แชร์เครื่องราง เฉพาะเครื่องรางนะครับพี่น้อง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jaruwat007, 10 กรกฎาคม 2011.

1. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    ผมอยากให่แต่ล่ะท่านแชรืเครื่องรางกันครับเห้นว่ามีคนรักเครื่องรางเยอะ

2. jaruwat007

1.ตะกรุดคู่ชีวิตรุ่น1 หลวงปู่ขุ้ย
    2.หวายคาดเอวหลวงพ่อลำเจียก
    3.เชือกคาดเอวหลวงปู่หลิว
    4.ปลัดขิกหลวงพ่อไทวัดไทรย้อย
    5.ปลัดศรนารายณ์ วัดลำบัวลอย
    6.เบี้ยแก้หลวงปู่เจือ
    7.นางพิมหลวงปู่อั๊บ
    8.ตะกรุดดอกไม้ทองยุคต้น
    9.พระขรรค์หลวงพ่อเพี้ยนวัดตุ๊กตา
    10.ลูกอมอาจารยืใจวัดพระยาญาติ
    11.กุมารทองรุ่นพิพิธภัณฑ์ขนาดบูชา
    12.กุมารทองเจริยลาภขนาดห้อยคอ
    13.พระสีสะแรงแงงเนื้อดินรุ่นแรก
    14.ผ้ายันต์พระสีสะแรงแงทรงเครื่อง
    15.ผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์รุ่นแรก2ผืน
    16.ผ้ายันตืเพชรพยาธรหลวงพ่อตัด
    17.ตะกรุดเสือแม่ลุกอ่อนหลวงพ่อชำนาญ
    มาแชร์กันเยอะๆนะครับ อยากถ่ายรุปมาให้ดูแต่ไม่มีกล้องมีกล้องโทรสัพท์ไม่ค่อยชัดครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ไม่มีรูปก็ไม่มันน่ะครับ...แหะๆ

4. jaruwat007

เด๋วพรุ่งนี้ถ่ายมาเลยครับแต่ว่าไม่ค่อยชัดนะครับ

5. Bostwick

Bostwick Active Member

31 สิงหาคม 2010
    ขอแชร์ด้วยครับ ปลัดขิกพ่อท่านแปลกวัดหูล่อง ฉายาพ่ออี๋เมืองใต้ พุทธคุณครบทุกรูปแบบเหนือคำบรรยายครับ

พ่อท่านแปลก หรือพระครูวิชัยธรรมวุฒิ วัดนาควารี(หูล่อง) อ.ปากพนัง จ.นครศรีธรรมราช ปลัดขิกที่ท่านสร้างไว้ มีพุทธคุณไม่แพ้พระคณาจารย์ทางภาคกลางเลย เพราะท่านปลุกเสกให้ปลัดขิกเคลื่อนไหวได้เช่นเดียวกันกับ ล.พ.อี่ วัดสัตหีบ ปัจจุบันปลัดขิกของท่านได้รับการยอมรับว่าเป็นปลัดขิกอันดับหนึ่งของภาคใต้ ปลัดขิกของท่านส่วนใหญ่สร้างด้วยแก่นไม้เมื่อย และแก่นไม้มะยม ตัวนี้เป็นแก่นไม้เมื่อย ขนาดยาวประมาณ 6 ซม. เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 0.9 ซม. รอยจารชัดเจน ดูง่ายมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ผ้ายันต์ม้าเสพนางสายล้านนา ครูบาศักดิ์สิริ วัดต๋อมกลาง พะเยาครับ พกตลอดครับ

7. อั๋นวัดสาม

อั๋นวัดสาม เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดหลวงปู่ดี วัดเทพากร
    ตะกรุดหลวงปู่ผ่าน วัดป่าปทีปปุญญาราม

ขนาดไฟล์:
      794.3 KB
      เปิดดู:
      232
      ขนาดไฟล์:
      740 KB
      เปิดดู:
      220
  8. jaruwat007

ตามเท่าที่มีนะครับรูปไม่ค่อยสวยนะครับ
    รูปถ่าย0609.jpg ตะกรุดคู่ชีวิตหลวงปู่ขุ้ยครับ รูปถ่าย0610.jpg เบี้ยแก้หลวงปู่เจือครับ รูปถ่าย0614.jpg ปลัดขิกหวงพ่อไทครับครับ รูปถ่าย0611.jpg ตะกรุดหลวงพ่อชำนาญครับ รูปถ่าย0615.jpg ตะกรุดหลวงพ่อเพี้ยนวดตุ๊กตาครับ รูปถ่าย0616.jpg ตะกรุดดอกไม้ทองครับ รูปถ่าย0617.jpg ผ้ายันต์เพชรพยาธรครับ รูปถ่าย0618.jpg ดวงใจเศรษฐีหลวพ่อทองดำครับ รูปถ่าย0619.jpg ลูกอมอาจารย์ใจวัดพระยาญาติครับ รูปถ่าย0620.jpg ลูกอมหลวงพ่อตี๋วัดเขาเขียวครับ รูปถ่าย0622.jpg พระสีสะแรงแงงรุ่นแรก+ผ้ายันต์+นางพิมหลวงปู่อัีบครับ รูปถ่าย0623.jpg ผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์ครับ รูปถ่าย0624.jpg ผ้ายันต์ปูหนีบทรัพย์ครับ รูปถ่าย0629.jpg พระขรรค์หลวงพ่อเพี้ยนวัดตุีกตา+เชือกคาดหลวงปู่หลิว+หวายหลวงพ่อลำเจียกครับ รูปถ่าย0630.jpg ปลัดขิกศรนารายณ์ครับ รูปถ่าย0631.jpg กุมารทองวัดสามง่ามกับกุมารทองอาจารยทสุนทรวัดท่าเจริญครับ รูปถ่าย0633.jpg รูปรวมครับ รูปถ่าย0634.jpg

