โคมฉายแจกพระครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 23 กุมภาพันธ์ 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

แอบมาเปิดกระทู้สักกระทู้จะได้วาบๆหน่อย
    แจกพระฟรีอีกหนึ่งรุ่น
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->พระอีกรุ่นหนึ่งของครูบาคำเป็งครับ
    พระนางพญา อันที่จริงผมแจกไปหลายคนแล้วนะครับ
    รุ่นนี้ตั้งใจแจกครับ หลักจากที่แจกเจ้าแม่กวนอิม แจกซุ้มกอ แจกสมเด็จไม้แกะ
    จนสมเด็จไม้แกะที่แจกหมด ซุ้มกอเหลือไม่เกิน 10 องค์ เจ้าแม่กวนอิมฝังเพชรหน้าทั่งเหลือประมาณเดียวกัน (ตอนนี้งดแจกครับ เก็บไว้ให้ลูกหลานบ้าง หุหุ)
    ตอนนี้เริ่มแจกใหม่ครับ แจกพระนางพญาสวยครับ เนื้อผ่องเป็นยองใย
    รุ่นนี้อยู่กับผมมานานครับ เกือบ 3 ปี ไม่ดูดพลังพระองค์อื่นครับ คนแรกที่แจกไปจำได้ว่าเป็นแมวน้อย หุหุ

พุทธคุณด้านเมตตามหานิยม ค้าขาย พกติดตัวเป็นประหนึ่งนางพญา เหมาะสำหรับสุภาพสตรีครับ
    พระคาถาที่ใช้กำกับง่ายครับ
    "นะหน้าทอง ผิวผ่องโสภา แลเห็นหน้ากูให้หลงในกายา
    หลงเสน่ห์หาในกูคนเดียว พุทธะสังมิ พุทธะสังมิ<O:p</O:p
    นะหน้าทอง เงินทองไหลมา ผิวหน้ากูขาวผ่องโสภา<O:p</O:p
    แลเห็นกูให้ยิ้มแย้มเข้ามา เอหิปิยะปุตเต เอหิมะมะ"<O:p</O:p
    ใครที่ขอเข้ามา ไม่ต้องชมผมหรือยกย่องผม ผมชักอาย หุหุ ผมมีหน้าที่แจกผมก็แจกครับ เพราะครูบาคำเป็งให้ผมมาแจก เพื่อเผยแพร่บารมีในนามแห่ง พระโพธิสัตว์กวนอิม ที่ครูบาคำเป็งรับปากกับท่านว่าจะช่วยสงเคราะห์มนุษย์โลก
    ส่วนที่ผมให้บูชาตามกระทู้ในลายเซ็นต์ ผมก็หาปัจจัยให้กับครูบาคำเป็งครับ เพื่อจะได้มีทุนทรัพย์ในการสร้างพระแจกต่อไป เท่ากับผู้บูชาได้กุศลสองต่อ ต่อที่หนึ่ง ได้ร่วมทำบุญกับครูบาคำเป็ง ต่อที่สองได้ร่วมสร้างพระแจกฟรี (อย่างที่เรียนให้ทราบครับ พระทั้งหมดที่ผมเอามาให้บูชาถ้าท่านได้กราบนมัสการครูบาคำเป็งท่านจะให้ฟรี ไม่มีเงื่อนไข ทุกรุ่น ทุกองค์ ที่ท่านมีอยู่ในขณะนั้น )
    ตอนนี้ได้ข่าวว่าท่านปรารถนาที่จะสร้างรูปหล่อเจ้าแม่กวนอิมที่สูงที่สุดในโลก แต่ไม่ทราบว่าจะบรรลุผลเพียงใด ใครที่อยู่ในสายเจ้าแม่กวนอิม ลองอธิฐานกับ เหรียญหรือพระที่ผมแจกไป หรือผมให้บูชา ว่าขอโชคลาภจะได้ร่วมทำบุญสร้างเจ้าแม่กวนอิมที่สูงที่สุดในโลกกับครูบาคำเป็งครับ ถ้าได้ผลก็จะได้มาช่วยกันครับ
    ดังนั้นท่านที่ขอเข้ามาโปรดทำตามกติกาครับ ถ้าไม่ทำตามกติกา ผมต้องขออภัย และรอบนี้แจกองค์เดียว ซองละ หนึ่งองค์ครับ จะได้ไม่ปวดหัว พอมีจดหมายมาผมก็หยิยใส่ซองได้เลย
    ใครอยากได้ ทำตามกติกาครับ
    ส่งจดหมายมา+ค่าส่ง ซื้อตั๋วแลกเงินก็ได้ครับมีขายที่ไปรษณีย์ เป็นค่าลงทะเบียน 30 บาท หรือ อีเอ็มเอส 50 บาท หรือถ้าไม่กลัวหายก็ แนบมาในซองก็ได้ แต่ไม่แนะนำครับ
    ส่งมาที่
    นายศรุต แสงไสย
    ที่ทำการอบต.พิมลราช
    อำเภอบางบัวทอง
    จังหวัดนนทบุรี
    11110
    (verygood)
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

