในการจัดสร้าง ก็เลยได้เก็บตะกั่วชนวนนี้ไว้

เมื่อได้ตะกั่วชนวนมาแล้ว อ.โอม ก็เลยนำมาสร้างเป็นพระชุดนี้ขึ้นมา โดยจัดสร้างแบบพิธีทันใจ คือ เริ่มตั้งแต่ปั้นหุ่น ทำบล็อค และเทหล่อทีละองค์ ซึ่ง อ.โอม ได้อธิษฐานว่า จะหล่อพิมพ์ละ 108 องค์ให้เสร็จภายในหนึ่งวัน และก็แปลกครับ เพราะทั้ง 3 พิมพ์นี้ เกิดเหตุการณ์เหมือนกันทั้งที่ทำพิธีหล่อกันคนละครั้งคนละวัน คือ ทำบล็อคไว้เพียงบล็อคเดียวเป็นบล็อคปูนแบบประกบ2ชิ้น เทหล่อตะกั่วทีละองค์ พอครบตามจำนวนที่อธฺิษฐานขอไว้คือ 108 องค์ปั๊บ บล็อคก็จะแตกใช้ไม่ได้ทันที เป็นอย่างนี้ทั้งสามบล็อคสามพิธีทั้งสามพิมพ์เลยครับ

พระมหากัจจายนะโปรดสัตว์ เนื้อตะกั่วชนวนล้วนๆ สร้าง 108 องค์
    พระปิดตาอธิษฐานฤทธิ์ เนื่อตะกั่วชนวนล้วนๆ สร้าง 108 องค์
    พระสังกัจจายน์มหาลาภ เนื้อตะกั่วชนวนล้วนๆ สร้าง 108 องค์

เมื่อหล่อเสร็จ อ.โอม ก็เอาพระทั้งหมดแช่น้ำทำน้ำมนต์แล้วปิดถังแช่น้ำมนต์ไว้อย่างนี้มาตั้งแต่ปี 46 จนถึงปี 61 ปีจึงได้นำขึ้นมาออกให้ร่วมบุญในครั้งแรก และตอนนี้เหลืออยู่ที่ผมจำนวนหนึ่งจึงได้นำมาบอกบุญกันอีกครั้ง สำหรับท่านที่ยังไม่ได้บูชาไว้ หรือบูชาไว้แล้วต้องการบูชาเก็บไว้เป็นมรดกให้ลูกหลานเพิ่มก็เชิญได้นะครับ มีเพียงพิมพ์ละ 10 องค์เท่านั้น ถ้าหมดแล้วก็หมดเลยครับ

12. วิปัสสนู

มาเล่าเรื่องราวเกี่ยวกับวัตถุมงคล รุ่นพระอรหันต์อธิษฐานฤทธิ์ รุ่นนี้กันซักหน่อยครับว่าที่ไปที่มานั้นมาจากไหน ทำไม อ.โอม ถึงสร้างรุ่นนี้แล้วแช่น้ำมนต์ไว้ซะนานขนาดนี้...

พระรุ่นนี้ อ.โอม ได้อธิษฐานอารธนาขอบารมีของ องค์พระมหากัจจายนะเถระ พระมหาสาวกที่ได้รับการยกย่องจากองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าว่าเป็นเลิศด้านการอธิบายความย่อให้พิสดาร คือสามารถแสดงธรรม ขยายความธรรมโดยย่อด้วยการยกตัวอย่าง เปรียบเทียบให้เข้าใจง่ายได้อย่างพิสดารจนเป็นที่เลื่อมใสศรัทธาแก่เหล่ามนุษย์และเทวดาทั้งหลาย ทั้งยังเป็นผู้มีรูปงามจนหมู่เทวดาทั้งหลายได้แซ่ซ้องขานนามท่านว่า พระควัมปติเถระ คือพระผู้งดงามประดุจดั่งพระพุทธเจ้า และพระเถระที่เป็นที่รักแก่เหล่ามนุษย์และเทวดาทั้งหลายอีกด้วยครับ และด้วยเหตุนี้เองครับที่ท่านเห็นว่า เกรงว่าจะไม่เป็นการบังควร และอาจทำให้ผู้คนเผลอไผลไปปรามาสพระพุทธเจ้าจนเกิดเป็นกรรมหนักได้ ด้วยท่านเป็นพระมหาเถระผู้บรรลุธรรมขั้นสูงคือพระอรหันต์พร้อมด้วยปฏิสัมภิทาญาณ เป็นผู้มีฤทธิ์มาก จึงได้เข้าฌาณกระทำฤทธิ์อธิษฐานฤทธิ์เปลี่ยนรูปร่างอันงดงามนั้นให้อ้วนพลุ้ยไม่งดงามดังเดิมและอยู่ในร่างนั้นจนสิ้นอายุขัยดับขันธ์เข้าสู่พระนิพพาน

