“สวัสดีปีใหม่ ♥ ๒๕๕๙” โดย สมาชิกพลังจิต

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย NoOTa, 31 ธันวาคม 2015.

1. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    พี่โอ๋ก้อร้องเพี้ยนค่ะน้องเบนซ์เพลงสามโทนอ่ะ อิอิอิ

:cool::cool::cool:

2. tangOAH

เสียงลูกเปิ้ล น่ารักมากมากมาก
    หม่ามี๊ฟังแล้วยิ้มแก้มตุ่ยเรยจ้า ^__^

3. tangOAH

ก้อเก่งๆกันทุกคนแหละพี่
    โดยเฉพาะพี่เจ๊นนนน กับน้องนู๋ตาเนี่ย
    ยกนิ้วให้เลยสิบเอ็ดนิ้ว
    นิ่วที่11 มาจากไหนน๊อะ
    อ๋อยืมตั้งมี๊ดมานิ้วนึงก้อได้จ้า อิอิอิ

4. tangOAH

คำสองคำอ่ะเสียงเหน่อไม่ชัดหรอกพี่อ่ะ อิอิอิ
    ถ้าจะให้ได้ยินมีหลุดๆออกมาต้องให้พูดประโยคยาวๆจ้า
    แต่ได้แค่เหน่อแม่กลองนะ
    ไม่ถึงกับเหน่ออออซู๊พรรณ เด้อจ้า อิอิอิ

5. tangOAH

สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะพี่ใจ
    โอ๋ก้อขอให้พรอันแสนประเสริฐทุกพรบนโลกใบนี้ ส่งกลับคืนไปยังพี่ใจด้วยนะคะ
    ขอให้พี่ใจมีความสุขมากมากเลยนะคะ

6. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ 2559 อย่างเป็นทางการนะคะ
    เมื่อคืนใช้มือถือตอบ ข้อความมันหายไปค่ะ 555 แวะมาอีกครั้งข้ามปีเลย
    บอกอีกรอบแล้วกัน...เพลงเพราะมาก สุดยอดมากค่ะ
    ก็ขอขอบคุณมาก ๆ นะคะ ที่เปิดโอกาสให้ได้ร่วมร้องเพลงด้วยกัน
    อบอุ่นดีค่ะ...เวลารวมตัวกันร้องเพลงแต่ละครั้ง
    ความประทับใจเกิดขึ้นทุกครั้ง...10 ปี แล้วกับบ้านหลังนี้
    มิตรภาพยังไม่เคยเลือนหายไปไหน เข้ามาบ้างไม่ได้เข้ามาบ้าง
    แต่ทุกครั้งที่กลับมา...หัวใจมันเติมเต็ม สดชื่นค่ะ
    ขอบคุณทุก ๆ คนที่มีส่วนร่วมในเพลงนะคะ โดยเฉพาะนู๋ตา พี่เจนวิทย์ นักร้องทุกท่าน
    ปีใหม่นี้ก็ขออวยพรให้ทุกท่านมีความสุข ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน
    การเงิน ความรัก ครอบครัว สุขภาพกายใจแข็งแรง สุขทั้งทางโลกและทางธรรม ค๊า

7. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    ขอบคุณ ทุกๆคน มากมายอ่ะค่ะ
    จะทำอะไรไม่ได้เลย ถ้าไฟล์เสียงไม่ครบ
    ราบรื่นมากๆ ทั้งๆที่เวลาน้อยมาก ตรงๆคือ กังวลตรงนี้มาก
    แต่เห็นแล้ว ปลื้มสุดๆอ่ะ ทุกคนพร้อมใจกันส่งในเวลาที่น้อยนิดนี่แหละ
    ส่วนคนที่ไม่ได้จริงๆก็แจ้งบอกเราให้ได้รับรู้ ทำให้เราได้มีเวลาสำรองท่อนนั้นไว้
    ขอบคุณจริงๆค่ะ
    งานนี้ คนมิกซ์ก็ต้องมึนไปเลยเหมือนกันนะคะ ๒ เพลง และ นักร้อง ๒๔ คน
    (รวมทั้งตัวเองก็ต้องร้องด้วย อิอิ)
    ตาเลยพยายามอย่างที่สุดที่จะแบ่งเบาภาระ เพราะเป็นช่วงที่น่าจะใช้สมาธิมากที่สุดในส่วนผลงาน

