ใครเป็นอย่างนี้บ้าง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย pookponn, 21 ตุลาคม 2013.

1. pookponn

pookponn Active Member

ดิฉันเดินทางผิดพลาด จากการกู้ยืมเงินนอกระบบ ดอกลอย รายวัน ส่งแต่ดอก ต้น ไม่ลด เพราะหยิบยืมได้เร็วแต่ดอกโหดแรกๆก็สู้ได้ บางครั้งหมุนไม่ทันดอกก็เป็นต้น ตอนนี้ ต้นอยู่ที่ ๓๕๐๐๐บาท เริ่มจาก ๑๐๐๐๐บาท ต้องจ่ายดอกทุกวัน วันละ ๗๐๐ บาท ไม่โทษเขาว่าโหดหรอกค่ะ โทษตัวเองนี่ละที่โง่และมักง่าย ก็เลยต้องรับกรรมที่ก่ออย่างนี้ อยากขอความช่วยเหลือจากผู้ใจบุญทั้งหลายที่ทราบ แหล่งปล่อยเงินกู้รายเดือน ดิฉันอยู่เชียงใหม่ค่ะ อยากกู้ไปล้างหนี้รายวันแล้วผ่อนจ่ายรายเดือน ผ่อนส่งให้ได้เดือนละ๑๐๐๐๐พร้อมต้นและดอก ถ้ามีคนเมตตา รู้จักแหล่งปล่อยเงิน ขอความเมตตาด้วยค่ะ ยังไม่อยากฆ่าตัวตาย ยังอยากสู้อยู่ค่ะ nillvilai@hotmail.com

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านค่ะ

2. sunee สุนีย์

sunee สุนีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2013

3. sunee สุนีย์

sunee สุนีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2013
    ไม่ลอง ติดต่อกู้ธนาคาร ธ ก ส ดูคะ อย่าคิดสั้นนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

4. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ไปติดต่อเกษตรอำเภออเรื่องนี้นอกระบบ
    นำสัญญากู้หรือเจ้าหนี้ไปด้วย เขาดำเนินการประสานประุมกรรมการให้ช่วนเหลือต่อไปอาจผ่อนเดือนล่ะไม่มาก เพราะธกส จะดำเินการให้ครับ

5. nalum_1

nalum_1 เป็นที่รู้จักกันดี

หันหน้าเข้าธนาคารเลยครับ ลองดูทุกที่ ทุกธนาคาร

ตั้งจิตอธิษฐานดีๆพร้อมสัจจะอธิษฐานครับ

6. tassumalee

tassumalee เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2013
    เข้ามาให้กำลังใจ pookponn นะคะ ขอให้ผ่านพ้นเรื่องนี้ไปได้ให้พบทางออกโดย

เร็ววันนะคะ.......

7. pookponn

pookponn Active Member

ขอบพระคุณสำหรับทุกๆกำลังใจนะคะ พยายามติดต่อกู้เงินในระบบแล้วไม่ผ่านค่ะ ก็สู้ๆ อยู่ค่ะ