แฟนโดนทำเสน่ห์ค่ะ แก้ยังไงดีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย alwayloveu, 15 พฤศจิกายน 2008.

1. Kasem20

Kasem20 Active Member

เดี่ยวตังหมดก็กลับมาเอง

2. เมธาวี1

เมธาวี1 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานเขารับยันต์เกราะเพชร ได้ไปรับป่าว

3. atikom2537

atikom2537 สมาชิก

28 กุมภาพันธ์ 2011
    ลองสวดมนต์บ่อยๆระลึกถึงคุณของพระรัตนตรัยลองให้เขาใส่พระดูแต่ไม่ต้องกลัว สักวันมันต้องเสื่อมพยายามทำบุญเยอะๆนั่งสมาธิภาวนานานๆสักวันคงจะหายเองนะครับก่อนนอนสวดมนต์ด้วยนะ

4. pandablahblah

pandablahblah Active Member

อ้า เป็นกำลังใจให้คุณ จขกท นะคะ :(
    หากโดนของล่ะก็ ขอให้เขาหายไวๆนะคะ ขอให้อำนาขคุณพระศรีรัตนตรัยคุ้มครอง คุณก็ถือศีล แผ่เมตตาให้เขารู้สึกตัว หรือไม่ก็ชวนเขาทำด้วยสิคะ ^^
    แต่ว่า บางท่านกล่าวไป ก็จริงนะคะ ว่าอย่ามองเพียงด้านเดียว เขาอาจจะไม่ได้โดนของก็ได้ ผู้หญิงร้อยมารยาเล่มเกวียนมีมาก อย่างไร คุณก็รักษาใจนะคะ สัพเพ ธัมมานาลัง อภินิเวสายะ สิ่งทั้งหลายทั้งบวงไม่ควรยึดติดถือมั่น คุณต้องทำใจให้สบายนะคะ :)
    อย่างไรแฮปปี้ก็เป็นห่วงนะคะ ขอให้มีแต่ความสุขที่มาประสบแก่คุณและครอบครัวนะคะ ^^

5. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    เเฟนคุณ

เเฟนคุณไม่ได้โดน อะไรมาหลอกเจ้าค่ะ เเค่เเฟนคุณไม่เหมือนเดิม ด้วยเเรงของกิเลศ

วิธีเเก้ก็คือปล่อยเขาไปตามเเรงกรรม เเรงกิเลศ ของตัวเขาเองจะดีที่สุด ไม่ต้องไปรั้งไว้หลอก ทําตัวให้มันมีค่ามากกว่าที่เป็นหน่อยก็เท่านั้น

บางคนอ่านเเล้วอาจนึกขึ้นมาในใจว่า ก็เขาไม่ใช้ผัวน้องนี่จ๊ะ

หากคิดเเบบนี้ มันก็คงจะมีกรรม ของตัวคุณเองประกอบ เจืออยู่กับการกระทําของเขาด้วยอยู่พอสมควร

ฉุด รั้ง ฝืน ทน มิใช้ธรรมชาติของสิ่งที่ควรจะเป็น

ส่วนเรื่องของการไปหา หมอ นั่น ดูนี้ เเก้โน้น ขอเถอะค่ะอย่าเอาตัวเองลงไปตํ่ากว่าที่เป็นอีกต่อไปเลย

ของเก่ายังใช้ไม่หมด จะเอาของใหม่ลงมาเพิ่มไปทําไม หนักโดยใช้เหตุค่ะ

สู้ สู้ ค่ะ ผู้หญิงเรามีค่ามากกว่านั้นเยอะค่ะ

ไม่เชื่อลองให้ผู้ชาย เขาออกลูก เลี้ยงลูกดูสิ ป่านนี้ มนุษเราศูนพันธ์กันไปนานเเล้ว
    (deejai)(deejai)(deejai)(deejai)(deejai)

6. putto_01

putto_01 สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2009
    สามีโดนของค่ะ คือออกจากบ้านไปประมาณ 2ปีแล้ว

