ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี 2563 ///ปิดกระทู้///

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 18 กุมภาพันธ์ 2020.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ให้บูชาปลากัดเนื้อผงนะมหาสำเร็จ สีดำ ครบ 8 รอบ ของ หลวงปู่น่วม วัดโพธิ์ศรีเจริญ ปี 2558 ท่านเพิ่งมรณภาพไปไม่กี่ปีเองครับครับ ท่านเก่งเรื่องปลากัดเรียกลาภเป็นอย่างยิ่งครับ
    วิชาปลากัดเรียกลาภ รุ่นนี้ถือเป็นรุ่นท้าย ๆ ของท่านแล้วครับ
    เรื่องวิชาการทำปลากัดของท่านถือเป็นเอกลักษณ์ แปลก พิสดารและมหัศจรรย์ คนโบราณท่านว่าปลากัดนั้นเป็นปลานักสู้ สู้ไม่ถอย สู้จนตาย และยังมีเสน่ห์มีสีสันในตัวเอง วิชาการทำปลากัดนี้ท่านเอาสูตรการทำปลักขิกของหลวงพ่ออี๋ วัดสัตหีบมาทำ และเสกด้วยพระคาถาทางโชคลาภกำกับเข้าไป ลูกศิษย์รุ่นเก่าๆ เล่าว่าท่านเสกปลากัดจนว่ายน้ำได้ เหมือนหลวงพ่ออี๋ท่านเสกปลัดขิกจนดิ้นได้ (เดิมทำเป็นรูปปลัดขิกแต่ไม่สะดวกแก่การพกพาของผู้หญิง) ปลากัดของหลวงปู่น่วมจึงมีอิทธิฤทธิ์มากจริง ๆ แม้จะตัวเล็ก เมื่อจับปลากัดของท่านจะรู้ซึ้งถึงพลังของหลวงปู่ที่ปลุกเสกนั้นเข้มขลังมาก มีอานุภาพมาก ผู้รู้บางท่านกล่าวว่าปลากัดของท่านมีรัศมีสีเขียวสว่างไสวมีพลังแต่เรื่องเหล่านี้เป็นเรื่องปัจจัตตัง แต่ที่รู้แน่ๆ คือประสบการณ์ของผู้ใช้บอกว่า ปลากัดของท่านมีชีวิตนะเดือดร้อนอะไรหรือต้องการอะไรขอให้บอกกล่าวให้ปลากัดช่วย เขาจะช่วยเราได้ อย่างเช่นกรณีของคนตกงานมีปัญหาในที่ทำงาน ได้บอกกล่าวกับปลากัดและครูบาอาจารย์ คนตกงานก็ได้งานทำ คนที่มีปัญาหากับที่ทำงานก็ผ่านพ้นไปได้ ก็เป็นเรื่องที่แปลกแต่จริงที่เกิดขึ้นแล้วหลายราย
    ลูกศิษย์ของหลวงพ่อบางคนทำกิจการร้านอาหาร ทำการค้าขายไม่ดี ก็เช่าบูชาปลากัดไปบูชา ไปแขวนไว้ที่ร้านค้า ไม่น่าเชื่อว่าตั้งแต่บูชาปลากัดมาและบอกกล่าวให้ช่วยค้าช่วยขายช่วยเรียกลูกค้าเดี๋ยวนี้ปรากฏว่าขายของดีขึ้นมากกว่าเดิม ลูกค้ามีเพิ่มมากขึ้น กำไรก็มากขึ้น
    มีเด็กๆ ย่านนั้นอายุประมาณ 2-3 ขวบ บ้านอยู่ใกล้แม่น้ำตกน้ำแล้วไม่จมกลับลอยน้ำอย่างน่าอัศจรรย์และช่วยชีวิตไว้ได้ ในตัวเด็กนั้นแขวนปลากัดของหลวงปู่อยู่ตัวเดียวเท่านั้น
    นอกจากนี้ปลากัดของหลวงปู่น่วม ยังใช้ทำน้ำมนต์ได้อีกด้วย โดยนำปลากัดเนื้อโลหะสัมฤทธิ์ใส่ในภาชนะทำน้ำมนต์แล้วจุดธูปบูชาพระรัตนตรัยและบอกกล่าวแก่ครูบาอาจารย์มีหลวงพ่อโต หลวงพ่ออี๋ หลวงปู่น่วม และปลากัด ขอทำน้ำมนต์ไปเพื่อรักษาโรคภัยไข้เจ็บ หรือประพรมสินค้าให้ขายดี ฯลฯ ก็จะสัมฤทธิ์ผลเห็นทันตา

