“สวัสดีปีใหม่ ♥ ๒๕๕๙” โดย สมาชิกพลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 31 ธันวาคม 2015.

1. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    "ขอบคุณครับน้องตา ขอพรดีๆกลับไปหาน้องตาและครอบครัว พร้อมทั้งเพื่อนๆทุกๆท่านครับบ"

(ว่าแต่ว่าเตรียมสงกรานต์โปรเจคเลยมะตา 55555+)

2. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    พี่อ่ะส่งเมล์บอกน้องตาว่า อีกแป๊บเสร็จ พี่กำลังก๊ากกอยู่(เกือบๆตีสอง)
    น้องเขาคง งง คิดว่าพี่หูอื้อจนเพี้ยนแล้วมั๊ง พี่บอกขำ คุณตั้น หนุกมาก อิอิ.
    (อ้อ..เงารักเดี๋ยวส่งข่าวคราบบ โดนทวงอีกแล้ววุ้ยอิอิอิ)

3. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    คือมีโอกาสได้ฟังไฟล์เสียงคุณตั้นเสียงซาวด์ประกอบนี้ด้วยน่ะพี่เจ๊นนน น้องไม่ขำนะ
    น้องอ่ะทึ่งคุณตั้นแกมากมากมาก
    คนอะไร๊ เก่งจังอ่ะ บิวท์อารมณ์ได้แบบไม่มีลิมิตอ่ะ สุดยอดเนอะ

กิกิกิ ชื่นนนจายยย พี่ชายเราทนรำมะคาญ ไม่ไหว
    จะร้องเงารักให้แระ สำมะเหร็จ แระ รอฟังในโครงการเพลงคู่นะพี่
    รอเซอร์ไพรส์จ้า จัดเต็มไปเลยนะพี่เจ๊นนนนน อิอิอิ ^__^

:cool::cool::cool:

แหง่มมม พี่เจ๊นนน รีเควสสส เพลงสงกรานต์เองเรยรึนี่ อิอิอิ น้องนู๋ตาว่าไง๊ เอาไง๊ อิอิอิ รอเงี่ยหูฟังอยู่จ้า ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2016
  4. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีปีใหม่ค่ะ มีความสุขมากๆกันทุกๆท่านเลยนะคะ​

ไฟล์ที่แนบมา:

5. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

เนียนมากๆ และเพราะดีครับ ผมชอบ....
    สวัสดีปีใหม่ ครับ

6. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    Unseen คุณตั้น popy#love ซักเล็กน้อย

คุณตั้นเป็นคนน่ารักมากๆ
    เพลงปีใหม่ ปีที่แล้ว จะมีเพลง สวัสดีปีใหม่ ของ วงเพื่อน
    ซึ่งต้นฉบับจะมี ท่อนประสาน ด้วย (พี่ปอมิกซ์)
    ตัวพี่ปอเอง ฟังและพยายามแกะออกมา แต่บ่นว่ายาก
    ก็เลยปรึกษากันหลายคน ในบรรดาสมาชิกอ่ะแหละ
    และก็มีคุณตั้นด้วย คุณตั้นจะพูดเสมอ มีอะไรให้ตั้นช่วย บอกได้เลย
    เลยให้คุณตั้นช่วยแกะไลน์ประสานนั่นด้วย
    คุณตั้นแกะและร้องมาครบเลยอ่ะ ทั้งชาย หญิง เสียงหญิงก็เป๊ะ
    เป็นไกด์ให้พี่ปอร้องได้เลย สุดยอดจริงๆ
    และทุกกิจกรรม คุณตั้นส่งไฟล์เร็วมาก ถึงแม้จะติดต่อยากมั่กๆ
    แต่ถ้าติดต่อได้แล้วนี่สบายมาก หายห่วงเลยค่ะ

ครั้งนี้ ลุ้นสุดๆ เวลากระชั้นชิด ติดต่อไป เงียบ เงียบ
    มองแล้ว มองอีก งานนี้คุณตั้นจะได้ร่วมงานกับเรารึเปล่าหนอ
    เสียดายจัง เสียดายจริง............
    และแล้ว วันสุดท้าย คุณตั้นโผล่มา ยังทัน ดีใจมากๆ
    แบ่งท่อนให้ และส่งมาเป็นคนที่ ๒ อ่ะ (คนแรก กอล์ฟ)
    หายห่วง จริงๆ คนนี้ ความรู้สึกตา ถ้ารับปากอะไร คุณตั้นดูเต็มที่ดีค่ะ

