ใครเคยไปยกเรือแม่ตะเคียนที่วัดพุน้อยแล้วมีประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟังบ้างสิค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย tona2511, 14 มกราคม 2011.

1. tona2511

tona2511 Active Member

ดิฉันเคยได้ยินเรื่องที่มีคนไปยกเรือแม่ตะเคียนทองที่วัดพุน้อยจากรายการบันทึกลึกลับมาได้ประมาณ 2 ปีได้แล้วละค่ะถ้าจำไม่ผิดตอนดูรายการแล้วมีความรู้สึกอยากไปยกเสี่ยงทายบ้างแต่ก็ไม่ได้ไปจนมาเมื่อประมาณเดือนต.ค.ปี53นี้คนแถวบ้านถูกหวยกันสองคนพี่น้องคนละหลายแสนบาทซึ่งเป็นโชคใหญ่มากเราก็ดีใจไปกับเขาด้วยพอเดือนพ.ย.คนข้างบ้านเป็นระดับตำรวจใหญ่ประจำจังหวัดซึ่งก็เป็นลูกพี่ลูกน้องบ้านอยู่ติดกันเขาถูกหวย5แสนกว่าบาทซึ่งเขาไม่เคยถูกมากขนาดนี้หลังจากนั้นเขาก็ถูกติดกันมาเรื่อย ๆ เป็นหลักแสนมาตลอดพี่น้องเขาก็ถูกกัน เป็นธรรมดาก็ลือกันไปต่างๆ นานาว่าได้เลขล็อกจากกองสลากบ้างละเจอพระใบ้หวยเก่ง ๆ บ้างละ จนวันหนึ่งได้ไปรู้ความลับที่เขาไม่ยอมบอกกันว่าได้หวยมากจากไหน ดิฉันได้ไปคุยกับพี่คนที่ถูกหวยเมื่อเดือนตค.เขาเป็นคนใต้ที่วิทยาศาสตร์มากไม่ค่อยเชื่อเรื่องเครื่องรางของขลังอะไรเขาก็คุยให้ฟังว่าพี่สาวเขาขายของแล้วลูกค้าก็พูดถึงเรื่องเรือแม่ตะเคียนว่าดีไปยกมาแล้วจะมีโชคลาภใหญ่กันส่วนใหญ่ ถ้าไม่มีโชคลาภก็จะดีทางค้าขายจะขายของดีกันเขาก็เลยชวนพี่คนนี้ไปกันตอนไปรถเขาเกิดติดขัดก่อนถึงทางเข้าวัดต้องจอดแก้สักพักและพอไปยกเรือเขาก็ยกได้กันทั้งพี่ทั้งน้องกลับมาเขาก็ซื้อหวยใต้ดินไม่รู้จะเอาเลขอะไรก็เลยซื้อเลขรถตัวเอง 377 พี่สาวได้3แสนส่วนพี่คนที่คุยด้วยได้2แสนเขาก็เลยคุยกันกับน้องเขยของนายตำรวจทำให้นายตำรวจเขาอยากไปบ้างก็เลยชวนแฟนเขาไปกันสองคนกลับมาเขาก็บอกว่าถูกหวย5แสนบาทเขาบอกลูกสาวบอกเลข3ตัวตรงพองวดถัดไปเขาก็ไปซื้อล๊อตเตอรี่ให้คนขายหยิบให้ชุดหนึ่งเขาก็ถูกรางวัลได้มาอีกหลายแสนบาทเขาถูกติดต่อกันมาเกือบ5งวดแล้วถอยรถป้ายแดงราคาเกือบ8แสนบาทมาขับและตอนนี้กำลังจะปลูกบ้านใหม่ให้แม่ด้วย...
    พอถามคนอื่นที่เขาได้ยินแล้วไปยกเรือแม่ตะเคียนมาอีกหลายคนที่อยู่ใกล้ ๆ หมู่บ้านจะพูดเหมือนกันทุกคนเลยค่ะว่ามีโชคก้อนใหญ่และทำมาค้าขายก็มีลูกค้ามากขึ้นขายของดีมาก ดิฉันนัดกับเพื่อนว่าจะไปกันวันเสาร์ที่15เผื่อมีโชคก้อนใหญ่วันที่16บ้างแต่เหมือนว่ายังไม่มีบุญพอมั้งค่ะ...เพราะเพื่อนรถไม่ว่างเลื่อนไปเป็นวันเสาร์22แทนเลยอยากรู้ว่ามีใครไปยกเรือแม่ตะเคียนมาแล้วมีประสบการณ์อะไรที่อยากจะเล่าให้เพื่อน ๆ ที่สนใจจะไปยกเรือได้รู้บ้างค่ะ...

