ได้ไปเจอ "ซัน" ผู้มีญาณทิพย์

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 7 เมษายน 2008.

1. พระโท

พระโท สมาชิก

17 มิถุนายน 2009
    กรุณาอ่านข้อความก่อน!! เพราะได้บอกเบอร์ที่จะติดต่อให้แล้ว และวันอาทิตย์ที่ 28 มิย. 52 นี้ คุณซันก็เปิดบ้านช่วยพวกที่มีความเดือดร้อนในปัญหาต่างๆอีกครั้ง เพราะวันที่ 5 กรกฎาคม 2552 จะไหว้ครู แล้วจะปิดบ้านนานหน่อยเพราะต้องไปทำบุญหลายๆที่ ข่าวล่าสุด บอกต่อไปได้เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2009
  2. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    ใช่ค่ะ

3. พระโท

ถึงคุณKankawi วันที่ 28 นี้ คุณเตรียม พวงมาลัยและไปได้เลย แต่ต้องไปรับบัตรคิวก่อนเพราะมีคนไปกันมาก จำกัดจำนวนคนเข้าพบ ครับ!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2009
  4. พระโท

วันที่ 28 นี้.คุณสามารถไปบ้านคุณซันได้เลย โดยนำพวงมาลัย 1 พวงต่อหนึ่งคน (ผู้ที่จะดู) แต่คุณต้องรีบไปจองคิวก่อนเพราะมีคนมามาก เพราะจำกัดจำนวนผู้ที่จะดู ถ้าสงสัยโทรไปสอบถามก่อนได้

5. starter

starter สมาชิก

เข้ามาบอกว่า ใช้สติพิจารณา ให้รอบคอบนะครับ

ได้ข้อมูลมาแล้วไตร่ตรองให้ดีว่า อะไรจริง อะไรเท็จ อะไรเป็นไปได้ อะไรเป็นไปไม่ได้

ผมไม่ได้บอกว่าความสามารถของคุณซันเป็นจริง หรือ เป็นเท็จ นะครับ แค่มาสะกิดเตือนไว้ให้มีสติกัน

พวกคุณไปกันแล้วได้ข้อมุลอะไรๆมาแล้ว ก็ลองมาพิจารณา วิเคาระห์ดูว่า น่าเชือได้มากน้อยแค่ไหน

6. พระโท

ขอขอบคุณมากที่ได้เตือนสติให้ทุกคนได้ใช้สติ และเหตุผล และทุกๆคนต้องพึ่งตัวเองก่อนและต้องแก้ด้วยเหตุที่เกิดขึ้น ผลจึงตามมา ทุกสิ่งทุกอย่างต้องใช้เวลา และ เวลาเท่านั้นที่เป็นเครื่องตัดสิน บุญเท่านั้นที่จะช่วยให้ทุกคนไม่เกิดกิเลส และมีสติ

7. jarinnicjar

jarinnicjar เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคนที่ดูแลเวปพี่ซันครับ
    ผมเปลี่ยนโฮสที่อยู่ใหม่เวปพี่เป็น http://host.asis.co.th/sun_suraphatt/
    เพิ่มเรื่องใหม่ 2 เรื่องคือ
    - อีกหนึ่ง ' ชีวิตปริศนา ?!?' ' สุรพัฒน์ ศิริรัตนสิทธิ์ ' ' ซัน ' คน(ไม่อยาก)เห็นเคราะห์ http://host.asis.co.th/sun_suraphatt/s13.htm
    - ซัน-สุรพัฒณ์ ศิริรัตนสิทธิ์ จัดไหว้ครูประจำปี 52 สมทบทุนร่วมสร้างอุโบสถวัดจันทราราม http://host.asis.co.th/sun_suraphatt/s14.htm

มีอะไรแนะนำส่งข้อความมาน่ะครับ
    จ๋า

8. พระโท

ถึงคุณ Jarinnicjar ทุกๆอย่างที่เราได้อ่านข้อความของคุณแล้ว เป็นการนำเสนอที่ดีแล้ว แต่คุณต้องหาข้อมูลที่ละเอียดกว่านี้อีกมาก เพราะคุณเป็นคนดูแลเวปพี่ซัน เพราะคุณกำลังทำให้คนอื่นเดือดร้อน เช่นเบอร์โทรศัพท์ที่คุณบอกไป มันผิดทำให้เจ้าของเบอร์ต้องรับโทรท์ศัพท์ทั้งวัน(มันเป็นกรรมของใคร) เบอร์ที่ถูกต้องเป็นเบอร์นี้ 02-8813415 และเรื่องอื่นๆที่เกียวกับพี่ซันกรุณาสอบถามให้ละเอียดก่อนและค่อยนำเสนอ จะได้ไม่มีใครเดือดร้อนเพราะความผิดพลาดของคุณ

