โค-ตะ-ระ ซวย ช่วยผมที

ในห้อง 'คำถามที่หลวงพี่เล็กตอบให้แล้ว' ตั้งกระทู้โดย ซาตานคลั่ง, 17 มิถุนายน 2008.

1. ซาตานคลั่ง

ซาตานคลั่ง เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2006
    เรื่องมันมีอยุ่ว่า ผมได้ทำการขโมยลิขสิทธิ์(คือเรียนแบบวิธีการ)ในหนังสือประวัติหลวงพ่อปาน ในช่วงต้นๆ
    ในส่วนที่ว่า
    "ให้ทำการบูชาพระ แล้วตั้งจิตอธิษฐาน ว่าหากกรรมฐานกองใดที่เคยเจริญมาแล้วในอดีตชาติ และได้ผลมาแล้ว ขอให้รักกรรมฐานกองนั้น แล้วให้เปิดอ่านในวิสุทธิมรรค ถ้ารักกองไหนมั่งให้กาไว้"

แต่ผมดัดแปลงนิดหน่อยคือใช้วิธี เขียนชื่อกรรมฐานทั้ง40กองในกระดาษ40แผ่นทำเป็นฉลาก ใส่ไว้ในแก้ว(เหมือนเซียมซี) แล้วเสี่ยงทาย อธิษฐานขอให้ผลเสี่ยงทายออกมาตามความจริงเถิด(ที่ทำอย่างนี้เพราะผมรู้ตัวว่าเป็นคนโลเล ไม่รู้ว่าจะรักกองไหนที่สุด อาจจะรักมันทุกกองหรือไม่รักเลยสักกอง ^^)

การเสี่ยงทายผลปรากฏว่า "อากาสานัญจายะตะนะ"

ซวยเลย ทำไม่ถูกแล้ว แนะนำผมด้วยครับ

2. เวลานาที

เวลานาที เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะไปศึกษาเรื่องกรรมฐานมาใหม่นะ เพราะถามไม่ถูก

3. อักขราคม

อักขราคม Active Member

เป็นผมคงจะจับอีกครั้งถามว่า กสินกองไหนดี แล้วไปฝึกกสินก่อนจนคล่องในฌาน๔ แล้วมาจับอากาสานัญจายะตะนะ ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2012