2. tona2511

จริง ๆ หลวงปู่แบนท่านมีศิษย์อีกสองท่านที่ดังพอ ๆ กันเลยนะค่ะคือหลวงพ่อสมจิตร ที่จ.อ่างทองทานก็ทำพิธียกเรือแม่ตะเคียนทองเหมือนกันค่ะเป็นศิษย์หลวงปู่แบนเหมือนกันและอีกท่านคือหลวงพ่ออำนวยที่วัดดงขี้เหล็ก จ.ปราจีนบุรีค่ะ...

3. มนต์ชัยIM

มนต์ชัยIM เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อท่านได้รับผลจากการที่แม่ท่านให้ จะมากหรือน้อย
    นอกจากอามิสบูชาแล้ว ควรปฏิบัติบูชาเพิ่มบารมีแก่ท่านด้วยด้วยเถิด...

4. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    เราไปยกมาแล้วค่ะ กว่าจะได้มาต้องเวียนไป 3 รอบถึงจะได้
    ได้มาก็ไม่ผิดหวังค่ะ เมื่อวันที่ 13 ที่ผ่านมานี้ พาแม่ไปเสริมบารมี
    แล้วที่วัดมีงานใหญ่ค่ะ ครบรอบหลวงปู่แบนมรณภาพ และเป็นการวาง
    ศิลากฤษ์ มูลนิธิเศรษฐีเรือทอง ที่หลวงพ่อทินท่านสร้างค่ะงานใหญ่มากมี
    ผู้ญ คนหนึ่งแต่งตัวสวยมากๆเข้าไปรำในงาน เธอบอกว่า ตั้งแต่ได้เรือแม่ไป แต่ปี 2552 เธอถูกรางวัลที่ 1 มา 2ครั้ง ครั้งล่าสุดเมื่องวดที่แล้วค่ะ
    ได้ไป 10 กว่าล้านค่ะ รูปที่เห็นนี่คือเรือลำใหญ่ค่ะ น่าจะลำลำ 5หมื่น แต่ปกติลำเล็กที่ๆๆทุกคนเช่ากันลำละ 999 แต่คุณต้องยกเรือขึ้นนะถึงได้ไปบูชา หากไม่ได้ก็หมดสิทธิ์ค่ะ ของท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆๆได้มาไม่ผิดหวังเลยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. tona2511

คุณนิพพานมีประสบการณ์อะไรบ้างค่ะหลังจากที่รับแม่มาอยู่ด้วยแล้วช่วยเล่าให้ฟังบ้างสิค่ะ
    เพื่อน ๆ ที่เข้ามาดูแล้วมีใครเคยไปมาแล้วก็มาเล่าประสบการณ์แลกเปลี่ยนกันบ้างสิค่ะ

6. pimlada009

pimlada009 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ยังไม่เคยไปแต่อยากไปมากคะ อ่านที่คุณนิพพานเคยเล่าไว้ ก็ลองค้นหาดู อยากไปจนเก็บไปฝัน ว่าได้ไปเข้าพิธีรับเรือ แล้วในขณะที่ยกเรือนั้นมีความรู้สึกว่ามีแรงมาดึงเรือให้ลอยขึ้นโดยเราไม่ได้ออกแรงยกเลย และมีเสียงผู้หญิงพูดข้างๆหู แต่ตื่นมาจำไม่ได้ว่าพูดอะไรคะ นี่ก็ตั้งใจว่าจะหาโอกาสไปให้ได้คะ