พระคาถาบูชาปลากัด
    (นะโม 3 จบ) “ทุราทุรัง กัณหะเณหะ นะโมพุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ นะมะอะอุ นะชาลีติ ประสิทธิเม สวาหะ สวาโหม

การสร้างปลากัด ปลากัดได้จัดสร้างไว้หลายเนื้อ มีทั้งเนื้อสัมฤทธิ์ เนื้อโลหะต่างๆ นอกจากนี้ยังมีการสร้างด้วยเนื้อไม้มงคล เช่นไม้พญางิ้วดำ เป็นไม้หายาก มีเทพรักษาคุ้มครอง คนโบราณกล่าวว่ามีอำนาจลึกลับสามารถลบล้างอาถรรพ์คุณไสยมนต์ดำ ภูตผีปีศาจไม่กล้าเข้าใกล้ เป็นมหาอำนาจ มีบารมี
    วิชาปลากัดของหลวงปู่น่วมได้ประชุมธาตุทั้งสี่ หนุนแรงธาตุน้ำ ประจุลงด้วยวิญญาณธาตุคือเชิญเทพเข้ามารักษาคุ้มครอง และอำนวยอวยผลให้มีแต่ความสำเร็จ ปลากัดของท่านจึงศักดิ์สิทธิ์นักแล
    ยอดปลากัดพุทธาคม ท่านมีอุปเท่ห์การใช้ปลากัดให้ใช้เรียกโชค เรียกลาภ เรียกเงินทอง ช่วยในเรื่องการค้าการขาย เรียกจิตเรียกใจคน เป็นเสน่ห์เมตตามหานิยม กันคุณผีคุณคนคุณไสย์ กันโรคภัยไข้เจ็บ และยังช่วยเสริมสร้างอำนาจและบารมีเสริมความเป็นศิริมงคล และความเจริญรุ่งเรือง ให้แก่ผู้บูชาอีกด้วย โดยอาศัยอำนาจพระพุทธคุณ พระธรรมคุณ พระสังฆคุณ และคุณแห่งพระคาถาอาคม พระเลข พระยันต์ และคุณของเทพเทวาที่หลวงปู่ได้อัญเชิญและได้ลงไว้ในตัวปลากัดเป็นที่เรียบร้อยแล้วนั่นเอง
    วิชาเอกของหลวงปู่น่วมก็คือวิชาปลากัดเรียกลาภนั่นเองครับ ไม่มีใครทำได้แบบท่านอีกแล้วครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_1164.JPG IMG_1165.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2020
  2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ให้บูชาพระสมเด็จเนื้อผงแหวกม่าน หลังยันต์จินดามณี ฝังตะกรุดเงิน 3 ดอก ของ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน อ.วิเศษไชยชาญ จ.อ่างทอง ปี พ.ศ.2549 รุ่น นะทรงแผ่นดิน 1 จำนวนสร้าง 1,999 องค์ พระแหวกม่าน ของ หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน มีประสบการณ์มากมาย เป็นพระที่บูชาแล้วแหวกปัญหา แหวกอุปสรรค ทั้งชีวิตและการงานให้ดีขึ้น ลูกศิษย์ต่างหามาบูชา ท่านทำขึ้นมาก โดยเฉพาะยันต์จินดามณี เกี่ยวกับด้านโภคทรัพย์เป็นหลักครับ พระเครื่องของท่านเป็นที่ต้องการกัน ดูพระนักธรรมที่ท่านทำให้บูชาเป็นที่ต้องการกัน ท่านทำได้จริง และ เก่งจริงครับ ท่านได้ไปเรียนวิชากับหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่, หลวงพ่อภู วัดดอนรัก, หลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์ และหลวงปู่คำ วัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน
    พระแหวกม่านรุ่นนี้ถือเป็นอีกรุ่นหนึ่งที่อยากแนะนำครับ ลูกศิษย์ของหลวงพ่อทรงต่างรู้อานุภาพพระแหวกม่านของท่านเป็นอย่างดี
    หลวงพ่อทรงท่านมรณภาพแล้วสรีระไม่เน่าเปื่อย เหมือนคนนอนหลับครับ แต่ตอนหลังทางวัดได้เผาสรีระท่านครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ องค์นี้ด้านหลังยันต์จะปั๊มซ้อนครับ
    IMG_1175.jpg IMG_1176.jpg IMG_1177.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2020
  3. phumiput

