แหวนหลวงปู่ดู่ปี ๒๕๓๒ มีเนี้อทองเหลืองหรือปล่าวครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย มหา, 11 มีนาคม 2009.

1. มหา

มหา เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    แหวนหลวงปู่ดู่ปี ๒๕๓๒ มีเนี้อทองเหลืองหรือปล่าวครับ ได้มาแบบบังเอิญ สงสัยเลยหาดูตามเว็บ เค้าบอกว่ามีแต่เนื้อเงิน แต่นี่ดันเป็นเนื้อทองเหลือง

2. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

แกวนหลวงปู่ดู่ มีเก๊ทุกปี เมื่อก่อนเนื้อเงินปี2532 ยังยุติกันไม่ได้ว่าทันหลวงปู่ดู่หรือเปล่า ดันมีของเก๊ออกมา ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นแรกใช่ปี2519หรือเปล่า แต่รู้แน่นอนว่ามีเก๊มานานแล้ว และมีทุกรุ่นทุกปี ต้องระวังครับ เชื่อถือใครไม่ได้สักคน

3. visutto

visutto เป็นที่รู้จักกันดี

ตามที่คุณมันตรัยแนะนำถูกต้องครับ