พระมหากัจจายนะมหาเถระ หรือ พระสังกัจจายน์นี้ ด้วยอำนาจแห่งอานิสงส์ที่ท่านได้สร้างมาหลายภพหลายชาติทำให้ท่านเป็นผู้มีรูปงาน และยังเป็นที่รักแก่เหล่ามนุษย์และเทวดาทั้งหลายจนเป็นที่มาเเห่งโภคทรัพย์และลาภสักการะมากมาย ดังมีอยู่คราวหนึ่ง เมื่อครั้งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพร้อมด้วยภิกษุ 500 รูปเดินทางมาถึงทางสามแพร่งในเวลาใกล้พลบค่ำ เบื้อหน้ามีเส้นทางให้เลือก 2 ทางว่าจะไปทางไหน ระหว่างทางลัดที่ใช้เวลาเดินทางไม่นาน แต่ทุรกันดารไม่มีบ้านคนอาศัย ซึ่งถ้าใช้เส้นทางนี้หมู่ภิกษุอาจจะลำบากเพราะจะไม่มีใครใส่บาตร กับอีกเส้นทางเป็นทางอ้อมใช้ระยะเวลาเดินทางนานขึ้นเป็นเท่าตัว แต่มีบ้านเรือนคนอาศัยรายทาง ถ้าใช้ทางนี้ก็จะไม่ลำบากเรื่องบิณฑบาท ค่ำนั้นพระพุทธองค์ก็เลยให้หมู่พระภิกษุแวะพักตรงที่แห่งนั้นก่อน ในค่ำคืนนั้นพระองค์ก็ทรงแสดงธรรมตามปกติ หลังจากแสดงธรรมเทศนาจบแล้ว พระองค์ท่านก็ตรัสถามขึ้นท่ามกลางประชุมสงฆ์ว่าจะใช้เส้นทางไหนในการเดินทางในตอนรุ่งเช้า เหล่าพระภิกษุต่างแสดงความคิดเห็นไปต่างๆนานา ซึ่งในขณะนั้นเององค์สมเด็จพระสัมสัมพุทธเจ้าก็ทรงระลึกถึงพระสิวลีเถระเพราะท่านเป็นผู้เลิศด้วยลาภ หากมีท่านอยู่ก็สามารถใช้เส้นทางลัดได้โดยหมู่ภิกษุก็จะไม่ลำบากเรื่องขบฉัน พระองค์ท่านจึงได้ตรัสถามหาพระสิวลีในที่ประชุมสงฆ์ว่าท่านได้ร่วมเดินทางมาด้วยหรือไม่ ก็มีภิกษุในที่ประชุมตอบพระองค์ท่านว่าพระสิวลีไม่ได้ร่วมเดินทางมาด้วย เมื่อทราบแล้วพระพุทธเจ้าท่านก็ทรงถามต่อไปอีกว่า แล้วพระมหากัจจายนะร่วมเดินทางมาด้วยหรือไม่ ก็มีภิกษุตอบไปว่าพระมหากัจจายนะได้ร่วมเดินทางมากับคณะด้วย เมื่อพระพุทธองค์ทราบว่าพระมหากัจจายนะร่วมเดินทางมาด้วย ท่านก็ทรงประกาศว่าจะใช้เส้นทางลัดในการเดินทางในวันรุ่งขึ้น แล้วแยกย้ายกันไปพักผ่อน จนในวันรุ่งขึ้น พระพุทธองค์ก็ทรงนำคณะพระภิกษุทั้ง 500 รูปเดินตามเส้นทางลัดที่ทุรกันดาร ซึ่งไม่มีแม้บ้านเรือนผู้คนอาศัย แต่ก็ปรากฎว่าระหว่างทาง มีทั้งมนุษย์และเทวดาทั้งหลายมายืนคอยใส่บาตรถวายภ้ตตาหารอันดีเลิศมากมาย ทำให้พระพุทธเจ้า และภิกษุสาวกทั้ง 500 รูปไม่เดือดร้อนเรื่องขบฉัน และจากเหตุการณืครั้งนั้น จึงถือได้ว่า พระมหากัจจายนะ หรือพระสังกัจจายน์ ท่านเป็นผู้โดดเด่นด้านโภคทรัพย์และลาภสักการะนับแต่นั้นเป็นต้นมาครับ

