ใครได้ปฏิบัติตามหนังสือ The Secret บ้าง ผลเป็นยังไงคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย Anocha, 7 กันยายน 2008.

1. Anocha

Anocha สมาชิกใหม่

อยากทราบว่าใครลองปฏิบัติตาม แล้วได้ผลยังไงคะ และมีข้อเสนอแนะอย่างไรกันบ้าง ดิฉันอ่านใกล้จบแล้ว แต่ยัง งงๆ กับการปฏิบัติ ขอบคุณค่ะ
    ( ต้องขออภัยหากตั้งกระทู้ผิดห้อง เพราะเพิ่งลองตั้งเป็นครั้งแรกค่ะ )

ไฟล์ที่แนบมา:

2. แง็บ_แง็บ

แง็บ_แง็บ Active Member

จิต ดู จิต นั่นแหละดีที่สุด

3. suchat

suchat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2005
    สวัสดีครับ ผมอ่านหนังสือแนวแบบนี้อยู่เหมือนกัน ครับ

เป็นเรื่องของการนำพลังของจิตใต้สำนึกมาใช้ หนังสือเรื่อง the secret ผม

ยังไม่ได้อ่านครับ ผมมาอ่าน เรื่อง เดอะ ท็อป ซีเคร็ต ของ ทันตแพทย์

สม สุจีรา ดีเหมือนกันอธิบายละเอียดครับ ถ้าคุณ Anocha อ่านเรื่อง

the secret ใกล้จบแล้ว รองหาหนังสือของนายทันตแพทย์ท่านนี้มาอ่าน

เพิ่มเติมดูครับ เพราะหนังสือของท่านเป็นการอธิบายเพิ่มเติมจาก หนังสือ

the secert ที่คุณ Anocha อ่านอยู่ และผมขอแนะนำหนังสือที่ใกล้

เคียงกัน เกี่ยวกับพลังจิตใต้สำนึกเหมือนกัน และวิธีการเหมือน the secret

หาซื้อได้ที่ศูนย์หนังสือ จุฬา

หนังสือเรื่อง law of attraction พลังเนรมิต ราคา 59 บาท

law of vibration มนตราสั่นสะเทือน 79 B

ของ วิศษฐ์ ศีพิบูลย์

หนังสือของทันตแพทย์ ราคา 215 บาท

รองหามาอ่านดูนะครับ เพื่อจะเข้าใจมากขึ้นครับ

4. Anocha

Anocha สมาชิกใหม่

ขอบคุณ คุณเดินทางไกลมากเลยนะคะ จะลองไปหาดูค่ะ

5. saneza4088

saneza4088 สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2008
  6. Siamese Wizard

Siamese Wizard Active Member

15 กรกฎาคม 2008
    ผมก็อ่านมามากเลยนะ แต่ไม่รู้เริ่มยังไงดีอ่ะ

มีเกือบ10เล่มแล้วหนังสือแนวนี้

เวลาจะทำ ก็นึกไม่ออก-*-

7. boypsx

boypsx สมาชิกใหม่

ได้ผลอยู่นะ ลองดูดิ ผมขับรถแล้วลองนึกว่าสี่แยกข้างหน้าเป็นไฟเขียว แล้วท่องว่าโชคดีๆ ในใจ ก็เขียวจริงๆ

8. พิมพ์สิริ

พิมพ์สิริ สมาชิกใหม่

5 มิถุนายน 2010
    หนังสือ the secret

ดิฉันได้อ่านหนังสือเล่มนี้ครั้งแรกประมาณเมื่อสองปีก่อนค่ะ
    เป็นหนังสือที่ดี ทรงคุณค่าค่ะ ชีวิตของดิฉันเปลี่ยนไปไม่เหมือนเดิมอีกเลยค่ะ อ่านต่อในบล็อคของดิฉันค่ะ :cool:

9. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ปกติตัวเองจะเชื่อเสมอว่า เราจะได้ก็ต่อเมื่อเราพยายามทำ
    และเราจะเห็นในสิ่งที่เรามองหาเท่านั้น นี่แหละคือthe secret
    --กฏแห่งแรงดึงดูด-- ของเรา ...ความบังเอิญจะไม่เกิดขึ้นบ่อยๆ แน่นอนค่ะ

เพราะฉะนั้นถ้าเราต้องการอะไร อันดับแรกคือต้องมีความพยายามให้มากที่สุด
    เท่าที่เราจะทำได้ก่อน การร้องขอ หรือการรอคอยให้ใครช่วยเหลือน่าจะเป็นสิ่งสุด
    ท้ายที่ควรนึกถึงเลยนะคะ จะบอกทุกๆ คนที่คุ้นเคยเสมอว่า อยากรวยก็ต้องขยันทำงาน
    อยากเป็นคนดีก็ต้องไม่คิดชั่วทำชั่ว อยากให้คนรักก็ต้องรู้จักรักคนอื่นก่อน อยากได้
    สิ่งดีดี ก็ต้องรู้จักให้ รู้จักขอบคุณ รู้จักแบ่งปันก่อน.....

10. mib8gdviNz

mib8gdviNz เป็นที่รู้จักกันดี

ทุกอย่าง ย่อมมีเทคนิคแอบแฝงอยู่.. อยู่ที่จะมองเห็นเทคนิคนั้นบ้างหรือเปล่า *-*

11. ศิญา

ศิญา สมาชิก

11 มิถุนายน 2010
    อ่านนะค่ะ ครั้งแรกที่อ่านไม่เข้าใจเท่าไรคะ พออ่านอีกรอบเข้าใจได้ว่า คนเรามีพลังในตัวเราเสมอค่ะ แค่เรารู้ว่าพลังนั้นเราสามารถใช้อย่างถูกวิธีอย่างไร บอกไม่ได้ค่ะว่าจริงหรือไม่
    แต่ก็ทดลองทำตามค่ะ นำจิตส่งขึ้นไปที่สุงสุดของความนึกคิดที่ทำได้ค่ะ แผ่กระจายพลังของความดีที่ กระทำ หรือ บุญกุศลที่เคยสร้างสมไว้ ให้ครอบคลุม ส่งที่นึกคิดเป็นการเผื่อแผ่เป็นการให้ค่ะ ให้แบบที่เราคิดว่าจิตใจเราให้ได้ แต่ผลเป็นอย่างไร อธิบายไม่ได้จริงๆค่ะ

รู้แต่ว่าชีวิตไม่พบทางที่ปิดเลยค่ะ ไปไหนก็เปิดรับ จิตใจก็เจริญนิ่งสงบ เข้าใจทุกสิ่งง่ายๆ
    เช่นเรื่องธรรมะ แค่เข้าใจว่าคือธรรมชาติ คือความจริง ก็เข้าใจทุกอย่างได้จริงๆๆค่ะ