วิธีรวมไฟลส่งพี่เจนของตาก็จะประมาณนี้ค่ะ
    (เผื่อหน้าที่นี้จะต้องมีคนทำนอกจากตา เปลี่ยนกันๆ ฮ่าๆ)
    โปรแกรมพี่เจนเริ่ดมั่กๆ เสียอย่างเดียวอ่านไฟล์ภาษาไทยไม่ได้
    ข่าวแว่วๆ เคยมิกซ์แล้วหาท่อนร้องของนักร้องไม่เจอ

จริงๆตารวมไฟล์ไว้ 2 แบบ
    แบบรายคนก็สะดวกนะคะ สำหรับมิกซ์แบบเรื่อยๆ ใครส่งก่อนมิกซ์ก่อน
    แต่นั่นแหละ เพิ่มขั้นตอนมากขึ้น คือ ในแต่ละเพลง จะมีท่อนรวม 3 บ้าง
    รวม ญ รวม ช บ้าง คนมิกซ์ต้องใช้เวลาเช็คอีกหลายรอบ ท่อนนี้ครบอ๊ะยางงงง

แบบที่จัดให้พี่เจนดีค่ะ จบเลย
    แต่มีข้อเสีย คือ ต้องรอจนรวบรวมไฟล์ครบอ่ะถึงส่งมิกซ์ได้

แบบแรก คือ จะรวมเป็นรายบุคคลไว้ก่อน

และรวบรวมจัดลงท่อนให้พี่เจน ในแบบนี้ค่ะ ^_^

V
    V

ในโฟลเดอร์แต่ละ sec. วางไฟล์นักร้องไว้เลยจนครบ

มีเอกสารเวิร์ดกำกับอีกครั้ง ชื่อไฟล์ตามนั้นเลย
    ไม่ต้องมานั่งพยายามสะกด เอ๊ย! พิมพ์ถูกป่ะว๊าาา..มางเขียนว่าไรฟร๊ะ
    (เข้าใจตรงกันไปเลยไฟล์เนี๊ยะล่ะ)

ค่ะ เนี๊ยะอ่ะ ที่จัดให้พี่เจน อำนวยความสะดวก
    ถ้าสิ่งที่ทำช่วยอำนวยความสะดวกได้ดี ก็ปลื้มมั่กๆค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะพี่เจน และขอบคุณในทุกๆเรื่องที่ตารบกวนเลยนะคะ ขอบคุณมากๆ
    สวัสดีปีใหม่นะคะพี่เจน ขอให้พี่เจนและครอบครัวมีความสุขมากๆ ไม่เจ็บ ไม่จน นะคะ ^_^

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๙ ทุกๆคนนะคะ ขอให้มีความสุขมากๆกันทุกทั่วถ้วนหน้าค่ะ
    เดี๋ยวมี unseen บ้าง รอพี่บี unseen ก่อน อิอิ

.
    .
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2016
  8. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

349
    ลืมยกเครื่องเสียงมาฟังอีกหน้าเลยอ่าาา ♥♥

9. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่คร้าบ ผมขอส่งความสุขจาก Tokyo Japan มาให้ทุกท่านนะคร้าบบบ