ให้บูชาเหรียญเสมา หลังยันต์จินดามณี ของหลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน ปี 49 หลวงพ่อทรงเสกเดี่ยว รุ่นนี้มีความพิเศษตรงที่เป็นยันต์กลับ นอกจากเป็นเมตตามหานิยม และมหาลาภแล้ว ยังกลับพลิกชีวิตอีกด้วย ยันสิ่งที่ไม่ดีออกไปด้วย รุ่นนี้มีเนื้อทองแดงอย่างเดียวครับ ท่านทำขึ้นมาก โดยเฉพาะยันต์จินดามณี เกี่ยวกับด้านโภคทรัพย์เป็นหลักครับ พระเครื่องของท่านเป็นที่ต้องการกัน ดูพระนักธรรมที่ท่านทำให้บูชาเป็นที่ต้องการกัน ท่านทำได้จริง และ เก่งจริงครับ ท่านได้ไปเรียนวิชากับหลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่, หลวงพ่อภู วัดดอนรัก, หลวงพ่อภักตร์ วัดโบสถ์ และหลวงปู่คำ วัดโพธิ์ปล้ำ หลวงพ่อนุ่ม วัดนางใน หลวงพ่อทรงท่านมรณภาพแล้วสรีระไม่เน่าเปื่อย เหมือนคนนอนหลับครับ แต่ตอนหลังทางวัดได้เผาสรีระท่านครับ
    ผมให้บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_1171.jpg IMG_1172.jpg

4. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    จองครับ

5. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนแล้วครับ วันนี้ เวลา 10.33pm จำนวน 600 บาท ผ่าน KTB ครับ
    จัดส่งตามที่อยู่เดิมครับ ขอบคุณครับ

6. phumiput

รับทราบการจองครับ

7. phumiput

รับทราบครับ จะจัดส่งให้ครับ ขอบคุณครับ

8. phumiput

ให้บูชารูปหล่อเงินแท้ขนาดจิ๋วหลวงปู่เกษม เขมโก ปี 36 ฉลองครบ ๖๐ พรรษาอุปสมบท ขนาดประมาณเหรียญบาทหรือเล็กกว่านิดหน่อย

หลวงปู่ดู่เคยบอกกับลูกศิษย์ว่า แค่ยกวัตถุมงคลผ่านหน้าหลวงปู่เกษมก็ศักดิ์สิทธิ์แล้วครับ เรื่องนี้ลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ทราบกันดีครับ

ประสบการณ์วัตถุมงคลของท่านเป็นที่เลื่องลือกันดีครับ ไม่ต้องอธิบายกันมากครับ

แม้แต่องค์ในหลวงรัชกาลที่ ๙ ทรงเสด็จไปกราบหลวงปู่เกษมครับ

บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

38639323_1544437595662134_4371798784842137600_n.jpg 38624455_1544437655662128_1159076824102207488_n.jpg 38633628_1544437712328789_666782746307198976_n.jpg tnews_1493974755_989.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2020
  9. phumiput

ให้บูชาพระผงผสมดิน พิมพ์พระพุทธโคดม ของหลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว เด่นด้านแคล้วคลาด มหาอุด แต่ประสบการณ์ด้านค้าขาย โชคลาภก็มีไม่แพ้เช่นกัน ท่านมรณภาพแล้วสรีระไม่เน่าเปื่อย ปัจจุบันทางวัดได้นำสรีระของทานใส่โลงแก้ว ให้คนกราบบูชา ท่านสร้างพระพุทธโคดมองค์ใหญ่ และยังได้จำลองนรกไว้ในวัดให้คนได้เข้าชม ท่านเป็นพระที่เก่งจริงครับ เป็นที่เลื่องลือและมักจะถูกนิมนต์ให้ไปงานพุทธาภิเษกบ่อยครั้งครับ เนื่องจากพระเครื่องของท่านสร้างไว้เยอะราคาก็เลยไม่แพง แต่เรียกได้ว่า ราคาหลักร้อย พุทธคุณหลักล้านครับ
    ผมให้บูชาปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_1194.JPG IMG_1195.JPG หลวงพ่อขอม.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2020
  10. tsurasit99

