โครงการ"ทำบุญใหญ่ถวายพ่อหลวง" (แจกเหรียญขวัญถุงจักพรรดิมหาลาภ หลวงปู่ศรี มหาวีโร)

ในห้อง 'ในหลวงกับพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย Natthakorn, 22 มกราคม 2011.

1. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

โครงการ"ทำบุญใหญ่ถวายพ่อหลวง" (แจกเหรียญขวัญถุงจักพรรดิมหาลาภ หลวงปู่ศรี มหาวีโร)

กราบสวัสดีพี่น้องที่เคารพรักทุกท่าน

เนื่องในวโรกาส เฉลิมพระชนม์พรรษา ครบ7 รอบ 84พรรษา ของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช

เป็นโอกาสอันดี ที่พี่น้องชาวไทย ที่มีความเทิดทูนเคารพรักพ่อหลวงของพวกเรา

จักได้ถวายมหากุศลแด่พ่อหลวง ที่ทรงเป็นพระผู้เป็นกำลังของแผ่นดิน
    และได้รับของมงคลที่รพระรูปพระโฉมของพระองค์ท่านด้วย ( นั่นคือเหรียญสตางค์ขวัญถุงฯ )

จึงขอเริ่มเปิดโครงการ "ทำบุญใหญ่ถวายพ่อหลวง"

ขอเชิญชวนพี่น้องทุกท่าน ร่วมทำกิจกรรมต่างๆดังนี้

1. โพสท์ชื่อสมัครเข้าร่วมโครงการ เล่าว่าท่านรักในหลวงมากขนาดไหน หรือคิดจะทำอะไรเพื่อพระองค์ท่านบ้าง

2. หลังจากที่ลงชื่อสมัครเข้าร่วมโครงการแล้ว สมาทานศีล 8 เป็นระยะเวลา 9ชั่วโมง 9นาที (ใส่ชุดอะไรก็ได้) ปฏิบัติบูชาพระรัตนตรัย ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระเจ้าอยู่หัว (ตามคำอธิษฐานที่จะได้โพสท์ในลำดับต่อไป)

3.เมื่อสมาทานศีล8 แล้วสวดบทสวดมนต์ 3 บทปฏิบัติบูชาแด่พระรัตตรัย คือ
    3.1. โพฌชังคปริตร 1จบ
    3.2.อภัยปริตร 3จบ (บทสวดประจำวันจันทร์ ซึ่งเป็นวันพระราชสมภพของในหลวง)
    3.3 สวดคาถาเงินล้าน 30 จบ อุทิศส่วนกุศล ตามที่จะได้โพสท์ในลำดับต่อไป

4.เมื่อทำได้เสร็จ เชิญชวนโพสท์แจ้งในกระทู้ ว่าได้ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวแล้ว

กระผมจะจัดส่งเหรียญขวัญถุงจักพรรดิมหาลาภ หลวงปู่ศรี มหาวีโร ไปให้ท่านถึงบ้าน โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

4.1.เพื่อระลึกถึงคำสอนของพ่อหลวง
    4.2.เพื่อเป็นของที่ระลึกในการเข้าร่วมโครงการ
    4.3เพื่อความคล่องตัวทางเศรษฐกิจของท่านเอง<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2011
  2. Natthakorn

คำอธิษฐานหลังจากที่โพสท์ชื่อเข้าร่วมโครงการ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ

ข้าแต่คุณพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ ข้าพระพุทธเจ้า(ชื่อ.................) ในกาลบัดนี้ขอพระรัตนตรัย เทวดาฟ้าดิน พรหม เทพ เป็นพยาน ได้โปรดฟังคำอธิษฐานของข้าพระพุทธเจ้า

กรรรมอันใดที่ข้าพระพุทธเจ้าได้ประมาทพลาดพลั้งล่วงเกิน ทั้งเจตนาก็ดีไม่เจตนาก็ดี ทั้งต่อหน้าและลับหลัง ต่อพระรัตนตรัย มารดาบิดา ครูบาอาจารย์ เจ้ากรรมนายเวร และพระราชาพระนามว่า"ภูมิพล" ข้าพระพุทธเจ้ากราบขอขมาลาโทษ ขอทุกท่านทุกองค์เมตตาอดโทษทั้งปวงนั้นให้แก่ข้าพระพุทธเจ้าด้วยเทอญ แม้กรรมใดที่ผู้อื่นได้เคยล่วงเกินต่อข้าพระพุทธเจ้า ข้าพระพุทธเจ้าขออดโทษ และอโหสิกรรมให้ไม่ขอจองเวร ให้เป็นอภัยทานบูชาแด่พระรัตนตรัย ณ กาลบัดนี้เทอญ

