โปรดระวัง หลอกลวงต้มตุ๋นจาก 0atitaya0

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย เฮียปอ ตำมะลัง, 18 เมษายน 2010.

1. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    หุหุหุ เกือบปาย

ว่าแล้วว่ามันทะแม่งๆ ยังไงชอบกล<!-- google_ad_section_end -->

2. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ตกลงคนที่น้องส่งของให้ ได้รับของตามที่ตกลงกันไว้หรือเปล่าครับ

โมทนา

3. ปาลีนาคิม

ปาลีนาคิม Active Member

เงียบไปเลยค่ะ คงต้องปล่อยเค้าไปตามวิถีทางที่เค้าสร้างขึ้นแล้วค่ะ
    เราคงไม่ก้าวตามเค้าไป.......เสียดาย โอกาสที่เค้าเกิดมาสามารถสร้างบุญบารมีแต่หาได้ทำไม่ เสีย....เกิดจริงๆ

4. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    เห็นเขามาโพสต์เลข EMS หลายสิบคนครับ

สำหรับเรื่อง "โกง" ก็ฟันธงว่า "โกง" จริงครับ

ก็ยังดีที่เลี้ยวกลับทัน คงไปอยู่ข้างล่างไม่นาน

ก็ขอโมทนากับเจตนาดีในการสร้างพระแจก
    และทราบมาว่า ได้ชำระค่าบล็อคพระแล้วจริง

แต่ก็สงสารที่อาจจะไม่ได้มาเกิดอีกนาน
    ยังดีที่กลับตัวทัน และยังมี "หิริโอตตัปปะ" อยู่บ้าง

โชคดีนะที่สร้างพระรุ่น "กันภัย" พระท่านเลยสงเคราะห์ให้กลับใจ

คนในเว็บพลังจิตใจดีกันทั้งนั้น ถ้าน้องขอรับบริจาคสร้างพระ
    ก็น่าจะทำให้สำเร็จได้ไม่ยาก

แต่เมื่อเลือกเดินทางลัด ก็มีจุดจบแบบนี้ทุกราย

ฝากถึง Boko ด้วยนะครับว่า "กรรม" มีจริง
    ถ้าไม่แก้ที่ต้นเหตุ กรรมจะตามไปเรื่อย ๆ ครับ

ก็เตือนไว้ด้วยความหวังดี และขอขอบคุณสายสืบทุกท่าน หุหุ

5. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่ได้สั่งพระครับ แค่ร่วมทำบุญไป
    พอพี่เร่งกันไป น้องเค้าก็เพิ่งส่งของสมนาคุณมาให้ ถึงเมื่อวานครับ
    มีพระปิดตาเสาร์ห้า ... สาธุ

และเพชรนาคสีเหลือง (ใครตาดีลองจับพลังเอาเองครับว่าคืออะไร 55.........)

ยังไงก็ขอขอบคุณที่พอรับผิดชอบนะครับ และ ขอให้ส่งพระคนที่ได้สั่งไปหรือคืนเงินให้เค้าด้วยนะครับ

ขอให้เป็นครั้งสุดท้ายนะครับ

รูปสุดท้ายดอกไม้ให้ทุกคนและทีมที่ร่วมใจครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      276.2 KB
      เปิดดู:
      221
      ขนาดไฟล์:
      244.7 KB
      เปิดดู:
      182
      ขนาดไฟล์:
      277.8 KB
      เปิดดู:
      168
      ขนาดไฟล์:
      296.5 KB
      เปิดดู:
      166
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2010
  6. worrawat_v

worrawat_v เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    โอ้โห...นับว่าผมเป็นคนหนึ่งที่โชคดีมาก ๆ เลยนะครับเนี่ย
    ตอนแรกผมเห็นว่าเป็นงานบุญสมเด็จองค์ปฐม ผมก็จดเลขที่บัญชีมาแล้ว
    เตรียมจะโอนตั้งแต่ช่วงสงกรานต์แล้วครับ

แต่เหมือนมีอะไรดลใจสักอย่าง ไม่ให้ผมโอนสักที
    ทั้ง ๆ ที่คนที่ผมร่วมบุญด้วยส่วนใหญ่จะรู้ว่าผมถือหลัก "เร็ว ๆ ไว ๆ"
    ผมจะโอนเงินเร็วมาก...แต่ครั้งนี้ ตั้งใจจะร่วมบุญ แต่ใจมันไม่ยอมให้ไปโอน

พอหลังสงกรานต์ก็มาเจอกระทู้นี้เลย นับว่าโชคดียังมีอยู่บ้าง
    ถึงผมจะยังไม่ได้ร่วมบุญอะไร แต่ถ้าหากมันจะมี "กรรม" เกิดขึ้นกับน้องเค้า
    ผมก็ขอให้ทุกท่นร่วมอโหสิกรรมให้กับน้องเค้าด้วยครับ ตัวผมเองด้วยก็เช่นกัน

7. noolegza

noolegza เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    กรรมเป็นเครื่องนำทางแท้ๆน้องเอ้ย . .