ครั้งนี้พอร้องในส่วนของตัวเองเสร็จ
    ตาเมล์ไป ขอคุณตั้นร้อง ท่อนโห่มาให้ตาด้วย
    กับเสียงร่าเริงประกอบเข้าไปในเพลง
    และกลัวคุณตั้นไม่ได้เช็คเมล์ รึเช็คล่าช้า
    พี่บีประสานไปอีกที่คุณตั้นทาง messenger

หนูตา

เพลง สวัสดีปีใหม่ของ สามโทน จะมี เชิ๊บๆ วิ๊ดวิ๊วๆ และโห่ด้วยอ่ะ
    ถ้าคุณตั้นสะดวก อยากรบกวนคุณตั้น ให้ลองโห่เผื่อๆไว้อ่ะค่ะ น่าจะทำได้ดี
    ตรงเนี๊ยะ ได้ขอพี่บีไว้เหมือนกัน พี่เค้าไม่น่าจะถนัด อิอิ แต่รับปากจะลองดู
    คุณตั้นก็ลองดูนะคะ เพื่อสีสันของเพลง ขอบคุณมากจริงๆค่ะคุณตั้น

คุณตั้นก็จัดการมาตามนั้น

คุณตั้น

สุดเสียงแล้วจ้า....สูงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ก็จัดส่งพี่เจน แยกโฟลเดอร์โห่ไว้ให้พี่เจนพิจารณาด้วย
    พอฟังเพลงแล้ว ได้ยินเสียงคุณตั้น ชอบมากๆๆ
    อย่างที่พี่โอ๋บอก ทึ่งอ่ะ ทำให้เพลงมีมิติหรรษาเพิ่มขึ้นเยอะเลย
    ขอบคุณคุณตั้นจริงๆนะคะ ขอบคุณมากๆ

ปีใหม่นี้ ก็ขอให้คุณตั้นมีความสุขมากๆ เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน
    ขอบคุณค่ะ

(( ยาวอีกแล้ว อิอิ))

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2016
  7. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

349
    ยังมีโครงการรวมดาวนพเก้าที่รื้อเอามาปัดฝุ่นอยู่ก๊าาาาพี่เจน
    เป็นโครงการเล็กๆ ใครสะดวกก็ร้องเพลงคู่ในอัลบั้มรวมดาวรึนพเก้ามา
    ส่งมาที่ตา เพราะเราจะอัพรวมกัน เป็นกระทู้โครงการ
    อันนี้เป็นโครงการง่ายๆ และตามสะดวกของทุกๆคนจ๊ะ..
    หลังๆปีใหม่..เนี๊ยะล่ะค่ะ จะวางแผงเช่นกัน

สงกรานต์โปรเจคลำดับต่อไป

งานเน้..อุ่นใจตรงมือมิกซ์ ขันอาสา แล้ว เย๊!
    ตามนี้เลยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2016
  8. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เยี่ยมมากทุกคนเลยคร่าา...ดีใจที่ได้มาร่วมร้องเพลงให้ความสุขในปีใหม่ 2559
    ขอให้เพื่อนๆ ทุกคน มีความสุข สมหวังในสิ่งที่ต้องการทุกๆ เรื่องเลยนะคะ.. ไร้ ไร้โศกคร่าา
    รักนะ จู๊ฟฟ จู๊ฟฟ (kiss)(kiss)(kiss)

9. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีปีใหม่ค่า

10. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

มาอวยพรปีใหม่ช้าไปนิดหนึ่ง
    เพิ่งกลับจาก ตจว.จ้า

ปีใหม่ 2559 ขอให้ทุกคนสุขกายสบายใจ
    สุขภาพแข็งแรง คิดหวังสิ่งใดก็ให้พลันสำเร็จจ้า สาธุจ้า

ขอบคุณทุกคนนะคะที่รวมพลังกันทำให้เพลงออกมา
    เพราะที่สุดในโลกจ้า อิอิ ฟังเพลงไปหลายรอบ
    ฟังไปยิ้มไป มีความสุขจ้า

11. tangOAH

น้องเมย์จัง หายดีแล้วเหรอจ๊ะ รักษาสุขภาพดีดีนะจ๊ะ อากาศเปลี่ยนช่วงนี้เนอะ
    คิดถึงจ้าใบบุญ คงจะเก็บความสุขกลับมาเต็มที่แล้วอ่ะจิ ได้กลับไปฉลองที่บ้านน่ะจ่ะ^^
    วันนี้ต้องทำงานกันแล้วเนอะ สู้สู้สู้ จ้า อิอิอิ

