●≡โครงการเพลงคู่≡●☆รวมดาว☆ นพเก้า☆ พลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 8 กุมภาพันธ์ 2016.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เดี๋ยวจะเข้ามาอ่านและเม้าส์มอยนะคะ ^_^
    ตอนนี้ อื่นๆมาทำให้ยุ่งๆอีกล่ะค่ะ

(tm-love)

เห็นตัวหนังสือ สีชมพู ยาวเหยียด แล้วแอบหัวเราะเบาๆ อิอิ
    ประหนึ่งรู้สึกเหมือนครูกำลังตรวจการบ้านเด็ก
    เรียงรายตัวมาเกือบถึงเรา แล้วมีอันต้องหยุดชะงัก ยังไงยังงั้น
    ทำให้แอบถอนหายใจ โล่งอก ยืดเวลาออกไปอีก อิอิอิอิ

(deejai)

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ถ้าพี่แมวผ่านมาทางนี้ เช็คเมล์ด้วยนะคะ ขอบคุณค่า ^_^

3. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    จะรอดรึ ยังไม่ว่างงงงงงงง เดี๋ยวมาจัดต่ออีก 20 เพลง
    รับรองได้ ไม่รอดซักเพลงแน่ๆ เดี๋ยวปรับตัวหนังสือใหม่
    อ่านแล้วปวดเฮดดดดดดดblack_pig

4. KeLBeRoS

KeLBeRoS Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

28 กรกฎาคม 2006
    อื้อฮือ หวานฉ่ำบอร์ดเลยทีเดียว เพลงรักทั้งนั้นเลย ไล่ฟังจนหมดนี่ต้องงดน้ำตาลไปหลายวัน อิอิ

5. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ป่านนี้คลองที่กอล์ฟกับนู๋ตาพายเรือเล่นกัน
    คงจะหวานจนน้ำตาลเรียกพี่แล้วมั๊ง อิอิ
    :cool:

6. ษิตา

1,230
    ไม่มีหรอกค่ะ หวาน เหวิ๋นอะไรที่ว่านั่น..
    ได้ยินเสียงกอล์ฟก็โมโหแล้วอ่ะ แบบไม่มีเหตุผล อิอิอิ
    ใช่ป่ะกอล์ฟ!?

รีดผ้าต่อก่อน แห่ะๆ

7. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    นั่นๆ โดนพี่มี๊ดแซว ซะแล้วน้องทั้งสอง
    อิอิอิ แต่ก้อนะ กอล์ฟนู๋ตาเป็นคู่ที่น่ารักในบอร์ดนี้นี่นา ^_^

:cool::cool::cool:

8. กาไก่

โอ๊ะโอ๋!!!! ใครๆ อะไรๆ หวานๆๆๆๆๆ ดีๆ มดชอบจ้า ^^

9. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับพี่มี๊ดฮับ
    คู่นี้ น่ารักที่ซู๊ดดด

10. กาไก่

มีแต่รวมมิตรค่ะตอนนี้ พอไหวไม๊คะพี่เจน สักถ้วยไม๊คะ พักก่อนๆ ค่ะ

11. กาไก่

ขอบคุณพี่กิ๊บมากๆ เช่นกันค่ะ ^^
    เสียงพี่น่ะไม่น่าแก้ไขหรอก เสียงน้องต่างหาก
    ร้องแบบหาความนุ่มนวลไม่เจอเลย ห้วนมากๆ
    ไว้จะรบกวนร้องคู่ด้วยไม๊นะคะ ^^ เตรียมตัวๆ ค่ะ

12. กาไก่

หาซื้อ หาฟังที่ไหนไม่ได้นะคะพี่มี๊ด
    มีแต่ที่นี่ที่เดียวเท่านั้น เราทั้งแจกทั้งบังคับกันเลยค่ะ 555

13. 老夫子

老夫子 เป็นที่รู้จักกันดี

แหม่ !
    เพลงนี้ร้องยากจินๆเน่อ
    แก้หลายเที่ยวเชียวแหละ
    ร้องสดไม่ผ่านชัวร์น่ะ
    เสียงอ้อยมีมาให้พร้อมเชียว
    ไม่ค่อยต้องทำอะไรนัก
    เป๊ะๆดีค่าบ
    เพลงคู่ ได้เลย
    ของ่ายๆนะ
    พี่กำลังรอทำเพลงคู้อยู่อีกเพลง ยังขาดดนตรี
    แต่อุบไว้ก่อน
    หึๆๆ

14. กาไก่

เป๊ะๆ แต่ขาดความหวานค่ะ เสียงแข็งๆ ไปหน่อย ^^
    อุบๆๆๆๆๆ เพลงไรๆ คะ อยากฟังเร็วๆ แล้วค่ะ 555

15. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    348
    ทำไมเยอะจัง :d

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      122.5 KB
      เปิดดู:
      835
  16. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    ที่สุดของความตั้งใจ และร่วมใจ
    ดูกระทู้นี้แล้ว... มันช่างสง่างามและมี ออร่าอย่างยิ่ง
    หน้าหนูตางี้ บานเป็นจานเชิงเชียวววว....
    ขอแสดงความยินดีกับทุกๆท่านด้วย

สำหรับเพลงธารน้ำรัก ที่หนูตาส่งไฟล์เสียงพี่พอใจมาให้ผมมิกซ์
    ฟังครั้งแรก ขนแขนสแตนอัปเลยครับ....
    เสียงและอารมณ์ของพี่ใจเหมาะกับเพลงแนวนี้อย่างยิ่ง

ฟังแล้วเหมือนถูกกดดัน ว่าต้องร้องให้ดีๆนะ
    ให้คู่ควรกับเสียงพี่ใจนะ.....

แต่ก็ได้ประมาณนี้
    ต้องยอมรับแก้วเสียงและความเป็นมืออาชีพของพี่ใจเลยครับ
    ส่วนเพลงของท่านอื่น กำลังไล่ฟังอยู่
    ยังไงจะกลับมาคอมเม้นท์อีกทีครับ

ปล.ถ้าใครอยากฟังเพลงธารน้ำรัก แบบดิบๆไม่มีการปรุงแต่งมากนัก
    โหลดที่ไฟล์ด้านล่างเลยครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2016
  17. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ยินดีที่ได้ฟังเสียงของทุกท่าน..เพลงที่ลงตัวมากมาย
    ขอบคุณนู๋ตา คุณSaM และมิกซ์เซอร์คนเก่งค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2016
  18. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งฟังเพลงหวานๆ
    พร้อมดูเนื้อที่สวยงามไปพร้อม
    เพลงเพราะเนื้อเพลงสวย
    สุขใจจังเลยจ้า อิอิ

เพลงเพราะที่สุดในโลก
    เนื้อเพลงงามที่สุดในโลก
    ขอบคุณที่สุดในโลกจ้า อิอิ

ปล. ก็ถูกใจเนื้อเพลงที่เขียนด้วยกระดานจ้า
    เพราะทำให้นึกถึงสมัยเรียนถมจ้า อิอิ

ปล. 2 เพลง “มนต์รักอสูร” โดย ► ► deneta + cat13 ใบบุญฟังไม่ได้นะคะ
    พอกดฟังมันจะขึ้นเป็นกรอบมาให้โหลดจ้า เลยต้องข้ามไปฟังเพลงที่ 10 จ้า

ส่วนเพลงที่ 11 ไม่ฟังจ้า อิอิ ข้ามไปฟังเพลง 12 เลย
    เพราะอะไร รู้ไหม ก็ฟังแต่วันวางแผงจนถึงวันนี้ละนะ อิ่มมากเลยจ้า 555555555

เพลงที่ฟังไม่ได้จ้า

1. เพลง “หวานรัก” โดย KeLBeRoS + ชมพู่หวาน
    2. เพลง “กระท่อมรจนา” โดย ► ► deneta + ชมพู่หวาน
    3. เพลง “ธารน้ำรัก” โดย ► ► tanaong2011 + pporjai

ฟังครบทุกเพลงแล้วจ้า ยกเว้นเพลงที่กดปุ่มแล้วฟังมิได้ คงต้องโหลดแล้วมาฟังละจ้า อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กุมภาพันธ์ 2016
  19. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    ขอฟังให้ครบหมดก่อนนะค่อยมาเม้นท์ :cool:

20. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นอะไรที่น่าทึ่งมากๆเลยนะครับนั่น......เป็นโปรเจคที่คัดสรรและรวบรวมศิลปิน(สมัครเล่น)เอกแห่งยุคได้มากที่สุดแห่งปี5555555อลังการงานสร้าง.......อาจมีแฟนเพลงที่ยังตามหาฟังเพลงเก่าๆที่หาฟังที่ไหนไม่ได้ก็สามารถเข้ามาฟังได้ที่นี่.....สุดยอดอ่ะ....ขอบคุณคณะทำงานทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลังรวมไปถึงศิลปิน(สมัครเล่น)ทุกท่านด้วยนะครับที่ทำให้มีปรากฏการณ์แบบนี้....รอๆๆๆๆๆโปรเจคหน้าจะเป็นอะไรน้าาาาาาาาาาาาาาาา