ขอให้พี่ๆน้องๆ ทุกคน.....
    มีสุขภาพแข็งแรง ความไม่มีโรค เป็นลาภอันประเสริฐ จริงๆครับ
    มีพละ กำลังกาย ทำกิจการใด ขอให้เปี่ยมด้วยสติ ที่จะฝ่าฝันทุกอุปสรรค และประสบผลสำเร็จอย่างที่ตั้งใจ
    มีพละ กำลังใจ จากคนในครอบครัว คนข้างกาย และคนรอบกาย ที่จะคอยสนันสนุนในทุกย่างก้าว เพื่อไปสู่ทุกความสำเร็จ

unseen สำหรับเพลงปีใหม่ ในปีนี้
    ขออนุญาติ มาเล่าอีกทีนะครับ น้องตา น้องโอ๋ และทุกๆท่าน
    ตะลอนเที่ยวมาทั้งวัน แถมพรุ่งนี้ต้องรีบตื่นแต่เช้ามืด
    คืนนี้ ขอสลบก่อนหล่ะครัาบบ

10. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๙ พี่ๆน้องๆทุกท่านครับ
    สุดยอดทุกคนเลย
    ขอบคุณพี่เจนวิทย์กับหนูตาด้วยนะครับ
    ( เสียงทักทายต้นเพลงน่ารักจัง )

11. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

เพิ่งเห็นรูปลูกชายคุณจัสมินเอาหัวโหม่งกับหลวงปู่วิริยังค์
    เป็นมงคลชีวิตของหนุ่มน้อยจริงๆครับ ^^
    ลุงแมวก็เคยเข้าไปกราบที่เท้าหลวงปู่
    และเอาหน้าผากแตะหลังฝ่าเท้าของหลวงปู่ด้วย
    งั้นขอใช้รูปนี้แทน สคส ปีใหม่เลยนะครับ
    ปีใหม่นี้มีความสุขทุกคนครับ

12. NoOTa

349
    คิดถึงเสียงพี่แมว..
    พี่แมวมาร่วมร้องก็ดีใจสุดๆแล้วค่ะ
    เปิ้ลจังด้วยอ่ะ รู้สึกเป็นปีแล้วไม่ได้ร่วมร้องเพลงกลุ่ม
    พอเปิ้ลตกลง ดีใจมั่กๆ แอบอุ๊บอิ๊บท่อน
    กุศลราศี บรรเจิดเฉิดฉันท์ (หนูตา) ไว้อ่ะ
    ไม่ได้ตั้งใจจะร้องเอง กะว่า เพื่อนคนไหนอาจจะมาทันอีก
    และสะกิดเปิ้ลชวนเฮีย แต่คาดว่าเฮียจะส่ายหน้า เลยต้องเหมาเอง
    ว๊าย! พิมพ์หมด เดี๋ยวเดี๊ยนไม่มี unseen 5555+

พี่แมววว..
    น้องบัดดี้เป็นลูกน้องชายพี่ปออ่ะค่ะ คนที่จูงมือตัวเล็กกว่า นั่นน้องแมชชิน ลูกพี่ปอค่ะ
    หลวงพ่อท่านลูบหัวให้ด้วยเหมือนกัน แต่พี่ปอเก็บภาพไม่ทันอ่ะ เสียดายจะแย่..!!
    (พี่ปอว่างั้น)

13. tangOAH

อิอิอิ อันซีนฉบับหลุดออกสื่อ(เป็นน้ำจิ้มน๊อะ^^)
    รออันซีนจากพี่บีอีกคนนะเนี่ย คงมีอะไรฮาฮาให้อ่านแน่เลย (รอๆๆ...ยิ้มมมม)
    ดีใจอ่ะ พี่เมี๊ยวลูกเปิ้ลร้องด้วยอ่ะ คิดถึ๊งคิดถึง(พี่เมี๊ยว คนข้างเขียงอย่าลืม ทวงทุกที่แระจนกว่าจะได้ 555)
    นู๋ตา พี่อยากยกนิ้วให้นู๋ตากับพี่เจ๊นนนเพิ่ม อีกสักสิบนิ้วจ้าเป็น20นิ้วไปเลยในความยอดเยี่ยม
    (จากที่ยืมนิ้วพี่มี๊ดนิ้วเดียว คงต้องขอยืมเป็นสิบนิ้วแล้วจ้า ^___^
    ช่างเป็นโปรโมเตอร์ที่ละเอียดอ่อนกันทั้งคู่
    น๊ะน่ะพี่เจ๊นนนน ทวงเงารัก ทวงงงงงๆๆๆๆๆ ทวงทุกที่อีกคนนึง (เป็นคนขี้ทวงจ้า อิอิอิ)

