โครงการ"ทำบุญใหญ่ถวายพ่อหลวง" (แจกเหรียญขวัญถุงจักพรรดิมหาลาภ หลวงปู่ศรี มหาวีโร)

ในห้อง 'ในหลวงกับพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย Natthakorn, 22 มกราคม 2011.

1. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญกับคุณรุ่งด้วยนะครับผม ที่ไปร่วมงานหลวงตาครับ

2. inmymine2529

inmymine2529 สมาชิกใหม่

ยังเข้าร่วมโครงการนี้ได้อยู่ป่าวคะ

3. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    เริ่มส่งยังครับ เพราะยังไม่ได้รับเหรียญนะครับ ขอบคุณครับ

4. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยนะครับ เพิ่งเสร็จจากธุระ จะเริมส่งแล้วนะครับ ยังสามารถเข้าร่วมโครงการได้นะครับ

5. Natthakorn

รุ่งพีเอ็มขอที่อยู่จากพี่ๆที่เข้าร่วมโครงการแล้วนะครับ ท่านใดยังไม่ได้รับพีเอ็มติดต่อผมด้วยนะครับ^^

6. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมก็ยังไม่ได้รับ PM. ครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 เมษายน 2011
  7. rcsk235

rcsk235 สมาชิกใหม่

ขอเข้าร่วมโครงการด้วยครับ และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    <!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> [FONT=&quot]วันที่ [/FONT][FONT=&quot]10 เมษายน 2554 ได้สมาทานศีล 8 ตั้งแต่เวลา 7.45 น. จนถึง เวลา18.00 น.[/FONT]
    [FONT=&quot]และได้ปฏิบัติบูชาพระรัตนตรัย สวดบทสวดมนต์ โพชงคปริตร [/FONT][FONT=&quot]1จบ
    อภัยปริตร 3จบ และ สวดคาถาเงินล้าน 35 จบ
    ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และขอพระองค์ทรงพระเจริญ[/FONT]

[FONT=&quot]ทรงพระเกษมสำราญ มีพระชนมายุยิ่งยืนนาน [/FONT]
    [FONT=&quot]และขออุทิศส่วนกุศลแด่ หลวงปู่ศรี [/FONT][FONT=&quot], บิดาที่ประสบอุบัติเหตุ เพิ่งกลับบ้าน และมารดาของข้าพเจ้า และขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ
    [/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2011
  8. Natthakorn

กำลังรววมที่อยู่ เพือ่จัดส่งของอยู่นะครับ

9. laibua

laibua สมาชิกใหม่

1. ขอลงชื่อเข้าร่วมโครงการด้วยคนครับ
    ฐิติพัทธ์ ขวัญกิจวงศ์ธร 14/63 หมู่บ้านเขาน้อย ต.หัวหิน อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77110

2. เราเป็นไทยอยู่ได้จนถึงทุกวันนี้ เพราะเรามีชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ถึงแม้นยุคสมัยเปลี่ยนไป พระมหากษัตริย์ไม่ต้องออกรบกับข้าศึกศัตรูที่มารุกรานแผ่นดินไทยเหมือนแต่กาลก่อน แต่นับจากพระองค์ครองราชฯ พระองค์ท่านก็ได้พัฒนาชาติไทยให้ธำรง และเจริญรุ่งเรืองในทุกด้าน พระบาทที่ก้าวเดินไปทั่วทุกหนระแหง ในถิ่นแดนไทย คือการขจัดปัดเป่าความทุกข์โศกโรคภัยให้หายไปจากประชาชน ได้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น นับศตวรรษ นับ 100 ปี โดยเฉพาะอย่างยิ่งการพัฒนา ความคงอยู่ ในอาชีพเกษตรกรรมของพี่น้องไทย........แม้นโลกจะโลกาภิวัติไปมากเพียงใด แต่กลิ่นไอของความเป็นไทย และสังคมเกษตร การอยู่ให้ได้แบบพอมีพอกิน แบบพอเพียง ก็ยังมีอยู่และดูเหมือนจะกระชับให้กับมาดังเดิมยิ่งขึ้นไป ผมรักพระเจ้าอยู่หัวครับ

3. ศีล 8 และสวดมนต์ จะปฏิบัติบูชาในวันอาทิตย์ที่ 25 เมย. ดำเนินการแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง ขอบคุณครับ

10. laibua

laibua สมาชิกใหม่

ได้ดำเนินการตามข้อ 3. เมื่อวันที่ 24 เมย.แล้ว ขอบคุณมากครับ

11. Natthakorn

ขออภัย ช่วงนี้รุ่งปิดเทอม ไม่ค่อยได้เข้าเว็บ วุ่นๆอยู่กับโครงการสร้าง เลยส่งช้า ติดขัดตลอดเลยครับ ภายในอาทิตย์นี้จะรีบส่งของให้ครับ

12. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเหรียญฯ แล้วครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

13. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007

ผมได้รับ PM. แล้วแต่ยังไม่ได้รับเหรียญเลยครับ
    ขอรบกวนช่วยตรวจสอบให้หน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

14. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    ขอเข้าร่วมโครงการเพื่อพ่อหลวงครับเพื่อปฎิบัติบูชา
    คุณ ชัชช์ วันไพศาขมาส

บริษัท ซียูอีแอล จำกัด
    18 อาคารไทยพาณิชย์ ปาร์ค พลาซ่า
    ชั้น 4 อาคาร 2 (เวสต์) ถนน รัชดาภิเษก
    แขวง-เขตจตุจักร กรุงเทพฯ 10900

15. babaries_s

babaries_s เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเข้าร่วมโครงการด้วยคนนะคะ จะประพฤติตัวเป็นคนดีของสังคม ไม่เบียดเบียนผู้อื่นและใช้ชีวิตตามวิถีพอเพียง และได้สมาทานศีล 8 ปฏิบัติธรรมและถวายเป็นพระราชกุศลแล้วค่ะ

16. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุกับผู้เผยแพร่ เจ้าของกระทู้ สาธุ<!-- google_ad_section_end -->
    บุญอันใดที่ท่านกระทำขอส่งผลให้กับท่านด้วยเทอญ

บุญไม่ได้สร้างที่วัด บุญต้องสร้างที่ตัวเรา<!-- google_ad_section_end -->

17. kittaphat

kittaphat Active Member

27 พฤศจิกายน 2011
    ผมสวดมนต์และถือศีล 5 ส่งให้พ่อหลวงเป็นนิจอยู่แล้วครับ ขออนุโมทนาในบุญที่ท่านทำครับ สาธุ...สาธุ...สาธุ...ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

18. ttmmtt

ttmmtt เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    ขอลงชื่อร่วมสร้างบุญด้วยคนครับ

19. jaya

jaya เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับโครงการบุญนี้ครับ ขอเข้าร่วมกับโครงการด้วยคนครับ

รักและเคารพ เทิดทูลพระองค์ท่าน ส่วนข้ออื่นจะปฏิบัติวันนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2012
  20. jaya

jaya เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007

ผมได้ปฏิบัติตามเงื่อนไขเรียบร้อยแล้วครับ กรุณาส่งที่

พรศักดิ์ ถิ่นพรทิพย์
    22/33 ซ.8/1 ม.8
    ถ.เลียบคลองสาม ต.ตลองสาม
    อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี 12120