ไปโดยไม่มีสาเหตุไม่เคยส่งเงินให้ลูกสาวเลย เคยมีโทร.มาขอหย่าหลายครั้งแล้ว แต่ก็ไม่หย่าให้ ส่วนผู้หญิงคนนั้นก็มีลูกติด ไปหาหมอทั้งอิสลาม หมอไทย แก้แล้วแต่ก็ยังไม่มีทีท่าว่าจะกลับมาเลย แถมขับรถสวนทางกันยังเปิดกระจกเย้ยให้ดูผู้หญิงที่นั่งอยู่ในรถให้เราเจ็บใจเล่นเลย ใครพอมีวิธีแก้ขอความกรุณาช่วยด้วย จะขอบคุณมากค่ะ อยู่ที่จ.นครศรีธรรมราชค่ะ
    [/QUOTE]

7. tOR_automotive

tOR_automotive เป็นที่รู้จักกันดี

แำก้ที่เหตุก่อน คือ กับผู้หญิงที่สามีไปติด แก้แต่ของใช่ว่าจะจบ

8. skyone

skyone สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ผมขอแนะนำว่า ลองไปหา เบี้ยแก้ มาแขวนติดตัวครับ แนะนำขอให้เป็นสายของวัดกลางบางแก้วครับ หลวงปู่เจือก็ได้ยังพอหาเช่าได้ในราคาที่ไม่แพง ประสบการณ์หลายคนเจอมากับตัวครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

9. KBLS

KBLS เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    ไม่ทราบว่าเรื่องราวของ จขกท ผ่านไป 3 ปีแล้ว ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง

ถ้าจะให้วิเคราะปัญหานี้ก็อยากจะบอกว่า

คนที่ลงทุนถึงขั้นไปทำเสน่ห์ เขาคงจะมีความมุ่งมั่นที่จะกระทำการให้เกิดผลสำเร็จด้วยเช่น การเอาอกเอาใจต่างๆนาๆ ที่จะทำให้ผู้มุ่งหวัง พึงพอใจ จนเกิดความรู้สึกดีมากๆ
    อย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน การทำเสน่ห์ ถึงจะได้ผล

จะไปแก้อะไรยากนะ ต้องแก้ที่ใจ และตัวเองเป็นหลัก ตอนเกิดเรื่องใหม่ๆ ก็คงต้องปล่อยเขาไปสักพัก ทำอะไรไม่ได้หรอก นอกจากทำความดีมากขึ้น เปลี่ยนแปลงตัวเองมากๆ จากหน้ามือเป็นหลังมือได้ยิ่งดี ทำบ้านให้เป็นสวรรค์ สำหรับลูกๆ และเวลาเขากลับมาก็ทำบรรยากาศให้ดีที่สุด คงช่วยได้แค่นี้แหละ

10. Sathuja

Sathuja เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าคำแนะนำของคนในบอร์ดนี้ไม่เป็นผลเลยนะ ก็กลับไปพิจารณาแฟนตัวเองใหม่ก็ดีครับ

เพราะถ้าแบบนี้โดนของ สงสัยผู้ชายหลายๆคนที่เจ้าชู้ก็คงโดนของกันหมดหละมัง

11. ฺBaan Tham

ฺBaan Tham Active Member

สวดมนต์เข้าไว้คะ หาคาถาไล่มนต์ดำมาสวดนะคะ

12. ddty2k

ddty2k สมาชิก

=__=" ผู้ชายมีความสามารถพิเศษเรียกว่าหน้ามืดอยู่นะครับ ยังไงอย่าเพิ่งโทษของดีกว่า

13. shela

shela เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ผ่านเรื่องร้ายๆครอบครัวมีความสุขเร็วๆค่ะ

14. mojito544

mojito544 เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    คาถานี้สวดแล้วแผ่เมตตาให้ สัตว์ทั้งหลาย ใครคิดร้ายต้องมีอันเป็นไป

15. DoctorKritt

DoctorKritt เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้ญาติผมก็มีอาการคล้ายๆแฟนคุณนี่แหละครับ ครอบครัวกำลังระส่ำระสาย จะผ่านพ้นวิกฤติไปอย่างไรดี

16. Thanks-Epi

Thanks-Epi เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ขอแก้ข้อความตัวเอง ตอนนี้เชื่อแล้วว่ามีจริงๆ ญาติธรรมโดนไปค่ะ เปลี่ยนไปมาก พอเอาออก ก็ส่งมาใหม่ ตอนนี้ 1 กว่าแล้วค่ะ