เริ่มปีใหม่แล้ว ขอความเป็นสิริมงคล จงบังเกิดกับพี่พี่น้องน้อง ทุกท่านเลยค่า ^^

14. NoOTa

349
    เพลงไหนเข้าโครงการเพลงคู่รวมดาวนพเก้า ส่งมาที่ตานะคะ..
    อย่าเพิ่งโพสต์ ถ้าโพสต์แล้วเดี๋ยวได้ร้องอีกเพลงนะเออ อิอิอิ
    สำหรับโครงการ ร้องหลายๆเพลงก็ยิ่งดีนะคะ จะได้ดูหลากหลายมากขึ้น
    ไม่ได้จำกัดจำนวนเพลง ^_^

พี่บีมีโครงการเที่ยวตั้ง 10 วันแหน่ะ
    ไม่อยากให้พะวง unseen เที่ยวให้สนุกนะคะ ทำงานมาทั้งปีแล้ว
    วันนี้คงกำลังสนุกอยู่ที่ Universal Studio Japan แล้วล่ะ
    เห็นบอกต้องขึ้นรถไฟเที่ยวแรกเพื่อไปเข้าคิวซื้อตั๋ว Express Pass
    ที่รู้เพราะพี่ท่านเคาะบอกมา อยาก unseen แต่พี่ม่ายหวาย เหนื่อย ง่วงสุดๆ

พี่โอ๋ก็อยู่ใน unseen ด้วยน๊าาาา..
    เคาะเรียกไป ให้ช่วยเสริมท่อนนี้หน่อย (ท่อนร้อง 3 คน)
    พอดี ถ้าร้อง 1 ท่อนรวมอยากให้รับ 3 เสียงจะดูแน่นและครึกครื้นกว่า 2
    มีท่อนนึงเมย์จังลืมร้อง เคาะเรียกพี่โอ๋ให้ช่วยสำรองท่อนนี้มา
    เพราะเมย์จังน่ะร้องอีกไม่ไหวแล้ว ป่วยต้อนรับปีใหม่ไปซะแล้ววว

หนูตา
    พี่โอ๋ ว่างป่ะคะ สะดวกป่ะถ้าจะต้องอัดเสียงอีกครั้ง
    (น่าจะพิมพ์ไปประมาณนี้)

พี่โอ๋
    พี่อยู่ที่ทำงานจ๊ะ

(( หนูตา มองโพยเนื้อเพลงอีกรอบ ต๊กกะจัย
    ท่อนนี้ก็มีชื่อพี่โอ๋อยู่แล้ว จะสำรองยังไงอ่ะ ฮ่าๆ เบลอแล้ว หนูตา))

เอ้า เฮ เฮ เฮ เฮ้เห่เฮเฮ้ สุขใหม่ทั่วกัน
    (tangOAH 1)(maysa79)(ชมพู่หวาน)

พี่โอ๋
    มีอะไรจ๊ะ ให้อัดเสียงเหรอ

หนูตา
    .......