ข้าพระพุทธเจ้าขอเข้าถึงพระพุทธเจ้า พระธรรม พระอริยสงฆ์ เป็นที่พึ่งของข้าพเจ้าตลอดชีวิต และตราบถึงพระนิพพาน

ข้าพระพุทธเจ้า เจ้าขอสมาทาน ซึ่งอุโบสถศีล ปฏิบัติบูชาแด่พระรัตนตรัย เป็นเวลาระยะเวลาอย่างน้อย 9 ชั่วโมง 9นาที ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระราชา พระนามว่า"ภูมิพล"แห่งราชวงศ์จักรี แผ่นดินสยาม

ข้อ1 ข้าพเจ้าละเว้นจากการฆ่าสัตว์
    ข้อ2 ข้าพเจ้าละเว้นจากการลักทรัพย์
    ข้อ3 ข้าพเจ้าละเว้นจากการประพฤติผิดพรหมจรรย์ คือเว้นจาการร่วมประเวณี
    ข้อ4 ข้าพเจ้าละเว้นจากการพูดปด
    ข้อ5 ข้าพเจ้าละเว้นจากการเสพสุราและเครื่องมึนเมา
    ข้อ6 ข้าพเจ้าละเว้นจากการบริโภคอาหาร ในเวลาวิกาลคือหลังเที่ยง
    ข้อ7 ข้าพเจ้าละเว้นจากการฟ้อนรำ ขับร้อง บรรเลงดนตรี ดูการเล่นอันเป็นข้าศึกต่อพรหมจรรย์ การทัดทรงดอกไม้ ของหอม และเคลื่องลูบไล้ซึ่งใช้เป็นเครื่องประดับตกแต่ง
    ข้อ8 ข้าพเจ้าละเว้นจากการนอนที่นอนสูงใหญ่

ข้าพระพุทธเจ้าขอสมาทานซึ่งอุโบสถศีลนี้ ตามตั้งแต่กาลบัดนี้เป็นต้นไป อย่างน้อย 9ชั่วโมง 9นาที ไม่ให้ขาดไม่ให้ทำลาย

ในช่วงระยะเวลา9ชั่วโมง9นาที นี้ ให้ท่านสวดพระคาถา ดังนี้ (ไม่ต้องสวดทั้ง9 ชั่วโมง9นาทีเพียงครั้งเดียว หรือจะมากกว่านั้สุดแท้แต่ท่าน)

โพฌชังคปริตร

โพชฌังโค สะติสังขาโต ธัมมานัง วิจะโย ตะถา
    วิริยัมปีติ ปัสสัทธิ โพชฌังคา จะ ตะถาปะเร
    สะมาธุเปกขะโพชฌังคา
    สัตเตเต สัพพะทัสสินา มุนินา สัมมะทักขาตา
    ภาวิตา พะหุลีกะตา
    สังวัตตันติ อะภิญญายะ นิพพานายะ จะ โพธิยา
    เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ
    โสตถิ เต โหตุ สัพพะทา
    เอกัสมิง สะมะเย นาโถ โมคคัลลานัญจะ กัสสะปัง คิลาเน ทุกขิเต ทิสวา
    โพชฌังเค สัตตะ เทสะยิ
    เต จะ ตัง อะภินันทิตวา
    โรคา มุจจิงสุ ตังขะเณ
    เอกะทา ธัมมะราชาปิ เคลัญเญนาภิปีฬิโต
    จุนทัตเถเรนะ ตัญเญวะ ภะณาเปตวานะ สาทะรัง
    สัมโมทิตวา จะ อาพาธา ตัมหา วุฏฐาสิ ฐานะโส
    ปะหีนา เต จะ อาพาธา ติณณันนัมปิ มะเหสินัง
    มัคคาหะตะกิเลสาวะ ปัตตานุปปัตติธัมมะตัง

(1จบ)

