ใครใช้พลังจิตสายไหนมารายงานตัวได้ที่ห้องนี้ครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย aonwit01, 6 มิถุนายน 2006.

1. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรายงานตัวว่า ผมใช้พลังจิต สายวิทย์ครับ ส่วนลูกชายผมคนโตก็สายวิทย์เช่นกัน ลูกชายคนลองสายศิลป์คำนวณครับ ส่วนแฟนผมเขาสายอาชีพครับ

2. fonefone

fonefone สมาชิกใหม่

14 พฤษภาคม 2011
    เราใช้พลังจิตในด้านการรักษาโรค เราไม่อยากให้เชื่อ แต่เราอยากบอกว่ามันมีจริงจริงๆ บุคคลถ้าปฏิบัติแล้วย่อมรู้ได้ด้วยตนเอง เราเชื่อแล้วถ้าใครอยากรู้่ว่ามีจริงไหมก็ให้ลองปฏิบัติดู ดังในบททสวดมนต์ที่สอนไว้ว่าผู้ปฏิบัติย่อมรู้ได้ด้วยตนเอง แต่ยังไม่อยากให้เชื่อให้ปฏิบัติดูก่อน เ่ช่น นั่งภาวนาบ่อยๆ และรักษาศีลอยู่เป็นนนิตย์

3. 108man

108man เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ถ้าแบบได้มาตั้งแต่เกิด ก็เป็นแบบเวลาเห็นหรือมองใคร จะเข้าใจอารมณ์และความรู้สึกนึกคิดได้ และ จะทราบได้ว่าจะเกิดสิ่งดีหรือร้าย หรือเค้ากำลังจะทำดีหรือร้าย ในอนาคตอันใกล้
    ตอนแรกก็เข้าใจว่าเป็นความรู้สึกนึกคิดคาดเดาไปตามความรู้สึก หรือ เป็นศิลปในการจับกริยาของคน แต่เอาเป็นว่าตอนหลัง ก็รู้ว่าไม่ใช่มัน เป็นความสามารถพิเศษที่ติดตัวมา

อย่างนึงที่พอจะอธิบายได้ ก็เหมือนว่า เวลาเรามอง ใคร สักคน ทุกคน ก็คิดว่า เรา กับ เพื่อน ของเรา มองนาย เอ ก็ต้องเห็นหน้าตาเหมือนกัน จิตจะสร้างภาพเดียวกันเหมือนกับ เราถ่ายรูป ถือรูป คนละใบ เหมือนกันเปะ

แต่ผมมาได้คำตอบว่า นายเอที่เราเห็นทุกวัน ๆ กับนายเอที่เพื่อนเราเห็นทุก ๆ วัน จนเราคิดว่านายเอ จะต้องหน้าตาอย่างนี้ จริง ๆ แล้ว เวลาเราเห็น มันแตกต่างไป ตัวอย่างเช่น ผมเห็น นาย เอ หน้าดำ จนถึงคอ อยู่ ทั้งวัน แต่ เพื่อนเห็นนายเอ หน้าขาว เป็นปกติ หน้าขาวเป็นปกติ ทั้งวัน และ ถ้าดูรูปถ่ายนายเอ วันนั้น ก็จะเห็นรูปนายเอหน้าดำ (ผมคงคิดว่าไปทำอะไรมาหน้าดำ) แต่ รูปเดียวกันดูโดยคนอื่น ๆ จะเห็นหล่อหน้าขาวเป็นปกติ

ซึ่งในความเป็นจริงและเหตุการณ์จริง นายเอ เพื่อนผม รถคว่ำตาม หัวเละ ตอนเย็นวันนั้น ครับ

สรุปคือ เราเห็นโดยธรรมดา ก็ไม่เหมือนคนอื่น ๆ ( มีแถมคุณสมบัติ อื่น ๆ มาให้)

อันนีัคือความสามารถ แบบที่ติดตัวมา ไม่นับแบบที่ได้จากปฏิบัติธรรมครับ

บางที ผม ยังคิด ว่า ผมเห็นตัวเองในกระจก หรือ รูปถ่าย อาจไม่เหมือนกับที่ คนอื่น เห็นผม แน่ เพราะผมว่าผมเห็นตัวเองหล่อ แต่ คนอื่นว่าไม่หล่อ ฮะ (อันนี้แค่เอาฮา นะ)

ปล . ถ้าใครเป็นแบบผมแต่ยังทำตัวไม่ถูก อย่างไร ผมพอแนะนำได้ เพราะผ่านมาแล้วและใช้หลักธรรมช่วย จนสำเร็จ ซึ่งผมรู้ว่า คนแบบนี้ จะมีปัญหาในการดำเนินชีวิตและการทำงาน ค่อนข้างมาก ใช่ไหม ??

