ใครที่เกิดมามีปานดำ แดง ขาว ฯลฯ ติดตัวมา...

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 7starshido, 2 มกราคม 2012.

1. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

มีคล้ายๆ กัน สามตำแหน่ง ที่หัว ที่ตัว และช่วงขา

2. Nagamanee

Nagamanee Manassa

25 สิงหาคม 2017
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มีที่ศรีษะ ค่ะ มีสามขวัญ :confused:
    มีปานขาว กึ่งกลางหน้าอก เหมือนหอกหรืออะไรแทงมานั้นล่ะ พอโตก็กลืนไปกะผิว

มีที่ท้องแขนด้านขวา ลายแปลกๆ ปานขาวเนื้อทีแรกนึกว่าขี้ไคล ขัดก็ไม่หาย ระยะนี้ชัดมากจนถ่ายรูปแล้วเห็น

กลางหน้าผาก นี้ ถ่ายรูป มา เจอบางอย่างในรูปหลายใบ ทีแรกนึกว่าลายผิวหรือรอยเส้นเลือดตรงหน้าผาก ...

ปานสีเนื้อ ขนาดใหญ่ที่ขาอ่อนด้านขวา ปื้นเบอเร้อ

เรื่องของ ปาน และ ปาน :D

3. Yodfa

Yodfa สมาชิกใหม่

15 พฤษภาคม 2018
    มีขี้แมลงวันขาวรูปหัวใจเม็ดไม่ใหญ่ ใต้อกช้ายเยื้องหัวใจ

4. siritach

siritach เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2005
    อวิชา แท้ๆ ไม่รู้จริง แล้วยังมาสอน คนอื่นอื่น ให้ความรู้แบบผิดๆ กับคนอื่น ทำไมครับ ตัวคุณ ไม่ได้รุ้เรื่อง กฎแห่งการเกิด ที่พระพุทธเจ้าสอนเลย อวัยวะครบไม่ครบ ไม่ได้เกี่ยวกับ เศษซากกระดูกหลังจากการเผาเลย อ่านแล้วตลกดี ส่วนเรื่องนิ้วก้อยนะ ที่ไม่มีกระดูกมันคือความพิการ แบบ หนึ่ง ทุกอย่ามันมาจาก กรรม เก่า ส่งผลมายังชาตินี้ คุณควรไปศึกษา ให้ดีกว่านี้นะครับ ถ้ารุ้ไม่จริงแล้วเอาความเชื่อ หรือมโน หรือที่คิดไปเอง หรือ เชื่อตามๆกันมา แบบผิดๆ แล้วเอามาสอนคนอื่นต่อ หรือเล่าให้คนอื่นคล้อยตาม เชื่อ ตาม มันคือ กรรมเลว นะครับ ... ผมจะสอนอะไรคุณสัก1เรื่องนะครับ ถ้านับถือพุทธเหมือนกัน ก็ จำใส่ สมอง ไว้เลยนะครับ คุณคิดว่า ตายไปแล้วจะได้เกิดใหม่เป็นมนุษย์ทุกคนเหรอครับ ตลกครับ ไม่คิดว่าตายไปแล้วเป็น สัตว์นรก หรือ ผีเปรต หรือ สัตว์เดรฉาน หรือพวกเทวดา บ้างละครับ มันง่ายที่จะเกิดเป็นสิ่งเหล่านั้น ตาม พระสูตร อย่าน้อยต้อง บรรลุ โสดาบัน ขึ้นไป เท่านั้นที่ตายแล้วสามารถเกิดเป็น มนุษย์ ได้ในชาติต่อไป เกิดเป็นคนแล้วตายไปแล้วเกิดเป็นคนต่อเลย ไม่ใช่ของง่ายนะครับการเกิด เป็นเทวดาสวรรค์ชั้น7ยังง่ายกว่าเป็นพันๆเท่า การเกิดเป็นมนุษยืนะยากที่สุดแล้วละครับ อยู่บนความไม่รู้ ก็อย่าทำให้คนอื่น งมงายตามไปด้วยเลยครับ เรื่อง กระดูกไม่ครบ เกิดมาเลย มีกระดูกไม่ครบ การเกิดมาอวัยวะครบไม่ครบ นั่นมันคือ ผลจากกรรมเก่า คุณคิดไปได้ว่าโดนเก็บกระดูกข้อมมือเอาไว้ ตลกดีอีกรอบ ทำไมไม่คิดว่าน้องเขาอาจจะเคย ทำร้ายคนหรือสัตว์ จนกระดูกนิ้วแตก ชาตินี้เลยต้องรับผลกรรมนั้นไป คิดแบบนี้เข้าท่ากว่าเยอะ นี่ถ้าเกิดคนที่โดนระเบิดตาย เหลือแต่หัว ร่างกาย แหลกละเอียด เวลามาเกิดใหม่ ไม่เกิดมามีแต่หัวเหรอครับ รู้จัก อาจารย์ใหญ่มั้ย เวลาตายไปเขาบริจาคศพตัวเองให้หมอไปสอน นักศึกษาแพทย์ ฝึกผ่าตัด และเรียนรู้ร่างกายมนุษย์จากศพ บางคนไม่ให้เผาหลังจากใช้ศพเป้นการสอนเสร็จ ให้เหลือ โครงกระดูดไว้ให้ นักศึกษาแพทย์ ได้ศึกษา ต่อ หมอรักษากระดูไขข้อ เรียนมาจากโครงกระดูกของจริงทั้งนั้น บางคนเขาบริจาคอวัยวะให้คนอื่น หลงัจากตาย เช่น ดวงตา พวกคนที่เขาบริจาคอวัยวะร่างกาย หรือชิ้นส่วนต่างๆ แบบนี้ตามความเชื่อ แบบ อวิชา ของคุณ คนพวกนี้เกิดใหม่ชาติหน้าเขาก็อวัยวะไม่ครบสิครับ ที่จริงไม่ใช่เลยเขาสร้างบุญครั้งใหญ่หลังจากตาย ไม่ได้ยึดติดกับสังขาร ว่างๆหาพระสูตรอ่านบ้างนะครับ