อภัยปริตร

ยันทุนนิมิตตัง อะวะมังคะลัญจะ โยจามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโท ปาปัคคะโห ทุสสุปินัง อะกันตัง พุทธานุภาเวนะ วินาสเมนตุ ฯ ยันทุนนิมิตตัง อะวะมังคะลัญจะ โยจามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโท ปาปัคคะโห ทุสสุปินัง อะกันตัง ธัมมานุภาเวนะ วินาสเมนตุ ฯ ยันทุนนิมิตตัง อะวะมังคะลัญจะ โยจามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโท ปาปัคคะโห ทุสสุปินัง อะกันตัง สังฆานุภาเวนะ วินาสเมนตุ ฯ

(3จบ)

คาถาเงินล้าน

นาสังสิโม
    พรหมา จะ มหาเทวา สัพเพยักขา ปะรายันติ
    พรหมา จะ มหาเทวา อภิลาภา ภะวันตุ เม
    มหาปุญโญ มหาลาโภ ภะวันตุ เม
    มิเตพาหุหะติ
    พุทธะมะอะอุ นะโมพุทธายะ วิระทะโย วิระโคนายัง
    วิระหิงสา วิระทาสี วิระทาสา วิระอิตถิโย พุทธัสสะ
    มานีมามะ พุทธัสสะ สวาโหม
    สัมปะติจฉามิ
    เพ็ง เพ็ง พา พา หา หา ฤา ฤา

(30 จบ)

หลังจากรักษาศีลครบ 9 ชั่วโมง 9นาทีแล้ว อุทิศส่วนกุศลดังนี้

บุญอันที่ข้าพระพุทธเจ้าได้สมาทานศีล8 ได้สวดมนต์ภาวนา ข้าพระพุทะเจ้าขออุทิศกุศลผลบุญนี้ ให้ส่งอานิสงส์ถึงแด่ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว พระราชาพระนามว่า"ภูมิพล" ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ทรงพระเกษมสำราญ มีพระชนมายุยิ่งยืนนาน ตราบนานเท่านานเทอญ

สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2011
  3. Natthakorn

รายชื่อผู้เข้าร่วมโครงการ

1. Natthakorn (ณัฏฐกรณ์)
    2. คุณ สิงหนวัติ (เทียน)<script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_4293144", true); </script>
    3.คุณ Mrs.Kimทำกิจกรรมเสร็จเรียบร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ)
    4. คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nuanpanทำกิจกรรมเสร็จเรียบร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ) (ขอมอบลูกแก้วมหาจักรพรรดิ ในพิธี เดียวกันให้พี่นวลพรรณ ด้วยครับ น่านับถือกำลังใจ ที่ได้บริจาคเลือดเป็นพระราชกุศล ขอให้เป็นกำลังใจครับ )
    5.คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->jawa<!-- google_ad_section_end --><script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_4297538", true);    </script> ทำกิจกรรมเสร็จเรียบร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ)
    7.คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->นุจรี<!-- google_ad_section_end --><script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_4297620", true); </script>
    8.คุณ ~bigbom~<!-- google_ad_section_end -->ทำกิจกรรมเสร็จเรียบร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ)
    9.คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ekkorn9<!-- google_ad_section_end --><script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_4307186", true);   </script> <!-- google_ad_section_end -->ทำกิจกรรมเสร็จเรียบร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ)
    10.คุณ <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->techapunyo<!-- google_ad_section_end --> ทำกิจกรรมเสร็จเรียบร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ)<script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_4307209", true); </script>
    11.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pimpavee ทำกิจกรรมเสร็จเรียบร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ)
    12.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->@ahingsaka@
    13.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->yokey_upทำกิจกรรมเสร็จเรียบร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ)
    14.เอก-ชัย
    15.บ่าวเจียงใหม่ทำกิจกรรมเสร็จเรียบ ร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ)
    16.Lee_bangkokทำกิจกรรมเสร็จเรียบ ร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ)
    17.louis_bunทำกิจกรรมเสร็จเรียบร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ)
    18.aries2947
    19.kaekai27
    20. เพื่อนคุณบ่าวเชียงใหม่ ทำกิจกรรมเสร็จเรียบ ร้อย ขออนุโมทนาครับ (กำลังเตรียมจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ)
    21.
    22.
    23.
    24.

ท่านใดผมยังไม่ได้อัพเดทรายชื่อรบกวน แจ้งด้วยนะครับ

.