tsurasit99 สาธุ...หลวงพ่อกวย

11. tsurasit99

โอนแล้วน่ะครับค่าบูชาสมเด็จหลวงปู่เฒ่า ที่อยู่จะแจ้งใน pm น่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. phumiput

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

13. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    ยังอยู่มั๊ยครับ

14. tsurasit99

ได้พระสมเด็จปู่เฒ่าเมื่อตอนสายๆวันนี้แล้ว เร็วมากๆเลย ไม่ทราบมีคำแนะนำอะไรเป็นพิเศษสำหรับการอาราธนา บูชาหรือไหมครับ ขอบคุณน่ะครับ

15. phumiput

ยังอยู่ครับจองได้ครับ

16. phumiput

เดี๋ยวอย่างไรแจ้งไปที่ข้อความครับ

17. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    จองครับ โอนพรุ่งนี้

18. phumiput

ขอบคุณครับ

19. phumiput

ให้บูชา พระสมเด็จหลวงปู่เฒ่า หลวงปู่สุภา กันตสีโล ออกที่ วัดสีลสุภาราม จ.ภูเก็ต
    หลวงปู่สุภา กล่าวว่า “พระสมเด็จปู่เฒ่านี้ ศักดิ์สิทธิด้วยแรงสัจจะอธิษฐานของอาตมาที่มีต่ออาจารย์ใหญ่ ที่เคยไปเรียนวิชาด้วย ที่เมืองจีน”

เนื่องจากท่านได้เคยตั้งสัจจะไว้ว่าจะสร้างพระขึ้นมาหนึ่งรุ่นเพื่อเป็นการแสดงความกตัญญูและระลึกถึงคุณครูบาอาจารย์ของท่าน และท่านได้อธิฐานบอกกล่าวกับครูบาอาจารย์ทุกองค์และพระอรหันต์ที่ถ้ำจุงจิง ประเทศลาวที่ท่านเคยพบและเรียนกรรมฐานด้วยว่า " เมื่อใดที่ได้มีการสร้างพระที่ตั้งสัจจะไว้ ขออาราธนาท่านเหล่านั้นมาช่วยแผ่บารมีและพุทธาภิเษกให้ด้วย " ซึ่งท่านเหล่านั้นก็ได้รับปากหลวงปู่ไว้ เพราะฉะนั้นจึงเป็นที่มาของชื่อพระรุ่นนี้ และ วิธีการพุทธาภิเษกพระที่ไม่เหมือนใคร โดยหลวงปู่ท่านได้นำพระรุ่นนี้เข้ากุฏิใหม่ ชั้น 2 และปิดประตูห้องห้ามใครรบกวน

โดยใช้เวลาในตอนกลางคืนกับพระรุ่นนี้ถึง 10 คืนเต็มก่อนจะนำออกให้เช่าบูชา หลวงปู่เล่าให้ฟังว่า ในแต่ละคืนที่ท่านอยู่ในห้องจะมีเหล่าบรรดาครูบาอาจารย์ของท่านและพระอรหันต์ที่เคยรับปากไว้หมุนเวียนกันมาแผ่บารมีและพุทธาภิเษกพระรุ่นนี้อย่างสมบูรณ์และครบถ้วนในทุกๆด้านโดย เฉพาะคืนที่5 เบื้องบนได้เสด็จลงมาและในคืนนั้นเองได้เกิดปาฏิหารย์ขึ้นที่วัด กล่าวคือ เสาไฟในวัดล้มระเนระนาดโดยไม่มีสาเหตุ ในทันทีที่ท่านเข้าห้องและปิดประตูไฟฟ้าดับทั้งวัดและในคืนนั้นได้เกิดไฟลุกไหม้ภายในห้องที่ท่านกำลังทำพุทธาภิเษกพระ เนื่องจากเทียนที่จุดข้างกองวัตถุมงคลได้ล้มลงโดยไม่มีสาเหตุ ทำให้ไฟได้ไหม้พรมและลุกลามไปทั่ว แต่ได้เกิดความอัศจรรย์คือพระเพลิงมิอาจลุกลามเข้าไปทำอะไรกองวัตถุมงคลรวมทั้งหลวงปู่ที่นั่งกรรมฐานได้ ความร้อนนั้นถึงขนาดทำให้สร้อยคอทองคำพร้อมพระเลี่ยมทองของประธานกรรมการวัดที่วางไว้ภายในกองวัตถุมงคลถึงกับหลอมละลาย กลายเป็นก้อนทองไป หมดสภาพของสร้อยพระ เพลิงได้ลุกไหม้อยู่นานจนกระทั่งผู้ที่ดูแลหลวงปู่รู้สึกแปลกใจว่า อาจจะมีอะไรเกิดขึ้นข้างบน จึงได้ขึ้นไปแอบดูจึงได้เห็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจึงได้ช่วยกันเข้าไปดับไฟ ที่กำลังโหมไหม้พร้อมทั้งนิมนต์หลวงปู่ออกจากสมาธิ และนำท่านออกมาจากห้องได้โดยปลอดภัย เมื่อท่านออกจากสมาธิจึงบอกว่าพระนั้นได้เสกจนครบถ้วนบริบูรณ์ดีแล้ว แต่ท่านจะยังคงทำพิธีต่อไปอีกเรื่อยๆจนครบ 10 วันตามที่ได้ตั้งใจไว้มวลสารที่นำมาจัดสร้างพระรุ่นนี้จะเป็นพระรุ่นสุดท้ายที่ท่านสร้าง เหล่าบรรดาศิษย์ใกล้ชิด แม่ชี กรรมการวัดได้ร่วมแรงร่วมใจกันทำกันเองภายในวัดทั้งสิ้น ทาง แม่ชีเป็นผู้ผสมมวลสารและปั๊มพระ โดยหลวงปู่ได้ขึ้นไปทำพิธีและกำหนดเขตในการสร้างพระให้บนศาลากรรมฐานชั้น 2 ของหอแม่ชีต่อหน้าพระประธานบนศาลา และยังได้ทำพิธีปลุกเสกมวลสารซ้ำอีก หลังจากที่ก่อนหน้านี้ได้มีการพุทธาภิเษกไปแล้วเมื่อคราวหล่อพระประธานในวัน เกิดท่านมวลสารหลักที่สำคัญๆมีดังนี้
    1. พระผงนะหน้าทองแตกหัก หลวงปู่มีวัดมารวิชัย(เสก20ปี) เกือบเต็มบาตร เจ้าอาวาสวัดมารวิชัยถวายมา
    2. พระผงแตกหักหลวงพ่อเกษม ได้มาจากคลังของสุสานไตรลักษณ์
    3. ผงปูนจากฐานพระพุทธวิชิตมาร วัดมารวิชัย
    4. ตะไบชนวนพระกริ่งหลายๆรุ่นของวัดสุทัศน์และวัดบวร
    5. ผงว่าน 108 ที่เหลือจากการทำพระขุนแผนสาริกา(2 บาตร)
    6. พระเสด็จกลับที่แตกหักบดเป็นผง 7. เกษาหลวงปู่สุภา 8. ชานหมากหลวงปู่สุภา 9. แป้งเสกหลวงปู่ต่าง เช่นหลวงปู่บุดดา หลวงปู่เย็น 10.ผงวิเศษที่หลวงปู่สุภาเสกให้ไว้ 11.พระธาตุ(หลวงปู่นำมามอบให้ผสม) 12.ผงดอกไม้บูชาพระที่วัดสีลสุภาราม 13.ข้าวที่ท่านเคยออกบิณบาตรเมื่อกลางปี 48 14.สีผึ้งเดือน5ยอดมหาเสน่ห์ของหลวงปู่ที่เก็บไว้ 15.พระรุ่นเก่าๆที่แตกหัก 16.ผงจากเต่ากัสสะโป 17.ดินจากสังเวชนียสถาน 18.ใบโพธิ์จากสังเวชนียสถาน 19.ปูนเปลือกหอย
    พระชุดนี้มีทั้งหมด 4 สีหลักๆคือ สีขาว เหลือง แดง และเทา แต่ก็มีสีอ่อน นับเป็นสุดยอดแห่งวัตถุมงคลของหลวงปู่สุภา ที่บรรดาลูกศิษย์ต่างหวงแหนพอๆกับพระสมเด็จเสด็จกลับ ว่ากันว่า รุ่นแรกต้องพระเสด็จกลับ รุ่นสุดท้ายต้องสมเด็จปู่เฒ่า หลายราย ๆ มีประสบการณ์การบูชากันครับ ถ้าค้นข้อมูลในกูเกิ้ลก็คงจะทราบได้
    สมเด็จปู่เฒ่าเป็นพระรุ่นเดียวที่หลวงปู่พกติดตัวไว้เสมอ ท่านมักจะนำมาจับมาภาวนา ถูตามหน้าของท่าน
    สำหรับหลวงปู่สุภาท่านเป็นศิษย์รุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ศุขและได้วิชามาหลายอย่าง หลวงปู่สุภาท่านมรณภาพสรีระไม่เน่าเปื่อย เสียดายวัดได้เผาสรีระของท่านไปแล้ว แต่ธาตุท่านเป็นเป็นแก้วเลยครับตามภาพ
    ราคาวัดเดิมให้บูชาขั้นต่ำ 999 บาทขึ้นไปแล้วแต่สีครับ ทางวัดสีลสุภารามน่าจะไม่มีแล้วครับ
    ผมนำมาให้บูชาถูกกว่าวัด รับประกันแท้แน่นอน เช็คก่อนเพื่อความสบายใจครับ
    องค์นี้สีเข้มครับ เกือบจะเป็นสีดำ แต่ยังไม่ใช่สีดำ องค์พระออกเทา เพราะถ้าสีดำทางวัดจะให้บูชาองค์ละ 1999 ครับ องค์นี้หย่อนสวยครับ แต่พุทธคุณเต็มเปี่ยมครับ
    ขอบพระคุณข้อมูลภาพจากเว็บหลวงปู่สุภาดอทคอมครับ
    ผมให้บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 50 รายการนี้จองได้สามวันครับ