5. NuTyz

NuTyz สมาชิกใหม่

14 สิงหาคม 2019
    ผมมีป่านดำที่นิ้วก้อยมือช้าย

6. พิลก

พิลก สะหรีธรรมจักรพรรดิติลก

18 มิถุนายน 2019
    งั้นคนเคยสักยันต์เต็มหลังเต็มตัว ไม่มีปานลายทั่วตัวหรือครับ เพราะหมึกสีดำมาจากผงถ่าน

7. paprica

paprica Active Member

เรามีปานที่ก้นกับหัวไหล่แต่ต้นตระกูลปู่ย่าตาเป็นเจ๊กส่วนยายเป็นลูกครึ่งไทยจีน ความเชื่อนี้คงอยู่แต่ในหมู่คนไทยโบราณ

8. ตันหยง

ตันหยง สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2019
    เรามีแบบนี้ตรงขาอ่อน ใหญ่ประมาณนิ้วโป้ง ยาว 2 นิ้ว แล้วก็มีที่เอว แต่ที่เอวลักษณะคล้ายๆรูป X แบบนี้ค่ะถ่ายอาจจะเห็นไม่ค่อยชัด มันคืออะไรหรอคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. 2ชาติตรัสรู้

2ชาติตรัสรู้ គ្រប់គ្រាន់ รักษาดวงใจ.គ្រប់គ្រាន់

14 กุมภาพันธ์ 2009
    ชาตินี้สั่งญาติไว้เลยว่า ให้ทำสัญลักษณ์เป็นชื่อที่อยู่เบอร์โทรศัพท์ โตมาจะได้ตามหาถูก