(( เงียบเพราะกำลังวุ่นๆ อยากให้ทั้งหมดเสร็จสิ้นภายในวันนี้ เคาะหาพี่ปอ))

พี่ปอบอก มาหาลูก ถ้ามาหาลูกนี่คือ ไม่น่าจะสะดวกในการอัดเสียง
    มีมือถือเครื่องเดียวอ่ะ 555+ แต่พี่ปอเต็มที่ คือ
    ขอดนตรีท่อนนั้น เพื่อฟัง พี่บีช่วยตัดส่งให้พี่ปอฟัง
    พอดีช่วงก่อนบินพี่บีหยุดยาว เลยได้ช่วยเป็นธุระในหลายๆเรื่อง
    ซึ้งใจ มากมายเลยค่ะพี่ชาย

พี่ปอฟังแล้วจำจังหวะในการร้อง จากนั้นอัดสด
    โดยจังหวะอยู่ในหัวไม่ได้อยู่ในหู ฮ่าๆ พอนึกภาพออกมั๊ยคะ
    รีบฟังดนตรีและรีบร้องทันที ที่ยังพอจำจังหวะได้
    และอัดเป็นคลิปเลยอ่ะ ตาขอความอนุเคราะห์พี่บีโหลดและแปลงไฟล์ส่งให้ตาเลย
    คือ เครื่องที่ใช้ก็ไม่สะดวกกับโปรแกรมหลายๆอย่าง
    พี่บีถาม พี่จะโหลดยังไงอ่ะครับ คลิปเสียงพูดนั้น
    ตาเลยพอจะเดาๆได้ เพราะถ้าเครื่องตาก็ฟังได้อย่างเดียวเหมือนกัน โหลดไม่ได้
    แล้วก็นึกขึ้นได้ ในมือถือ เวลาเข้า facebook พี่ปอจะเป็นคนเดียวที่ชอบคุยด้วยคลิปเสียง
    แล้วตาจะต้องโหลดก่อนทุกครั้งถึงจะฟังได้
    สาเหตุ คือ ตาไม่ยอมใช้ app messenger ด้วยมีความตั้งใจส่วนตัว
    ว่าในส่วนแชท ตาจะหลีกเลี่ยง ไม่อยากเป็นโรคติดโทรศัพท์อ่ะ
    จะเห็นว่า ใช้ facebook จะมีภาคบังคับให้ลง app messenger ด้วย
    แต่ตาเลี่ยง โดยการเข้าทางเบราเซอร์แทน :d (บังคับชั๊นไม่ได้ร๊อก)

ส่วน app messenger จะโหลดคลิปได้รึเปล่านั้น ไม่รู้อ่ะ ไม่เคยใช้
    พี่บีว่ามางี้ เลยเดาว่าคงไม่ได้
    ตาเลยพลิกวิกฤติ เอาข้อเสียในส่วนนี้มาเป็นข้อดีเลยโดยพลัน
    เข้าไปโหลดคลิปเสียงนั้นในมือถือ เอามาแปลงเองเสร็จสรรพ
    อยากร้องไห้ ซึ้งใจอ่ะ ทุกคนเต็มใจทำให้ทุกอย่างที่ขอ อย่างเต็มที่
    ตาไม่รู้จะพูดยังไง รู้สึกตื้นตันใจมั่กๆ
    พี่ปอร้องเที่ยวแรก ส่งให้กอล์ฟลองมิกซ์ดู ปรากฏว่า หลังๆเร่งจังหวะไปนิด
    พี่ปอลองมาอีก 2 ไฟล์ ส่งให้กอล์ฟลองมิกซ์ พี่บีฟังเลือกมาท่อนนึงที่โอเค จบท่อนนี้ละ
    (แต่เพื่อความมั่นใจ พี่ปอร้องมาอีกรอบ เพราะมีเวลาส่งระหว่างรอไฟล์พี่กิ๊บ)

ลืมแจ้งพี่โอ๋ไปเลย ทางนั้น กลับมาถึงบ้านเคาะมาเลย

พี่โอ๋
    หนูตาๆ อัดเสียงใช่ป่ะ พี่นั่งประจำเครื่องแล้วนะ

หนูตา
    ไม่ต้องแล้วค่ะพี่โอ๋ ขอบคุณมากๆๆค่ะ

(( ม่ายล่ายอธิบายว่า พี่โอ๋สำรองม่ายล่าย เพราะท่อนนั้นพี่โอ๋ร้องอยู่แล้ว หนูตาเบลอเอง))