4. วรภาษณ์

วรภาษณ์ Active Member

ถ้าทำได้อยากเป็น สายควบคุมแรงดึงดูด

5. กัลกิ

กัลกิ สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2009
    ครับ สำหรับผมจะต้องมีสิ่งหนึ่งสิ่งใดมากระตุ้นถึงจะบอกได้ครับ ซึ่งส่วนใหญ่จะเกิด 2 แบบ ดังนี้
    1. เคยมาแล้ว (เดชาวู)
    2. รู้ล่วงหน้าว่าจะมีอะไรเกิดขึ้น

6. Wayo Windy

Wayo Windy สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2011
    ผม อยู่ สาย ควบคุม คราฟ อิอิ

พ่อมดแห่งสายลม

7. อหิงสะกะ

อหิงสะกะ Active Member

สายไฟฟ้าแรงสูง!!!!

8. ทานาทอส

ทานาทอส สมาชิกใหม่

คนมีพลังจิต น้อยคนที่จะมาถึงโซเชียวเน็ตเวฟ หรือไม่รู้ตัวว่าตัวเองมี

9. tenichi

tenichi สมาชิก

5 กุมภาพันธ์ 2008
    ตอนผมตื่นผมจะเป็นมนุษย์ธรรมดาครับ แต่เวลานานหลับ ผมมักจะฝันเห็นสถานที่ต่างๆ ที่ไม่เคยไปและไมรู้ว่าอยู่ไหน
    ตอนเด็กๆผมเคยคุยกับสัตว์รู้เรื่องครับ แต่ตอนนี้ไม่แล้ว
    และอีกอย่าง มีคนเคยบอกผมว่าถ้าผมอยากรู้ว่าคนอื่นคิดอะไรอยู่ ให้ผมมองตาเค้าแล้วถามเค้าในใจ ผมก็จะได้คำตอบเอง แต่ผมก็ไม่เคยลองนะ
    แล้วตกลงว่าผมมีพลังจิตมั้ยเนี่ย

10. deathnotepc

deathnotepc สมาชิกใหม่

18 กรกฎาคม 2011
    พลังทีผมสามารถทำได้นี่คือเรื่องจริง

สวัสดีผมชื่อ [L] ขอไม่เอ่ยประวัติไรทั้งสิ้นแค่เรียกผมว่าแอล

ผมสามารถรู้ล่วงหน้าได้แค่ชั่วขณะ ตอนผม ป.6 ปัจจุบัน 14 นะ

มีเดกป.4 3-4ตนนั่งเล่นปาไพ่กันบนเวที ขณะนั้นเปนเวลาพักเที่ยง
    ใจผมกินอาหารไปคิดไปในใจว่าถ้าไพ้ใบนั้นมาโดนที่หน้าเราจะทำอย่างไรดี
    ผมนึกเสร็จแค่นั้นละคับ^^ 2นิ้วไปเองเลยจับเข้าไพ่ยูกิเตมๆ ผมก็งงยุ
    น้องเขาก็บอกว่าพี่ทำได้ไงผมเองก็ไม่รู้เหมือนกัน^^
    ละอย่างมีอีกอย่าง เวลาอากาศร้อนประมาน34องศา มือผมกลับเยนในอุณหภูมที่ 25-20 เวลาเข้าแถวเรียนผมเริ่มศึกษาเรื่องUFO ตอน ป.3
    เวลาผมเล่นเกมอะไรเปนต้อง Hack ทุกที
    ความคิดผมไม่เหมือนคนอื่นหรอก ^^ เพราะในจิตมจผมไม่เหมือนพวกคุณ
    แต่ภายนอกเหมือน