ชดใช้กรรมซะนะ ผิดอย่างไรก็แก้ไขปรับปรุงซะ เฮ้อ...คนเรานับวัน

ฝากบอก อีตา โบโค ด้วยว่า อโหสิกรรมให้นะ ถือว่าใช้หนี้เวรกรรมกันไป

8. bonnie99

bonnie99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009
    คุณ 0atitaya0 เคยบอกทางโทรศัพท์ว่า จะโอนเงินคืนในวันพุธที่ผ่านมา เมื่อได้ตรวจสอบสมุดบัญชีธนาคารแล้วพบว่า ไม่มีการโอนเงินมาแต่อย่างใด และไม่สามารถติดต่อกับคุณ0atitaya0ทางโทรศัพท์ได้ รวมทั้งส่งข้อความส่วนตัวไป ก็ไม่ได้รับคำตอบ ค่ะ

9. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

สวัสดีครับคุณbonnie99

เนื่องจาก อทิตยา น่าจะไม่มีพระคำข้าว พระหางหมาก ให้บูชาจริง ๆ

ผมเป็นคนการันตีเขา ยินดีมอบพระส่วนตัวของผมให้คุณ bonnie99

โปรดส่งหลักฐานการโอนเงิน และ ที่จัดส่ง มาให้ผมที่กระทู้นี้หรือ ทาง PM ก็ได้ครับ

เดี๋ยวจะส่งพระไปให้บูชาเองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2010
  10. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาด้วยครับ "เฮียปอ ตำมะลัง ลูกผู้ชายตัวจริง"

11. phet1979

phet1979 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาผลบุญครั้งนี้กับคุณเฮียปอด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

12. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

นี่สิคนจริง สุดยอด ๆ ๆ ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

:cool::cool::cool::cool::cool:

13. pu4755

pu4755 เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญกับเฮีย ป ด้วยนะครับ

14. Komodo

145
    เสี่ยเล็กครับ จัดดอกสุดท้ายด้วยครับ หุ หุ

15. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    เดี๋ยวขอหลาย ๆ รายก่อนครับ
    จะได้เอาทีเดียว
    จัดการนั้นไม่ยากครับ รอให้กลับตัวก่อน
    ถ้าไม่คิดจะเอาโอกาสนั้น ก็เตรียมตัวได้เลย
    คราวนี้ไม่แค่ 0atitaya0 จะขอพ่วง Boko ด้วย
    ลองดูครับ

16. tuaang

tuaang เป็นที่รู้จักกันดี

อืมโมทนากับสิ่งที่พึงทำ พึงมีให้
    ในสังคม "พลังจิต"แห่งนี้

ว่าจะบูชา สมเด็จองค์ปฐม เสาร์ห้าอยู่พอดี
    แต่ด้วยมีเหตุติดขัดหลายประการ
    หรือมีอะไรมาดลใจ จึงมิได้จองไป...

โมทนาสาธุ มีแจ้งข่าวคราว ว่าจะมีงานบุญ ครบรอบที่จัดทุกๆปี ขอเชิญร่วมงานบำเพ็ญกุศลอุทิศถวายท่านพ่อลี ธมฺมธโร

ณ วัดอโศการาม อ.เมือง สมุทรปราการ 24-26เมษายน 2553
    ขออภัยที่มาลงในกระทู้นี้ไว้ แต่อาจจะให้หลายๆท่านผ่อนคลาย
    ข่มจิตลงได้ไม่มาก ก็น้อยครับ

เรียนเชิญครับ

-:-

17. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

น้ำถึงไหน ปลาถึงนั่น

คนดีถึงที่ไหน คนเลวก็ถึงที่นั่น

18. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อีกกระทู้ที่เพื่อนๆ พี่ๆ คอยช่วยเหลือกัน ก็ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    ก็ไม่รู้ว่าตอนนี้ทางเว็บทำอะไรบ้างแล้ว เช่น ระงับความเป็นสมาชิกพรีเมียม หรืออื่นๆ ซึ่งรายละเอียดที่นำมาและคำยอมรับผิดก็น่าจะเป็นข้อพิจารณาในจุดนี้ครับ แต่กระบวนการทั้งหมดอยากให้เป็นบรรทัดฐานอีกกรณี เพื่อเป็นการปรามให้ท่านที่กำลังทำอยู่ หรือกำลังคิดจะทำ ได้มีสติและหยุดการกระทำ เพราะดูจากรณีนี้แล้วดูเหมือนจะมีเจตนาที่จะทำและมีขั้นตอนการทำงานที่เป็นระบบพอสมควร ก็คอยเป็นกำลังใจให้กับเฮียปอ และคุณเล็กนะครับ

19. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    หึ หึ หึ .. ลุยเลยค่ะคุณเล็ก เพื่อเป็นตัวอย่าง

โมทนา สาธุ อย่างสูงเลยค่ะ เฮียปอ..สุดยอดๆๆๆค่ะ

20. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    เฮ้อ..!มีคนให้โอกาสแล้ว ไม่น่าเลยหนูเอ๋ย..!