9. jarinnicjar

jarinnicjar เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณครับสำหรับคำแนะนำ
    ทุกข้อมูลในเวปได้รับอนุญาติจากพีซันแล้วครับ
    พี่ซันใช้มือถือหลายเบอร์ครับ ที่โพสไปไปเป็นเบอร์ที่ใช้ให้คำปรึกษากับคนอื่นครับ
    ส่วนเบอร์ส่วนตัวจริงๆนั้นไม่ได้โพสลงไปครับ
    ผมจะทำอะไร ผมต้องได้รับการอนุญาติจากเจ้าตัวเสียก่อน ส่วนเรื่องเวปอื่นที่ผมเอาเรื่องมาลงในเวปพี่ซันผมจะอ้างอิงที่มาเสมอครับ ( เป็นหลักการในการทำวิจัยอยู่แล้วครับ )
    ผมขอความอนุเคราะห์อีกอย่างหนึ่ง ขอส่งข้อความมาให้คำแนะนำผมดีกว่านะครับ จะเป็นการดีกว่าครับ
    กราบขอบพระคุณครับ

10. พระโท

เรื่องที่คุณนำเวปของ คม- ชัด- ลึก เขามาลงมานั้น เบอร์โทรมันผิด(เขากำลังแก้ไขให้อยู่) และคุณรีบนำมาเผยแพร่ โดยไม่ดูให้ละเอียดก่อน มันเป็นเบอร์ของบ้านพี่ซัน (มันไม่ใช่เบอร์ที่ให้คำปรึกษา) และคนที่เดือดร้อนคือใคร? คุณยังไม่เข้าใจอีกหรือ ถ้าคุณทำหลักการวิจัยแบบนี้อาจารย์คุณคงเสียใจแย่ และเราก็แนะนำให้แล้วในครั้งที่แล้ว คุณยังไม่เข้าใจอีกหรือ (รู้อะไรต้องรู้ให้จริง จะได้นำไปสั่งสอนคนอื่ๆได้) คนดีย่อมไม่ทำผู้อื่นเดือดร้อน

11. jarinnicjar

ครับ ได้แก้ไขแล้วครับ
    ผมจำหมายเลขไม่ได้ครับ เมื่อเขามีข่าวผมก็เวปลิ้งไป
    ไม่ได้เจตนาทำให้คนอื่นเดือดร้อนหรอกครับ
    ผมอยากจะบอว่า กรุณาช่วยบอกทางข้อความครับ เพื่อที่จะได้ไม่ทำให้คนที่เข้ามาอ่านในบอร์ด มาเสียเวลาอ่านเรื่องที่ไม่เรื่องในหัวข้อกระทู้
    และจะพูดกรุณาพูดเฉพาะผมครับ อย่าพาดพิงคนอื่นครับ
    แต่อย่างว่านะครับ มันแล้วแต่คน ผมโชคดีที่มีคนสั่งสอนให้
    เกียรติคนอื่น ไม่กล่าวอ้างคนที่ไม่เกี่ยวข้องครับ
    กราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

12. เหนือ

เหนือ สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2009
    คุณจ๋าค่ะ....อยากทราบว่าคิวส่วนตัวคุณซันที่ติดต่อไปแล้วรอการโทรกลับอยู่ ปรกติต้องรอนานเป็นเดือนหรือเปล่าคะ หรือเป็นอาทิตย์คะ

ทีมงานสู้ๆๆนะค่ะ :)

13. air_ja

air_ja Active Member

ต้องขอตอบคุณเหนือก่อนน่ะค่ะ ว่าตอนนี้คุณซันขอหยุดไม่รับดูส่วนซักระยะหนึ่งเพราะเนื่องจากใกล้ถึงวันงานไหว้ครูในวัน 5 กรกฏาคม 2552 และต้องการพักผ่อนเพราะที่ผ่านมาตั้งแต่เปิดตัวหนังสือคุณซันไม่ได้พักและมีเวลาเป็นส่วนตัวเลยจึงขอแจ้งให้เพื่อนๆพี่ๆทุกคนทราบ และเปิดรับเมื่อไหร่จะมาแจ้งข่าวมายังเวปพลังจิตค่ะ
    และไม่ว่าจะเป็นคุณพระโทหรือคุณจ๋าหรือแม้แต่ตัวแอร์เองนั้นมีจุดประสงค์และเป้าหมายเดียวกันคือต้องการนำข้อมูลข่าวสารเกี่ยวกับคุณซันมาแจ้งยังทุกคนให้ทราบฉะนั้นแอร์อยากจะขอความร่วมมือทุกท่าน ไม่ว่าจะข้อมูลใดๆก็ดีทุกคนล้วนมีสติพิจารณาข้อมูลกันทั้งนั้นไม่ว่าจะเบอร์โทรศัพท์ซึ่งคุณซันมีหลายเบอร์มากและเบอร์ที่บ้านหรือทุกท่านอาจติดต่อไปได้ยังสำนักพิมพ์ได้ หรือแม้แต่เงินใส่พานในวันที่เปิดบ้านซึ่งเมื่อก่อนไม่มีแต่ปัจจุบันมีการเรียกต้องขอขยายความเพราะตัวคุณซันนั้นต้องการหาเงินสร้างพระอุโบสถ์และต้องการนำเงินเหล่านี้ไปสร้างบุญสร้างกุศลเพราะรายได้จาการจำหน่ายหนังสือยังไม่เพียงพอต่อความต้องการในการสร้างพระอุโบสถ์ต้องใช้เงินจำนวนมากจึงอธิบายมาให้ทราบโดยทั่วกัน

