แนะนำ ร่วมบูชาพระรูปลักษณ์หลวงปู่ดู่ที่ยังไม่เคยสร้างมาก่อน ใต้ฐานบรรจุพระและลูกแก้วทันหลวงปู่

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เงินไหลมา, 25 เมษายน 2009.

1. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

สู่การสร้างสรรค์รูปลักษณ์หลวงปู่นี้เป็นองค์บูชา
    มียันต์ "นะ" ที่บริเวณหน้าอกขององค์พระ
    ปรับที่นั่งของพระเดชพระคุณหลวงปู่เป็นดอกบัว
    รองรับด้วยพญานาคราชสองท่าน
    สำหรับการบูชา และใช้ทำกรรมฐานในรูปลักษณ์ที่เลื่องลือ

และที่พิเศษเป็นอย่างยิ่งก็คือ
    ใต้ฐานของหลวงปู่
    จะบรรจุสิ่งล้ำค่าที่ศิษย์สายเปิดโลกต่างก็รู้กันดี
    สิ่งมงคลล้ำค่านี้ได้รับความเมตตาจากหลวงตาม้า
    ศิษย์หลวงปู่รุ่นเก่าท่านหนึ่ง และพี่ธงชัย
    นั่นก็คือ

พระผงจักรพรรดิ ทันหลวงปู่ ๑ องค์

ลูกแก้วจักรพรรดิ ทันหลวงปู่ ๑ ลูก

เกศาพระเดชพระคุณหลวงปู่ดู่

จีวรพระเดชพระคุณหลวงปู่ดู่

อัฐิธาตุพระเดชพระคุณหลวงปู่ดู่

หลวงตาเมตตาอนุญาตให้จัดสร้าง

และให้ศิษยานุศิษย์ได้ร่วมบูชา

องค์ละ ๒,๐๐๐ บาท
    เพื่อสมทบทุนเข้า
    กองทุนพุทธพรหมปัญโญ

สืบต่อไปเพื่อสร้างประโยชน์ในพระพุทธศาสนา

ท่านใดมีความสนใจเช่าบูชาหรือร่วมทำบุญตามข้างล่างนี้เลยครับ

ผมได้บูชามาแล้วครับ สวยมากๆ หลวงปู่เสด็จมาโปรดแล้ว พระบูชาองค์นี้ไม่ธรรมดาเหมือนมีชีวิตจริงๆด้วยลองนั่งจับภาพเพ่งกสิณดูครับ เหมือนหลวงปู่เสด็จมาสงเคาระห์ลูกหลานผ่านพระบูชารูปลักษณ์หลวงปู่ คิดง่ายๆสำหรับคนชอบคิดมาก ว่าจะเอาดีมั้ยน้อ? แค่พระผงจักรพรรดิ์ดวงเหนือดวงที่บรรจุใต้ฐานองค์เดียวราคาปัจจุบันที่ลงในเวบ ก็1500 บาท แล้ว นี่มีเกศาหลวงปู่ พิเศษมีพระธาตุ และลูกแก้วทันหลวงปู่ด้วย คุ้มสุดคุ้มครับ ที่สำคัญได้ร่วมบุญกับวัดพุทธพรหมปัญโญด้วยครับ ด่วนรุ่นนี้อาจจะสร้างไม่มาก เห็นมีหลายท่านกำลังหาพระบูชาที่เปี่ยมด้วยพุทธานุภาพพระรัตนตรัยพระบูชาองค์นี้ที่หลวงตาม้าได้ดำริให้สร้างขึ้นเพื่อให้ลูกหลานได้กราบไหว้บูชากัน บารมีหลวงปู่มหาโพธิสัตว์เจ้าพรหมปัญโญ จะช่วยคุ้มครองดลบันดาล ให้ลูกหลานที่นับถือองค์ท่านสมหวังทุกประการครับ<!-- google_ad_section_end -->​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2009
  2. เงินไหลมา

เงินไหลมา เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ยังร่วมบุญกับวัดถ้ำเมืองนะได้นะครับ