7. นิพ_พาน

ในส่วนของเรานะของเต็มร้านแต่ขายไม่ค่อยดีเราขายวัสดุก่อสร้างตั้งแต่ฐานรากยังข้างบน มันต้องหมุนเงินมากไง หนี้ก็เก็บไม่ได้ พอได้แม่มานะ จากที่ขายได้วันละ 2-4 หมื่น ก็ขายได้วันละ แสน-2 แสน แล้วหนี้ที่เก็บไม่ได้ก็เก็บได้ ก็หลายแสนอยู่นะ
    เพื่อนแฟนเขาก็ไปยกเขาไม่มายกไม่ได้เที่ยวหลังเอาลูกเขาไปยกลูกสาวเขายกได้ค่ะ แล้วเขาอยากขายที่ ที่เขาปิดขายมาหลายปีขายไม่ได้ เขาก็บอกให้ลูกสาวอธิฐานขอให้แม่ช่วยให้ขายที่ไม่เกิน 2 วัน อยู่ดีๆๆมีคนเอาเงินมากองให้หน้าบ้านขอซื้อที่เลยค่ะ ส่วนเพื่อนอีกคนน้องกิมก็อยู่ในเว็ปนี่แหละแกทำแพ้นท์ปูนอยุ่นายายอาม แพนท์แกก็ขายไม่ดี แกก็ไปยกแม่พอได้มานะ
    น้องเขาขอบใจเราใหญ่ที่แนะนำแกบอกว่าขายดีจนต้องไปยืมรถอีกแพนท์มาส่งค่ะ ถ้าเรามีบุญสัมพันธ์กับแม่แล้วขอแม่จะช่วยค่ะ
    หากจะไปเองโทรไปที่วัดก่อนนะ ว่าต้องไปลงชื่อวันไหน บางคนต้องไปๆๆมาเป็นอาทิตย์ถึงจะได้ ถ้าจะให้ดีคุณไปกับทัวร์ดีกว่าที่กทม ทัวร์มาดูพาไปดูอ่ะค่ะเขาจัดไปวัดนี้โดยเฉพาะเลย และอีกอย่าง ถ้าไปกับทัวร์นี้ หลวงพ่อจะล็อกให้ยกเรือวันอาทิตย์เลยค่ะ ถ้าไปเองคุณต้องเสียเวลาหลายเที่ยวกว่าจะได้ยกค่ะ
    เราไม่ปิดหรอกตรงไหนมีอะไรดีก็มาบอก หลวงพ่อท่านก็บอกว่ามีอะไรก็แบ่งปันกัน บางคนนี่ต้องแอบหลบกันไปเอากลัวเพื่อนจะรู้ แต่เราอยากให้คนไปกันมากๆๆค่ะ จะได้ทำบุญให้วัดและแม่เขาก็ชอบให้คนไปกันมากๆๆค่ะ ไปดูซิคะแล้วคุณจะไม่ผิดหวังเลยในชีวิตนี้เราอาจจะไม่เข้าท่าลองเอาเรือแม่มาดูเพื่อจะเข้าท่ากับเขาบ้างค่ะ
    http://www.papaido.com/
    เปิดไปดูนะคะ ผู้หญิงที่ใส่ชุดสีครีมที่กำลังรำ แม่ตะเคียนกำลังเข้าร่างคนนี้แหละค่ะ
    ที่แกถูก รถเตอรี่ รางวัลที่ 1 มา2ครั้งได้ไป 10 กว่านี้งานนี้แกมารำให้แม่ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2011
  8. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    อยากไปมั่งจังแต่อยู่ต่างจังหวัดไกลมากเลย