17. momogo

momogo เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    หาเบี้ยแก้มาพกติดตัวไว้ค่ะ ทั้งคุณ และ แฟนคุณ

18. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    หากว่าแก้ที่คนต้นเหตุไม่ได้ ก็ควรปรับความคิดและแก้ที่ใจตัวเรา โดยพิจารณาตามความเป็นจริงให้สมควรแก่เหตุที่เกิด การปักใจเชื่อสิ่งใดโดยไม่มีเหตุผลที่สมควรเชื่อ ผลเสียย่อมมีติดตามมาอีกหลายประการ โดยเฉพาะอย่างยิ่งคือการเสียทรัพย์ ในเมื่อเราไม่รู้แน่ในเหตุ การแก้ไขปัญหาจะยุติลงได้ง่ายๆ นั้นก็คงไม่ใช่...

เมื่อใดก็ตามที่เราทอดสะพานแห่งสติ เมื่อนั้นเราจะพ้นทุกข์ได้... เพราะมนุษย์เรานั้นมีราคะเป็น "อนุสัย" มันนอนเนื่องอยู่ภายในเมื่อมีสิ่งยั่วยุ ขาดสติ ขาดปัญญา ที่จะพิจารณาถึงทุกข์โทษและภัยต่างๆ เราจึงสนองมัน ไม่รู้จักจบสิ้น จริงหรือไม่? กลายเป็นเรื่องเสพติดกามไปเสีย กามราคะเปรียบเหมือนยางเหนียว ติดง่าย แต่หน่ายยาก เป็นสิ่งพึงระวังให้ดี!! เหมือนเป็นโรคหิด เมื่อเกิดความกำหนัด โรคหิด มันคัน การสัมผัสกามด้วยคนคู่ ก็เหมือนการเอามือเกาหิด ยิ่งเกามันก็ยิ่งคัน ยิ่งคันมันก็ต้องยิ่งเกาๆๆๆ เกาจนเลือดออก ความเจ็บปวด แสบร้อนก็เกิดตามมา..

ถ้าคุณเริ่มต้นถูก ผลก็ถูก ถ้าคุณเริ่มต้นผิด ผลก็ผิด ถ้าเริ่มต้นด้วยอวิชชา ผลก็คือความทุกข์ นี่คือวงจรของชีวิต ถ้าใจฟุ้งซ่าน ความคิดก็จะเพ้อเจ้อ ทำใจให้สงบก่อน ยกความสงบเป็นพื้นฐานของความคิด แล้วความคิดจะคมชัดขึ้น ไม่วกวน วุ่นวาย แส่ส่าย ไร้ทิศทาง จนทุกข์...เพราะคิดผิด และเพราะคิดผิดนั้น..ก่อให้เกิดไฟที่แผดเผาใจ..ตัวเองไม่จบไม่สิ้น..

เหล่านี้เป็นหนทางนึงของแง่คิดในหลักธรรมคำสอน ดิฉันก็มีความเชื่ออยู่บ้างในเรื่องของการทำคุณไสยใส่และไล่ของ แต่ไม่เคยคิดเลยสักนิดว่าจะมีอยู่อย่างดาษดื่นหรือในทุกกรณีไป แต่ก็เป็นความจริงที่ว่า "กรรมชั่วทำได้ง่าย..กรรมดีทำยากกว่า" ในฐานะพุทธศาสนิกชนคนหนึ่งนั้น การมุ่งที่จะทำแต่กุศลกรรมดี บุญ ทาน การรักษาศีลภาวนานั้น ย่อมต้องมีธรรมะรักษาผู้ประพฤติธรรมอยู่เสมอค่ะ^^

19. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ได้โดนของหรอก เป็นกรรมเก่า
    อยากให้หายต้องไปกราบขออโหสิกรรมเขา
    ถ้าเขาพูดว่า อโหสิ ก็หาย
    ( ห้ามใช้กำลังบังคับ )

20. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

รู้จักผู้รู้สายขาว ที่มีความสามารถแก้คุณไสยได้จริง
    จะลองเช็คดูก็ไม่เสียหาย หากไม่โดนก็จะได้รู้ว่ามาจากสาเหตุอื่น
    หากสนใจ ก็หลังไมค์มา