๑ ใจ ๒ ดวง ♥ หนูตา

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 2 กรกฎาคม 2012.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    หุหุ..!
    มองๆหาเพลงง่ายๆมาร้องแล้วก็ยังคงยาก(สำหรับอิชั๊น)อยู่ดี
    ใครบอกอยากฟัง มาฟังเลยนะคะ (ฟังซะให้เข็ด)

เพลงนี้ความหมายก็คง.. ทั้งรักทั้งชัง
    จะเอาไงกันแน่น๊อ!กับชีวิต อะไรประมาณนั้น (มั๊งคะ)
    เป็นเพลงประกอบละคร เรื่อง เทพธิดาขนนก ค่ะ
    ไม่รู้เคยดูกันมั๊ยนะ :d

:VO

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2125570/[/MUSIC]​

หนึ่งใจสองดวง
    ศิลปินต้นฉบับ ::เจนี่ เทียนโพธิ์สุวรรณ

แค่หนึ่งหัวใจ ทำไมเหมือนมีสองดวง
    ไม่ห่วงไม่หวง แต่คิดถึงเขาทำไม
    ยิ่งเกลียดยิ่งรัก บังคับตัวเองไม่ไหว
    เข้านอนทีไร ยังมีกะใจฝันถึง

ชอบได้ยังไง เราเป็นอะไรไม่รู้
    ก็ดูซิดู เจอกันก็ทำปั้นปึ่ง
    คนนี้นะเหรอ ไม่เห็นจะน่าคิดถึง
    อยากรักอยากหึง จะเป็นไปได้ยังไง

เราไม่สบาย เราไม่สบายแน่ๆ
    ท่าทางจะแย่ ไม่รู้จะแก้ยังไง
    หรือพรหมลิขิต ขีดเส้นชะตาเอาไว้
    ผู้ชายดีดี ยังมีอีกตั้งถมไป
    ทำไม ทำไม หัวใจนะช่างผกผัน

แค่หนึ่งหัวใจ ทำไมเหมือนมีสองดวง
    จะไปบวงสรวง ที่ไหนให้ลืมหน้ากัน
    ยิ่งเกลียดยิ่งรัก ไม่อยากให้เป็นนานนาน
    ก็กลัวสักวัน เดี๋ยวมันจะรักจริงๆ

( ซ้ำ * , ** )

2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    อิอิ..
    จะอึ้ง จะซึ้ง จะทึ่ง จะร่ำไห้ยังไงก็ตามสบายเลยค่ะพี่อ๋อง
    ก็พยายามหาเพลงง่ายๆมาร้องแล้วล่ะ ฮ่าๆ จะได้มีเพลงมาลง
    เห็นแอร์กับพี่อ๋องนั่นแหล่ะ บ่นๆ
    ไม่รู้ว่าบ่นเป็นมารยาทรึอยากฟังจริงๆ ก๊ากก..ก
    ร่ำไห้เสร็จแล้วมาคอมเม๊นท์นะคะ อย่ามาแนวๆ..(นะ..รู้ทันๆ)

ขอบคุณค่ะพี่อ๋อง
    ขนาดร้องไห้กระซิก ตายังหัวเราะเลยอ่ะ คิดดูดิ
    เป็นคนที่สร้างรอยยิ้มให้คนอ่านขนาดไหน ฮ่าๆ

3. ษิตา

1,230
    ฮั่น!! ชมซะนั่งยิ้มหน้าบานเป็นจานดาวเทียมไปแล้วล่ะ
    จะเพี้ยนไงก็ยังร้องน่ารักเน๊าะ เน๊าะ (คิดปลอบใจตัวเองไปพลาง)

อยากฟังเพลงเพราะๆ ต้อง >> airthestar
    อยากฟังไปอ่านเรื่องราวหนหลังไป ต้อง >>tanaong2011
    อยากฟังแบบเพี๊ยนนิดๆ น่ารักหน่อยๆ น่าหยิกน้อยๆ >> หนูตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2012
  4. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    หลังจากหักห้ามใจได้
    จึงค่อยๆกระซิก กระแซะมาคอมเม้นท์......
    ขอให้แม่น้องกอล์ฟ หายจากเจ็บไข้ได้ป่วยโดยเร็ววัน
    น่ายินดีกับลูกชายที่ดีมีคุณธรรม ปฏิบัติต่อมารดาได้เป็นอย่างดี

แต่อย่าเผลอเปิดเพลงหนูตาให้ท่านฟังละอิๆ

เพลงเพราะมาก อารมณ์บ่งบอกว่ากำลังสับสนกับตัวเอง
    ว่าจะยังไงกันดีกับตัวเอง ถ้าแฟนเราเป็นแบบเจสันยัง
    เราจะทำยังไง อะไรทำนองนี้ หนูตาตีโจทย์แตกครับ...
    มอบให้ 5 ดาวเลย (ก็น้องสาวเรานี่ให้เต็มไปเลย).........

5. ษิตา

1,230
    เอ่อ! หมายความว่า ตาร้องเพลงฟังแล้วสับสน
    รึว่า..เนื้อหาของเพลง หมายถึงคนที่สับสนทางอารมณ์

แหม! ถ้าเป็นแบบพระเจสันยัง ก็ต้องอนุโมทนาซิคะ
    (น่าจะประมาณนั้นนะ รึไงไม่รู้ ห่ะ ห่ะ
    เริ่มสับสนจริงๆแล้วดิ อิอิ)

แต่น่าจะยังอีกเนิ่นนาน เพราะดูยังกระดิ๊บๆไปเรื่อยๆเฉื่อยๆ
    หนักไปด้านเจริญกรรมฐานอย่างเดียวค่ะ ^_^

ขอบคุณน้าเดชมากค่ะ เอ๊ย! ณ เ ด ช
    วันนี้ลองอีกเพลง(ลูกทุ่ง) ไม่รู้จะสำเร็จมั๊ยคะ
    ที่รีบร้องเพราะตอนนี้มีท่าทีจะเป็นหวัดแล้วล่ะ เจ็บคอ ปวดหัว

6. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    แต่นู๋ตาร้องน่ารักจริงๆจ้า เสียงน่ารักตลอดเลย เป็นตัวของตัวเองดีออกจ้า จุ๊บๆๆ

:cool::cool::cool:

7. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    เสียงน่ารัก ฟังเพราะเพลินเลยจร้า..หนูตา..ชอบค่ะ:cool:

8. ษิตา

1,230
    ไฟล์เพลงหายไปไหนหว่า ลงให้ใหม่เลยนะคะงั้น
    เสียงไม่ดีเลยค่ะ คือ ปรับดนตรีดังกว่าเสียงร้อง เพราะอัดทับดนตรีเลย

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ษิตา

1,230
    คนนี้หายไปแฮะ.....
    พี่อ้อ...ยู๊ฮูๆ กลับมาร้องเพลงค่าาาาา

10. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้า

11. ษิตา

1,230
    ลองอัพ..
    น่าจะไม่ใช่เวอร์ชั่นเดียวกันกับ mp3 นะคะ
    ร้องนานละ ลืม ฮ่าๆๆๆ

ชอบฟังใน mp4 มากกว่า เหมือนไม่ก้องมาก

ไฟล์ที่แนบมา: