★★ พระปิดตา นะชาลีติ รุ่น ๒ หลวงปู่กาหลง หลวงปู่อุ้ย หลวงปู่จันทร์ ★★

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนูบิน, 16 พฤษภาคม 2016.

1. หนูบิน

หนูบิน เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกท่านที่ได้ สั่งจองบูชา พระปิดตา นะชาลีติ รุ่น ๒ ยินดีด้วยนะครับ

ต้องบอกว่า ท่านได้ของดี มีไว้ใช้แล้ว พระปิดตานะชาลีติรุ่น ๒ นี้ หลวงปู่กาหลง ท่านสร้างเอง ก่อนที่จะสร้างนั้น ท่านเกิดนิมิตร ระหว่างเข้าฌาณสมาบัติ หลวงปู่พวง ท่านเข้ามาหา ได้นั่งคุยกันกับท่าน "เรื่องแปลก ท่านไม่ได้มาหานานแล้ว หลังจากละสังขารใหม่ๆ ก็ยังได้คุยกับท่านนะ ผ่านไปเป็นปี ไม่ได้คุยกับท่าน หลวงพ่อพวงท่านบอกให้อาตมาสร้าง พระปิดตานะชาลีตินรุ่น ๒ ให้ปลุกเสกในวันยกช่อฟ้าเอก ว่าแล้วท่านก็ไป "

วันที่จะคุยกับกรรมการเรื่องนี้ ฝนตกลงมา 1 ห่า อากาศเย็นสบาย หลวงพ่อพวง ท่านมานั่นเอง ทางคณะกรรมการก็ดีใจ เรื่องของเรื่อง กรรมการหลายคนมาขอหลวงปู่กาหลง หลายครั้งแล้ว แต่ท่านปฏิเสธไปทุกครั้ง ท่านบอกว่า ท่านไม่กล้าวัดรอยครูหรอก มันไม่ดี แต่ครั้งนี้ ครูท่านสั่ง ต้องทำ ขัดไม่ได้

คุยกันเสร็จก็ ได้นำชนวลสาร จากพระปิดตานะชาลีติรุ่นแรก ที่หลวงปู่พวง ท่านเสกทิ้งเอาไว้นาน 3 ปี เอามาพลี เป็นของดีในรุ่นนี้ หลวงปู่กาหลง ท่านได้จารแผ่นพระยันต์หนุนดวง เศรษฐีมีทรัพย์ ก้าวหน้าไม่จน มหานิยมมั่นคง ลงไปหลอมเป็นพระปิดตานะชาลีติ รุ่น ๒ ด้วย

กรรมการได้สอบถามว่า ทำไมถึงไม่ให้ชื่อ ของหลวงปู่กาหลงไปเลยล่ะครับ หลวงปู่กาหลงท่านบอกว่า ก็ของอาตมานี่แหละ แต่ขอสร้างเพื่อบูชาครูองค์หลวงพ่อพวง

หลังจากหล่อพระปิดตานะชาลีติเสร็จเรียบร้อยแล้ว ได้นำเข้าวิหารหลวงปู่พวง อัญเชิญหลวงปู่พวง ปลุกเสกเดี่ยวด้วยกายทิพย์ 3 คืน จากนั้นหลวงปู่กาหลง ได้นำเข้าวิหารเก่า อธิฐานจิตด้วยตัวท่านเอง อีก 2 คืน ก่อนนำเข้าพิธีใหญ่

งานปลุกเสกวันยกช่อฟ้า หลวงปู่กาหลงท่านบอกว่า ต้องนิมนต์ สิงห์เหนือ-เสือใต้มาด้วย ท่านหมายถึง หลวงปู่อุ้ย วัดคลองคล้า และ หลวงปู่จันทร์ วัดซับน้อย หลวงปู่พวง ท่านมาบอก ถ้าเสกครบ 3 เสือ พระปิดตารุ่นนี้ จะมีค่าควรเมือง ต่อไปภายหน้าคนจะมาถามหากัน ถึงขนาดเอารถเอาบ้านมาแลก พระปิดตานะชาลีติ รุ่น ๒ ป้องกันภัยพิบัติได้ รักษากัรให้ดี

ไฟล์ที่แนบมา:

2. หนูบิน

บูชาพระปิดตานะชาริติรุ่น2 เนื้อสัมฤทธิ์+ทองผสม คู่ละ 1200 บาท ยอด 8 คู่

ค่าส่งems 50 บาท

นางขวัญใจ บัวทอง ธ.กรุงไทย สาขาชนแดน 623-0-29084-7 Tel.0932095073

3. หนูบิน

บูชาพระปิดตานะชาริติรุ่น2 เนื้อนวะเทดินไทย (แจกกรรมการ) องค์ละ 1500 บาท ยอด 5 องค์

ค่าส่งems 50 บาท

นางขวัญใจ บัวทอง ธ.กรุงไทย สาขาชนแดน 623-0-29084-7 Tel.0932095073

4. tanchai49

tanchai49 สมาชิก

ได้รับพระปิดตาแล้วครับ ขอบคุณครับ

5. หนูบิน

รับทราบค่ะ ตอนนี้เริ่มหายากแล้วค่ะ

6. sit klongsan

sit klongsan เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2015
    พระปิดตานะชาริติรุ่น2 เนื้อนวะเทดินไทย ยังมีอีกไม่ครับ ถ้ามีขอจอง 1 องค์ครับ

7. sit klongsan

sit klongsan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองเพิ่มพระปิดตานะชาริติรุ่น2 เนื้อสัมฤทธิ์+ทองผสม 1 คู่(ถ้ายังมี๗

8. หนูบิน

รับทราบการจอง ปิดตานะชาริติรุ่น2 เนื้อนวะ1องค์ เนื้อสัมฤทธิ์+ทองผสม 1 คู่ รวม 2700 บาทค่าส่ง 50บาทจร้า

9. sit klongsan

แจ้งโอนเงินจำนวน 2750.00 บาท ค่าจองปิดตานะชาริติรุ่น2 เนื้อนวะ1องค์ เนื้อสัมฤทธิ์+ทองผสม 1คู่
    สง คุณ วรรณา อนุมาศ หจก. บูรพาอุตสาหกรรม 156 ถ. วิภาวดีรังสิต หลักสี่ กทม.
    10210

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 สิงหาคม 2016
  10. หนูบิน

ส่งแล้วค่ะ EQ289455828TH ขอบคุณค่ะ

11. sit klongsan

ได้รับพระแล้วครับ