.
    999.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2011
  4. Natthakorn

เหรียญขวัญถุงจักพรรดิมหาลาภ ปลุกเสกโดยหลวงปู่ศรี มหาวีโร พระผู้ล้นด้วยบารมี เมื่อวันเสาร์ห้า ที่ 11 ธันวาคม 2553 ณ โรงพยาบาลศรีนครินทร์ จังหวัดขอนแก่น

วิถีใช้เหรียญสตางค์ขวัญถุงจักพรรดิมหาลาภ เพื่อความคล่องตัว และให้ได้ผลเร็วยิ่งๆขึ้น

1.สมาทานศีล 5 (จะรักษาได้นานหรือไม่ก็ขอให้สมาทานศีล5ก่อน เพื่อให้สัมฤทธิผลเร็วยิ่งขึ้น)
    2.สวดคาถาเงินล้าน กำกับ ในหนึ่งวันให้สวด ให้ได้มากที่สุด เท่าที่จะสวดได้ (แนะนำว่าใน1วัน ให้ได้30จบเป็นเป็นอย่างน้อย)หรือคาถามหาลาภอื่นๆที่ท่านชอบ
    3.อุทิศกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร เทวดาผู้รักษาตัวท่าน
    4.พลังอานุภาพของความเลื่อมใสในพระรัตนตรัย พลังความดีที่กตัญญูต่อในหลวงและแผ่นดิน อานุภาพของเหรียญขวัญถุง อานุภาพพระคาถาเงินล้าน จะทำให้ท่านคล่องตัวมากยิ้งขึ้น พกติดกระเป๋าสตังค์ หรือเลื่อมห้อยคอได้ครับ

จะใช้ไปในอธิฐานรักษาโรค หรืออื่นใดก็แล้วแต่จะประยุกต์ใช้ครับ

ปลุกเสก จากการกราบเรียนหลวงปู่ศรี ในการมีองค์นำเป็นต้นต้นพลังงานจากวัตถุมงคล 22ชนิด<!-- google_ad_section_end --> ให้มีอานุภาพดังองค์นำองค์ประธาน ดังภาพ

5. Natthakorn

เมื่ออุทิศถวายเป็นพระราชกุศลแล้ว
    เชิยชวนโพสท์แจ้ง แล้วผมจะPM
    ขอชื่อที่อยู่ เพื่อผมจะได้จัดส่งเหรียญสตางค์ขวัญถุงจักรพรรดิมหาลาภ ไปให้ท่านเพื่อเป็นของที่ระลึกครับ

6. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อนุโมทนาสาธุทั้งหมดทั้งมวลครับน้องรุ่ง

7. สิงหนวัติ

สิงหนวัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเข้าร่วมโครงการด้วยคนครับ ขอลงชื่อไว้ก่อนนะครับ

สิงหนวัติ
    :cool::cool:

8. Natthakorn

การรักษาศีล8 หรืออุโบสถศีลนั้น เป็นมหากุศลอันหนักยิ่งครับ

มาร่วมกันทำเพื่อพ่อหลวงของเรานะครับ

9. yokey_up

yokey_up เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาทุกท่านด้วยนะครับ...สาธุ

อิทัง มหาราชะ ภูมิพะลัสสะ สะราชินียา โหตุ สุขิโต โหตุ อะโรโค โหตุ ทีฆายุโก โหตุ
    มหาราชะ ภูมิพะโล สะราชินี

ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลมหาราช และสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ
    ขอให้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลมหาราช และสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ
    จงทรงพระเกษมสำราญ ปราศจาก โรคาพยาธิแผ้วพาน มีพระชนมายุยิ่งยืนนาน ชั่วนิรันดร์เทอญ

10. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เข้าร่วมโครงการ" ทำบุญใหญ่เพื่อพ่อหลวงค่ะ"

11. Mrs.Kim

Mrs.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

รักพ่อหลวงมากมายจนไม่มีคำใดๆในโลกที่จะมาบรรยายความรู้สึกที่มีได้ค่ะ...
    ขอถวายชีวิต,บุญกุศลทั้งหมดที่เคยทำมาตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันน้อมถวายแด่พระองค์ค่ะ...
    ขอบพระคุณสำหรับผู้จัดโครงการดีๆค่ะ...ขอสมัครเข้าร่วมโครงการด้วยคนค่ะ...โมทนาสาธุด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2011
  12. 77WILL77

77WILL77 เป็นที่รู้จักกันดี

โครงการ "ทำบุญใหญ่ถวายพ่อหลวง"