13. วิปัสสนู

เหตุที่ อ.โอม เลือกที่จะสร้างพระมหากัจจายนะทั้งสามพิมพ์นี้ ก็เพราะว่า โดยส่วนตัวของ อ.โอม นั้นก็มีความศรัทธาในองค์พระมหากัจจายนะอย่างมาก เรียกว่านับถือเป็นบรมครูอีกองค์หนึ่งเลยก็ว่าได้ครับ อ.โอม เคยท่องให้ฟังว่า "...โอมพระครูกูชื่อพระมหากัจจายนะ เธอจึงเสด็จเข้าสู่พระนิพพานัง ปรมังสุขขัง พุทธังกัน..." แล้วก็ว่าต่อไปจนจบ อ.โอม เล่าว่า แต่โบร่ำโบราณท่านนับถือกันมาก เพราะพระมหากัจจายนะนั้นท่านมีฤทธิ์มาก สั่งสอนสาวกไว้ก็มาก เพราะหลังจากที่องค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าได้เสด็จดับขันธ์ หลังจากนั้น พระมหากัจจายนะก็มีบทบาทสำคับ สั่งสอนภิกษุสาวกสืบต่อมาอย่างมากมายจนเป็นที่นับถือกันมาจนถึงปัจจุบัน แม้แต่ในสายพุทธาคมก็ยกย่องเรื่องฤทธิ์เรื่องเดชท่านไว้ไม่น้อยจนนำมาผูกเป็นมนต์วิชาไว้มากมาย อย่างกับตัวอย่างที่ อ.โอม ท่องให้ฟังนั่นแหละครับ

และแม้แต่ องค์หลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดร บรมครูในสายพระเหนือโลก เมื่อครั้งสมเด็จวังหน้า กรมพระราชวังบวรวิไชยชาญสถานมงคล ศิษย์ในอง์หลวงปู่ใหญ่ มีพระสงค์จะสร้างพระพิมพ์เพื่อแจกจ่ายให้กับทหารหาญโดยขอความเมตตาจากหลวงปู่ใหญ่เทพโลกอุดรเป็นผู้ทำพิธีให้ ในครั้งนั้น องค์หลวงปู่ใหญ่ก็เลือกที่จะให้สร้างพระพิมพ์ของพระอรหันต์ผู้ทรงฤทธิ์นั่นก็คือ พระมหากัจจายนะ โดย ท่านได้แสดงฤทธิ์กระทำกิริยาไปทีละขั้นตอนตามอย่างเมื่อครั้งพระมหากัจจายนะท่านอธิษฐานฤทธิ์เปลี่ยนรูปร่างงดงามกลายเป็นพระสังกัจจายน์อ้วนพลุ้ย โดยสมเด็จวังหน้า ท่านให้ช่างสิบหมู่ฝีมือดีมานั่งดูและจดจำแล้วนำไปแกะพิมพ์ตามที่หลวงปู่ใหญ่ท่านแสดงให้ดู จนเกิดเป็นพระพิมพ์วังหน้าอันศักดิ์สิทธิ์ตกทอดมาจนถึงปัจจุปันนี้ครับ

และนี่แหละครับที่เป็นมูลเหตุสำคัญที่ อ.โอม เลือกเอามาเป็นแบบสร้างพระรุ่น พระอรหันต์อธิฐานฤทธิ์ ครับ...

14. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    จอง พระสังกัจจายน์มหาลาภ ขนาด 1.2 cm. 1 องค์ครับ

15. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    โอนเงินให้แล้วครับ ที่อยู่ทางข้อความครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      39 KB
      เปิดดู:
      25
  16. DRAKOY

DRAKOY เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2013
    จอง พระสังกัจจายน์มหาลาภ ขนาด 1.2 cm จำนวน 1องค์ครับ

17. pang2562

pang2562 สมาชิก

18 กรกฎาคม 2019
    จอง1องค์ครับ

18. วิปัสสนู

รับทราบครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

19. วิปัสสนู

รับทราบครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ

20. วิปัสสนู

รับทราบครับ