14. พระโท

เราเองไม่เคยนำข้อมูลของน้องซันหรือของบุคลใดมาลงในนี้เพราะเป็นเรื่องส่วนตัว แต่ถ้าเราจะนำมาลง เราต้องนำสิ่งที่ถูกต้องมาลง และถ้าเราสงสัย เราต้องถามน้องซันและทางบ้านของน้องซันก่อน เพราะรายเอียดบางอย่างเริ่มจากทางบ้านของน้องซัน(ไม่ใช่จากเพื่อนหรือบุคคลอื่นๆ) เราเองไม่เคยทำให้ใครเดือดร้อน เราช่วยน้องซันและทางบ้านของน้องซันและปฏิบัติกับทางพ่อและแม่ของน้องซันด้วยจิตใจบริสุทธิ์ (มาตลอด)ก่อนที่พวกคุณจะมาเจอกับน้องซันและพ่อกับแม่ของน้องซันเสียอีก และเราก็อยู่ทุกครั้งที่น้องซันเปิดบ้าน เราจึงรู้ว่าใครเป็ใคร? และรู้ด้วยว่าคนไหนชื่อจริงว่าอะไร? เป็นใคร?และใคร?ที่นำเรื่องต่างๆมาลงในเวป และรู้ด้วยว่าคนไหนที่จริงใจกับองค์พ่อใหญ่และทางบ้านของน้องซัน (จะดีจะชั่วอยู่ตัวทำ จะสูงจะต่ำอยู่ที่ทำตัว) เดี๋ยววันที่ 5 นี้ เป็นวันไหว้ครูคงได้พบกัน...

15. เหนือ

เหนือ สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2009
    งานไหว้ครูเป็นยังไงบ้าง มีใครมีรูปมาลงให้ดูไหม บรรยายกาศเป็นไง เล่าให้ฟังบ้างนะ ไม่ได้ไป..... เสียดาย

16. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    นั่นสิ เล่าสู่กันฟังหน่อย;aa50

17. jarinnicjar

งานเปิดตัวหนังสือเรื่อง “ คนท้ากรรม” โดย คุณ สุรพัฒน์ ศิริรัตนสิทธิ์ (ซัน)

18. พระโท

ก่อนอื่นต้องขออนุโมทนากับน้องซันและครอบครัวของน้องซันที่ได้นำอาหาร (ก๋วยเตียวเรือจากตลาดน้ำตลิ่งชันอร่อยมาก) และเครื่องดื่มมาต้อนรับผู้มาร่วมงานไหว้ครูอย่างเต็มอิ่มและผู้ที่ได้นำอาหารมาร่วมในงานนี้ วันเสาร์ที่ 4 กค.เลี้ยงพระเก้ารูป จากอยุธยาหกรูปและแถวบ้านของน้องซันสามรูปและ วันที่ 5 กค.ถึงทำพิธีไหว้ครู ตั้งแต่เวลา 09.09 น.เป็นต้นไป (โดยสังเขป) และผู้ที่พลาดในงานนี้ก็มาในปีหน้าได้อีก และผู้ทีไม่ได้ไปในงานก็สามารถไปชมภาพถ่ายได้ที่บ้านของน้องซัน เพราะจะนำมาลง คงไม่สะดวกนัก (ภาพเยอะมาก)แต่ไม่รู้ว่านำภาพไปอัดหรือยัง?

19. jarinnicjar

ขออภัยครับผม ที่โพสไปข้างบน(มันเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้)
    ข่าว งานเปิดตัวหนังสือเรื่อง “ คนท้ากรรม” โดย คุณ สุรพัฒน์ ศิริรัตนสิทธิ์ (ซัน)

20. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เคยอ่านเจอในหนังสือสักเล่มนานแล้ว จำไม่ได้เหมือนกันชื่อเล่มอะไร แต่เชื่อสนิทใจเลยค่ะ