ความฉุกละหุกเล็กๆน้อยๆ เบื้องหลัง
    และจากปัญหาตรงนั้น ทำให้ได้รับอีกความรู้สึก คือ ซึ้งใจ

Unseen ส่วนนึงค่ะ ฮ่าๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2016
  15. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012

16. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีปีใหม่ 2559 ทุกๆท่านนะครับ
    ร้องคนละท่อนหลายคนแบบนี้ดีครับคนร้องไม่เหนื่อย แต่คนตัดต่อจะเหนื่อยแทน
    ผมก็ได้ท่อน โฮ.... เหมือนคุณ KeLBeRoS เขียนบอกว่าใช้ผ้าขนหนูคลุมตัวโห่
    ผ้าคงผืนใหญ่นะครับคลุมได้ทั้งตัว ส่วนผมเหมือนเดิมครับ เข้ารถปิดประตู โฮ..ครับ
    แต่กว่าจะโฮ...ผ่าน เสื้อเปียกหมดครับ ร้อนมากๆ อิอิ
    เสียงโฮ ก็ยังพอได้นะครับ
    ยินดีมากครับที่ได้ร่วมกิจกรรมกับหนุ่มๆสาวๆ พลังจิตที่น่ารัก ทุกๆ ท่านนะครับ

17. tangOAH

แหง่มมๆๆๆ
    อิอิอิ เห็นแว๊บๆเมื่อเย็นก่อนเตรียมไปงานสวดศพญาติแต่รีบเลยเข้าคอมพ์มาตอบไม่ทัน ^^
    จริงๆแล้วที่บอกว่ารออ่านอันซีน จากพี่บี จากน้องนู๋ตา
    ไม่เคยคิดว่าตัวเองติดอยู่ใน อันซีนนี้ด้วยอ่ะจ่ะ
    ตอนน้องขอมา พี่ก้อแค่คิดว่า เรื่องเล็กๆน้อยๆอ่ะช่วยน้องไปก่อนเพราะเวลามันน้อยแบบที่ทราบๆกัน^^
    แล้วอีกอย่างนึงยังลำบากไม่ได้เสี้ยวส่วนหนึ่งของ ทุกคนที่ช่วยกันผลักดันอยู่เบื้องหลังเลยน่ะจ่ะ
    คิดเสมอว่าทุกคน Fight !!!!! กันสุดสุดค่ะ
    เมื่อน้องขอเรื่องเล็กจิ๊บจ้อยแค่นี้มาพี่ก้อรีบเลยอ่ะ(มันง่ายจะตาย อิอิอิ)
    ว่าแล้วก้อฟังเพลงก่อนนอนอีกสักหลายๆรอบจ้า ^___^
    มีความสุขจริงๆนิ อิอิอิ

18. tangOAH

อิอิอิ จำได้อ่ะ พี่ตั้งเทพต้องร้องในรถเพราะมันส่วนตัวดี
    ออกมาขั้นเทพเล๊ยยยยจ้า สุดยอด เสียงโห่พี่น่ะจ่ะ

19. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    555+ใช่ครับเสียงน้องเปิ้ล เพลงรื่นเริงเถลิงศก เสร็จก่อนวันนึง แล้วเพลง
    สวัสดีปีใหม่อีกวันนึง พี่ชอบมากเสียงโห่...และชอบมากคือเสียง Background
    โดยคุณตั้น พี่ขำและรู้สึกสนุกมากครับ 5555+​

20. tangOAH

ใช่ใช่เลยพี่เจ๊นนนน
    เสียงคุณตั้นแบบครืันเครงมากอ่ะ
    ทำให้เพลงมีมิติหรรษาเพิ่มมาอีกมากมากมาก
    ขอปรบมือให้อีกท่านนึงเนอะ อิอิอิ
    ร้องเงารักยัง พี่อ่ะ ทวงอ่ะ รู้จักมะทวงทวงทวง 555