ใครดูห้าแพร่งบ้างแล้วครับมีเรื่องนึงที่โดนใจคนปาหินแน่

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย อชิระ, 13 กันยายน 2009.

1. อชิระ

อชิระ สมาชิกใหม่

28 สิงหาคม 2008
    ผมไปดูมาแล้วครับถ้าใครเคยดูคงชอบตอนแพร่งแรกนะครับชื่อตอนหลาวชะโอนเป็นเรื่องเกี่ยวกับเด็กปาหินเพราะเรื่องนี้สอนให้รู้เรื่องกฏแห่งกรรมครับและขอบอกว่าน่ากลัวมากครับเพราะมีเปรตด้วยผมเลยอยากถามความคิดเห็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆครับว่ากรรมอะไรที่ทำให้เป็นเปรตบ้างและอยากให้พี่ที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้มาเล่าสู่กันฟังนะครับ

pig_cryy ผมคงไม่ได้โพสผิดห้องนะครับ

2. center-in-center

center-in-center เป็นที่รู้จักกันดี

ป๋ม ยังไม่ได้ดูเรื่องนี้เลยงับ

3. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    เชิญได้ที่เวปนี้เลยครับ จขกท ทุกคําตอบมีอยู่ให้คุณในนี้เเล้ว

หน้าหลัก

พอเข้าไปเวปเเล้วมองทางซ้ายมือครับ เเล้วคลิกตามนี้

มีหลายบทเีรียนให้อ่านครับ เจริญในธรรมครับ

4. jiraphat_ji

jiraphat_ji เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    เรื่องห้าแพร่งเป็นหนังที่เตือนใจดีมาก บอกให้รู้ถึงเรื่องเวรกรรมมีจริง

5. นาระกันทา

นาระกันทา เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นย่อมสนอง...