9. นิพ_พาน

สงสัยคุณจะได้เรือแม่มาบูชาในเร็วๆๆนี้แล้วล่ะ
    ของเรานะ มีความรู้สึกเหมือนคนหย่อนขาลงเรือรู้สึกได้
    แล้วมือเราก็ค่อยๆๆขึ้นไปตามเรือแล้วก็แกว่งไปซ้ายไปขวา
    แฟนเราบอกว่าเหมือนเราจะทำเรือพลิกแต่ไม่รู้ตัวเลย รู้แต่ว่ามือ
    เราแล่นไปตามเรือเลย หลังๆๆพอเอาแม่ไปเสริมพอทำพิธีมือเราจะสั่นเองเหมือนแม่จะพยายามเข้าร่างเราแต่เข้าไม่ได้ เมื่อวันที่
    13 ที่ผ่านมา ที่เขามีงานและเอาแม่ไปเสริมบารมี ระหว่างพนมมือไห้วมือข้างขวาสั่นแรงมากแต่สติเรารับรู้ตลอด แล้วแฟนเราให้ท่องคาถาไว้ จะไม่ให้แม่เข้าร่างประมาณนั้นแหละ แต่มือก็ไม่หยุดสั่น จนต้องออกมาข้างนอกมาหาข้าวเย็นทานกันแต่พิธีเขายังไม่เสร็จนะ พอทานเข้าอิ่มเท่านั้นแหละ หัวอยู่ดีๆๆก็ปวดแบบไม่ใช่ปวดหัว ปวดแบบบอกไม่ถูก แล้วก็เข้าไปร่วมงานต่อก็ไม่ปวดเท่าไร พอเสร็จพิธีขึ้นรถกลับบ้านก็เริ่มปวดอีกแล้ว จนถึงบ้าน เช้าก็ไม่หายกินยาแก้ปวดไป 3 เม็ดนอนอีกวันเต็มๆๆ กลางคืนอัดยาเข้าไปอีก ไม่งั้นเช้าขายของไม่ได้แน่ จึงอาการดีขึ้น
    คงเป็นแม่ลงโทษแน่ๆๆ ก็ได้อธิฐานขอขมาแม่แล้วจ้า...

อยากไปมั่งจังแต่อยู่ต่างจังหวัดไกลมากเลย<!-- google_ad_section_end -->

คุณแสนโชคไปกับทัวร์ที่เราเอาเว็ปมาแปะไว้ซิคะ
    เขาไปรับกันวันอาทิตย์ค่ะ ไม่ต้องไปเสียเวลารอด้วยค่ะ
    บางคนต้องไปนอนรอกันเป็นอาทิตย์เลย ต้องลงชื่อ รายงานตัว
    แล้วถึงรับเรือ ก็ไปกินไปนอนที่วัดเป็นอาทิตย์อ่ะถึงได้กับมา
    ลองไปดูซิคะ เป็นอะไรที่ท้าทายมากไม่ใช่คุณมีเงินแล้วจะสามารถ
    บูชาแม่มาได้ คุณต้องมีบารมีพอด้วยท่านถึงจะมาอยู่ด้วยค่ะ