เห็นโครงการแล้วขนลุก และรู้สึกเต็มตื้นกลางอก มาก ๆ ค่ะ

ชีวิตนี้ รักพระเจ้าอยู่หัวพระองค์นี้มากที่สุด จนรู้สึกได้ว่า แม้จะรักอันใด อื่นใด ก็ไม่มีใด จะรักได้เท่านี้อีกแล้วค่ะ

ขออนุโมทนาโครงการนี้ ค่ะ

ขอสมัครเข้าร่วมโครงการนี้ด้วยคนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2011
  13. นุจรี

นุจรี สมาชิก

6 พฤศจิกายน 2006
    ขอสมัครเข้าร่วมโครงการด้วยค่ะ

บุญกุศลใดๆที่ข้าพเจ้าเคยกระทำมา ทั้งในอดีตชาติและปัจจุบันชาติ ขอน้อมถวายแด่องค์พ่อหลวงค่ะ

14. “*อหิงสกะ*”

“*อหิงสกะ*” Active Member

1.1 โพสท์ชื่อสมัครเข้าร่วมโครงการ นาย ปริวัฒน์ ทองพูล หรือ(บอมครับ)^^
    1.2 เล่าว่าท่านรักในหลวงมากขนาดไหน
    1.3 หรือคิดจะทำอะไรเพื่อพระองค์ท่านบ้าง เป็นคนดีครับ ปลูกต้นไม้ลดโลกร้อน พยามลดใช้ถุงพลาสติก ทิ้งขยะลงถังครับ อยากทำเหมือนดาบวิชัยน่ะครับ ชอบปลูกครับ^^

2. หลังจากที่ลงชื่อสมัครเข้าร่วมโครงการแล้ว สมาทานศีล 8 เป็นระยะเวลา 9ชั่วโมง 9นาที (ใส่ชุดอะไรก็ได้) ปฏิบัติบูชาพระรัตนตรัย ถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระเจ้าอยู่หัว (ตามคำอธิษฐานที่จะได้โพสท์ในลำดับต่อไป)

3.เมื่อสมาทานศีล8 แล้วสวดบทสวดมนต์ 3 บทปฏิบัติบูชาแด่พระรัตตรัย คือ
    3.1. โพฌชังคปริตร 1จบ
    3.2.อภัยปริตร 3จบ (บทสวดประจำวันจันทร์ ซึ่งเป็นวันพระราชสมภพของในหลวง)
    3.3 สวดคาถาเงินล้าน 30 จบ อุทิศส่วนกุศล ตามที่จะได้โพสท์ในลำดับต่อไป
    สมาทานศีล8ตอนตีสองแล้วครับ ^^
    เดี๋ยวจะสวดมนต์ตอนเช้าครับจะสวดหลาบบทเลยครับ+นั่งสมาธินิดหน่อย ท่าทำเสร็จแล้วจะมาโพสบอกอีกทีภายหลังครับ :cool:

15. 77WILL77

77WILL77 เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉัน เมื่อวาน ดิฉันได้ประคับประคองให้ตัวเองอยู่ในศีล 8 เป็นเวลา 9 ชั่วโมง 9 นาที ตั้งแต่เวลา 13.45 น. ไปจนถึงเวลา 23.50 น. ค่ะ ในช่วงเวลานั้น ได้อาราธนาศีล 8 และบทอื่น ๆ ตามที่แนะนำมาในโครงการ ตลอดทั้งอุทิศบุญเป็นอันสิ้นสุด เรียบร้อย ค่ะ

ด้วยความที่ไปอาราธนาศีลเอาเมื่อเวลาบ่ายแล้ว ประกอบกับต้องปฏิบัติภารกิจประจำวัน ก็เห็นอะไรในตัวเองเยอะเลยค่ะ

ขออนุโมทนา ค่ะ

jawa

16. Natthakorn

รอรับการแจ้งโพสท์อยู่ครับ^^

17. Natthakorn

โอววว สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ :cool::cool:

เดี๋ยวจะพีเอ็ม ขอชื่อที่อยู่ เพื่อจัดส่งของที่ระลึกให้นะครับ

18. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    โมทนาบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลครับน้องรุ่ง

19. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วม "ทำบุญใหญ่ถวายพ่อหลวง" ด้วยคนครับ
    ตอนนี้ Print เอกสารมาเตรียมไว้แล้วครับ เริ่มทำเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบครับ
    อนุโมทนานะครับ

20. techapunyo

techapunyo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    เพื่อพ่อหลวง ขอเข้าร่วมโครงการด้วยคนครับ
    โมทนาบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