11. deathnotepc

deathnotepc สมาชิกใหม่

18 กรกฎาคม 2011
    ผมแอลมาตั้งกระทู้รอบ2

ผม[L] บนโลกเราไม่ได้มีเราอยู่แค่คนเดียวใบโลกแบบเรา

ยังมีอีกที่นับไม่ถ้วน พระพุทธเจ้าได้ตรัสไว้ว่า ไม่ได้มีแค่เราที่อยู่บนโลก

คำกล่าวนี่เหมือน พระเยซู คริสต์ ที่ตรัสไว้ว่า เราจะกลับมาอีก500ปี

ในปี 2012 หรือเรียกใน พ.ศ ไทยคือ 2555 สิ่งทุกอย่างจะกลับกันทั้งหมด บางคนบอก2012 จะเกิดการเปลี่ยนแปลง หรือ โลกสะลาย
    ยังไม่มีใครทำนายได้คับ ต่อให้มีเครื่อง มือไฮเทคหรือมาจากมิติไหนก็เถอะ

กลับกันคือ พ.ศ 2012 ผมอาจคาดเดาว่า

คนต่างมิติ จะมาเปิดเผยตัวตนให้คนทั้งโลกดู ไม่ต่างจาก กรีนแลนเทอร์เลย ^^

ผมเชื่อนะ ว่าไม่ได้มีแค่เราบนโลกใบนี้ รู้จักไหมคับ โลกคู่ขนาน
    มันมีคนต่างโลกต่างมิติต่างสายพันต่างเผ่าพันแล้วเขาเหล่านั้นจะสอนมนุษย์อย่างเราให้กว้างขวางมีเทคโนโลยีมากขึ้น ^^[เราคิดไปไกลหรือป่าววะ]

หลุมดำอะ มันมีนับไ่ม่ถ้วนหรอกคับ เราอาจจะเจอตรงไหนที่หนึ่งของนอกโลกก็ได้ ^^

12. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ฝันเทพนิมิต

ดิฉันสามารถฝันเห็นล่วงหน้า ได้ค่ะ ...เป็นมาตั้งแต่ตอนดิฉันเกิดอุบัติเหตุจน กระโหลกศีรษะยุบ ประมาณ 1 นิ้วกว่าๆ เป็นร่องตั้งแต่กลางศีรษะจนถึงหลังหัว...

แต่จะเห็นช้า หรือเร็ว ไม่แน่นอนนะคะ เช่น เคยฝันเห็นเลือดเต็มสองมือตัวเอง แล้วเห็นมีด 3 เล่มเปื้อนเลือดตอนเช้า ... ตอนกลางคืน เกิดอุบัติเหตุ จนทำให้เกิดแผล 11 เข็ม ที่หัวเข่า เป็นรูปสามเหลี่ยม...ในฝันของดิฉันได้กลิ่นเลือดด้วยนะคะ และทุกครั้งที่ฝันแล้วเกิดขึ้นจริง จะเห็นชัดมาก จนน่ากลัว พอมันเกิดขึ้น ก็เหมือนกะในฝันดิฉันเลยค่ะ

แต่ไม่ใช่ว่า ดิฉันฝันแล้วนำมาคิดว่า เป็นจริงนะคะ เพราะว่า ดิฉันฝันแล้วมาเล่าให้ทุกคนในบ้านฟังก่อน แล้วถึงจะเ้กิดขึ้นจริง ทุกครั้ง จนบัดนี้ นับหลายสิบครั้งแล้วที่ดิฉัน ฝันแล้วเกิดขึ้นจริง แม้แต่ รถตู้ที่ชนที่ทางด่วน ดิฉันก็ฝันเห็นก่อนล่วงหน้า ถึง 2 ปีกว่าจะเกิดขึ้น ยังเล่าให้เพื่อนๆ และญาติพี่น้องฟังเลย ว่าเหตุการณ์เป็นอย่างไร แต่ในรถตู้ดิฉันเหมือนคนที่ มองทุกคนในรถ แต่ดิฉันไม่รู้จักสักคนเลยค่ะ