12. NoOTa

349
    ลืมค่ะ ยกมาฟังกันอีกหน้า

13. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    1,230
    ส่งเพลงมิกซ์ ๑ เพลงนะคะพี่เจน ^_^ (ซ่อมค่ะ)

14. ดอกใบบุญ

เพราะที่สุดในหัวใจจ้า อิอิ

สุขสันต์วันปีใหม่ ๒๕๕๙
    ขอให้นักร้องที่น่ารักทุกคน
    มีความสุขสดใสชื่นบานใจ
    คิดหวังสิ่งใดที่ถูกต้องให้สมประสงค์
    ทุกข์ใจทุกกายให้ห่างไกล
    สุขภาพแข็งแรงตลอดปีใหม่จ้า

15. ดอกใบบุญ

ช่วงที่พี่นักร้องซ้อม โฮ .... ข้างบ้านคงคิดว่า มีงานแต่ง งานบวช หรือเปล่านะ อิอิ 5555

16. tangOAH

สวัสดีปีใหม่จ้า น้องใต้เกิ้ง
    คิดถึงจุงเบย อิอิอิ

17. 老夫子

老夫子 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ครับ เพื่อนๆทุกคน
    นานแล้วที่ไม่ได้แวะเวียนมาเยี่ยมชมขอให้อเพื่อนๆทุกท่านสุขเกษมเปรมปรีย์ มีความสุขสมปราถนาทุกประการ
    แวะมาทักทายตามที่คุณบีบอกไว้
    ขอบคุณมากๆที่ช่วยให้เข้ามาใหม่ได้
    ขอบใจตาที่ช่วยพี่แก้ไขรหัสผ่าน
    ขอบใจอ้อยที่แวะเวียนมาชวนพี่
    ทำให้มีโอกาสมาแจมกันในครั้งนี้
    อ่า ดีใจฝุดๆ ที่ไม่ทำให้เพลงล่ม
    สงสัยจะส่งคลิปโหล่สุดแล้ว
    ขอบใจพี่เจนที่อุตส่าห์รอจนเหงือกแห้ง
    ลุ้นตัวโก่ง ล่ม-ไม่ล่ม
    สุดท้าย ได้คุณบีช่วยประสานงาน
    ส่งคลิปให้ตารวบรวม
    ดีใจฝุดๆ ที่ได้แจมกันอีก
    ไชโย๊!

18. tangOAH

ใช่พี่กิ๊บป่ะคะ
    พี่กิ๊บร้องดีมากเลยค่าขนาดอัดเสียงด้วยความไม่สะดวกทั้งหลายแหล่
    เมื่อไรจะร้องเพลงจีนมาแปะบอร์ดสักทีเล่าคะ
    รอเชียร์อยู่ค่า อิอิอิ

19. 老夫子

老夫子 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ค่าบ
    พี่เองๆค้าบ
    กุกๆกักๆ
    แห่ะๆๆ
    พี่เก็บคอมเข้ากรุนานไปหน่อยคับ
    หาไมค์ไม่เจอ คอมก็โฉเก
    เลยต้องอัดเสียงแบบหวาดเสียว
    ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเค้าทำกันยังไงอ่า
    ร้องก็ไม่ค่อยถึง แต่ก็ยืนตะเบ็งชะเวตี้
    เกือบร้องไม่ถึงแน่ะ แต่ก็ยึดคอโหนเสียงต่องแต่งพอผ่านไปได้
    โล่งอกแบบหวุดหวิด
    55555

เสียวไส้มากเลยคับ
    แต่สนุกนะคับ ทำให้เพื่อนๆโล่งอก
    สนุกจินๆ
    (ทีหลังไม่โลดโผนแบบนี้แล่ว)
    เดี๋ยวหาไมค์เจอก่อนคับ จะแปะกระหน่ำมั่งคับให้หายคิดถึง

อ่า พิมพ์ด้วยโทสับทำไมยากแบบนี้น๊อ curserกระโดดไปมา พิมพ์แล้วไม่ค่อยตรงตำแหน่งอ่า

20. tangOAH

เก่งจินจินจ้า ร้องแบบตะโกนตะเบงต่องแต่งได้เพราะมากกกกก อิอิอิ
    รอนะพี่ รอพี่กิ๊บเจอไมค์จะได้ฟังกระหน่ำเพราะพี่กิ๊บจะแปะกระหน่ำนี่นา
    รอคะรอ อิอิอิ