ใครมีพระธาตุของหลวงปู่ดู่มากอยากได้บูชา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ลูกพ่อลิงดำ, 17 พฤศจิกายน 2007.

1. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ใครมีบอกด้วยนะ

2. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ต้องการมากครับ

3. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    หุหุ....ทำไมไม่เอาธรรมของท่านล่ะครับ....

ลองเข้าไปดูเว็บนี้นะครับ http://www.watthummuangna.com/index02.html

ธรรมะสวัสดี...

4. HAWAIIO

HAWAIIO เป็นที่รู้จักกันดี

พระธาตุของหลวงปู่ดู่ ของจริงแท้และแน่นอนส่วนหนึ่งได้ถูกบรรจุไว้ในองค์พระแก้วแดงขนาดบูชาที่หลวงตาม้าท่านสร้างไว้เมื่อหลายปีก่อนค่ะ น่าเสียดายมากที่พระรุ่นนี้ได้ถูกบูชาโดยศิษย์ของท่านไปจนหมดแล้วเพราะสร้างจำนวนไม่มากและหลวงตาท่านก็ไม่ได้สร้างเพื่อพุทธพาณิชย์ หากมีโอกาสได้ครอบครองบูชาก็เท่ากับมีสิ่งสักการะบูชาที่สูงค่ายิ่งหลายอย่างในองค์เดียว
    ดิฉันเองก็เพิ่งทราบจากศิษย์ใกล้ชิดของท่าน แต่ก็จนปัญญาไม่รู้จะไปเช่าหาจากที่ไหนได้บ้าง

5. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23

เอ่อไม่ทราบว่าพระแก้วแดงที่พูดถึง ใช่องค์นี้ไหมครับ ขนาด 5 นิ้ว ..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      80.7 KB
      เปิดดู:
      673
  6. HAWAIIO

HAWAIIO เป็นที่รู้จักกันดี

กำลังรอชมองค์พระจากศิษย์ของหลวงตาอยู่ค่ะ เขาเล่าให้ฟังว่าหลวงตาม้าท่านสั่งเอาไว้ว่าพระแก้วแดงรุ่นนี้หากแตกหักหรือชำรุดอย่านำไปทิ้งนะเพราะหลวงตาบรรจุพระธาตุของหลวงปู่ดู่ไว้ข้างในให้คนได้สักการะบูชากัน เรื่องนี้ตอนแรกคนไม่ค่อยรู้กัน พอรู้ก็มาขอบูชากันมากแต่พระก็หมดไปแล้ว

7. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ถ้าได้เห็นพระแล้วรบกวนถ่ายภาพมาให้ชมกันด้วยนะครับ ^^"

พระแก้วแดงที่ผมลงภาพนั่น พึ่งได้รับมาจากหลวงตาเมื่อเดือนเมษาที่ผ่านมาครับ หวังลึกๆ ว่าอาจจะใช่รุ่นที่พี่พูดถึง อิอิ

8. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    วัดสะแกเลยครับ แผ่นปั๊มรูปหลวงปู่ดู่ บูชาเพียงแผ่นละ 300 บาท
    ด้านหลังมีอัฐิธาตุหลวงปู่ดู่บรรจุอยู่เต็มเลยครับ คนไม่ค่อยจะรู้กัน ก็ดูแค่ผ่านๆ
    ผมเองก็เพิ่งรู้ เลยฝากพี่เขาไปบูชามา 1 แผ่น รีบๆ หน่อยนะครับ เห็นว่าใกล้จะหมดแล้ว

9. nathaphat

nathaphat เป็นที่รู้จักกันดี

ยืนยันครับ เช่าบูชามาแล้วครับ จากวัดเลยครับ

10. rakpratat

rakpratat Active Member

19 พฤศจิกายน 2007

ขอแก้ไขเมลล์ชมรมรักษ์พระบรมธาตุแห่งประเทศไทย จาก darin@rakpratat.com เป็น rakpratat@yahoo.com ครับ

หากต้องการติดต่อสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ :
    ๑. คุณปราโมช ประสพสุขโชคมณี โทร.๐๘๑-๙๑๔๕๘๙๑
    ๒. คุณคมิก สุวรรณกูฏ โทร.๐๘๕-๑๓๕๐๓๕๖
    ๓. คุณสุวรรณ เสมอภักดิ์ โทร ๐๘๑-๔๒๗๐๑๓๐
    ๔. คุณมณียา ณ อุบล โทร.๐๘๓-๙๑๘๒๘๒๐

11. rakpratat

rakpratat Active Member

19 พฤศจิกายน 2007
    ขอขอบคุณ คุณ โอม มากครับที่ช่วยเผยแพร่ และ แก้ไขข้อมูลครับ แต่ชื่อเมลล์ในข้อความมี ๒ อันครับ เหลืออีกอันครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าที่แก้ไขให้อีกรอบครับครับ

12. หนุ่ม36

หนุ่ม36 เป็นที่รู้จักกันดี

พระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุ เป็นของกลางของโลกและจักรวาล มิควรครอบครองบูชาไว้คนเดียว ควรบรรจุในเจดีย์หรือสถานที่ๆสมควร เพื่อให้สาธารณะชน กราบไหว้บูชา