ไหว้เจ้าที่/ให้ข้าวผีเร่ร่อน ต้องมีบทสวดรึเปล่าคะ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Akanasan, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. Akanasan

Akanasan สมาชิก

จะต้องไหว้ธูปกี่ดอก อาหารคาวได้รึเปล่า ไหว้ตรงไหนของบ้านคะ คือเราเปิดร้านเน็ตที่ใต้ถุนบ้านของตาน่ะค่ะ แล้วก็ไม่เคยไหว้อยากจะไหว้แต่กลัวทำไม่ถูกรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ :boo:

2. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  3. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อ้อ....อีกอย่าง คือ ทำความเข้าใจก่อนด้วยว่า เจ้าที่ คือ..... ผีเร่ร่อนคือ......
    อย่ารวมกันนะคะ ไหว้ด้วยกันก็ไม่ได้ ค้นหาข้อมูลในเวปฯและศึกษาดูก่อนก็ดีค่ะ