10. นิพ_พาน

วันนี้เข้ามาได้รับPM จากน้องนัทสนใจเรือแม่ตะเคียนทอง
    พี่ตอบPM กลับให้น้องไม่ได้ค่ะมันบล็อกอ่ะค่ะ พี่มาเล่าให้ฟังในนี้แล้วกันค่ะ
    ตอนแรกพี่ก็คิดเหมือนน้องแหละค่ะว่า ได้ของดีมาจากหลายสำนักจนที่บ้าน
    มีแต่สิ่งศักดิ์สิทธิ์เต็มไปหมดจะไปขวนขวายหาทำไมอีก เรื่องบางเรื่องบางครั้ง
    เราหวังให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยเราแต่บางทีวิบากกรรมเรายังไม่จางลงมันก็พูดลำบากนะ บางเรื่องเหลือเชื่อแต่ก็ต้องเชื่อ อย่างเรื่องแม่ตะเคียนทองนี่แหละค่ะ ทำไมไป
    ถึงวัดตีสองคนยังอยู่เป็นพันๆๆคน แถมยังไม่ได้เรือกลับมาอีกเพราะคนอื่นเขาจองไปก่อนเราวันหรือสองวันเขาไปนอนรอกันที่วัดเลย แล้วหากของท่านไม่ดีจริงคนจะแห่กันไปเอาหรือบางคนมาจากใต้ จากเหนือไม่ได้กลับไปก็มากนะ พี่ไปก็อปข้อมูลในกระทู้ได้กฤษ์มาให้อ่านกันค่ะเผื่อใครสนใจ หากมีเรื่องอะไรจะ
    มาทยอยลงให้ค่ะ
    ไปวัดพุน้อย ลพบุรีมาค่ะ การไปครั้งนี้เพื่อไปบูชาเรือแม่ตะเคียนทอง
    มาบูชาเพื่อค้าร่ำรวยค่ะ เป็นการไปครั้งที่ 2 ของเรา แต่ครั้งที่ 3 ของแฟน เพื่อนแฟนไปมา 6 รอบก็มิสามารถจะนำท่านกลับมาบูชาได้ค่ะ
    เพราะการจะบูชาเรือแม่ตะเคียนทองมานี่มิใช่ว่าท่านมีอัฐแล้วจะสามารถบูชาได้ หากท่านไม่สามารถยกเรือได้ก็จะไม่ได้เรือกลับมาค่ะ ขอบอกว่า
    ใครได้ท่านมาแล้วเห็นผลทันตาค่ะ มิหน้าคนไปนอนรอคิวกันข้ามวันเลยค่ะ
    มาฟังประวัติดีกว่าค่ะ
    หลวงพ่อทินเจ้าอาวาสคนปัจจุบันเล่าให้ฟังว่า ต้นไม้ต้นใดที่ปลูกเกิน 5ปีขึ้นไปจะมีเทวดาอยู่ในต้นนั้น และยิ่งเป็นต้นตะเคียนด้วยแล้ว ยิ่งเป็นเทวดาที่มีอภิญญา 6 คือมีกฤธิ์มาก แต่ที่วัดท่านก็มีต้นตะเคียนนี่แหละ แล้วทำไมท่านถึงต้องเป็นเรือแม่ตะเคียนทอง ก็เพราะรุกขเทวดานี่ก็เหมือนพระภูมิเพียงแต่พระภูมิท่านมีศาล แต่ท่านทำเรือเพื่อให้รุกขเทวดานี่พำนักอยู่ในเรือเป็นที่อาศัย ชีวิตเราที่ผ่านๆๆมาอาจไม่เข้าท่า มาคราวนี้นำเรือแม่ตะเคียนไปชีวิตจะได้เข้าท่าเสียที แล้วการบูชาเรือแม่ตะเคียนนี่ คือก่อนนำไปบูชา เราต้องไปลงชื่อ รายงานตัวมาเรามีตัวตน และอีกวันถึงไปเอาบัตรคิว พอได้บัตรคิวแล้ว บ่ายโมงท่านจะเล่าประวัติและวิธีนำกลับไปบูชา เสร็จแล้วถึงจะเข้าไปยกเรือกัน หากใครยกขึ้นแสดงว่า มีบุญบุพสัมพันธ์กับแม่ตะเคียนก็จะสามารถยกเรือขึ้น และนำกลับไปบูชาได้ แต่หากยกไม่ขึ้นก็จะไม่ได้กลับไป ส่วนเงินที่นำใส่ในเรือบูชาลำละ 1 พันบาท แต่ท่านให้เราใส่เกินพันจะใส่เท่าไรเป็นหมื่นก็ได้ หลวงพ่อท่านก็จะคืนให้ท่านจะเอาไปแค่ 1 พันเท่านั้น