IMG_1071.JPG IMG_1072.JPG 112485.jpg 43023838_2179047699021234_3275574735487893504_n.jpg Screenshot_20181208-011657_1.jpg 7250.jpg 7249.jpg 7248.jpg 7247.jpg 7246.jpg 7245.jpg 7244.jpg 7243.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2020
  20. phumiput

ให้บูชาพระเนื้อดินพิมพ์สมเด็จพระพุทธโคดม จุ่มรัก ปี 05 รุ่น ๑ ของหลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว สุพรรณบุรี สำหรับหลวงพ่อขอมท่านมรณภาพสรีระไม่เน่าเปื่อยครับปัจจุบันทางวัดได้นำสรีระของทานใส่โลงแก้ว ให้คนกราบบูชา ท่านสร้างพระพุทธโคดมองค์ใหญ่ และยังได้จำลองนรกไว้ในวัดให้คนได้เข้าชม ท่านเป็นพระที่เก่งจริงครับ เป็นที่เลื่องลือและมักจะถูกนิมนต์ให้ไปงานพุทธาภิเษกบ่อยครั้งครับ เนื่องจากพระเครื่องของท่านสร้างไว้เยอะราคาก็เลยไม่แพง แต่เรียกได้ว่า ราคาหลักร้อย พุทธคุณหลักล้านครับ ท่านเก่ง พระเครื่องที่ท่านให้บูชาล้วนมีประสบการณ์ครับ และรุ่นนี้ปีลึกด้วยครับ ประสบการณ์พระหลวงพ่อขอมของคนในพื้นที่จะหนักไปทางแคล้วคลาดกับคงกระพัน คนนำไปลองยิงแล้วมีผลเป็นมหาอุดด้วย แต่ประสบการณ์ด้านค้าขาย โชคลาภก็มีไม่แพ้เช่นกัน ที่วัดไผ่โรงวัว จะมีนรกจำลองให้คนเข้าชมด้วยครับ จะได้เกรงกลัวในบาป
    บูชา 250 ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ

IMG_1136.JPG IMG_1137.JPG