ใครอยากรู้รายละเอียดมากกว่านี้ คุยทางเมลได้นะคะ interpoo@gmail.com

และที่สำคัญ ดิฉันฝันเห็นว่า เดือนสิงหาคม 2554 ทางยุโรปจะเกิดเรื่องใหญ่มากขึ้น มีคนตายหลายร้อยขึ้นไป อาจเป็นแผ่นดินไหว หรืออะไรสักอย่าง เพราะที่ดิฉันฝันเห็นคือ คนวิ่งหนีกัน ไม่แน่ใจว่า เกิดจากอะไร ... แต่ดิฉันไม่อยากให้เกิดขึ้นจริงๆ เลยค่ะ รอดูกันต่อไปนะคะ

13. delight08

delight08 สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2011
    คืออยากรู้กันไปเลย = ="

สรุปใครมีพลังจิต จริงๆบ้างครับ บอกผมหน่อย ผมอยากรู้ = ="

14. แสงอุ่น

แสงอุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

ผม สายเสมอ ครับ (พลังจิตรึเปล่านะ) แบบว่านอนดึกเลยตื่นสายประจำ ดีนะที่ทำงานผมไม่ว่าอะไร เพราะตัวมาสายแต่ผลงานดีเสมอครับ แบบนี้เรียกว่า พลังสายเสมอ แน่ๆเชียว

15. khatesi

khatesi Active Member

19 กรกฎาคม 2011
    ไม่มีพลังจิตอะครับ มาแอบดูท่านอื่นๆ

16. สูญญัง

สูญญัง สมาชิกใหม่

คนเล่นไฟ

กสินไฟ กสินจิต และ กสินน้ำ ไม่เก่งหรอกท่าน แค่พอสัมผัส อย่างมีประโยชน์ต่อผู้อื่น พอเพลินหนักหน่อยก็เป็นโทษ เจ็บตัวเจ้าของเท่านั้นเอง อิอิอิ

17. Paritat

Paritat สมาชิกใหม่

พลังจิตสายใหนไม่รู้

ตัวเองเป็นพุทธห่างวัด บุญทำกรรมสร้าง วัดเข้าเหล้ากิน ศิลมัวหมอง
    แต่เมื่อเราสำรวมจิตให้สงบเรากลับเห็นทางออก ของคนอื่น ไม่ต้องดูวันเดือนปีเกิด ไม่ต้องเห็นรูป แต่แค่คีย์คำถามไว้ เราว่างๆก็มาตอบไปแล้วมันก็ตรง แต่ต้องจิตนิ่งๆสบายๆนะครับ ถ้าเครียดๆก็ไม่เห็นอะไร อย่างนี้พลังจิตสายใหนครับ อ้อ และผมก็ยังไม่เคยบวชเลยจนลูกเป็นหนุ่มแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2011
  18. MaDeawKung

MaDeawKung สมาชิก

ผมไม่รู้จะเรียกว่าพลังจิตได้มั้ยนะครับ.....แต่เกือบทุกครั้งที่ผมต้องการอะไร แบบอยากได้มาก ๆ ผมจะไม่เคยได้ แต่ถ้าผมต้องการอะไรแล้ว แต่เฉย ๆ กับสิ่งนั้น ผมจะได้ทุกครั้ง มันต้องเกิดจากในใจผมเองนะครับ แบบแกล้งอยากแล้วทำเป็นไม่สนใจไม่ได้ ต้องรู้สึกว่าแบบอยากได้ แต่ต้องนิ่งเฉยจิง ๆ แล้วนอกนั้นก็จะเป็นเวลาพูดอะไรแล้วเป็นจริงอ่ะครับ เหมือนวาจาสิทธิ์ แต่ไม่บ่อยนัก...หรือบางทีเวลาคนมาแกล้งผม บางทีคนที่แกล้งผมก็จะเกิดอุบัติเหตุเล็ก ๆ น้อย ๆ เหมือนโดนเอาคืน แต่ไม่ร้ายแรงอ่ะครับ ส่วนใหญ่เป็นตอนเด็ก ๆ เพราะโตมาไม่มีใครแกล้งแล้ว 555+

19. delight08

delight08 สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2011
    มีใคร เป็นพวกโทรจิตบ้างครับ ?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2011
  20. ตนดี

ตนดี สมาชิกใหม่

ช่ายๆๆๆ เคยเป็นบ่อยค่ะ แต่คิดว่าไม่น่าจาช่ายพลังจิตค่ะ แล้วจาเป็นอารัยหรอค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยจ้า