แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    มยืนยันได้ว่าจะไม่เอาพระอะไรมาขายใครในเวปทั้งนั้น ไม่ต้องระแวงผมเลยครับ นอกจากว่าวันหนึ่งผมจะแจกให้ฟรีๆ เพราะผมคิดว่าผมมีพอสมควรแล้วในวันนี้ ผมอยากเห็นคนอื่นๆได้รับสิ่งดีๆกับเขาบ้าง เจตนาผมมีแค่นี้ไม่ได้อยากดัง หรืออยากเด่นเลย ผมค่อนข้างเก็บตัวด้วยซ้ำไป พอดีคุยกับเพื่อนๆบางคนที่คิดว่าคนเขียนคงอยากโชว์ อยากดัง และปูทางขายของ ซึ่งเขาคุยกับผมแบบที่ไม่รู้ว่าผมเขียนเอง ผมจะระวังไว้ครับ

และอีกประการหนึ่งที่ผมคิดว่าจะช่วยให้คลำถูกทางเร็วไม่ต้องสิ้นเปลืองเงินอีกมาก เพื่อไล่ล่าหาเช่าพระไปเรื่อยๆเพื่อหาสิ่งที่ใช่ สิ่งที่เหมาะกับตนเอง ไม่ผิดหรอกครับที่เราหากำลังใจและพระมาติดตัว แต่มีเป็นร้อยเป็นพันองค์ก็แขวนแค่ไม่กี่องค์ หาที่ดีและตรงกับจริตเราสักองค์สององค์ก็พอแล้ว พระที่ดีจริงๆจะต้องมีดีกว่าแค่หนังเหนียว แคล้วคลาด
    ออมเงินไว้ให้ลูกเมีย พ่อแม่ได้อิ่มท้องและมีชีวิตที่เพียบพร้อมไปกับเราดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มเมืองแกลง : 17-05-2010 เมื่อ 07:22

2. ห้องหนึ่ง

ห้องหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2011
    แวะเข้ามาอ่านครับ

3. ไลบร้า

ไลบร้า Active Member

แวะมาอ่าน

4. ttyyttyy1234

ttyyttyy1234 สมาชิก

6 มิถุนายน 2012
    ท่านเป็นศิษย์โดยตรงของ คุณแม่จันทร์ทา ฤาษ์ยาม แห่งสำนักปฏิบัติธรรมภูริทัตตะ จ.ร้อยเอ็ด ท่านได้ไปอยุ๋ ไปฝึกปฏิบัติ กับคุณแม่ตั้งแต่ยังไม่ได้บวช ส่วนครูบาอาจารย์ท่านอื่น ท่านได้เกี่ยวมาข้องในภายหลังคับ สังเกตุที่ด้านขวามือของท่านจะมีรุปของคุณแม่จันทร์ทา ติดอยู่