ใครมีประสบการณ์จากคาถาเงินล้าน และคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า บ้าง

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย ขง, 28 กันยายน 2014.

1. ขง

ขง เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2012
    ใครมีประสบการณ์จากคาถาเงินล้าน และคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า บ้าง

ช่วยแชร์ประสบการณ์ เป็นธรรมทานหน่อยครับ

2. daowdeaw

daowdeaw เป็นที่รู้จักกันดี

สวดทุกวันอย่างน้อย 9 จบ หากมีเวลาสวดวันละ 108 จบให้ได้ทุกวัน ตั้งจิตให้ดีโดยอย่าหวังลาภยศเงินทองแ ล้วจะพบกับประสบการณ์ที่คุณพิสูจน์ได้ด้วยตัวเอง

3. chulchira

chulchira เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันเริ่มสวดคาถาเงินล้านมาตั้งแต่ประมาณปลายปี 2555 และเริ่มถือศีล 5 ตั้งแต่ เดือนส.ค.2555 จนถึงปัจุบัน สวดมนต์ตอนเช้าตามด้วยคาถาเงินล้าน 9 จบ และสวดมนต์ก่อนนอนตามด้วยคาถาเงินล้าน 9 จบ ก่อนหน้านั้นไม่เคยมีเงินเหลือเก็บ มีแค่ส่งบ้าน ส่งรถ และใช้จ่ายเดือนชนเดือน..ต้นเดือนกันยายน 2556 ทั้งบ้านมีเงินติดตัว70 บาทแบ่งคนครึ่ง กับแฟน คืนนั้นดิฉันนอนไม่หลับตื่นมากลางดึกจึงเข้าห้องพระนั่งสมาธิโดยท่องคาถาเงินล้านประมาณเกือบ 2 ชั่วโมง หลังจากนั้นอีก 2วันต่อมาชีวิตเริ่มพลิกไปในทางที่ดี งานเข้า เงินเข้า ธุรกิจรับเหมาก่อสร้างของครอบครัวมีงานเข้าไม่ขาดสายช่วงเวลา 1 ปี นับจากวันที่เหลือเงินอยู่ 70 บาท วันนี้ครอบครัวดิฉันมีฐานะดีขึ้นมาก และดิฉันยังได้บูชาพระคำข้าวของหลวงพ่อ ห้อยคอติดตัวตลอด นี่เป็นประสบการณ์ที่ดิฉันได้เจอกับตัวเองค่ะ...คิดเสมอว่าที่ครอบครัวดิฉันดีขึ้นมาได้ด้วยบารมีของหลวงปู่ปานและหลวงพ่อวัดท่าซุง ค่ะ..สาธุ..

4. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    สาธุ ขออนุโมทนาในจิตที่ตั้งมั่นอันเป็นกุศลด้วยค่ะ

5. ขง

ขง เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2012
    เบื้องต้น ของผม คือ สวดมนต์คาถาเงินล้านวันละ 10 จบ มีเงินใช้ไม่ขาดมือ

และสวดวันละ 5 นาที ขอ โนตบุค 1เครื่อง ที่คาดคะเนไว้ ว่าภายใน 1 ปี จะมีเงินพอซื้อได้ แต่ปฏิบัติเข้าจริงๆ เพียง ไม่กี่เดือน ก็มีเงินและโอกาส ให้ซื้อโนตบุคเครื่องใหม่ ครับ

6. kengloveyou

kengloveyou เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ผมก็สวดเหมือนกันครับ ช่วงนี้จะพยามตั้งใจสวดคาถาเงินล้านให้ได้ตลอดไปจนกว่าจะตาย

ตอนนี้ผมยังไม่รวยนะ เพราะพึ่งเริ่มมีโอกาสได้มาทำบุญใส่บาตรถวายสังฆทานที่วัดครับ

พลาดไป25 ปีเต็ม ตอนนี้อายุ 25 แล้วตั้งใจว่าจะสวดคาถานี้จนกว่าจะตายจากโลกนี้ไป

ผมตั้งใจแล้วถ้าผมมั่งมีเงินทองขึ้นมาเมื่อไร ผมจะอุปัฏฐากบำรุงคำชูอุดหนุนพระพุทธ

ศาสนาให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ ถ้ามีหลายล้าน ตั้งใจว่าจะนำเงินที่เหลือกินเหลือใช้

ไปบริจากสร้างวัด สร้างโบสวิหาร สาธานุปโภคที่เกี่ยวข้องกับพระพุทธศาสนาทุกอย่าง ทุก

ที่ ที่มีความเจตจำนงต้องการสร้างวัดเลยครับ ผมจะเอาเงินที่มีไปถวายให้จริงๆผมตั้งใจไว้

อย่างนั้น แบบว่าตื่นเช้ามาไม่ทำอะไรล่ะ ขนเงินไปร่วมบริจาคสร้างวัดในแต่ละที่อย่างเดียว

ครับ เพื่อบูชาพระพุทธเจ้า พระธรรม พระอริยสงฆ์ เพื่อพระนิพพานในชาตินี้เป็นที่สุดครับ

ผมต้องมีวันนัั้นให้ได้ก่อนตาย สาธุ

7. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
    ถ้าจะเล่าให้ฟัง ก็กลัวจะอด ถูกตัดการช่วยเหลือ

ขอยืนยันว่ามีผลจริง (ลองมาแล้ว ระหว่างสวด กับไม่สวด)

ยิ่งถ้าสวดคาถาเงินล้าน และมีพระสมเด็จคำข้าว จะได้ผลมากเป็นล้านเท่า

เอาแค่นี้ก็แล้วกัน :cool:

8. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ที่จริงถ้ามีประสบการณ์ผมว่าสมควรจะนำมาเล่าสู่กันฟังก็น่าจะดีนะครับ ถือว่าเป็นการเผยแพร่เกียรติคุณของหลวงพ่อและความศักดฺ์สิทธิ์ของคาถา ถ้าทุกคนนำไปสวดและปฏิบัติจริงผลที่ได้รับจะเป็นอย่างไร และถ้าไม่เป็นการรบกวนช่วยเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

9. แต๋น

แต๋น สมาชิก

26 พฤษภาคม 2009
    ก็อปเขามาอีกทีนะ
    http://palungjit.org/threads/ประสบการณ์ท่องและอานุภาพคาถาเงินล้านวัดท่าซุง.28462/page-8#post9666765

10. samransom

samransom Active Member

30 กรกฎาคม 2010
    มีท่านใดรู้บ้างว่า การภาวนา คาถาเงินล้าน ให้ไปกับลมหายใจ ลงไปสู่ศูนย์กลางกาย คืออะไรครับ ต้องทำยังไง และจะสู่จุดไหนของร่างกาย แล้วแบ่งภาวนาคาถาทั้งหมดยังไปครับ

11. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ล่าสุด ครับ
    กำลังคิดไม่ออก
    จะลงทะเบียนลูกสาว
    เอาเงินจากไหน

สวดคาถาเงินล้าน(ปกติก็สวดครับ)
    ขอท่านช่วยลูก
    อาจจะผิด

แต่
    ตอนบ่าย
    แฟนโทร มา

แม่ยาย ช่วยค่าลงทะเบียนลูกสาว....

กราบหลวงปู่
    หลวงพ่อ

ที่เคารพ รัก​

12. Bodhisattva

Bodhisattva The Spirit of BUDDHA

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นคาถาที่มีพลานุภาพและศักดิ์สิทธิ์มากจริงๆ ค่ะ
    กราบ..หลวงปู่ปาน หลวงปู่ฤาษี เจ้าค่ะ