2. โคมฉาย

และอีกองค์หนึ่งครับ เมื่อวานหยิบมาจะถ่ายรูปแล้วลืม
    ยักษ์ครับ
    ท้าวเวชสุวรรณ(เลี่ยมพลาสติกไว้แล้ว แขวนคอได้เลย)
    องค์นี้ไม่ได้เป็นของครูบาคำเป็งครับ
    เป็นบูรณการร่วมกันของ โคมฉายกับญาตธรรม
    ในฐานะที่เป็นผู้มีความเกี่ยวพันกับท้าวเวชสุวรรณ
    จึงขอเอามาแจกให้ท่านละหนึ่งองค์
    แต่วันเสาร์นี้ผมจะอาราธนาครูคำเป็งท่านเสริมพลังมหาดูดให้อีกรอบ
    ประสบการณ์มากพอสมควรในด้านป้องกันคุณไสย
    เพราะคนที่โดนผีเข้าหรือโดยมายาร้าย เมื่อรักษาเสร็จจะมอบ
    ท้าวเวชสุวรรณรุ่นนี้ให้แขวนติดตัวไว้ แล้วอาการเดิมไม่ปรากฎให้เห็นครับ
    กติกาส่งจดหมายมา+ค่าส่ง ซื้อตั๋วแลกเงินก็ได้ครับมีขายที่ไปรษณีย์ เป็นค่าลงทะเบียน 30 บาท หรือ อีเอ็มเอส 50 บาท หรือถ้าไม่กลัวหายก็ แนบมาในซองก็ได้ แต่ไม่แนะนำครับ
    ส่งมาที่
    นายศรุต แสงไสย
    ที่ทำการอบต.พิมลราช
    อำเภอบางบัวทอง
    จังหวัดนนทบุรี
    11110

3. โคมฉาย

เนื่องจากมีจำกัดครับ ผมให้เลือกเอานะครับ ใครจะเอาท้าวเวชสุวรรณก็ท้าวเวชสุวรรณจะเอานางพญาอีกไม่ได้ ให้คนละ 1 องค์ เวลาส่งซองมาระบุด้วยว่าต้องการอะไร ลำดับจองที่เท่าไร ผมมีท้าวเวชสุวรรณ 50 องค์ มีนางพญา 50 องค์ครับ
    กรุณาลงชื่อไว้นะครับ ในกระทู้นี้กระทู้เดียวครับ จะได้ไม่งง

4. sbaaslts

sbaaslts เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับคุณพี่โคมฉายด้วยนะค่ะ ที่นำสิ่งดีมาฝากอีกแล้ว
    พระนางพญาสวยมากเลยค่ะ ว้า...ได้พระสมเด็จไม้แกะแล้วนะซิเรา
    ขันติ..ขันติ

5. PUTAHRACSA

PUTAHRACSA เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณที่กรุณาครับ ขอจองท้าวเวสสุวรรณ 1 องค์ครับ
    ศุภศานต์ วงษ์สุดรักษ์
    82/5 ซ.พลายงาม 5 ต.เขาน้อย อ.ปราณบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์ 77120

จะส่งซองพร้อมค่าจัดส่งไปให้ครับ ขอบคุณครับ

6. Sodayboy

Sodayboy เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2005
    อนุโมทนาด้วยครับ
    ผมขอจองท้าวเวสสุวรรณ 1 องค์ครับ
    แล้วจะรีบส่งซอง+ค่าจัดส่งไปให้คับ
    ปิยะณัฐ เกียงประสิทธิ์
    1/404 ซอยพหลโยธิน21 ถ.พหลโยธิน แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กรุงเทพ 10900

7. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ขอรับ
    ขอจองไว้ก่อน ท้าวเวสสุวรรณ 1 องค์ครับ ต้องรบกวนส่งมาพร้อมรูปหล่อหลวงปู่นะครับ

8. โคมฉาย

มีคำถามหลังไมค์ เห็นว่ามีประโยชน์ขอมาตอบหน้าไมค์
    "
    รบกวนถามคุณ โคมฉายนิดนึงครับ ผมขอจองท้าวเวสสุวรรณ 1 องค์ ลงชื่อไว้ในกระทู้แล้ว
    แต่อย่ากทราบว่า ผมต้องส่งซองเปล่าไปด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่าส่งไปแต่ค่าส่งอย่างเดียวครับ
    ขอบคุณครับ"
    ไม่ต้องส่งซองครับ
    ส่งจดหมายถึงผม
    แนบตั๋วแลกเงิน
    หรือแนบเงิน(ถ้าไม่กลัวหาย)
    ผมจัดให้ทั้งหมดครับ
    ทั้งซองทั้งส่ง OK นะครับ

9. โคมฉาย

สนใจขอได้อีกครับ
    เฉพาะกระทู้นี้ครับที่ให้เลือกคนละหนึ่งองค์

10. มือใหม่เจ้า

มือใหม่เจ้า เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2007
    อนุโมทนาด้วยครับ
    พระนางพญา 1องค์
    (จิงๆอยากได้อย่างละองค์)

กันต์ชนก กมลทิพย์วงศ์
    12 ซ. ถ.สันติสุข ต.ช้างเผือก อ.เมือง จเชียงใหม่ 50300

เดียวจะส่งซองพร้อมแนบเงินค้าส่งนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2007
  11. mos1186

mos1186 เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอพระครับ

ขอพระ 3 องค์ครับ กรุณาส่งมาที่
    เกษมสุข ชมภูสิงห์
    1852/13 ถ.รัฐพัฒนา
    ต.ธาตุเชิงชุม
    อ.เมือง
    จ.สกลนคร
    47000

12. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    โมทนาครับ พอดีผมจะกลับกำแพงเพชร ท่านอยุ่กำแพงเพชรใช่ไหมครับ

13. โคมฉาย

ท่านกลับวันอาทิตย์ครับ

14. yui283

yui283 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพระเวสสุวรรณ 1 องค์ครับ
    นพ.สุรศักดิ์ เรืองดชาวิวัฒน์
    69 ถ.ประธานเมือง อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร 66120
    โทมทนาครับ

15. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    ขอรับพระนางพญา 1 องค์ แล้วจะส่งเงินไปให้ค่ะ

16. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ขอจองพระนางพญา 1 องค์ ครับ
    เดี๋ยวส่งซองพร้อมเงินไปให้นะครับ

17. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สาธุ ขออนุโมทนาค้าบ พระนางพญาที่ได้รับมาผลก็อย่างที่บอกแหละครับว่า เรียกลูกค้ามาถึงจะไม่เต็มร้านแต่มีมาตลอดครับ หุหุ

ว่าแต่เฮียขอท้าวเวสสุวรรณจั๊กองค์จิ ฮี่ๆ

18. โคมฉาย

รับทราบทุกท่านครับ
    ยินดีจัดส่งให้ทุกท่าน
    นำภาพที่พักสงฆ์ ที่มีหลวงพี่โปรดญาติโยมที่โดนสินามิจากเกาะพระทอง
    จนทางราชการตั้งหมู่บ้านให้ใหม่ เกือบสามร้อยหลัง บนฝั่งแม่นางขาว โดยความร่วมมือระหว่างมูลนิธิราชประชานุเคาะห์และสาธารณะรัฐประชาชนจีน มาฝาก สภาพที่พักสงฆ์ มีศาลา 1 หลัง กุฎ2 หลัง สงบ ร่มเย็น

19. โคมฉาย

เพิ่มภาพสวยๆ

20. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    โมทนา กับคุณโคมฉายด้วยใจจริงครับ ครั้งที่แล้วขอสมเด็จไม้แกะองค์เดียว พี่ท่านส่ง 2องค์ ผมพอแล้วครับคราวนี้ขอท่านที่ยังไม่ได้รึกันครับ
    โมทนาสาธุ
    nongnooo.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้