แล้วคนที่ยกได้ก็จะเกิดปัจจัตตัง คือรู้ได้ด้วยตนเองเกิดปิติยินดีบางคนก็จะลุกขึ้นรำ บางคนร้องไห้ โชคดีเรายกขึ้น ส่วนเพื่อนแฟนเรายกไม่ขึ้น
    ทั้งๆๆที่เขาเป็นคนชวนไปและเขาไปมา 4 รอบก็ไม่ได้ เพื่อนแฟนเล่าให้ฟังว่า มี 2 ผัวเมียขายของชำไปกู้เงินร้อยละ 20 มา ดอกท่วมหูท่วมหาง หนี้สินเพรียบ ก็พากันไปบูชาเรือ แล้วนำกลับไปไม่นาน เขาสามารถหลุดหนี้สิน ทุกวันนี้ บ้านเขามีเรือ หลายขนาดตั้งแต่ 999 5พัน 3หมื่น และยังเปิดร้านของชำอีกหลายสาขา ส่วนเราไปมาต้นเดือนไปครั้งแรกไม่ได้คนเยอะมากขนาดไปถึงวันพฤหัส ตอนตี 2 คิวหมดเพราะคนไปนอนรอที่วัดแต่วันอังคาร ระหว่างที่ไม่ได้เรือ ก็เห็นคนที่เขาบูชาเรือไปแล้วนำกลับมาที่วัดเพื่อเสริมบารมีกัน ก็ไปเดินสัมภาษณ์ ได้ความมาว่า ขายของไม่ดีพอนำกลับไปก็ขายดี บางคนผลิกฐานะเป็นเศรษฐี อ้อลืมบอกว่า ท่านต้องเป็นคนที่มีศิล 5 หากถือได้ครบจะยิ่งนำพาให้ท่านร่ำรวย หลวงพ่อท่านว่า นอกจากมีศิล ทาน บารมีแล้วต้องมีปัญญาอีกนะ ถึงจะได้ เพราะว่าช่วงนี้คนไปกันมาก ท่านเลยบอกให้ไปถึง พฤหัสตี4 พอไปถึงคิวก็หมดอีก เพราะคนไปวันอังคารพุธ กัน คนที่ไปตี 4 ก็โวยวาย หลวงพ่อเลยสอนว่าจะมาโวยวายกันทำไม ทำไมไม่ใช้ปัญญากัน คนอื่นเขามากัน 5 -6 รอบ บางคนมาจากใต้ ก็ยังไม่ได้กลับไป คุณมาวันนี้ไม่ได้ คุณก็ใช้ปัญญามารอก่อน วัน-2 วันต้องให้อาตมาบอกทุกเรื่องเลยหรือ
    เราบูชาท่านมาเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว พอวันเสาร์ ขายของได้ เป็นแสน วันอาทิตย์ขายได้ 5 หมื่น พอวันจันทร์ ขายได้ เกือบ 4 แสน ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยขายได้มากเท่านี้ แล้ววันอังคารก็ขายได้เหยียบแสน ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อแถม ช่างที่เก็บเงินไม่ได้มา 3 เดือนเกือบ 2แสน ก็เก็บได้เขาโทรให้ไปเอาเงิน บางคนนำกลับไปบูชาก็ถูกหวยก็มาก ในวัดมีแต่ชุดไทยรองเท้าทีคนนำไปแก้บนกันมาก มีคนบอกจะขอทำบุญกับหลวงพ่อแบบเวียนเทียนหลวงพ่อบอกไม่เอาไม่อยากให้พระเสียนิสัย ส่วนชุดไทยที่เต็มวัด พอสิ้นปีก็มี ร.ร. ที่นักเรียนต้องใช้รำก็ไปขอท่านท่านก็บริจากให้ บางคนโทรไปบอกหลวงพ่อ ขอคิวเลยได้ไหม แล้วจะไปบริจากให้ท่านก็ไม่เอา ต้องไปจองด้วยตัวเอง ก็มาเล่าสู่กันฟังใครอยากค้าขายรำรวยเป็นเศรษฐีเรือทองก็ไปบูชากันนะ ลืมบอกยิ่งยง ยอดบัวงามไปยกเรือแต่ยกไม่ขึ้นนะคนไหนมีบุญ มีทานศิลภาวนาครบก็จะได้เรือแม่ตะเคียนทองกลับไปบูชาจ๊ะ

11. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่ กรุณาตอบครับ พี่ นิพพาน

ผมปล่าวบล๊อกนะครับ แต่ ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน เหมือนว่าทางเวปเขาทำขึ้นมา..
    อาจจะกัน พวกที่ ชอบส่ง Pm ไป ขายของหรือหลอกคนหรือปล่าว...

แล้วถ้าจะไปแบบให้ได้คิวนี่ ต้องไปนอนที่วัดวันไหนหรอครับพี่

ขอบคุณครับ

ปล. พี่ ติดตามข่าว เขาพระวิหารมั่งไหม ... เพื่อจะใจเดียวกัน ...

12. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    มีใครจะไปมั่งอ่ะครับ อยากไปเหมือนกัน

13. gluay

gluay เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปบ้างค่ะ มันอยู่ที่ไหนคะ ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยค่ะ
    อยากมีโชคลาภ ถึงจะไม่มี ก็ขอให้การงานรุ่งเรืองก็พอเเล้ว

14. นิพ_พาน

เธอต้องเข้าไปเช็คในห้องส่วนตัวแล้วล่ะมันบล็อกจริงๆๆส่งข้อความไม่ได้ ถ้าไปวัดหรือ วัดเขาเปลี่ยนเวลาจองบ่อยเอาเบอร์โทรไปถามดีไหม
    แต่อยากแนะนำใครไม่มีเวลาเสียเงิน 600กว่าไปกับทัวร์ ไปดูมาพาไปดู
    ดีกว่านะ เขาพาไปยกวันอาทิตย์ไปกับเขาได้ยกทุกคนหลวงพ่อจะล็อกให้ทัวร์ทุกวันอาทิตย์ นี่เขาจะไปอาทิตย์ที่ 30 เดือนนี้กัน รายการนี้จ้า

http://www.papaido.com/
    คลิ๊กเข้าไปดูเลย ภาพแรกจะเป็นผู้ญ ใส่ชุดไทยสีครีมเขามาร่วมงาน
    มารำแก้บน เพราะตั้งแต่บูชาแม่ไปเขาถูกรางวัลที่ 1มา 2งวดแล้วได้ไป
    สิบกว่าล้าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2011
  15. นิพ_พาน

ปล. พี่ ติดตามข่าว เขาพระวิหารมั่งไหม ... เพื่อจะใจเดียวกัน ...<!-- google_ad_section_end -->

ใจเดียวกันหรือเปล่าไม่รู้ รู้แต่ว่าตอนที่น้องโบว์โดนระเบิด
    ตายพี่ก็อยู่หน้าทำเนียบด้วย ติดตามตลอดแต่พอเห็นม็อบเสื้อ
    แดงวันก่อนแล้วบ้านเมืองเสียหายประชาชนเดือดร้อน ก็เลยไม่
    คอยอยากจะเป็นส่วนหนึ่งทำให้ชาวบ้านเดือดร้อน แต่ถ้าการที่ชาว
    บ้านเดือดร้อนแล้วเราไม่เสียดินแดน สามารถทวงคืนเขาพระวิหารได้
    การสูญเสียแขนขาเพื่อรักษาชีวิต มันก็จำเป็นนะ เพื่อชาติ ศาสน์ K
    คงนิ่งไม่ได้แล้ว วันนี้เห็นอ.ชัยวัฒน์โดนจับไหม เก่งจริงตรไทย
    แต่คราวอริสมันต์ ตรล้อมโรงแรมมันห้อยโตงเตงอยู่บนตึกไม่มีปัญญา
    จับมัน ขอขำเป็นภาษาเขมรหน่อยนะ 55555555

16. ronalkob

ronalkob สมาชิก

แบบนี้คอเดียวกันครับ หุหุ แล้วเบอร์ทัวร์มีไหมครับเห็นมีแต่เลขที่ บ/ช แล้วจะติดต่อเค้าไงครับ

17. นิพ_พาน

แหมคุณผู้ชายเจ้าคะ ต้องป้อนถึงปากไหมจ๊ะ
    ก็กดคลิ๊กเข้าไปทัวร์พาไปดูที่พี่แป๊ะไว้ซิ ข้างใน
    มีเลขบ/ช และเบอร์โทร แถมยังได้ทัวร์วัดอีก
    แสดงว่าไม่ได้กดดูเลยซิ เข้าไปดูซิแล้วจะทึ่งอึ้งเสียวโว้ย555

18. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

***ทราบแล้วเปลี่ยนครับ*** :cool:

กดตรงติดต่อเราครับ หรือ กดตรงนี้ครับ

19. ronalkob

ronalkob สมาชิก

ขอบคุณครับ แต่ตอนแรกก็กดดูแล้วกลับไม่ยักจะเห็น สงสัยจะบุญยังไม่ถึง อิอิ

20. ยอดผธู

ยอดผธู เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    เขาไปกันยังไงอยากไปบอกทางด้วยถือว่าบอกบุญกันนะค่ะ