9. jaruwat007

อันสุดท้ายนี่ตะกรุดหลวง่อนกวัดเขาบังเหยครับ
    มาแชร์กันเยอะๆนะครับ รูปด้านบนผมเว้นบรรทัดไม่ค่อยดีนะครับ55
    พยายามอ่านหน่อยนะครับพี่น้อง

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ตามอ่านครับ..............

11. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    ขอร่วมด้วยครับ ชอบอยู่เหมือนกัน เผอิญจัดเข้าชุดไว้มีพระติดมาองค์ ขออนุญาตนะครับ

ตามรูปจากบน ตะกรุดหล่อหลวงพ่ออุ้น วัดตาลกง, ตะกรุดหลวงพ่อทบ ล่างสุดชานหมากหลวงปู่ขุ้ย ครับผม

12. jaruwat007

คุณ พี เสาวภา ไม่แชร์บ้างหรอครับ

13. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ปลัด และลูกอม หลวงพ่อสงวนวัดไผ่พันมือครับ เยี่ยมมาก เร็ว..แรง

14. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผมเครื่องรางมีมไม่มาก แต่ ใช้ประจำและรักสุดๆ ก็
    1. ตะกรุดมหาจักร ฯ หลวงปู่โกศล
    2. ตะกรุดยันต์ดวง ฯ
    3. พระขรรค์แสง

3 อย่างนี้ แสดงปาฎิหาร ให้ผมประจักษ์ มาหลายๆ ครั้ง

15. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

ของเก่าที่ว่ามีฤทธิ์ในตัว เขาเรียกว่าเครื่องราง คือสิ่งบางสิ่งที่ไม่เป็นสิ่งมีชีวิตแต่มีจิตสถิตสิงหรือครองอยู่
    มี
    เหล็ก เช่น เหล็กไหล เหล็กเปียก เหล็กเถื่อน
    แก้ว เช่นแก้วมณี แก้วโป่ง แก้วปัทมะราช
    คด เช่น คมหิน คตดิน คตซาก
    กระดูก เขี้ยว ซากสัตว์ ที่ตายแล้ว จิตยังสิงครองอยู่ใน อวัยวะที่แข็งสุด
    เมื่อของข้างต้นหาพบยากจึงเริ่มมีการสร้าางขึ้นเอง เป็น ตระกรุต ปลัด และประเภทต่างๆตามครูบาอาจารย์ท่านพาทำต่อกันมา
    ** ขออนุญาติ แชร์เรื่องที่หาได้ง่ายๆก่อน **
    **เขี้ยว หมู เขี้ยวเสือ เขี้ยวนาค งูใหญ่ **
    เขี้ยวเสือไฟ สองชนิด
    *1 เขี้ยวเสืออาคม คือมีอาคมกล้ากลายร่าง แล้วตายในร่างเสือผู้เป็นครูต้องดูศิษย์ที่จะให้ว่าแก่กล้าพอที่จะะรักษา
    อาคมครูต่อไปก่อนจะตายต้องเข้าชาณแล้วถอยออกมาระดับอุปจาระแล้วอธิฐานอัดหรือประจุเขี้ยวตามครูพาทำมา
    เมื่อประจุเขี้ยวแล้วต้องกลายร่างและตายในร่างเสือก่อนจะออกไปจุติใหม่ตามบุญกรรมที่ตนทำมาแต่ผู้ที่ทำพิธี
    จะไม่ได้ไปเกิดเป็นพรหมเพราะก่อนตายได้ถอยจิตออกมาขึ้นอุปจาระและถอยออกมาจากสมาธิเหลือแค่ขณิกกะก่อน
    กลายร่างเป็นเสือจิตจะออกจากชาญยกไว้ผู้ที่ชำนาญอย่างยิ่งยวดก่อนออกจากร่าง
    ส่วนศิษย์ต้องขอก่อนถึงทำพิธีถอนเขี้ยวได้และต้องถอนก่อนร่างจะกลายกลับคืนสภาพมาเป็นคนและเก็บไว้เป้นที่ระรึกถึง
    ครูอาจารย์เป็นประเภณีและธรรมเนียมของครูเสือ ผู้สืบทอดแนวทางเมือ่สิ้นผู้สืบททอดต้องอธิฐานส่งภูติสถิต เมื่อรู้ว่าศิษย์รุ่นต่อไปไม่มีความสามารถสืบทอดได้จะเหลือเพียงซากเขี้ยวที่มีประะจุพลังงานมหาศาลแต่ไม่มีจิตสถิต และจะมีฤทธิ์จนเขี้ยวสลายไปตามกาลตามธรรมชาติ
    2 เขี้ยวเสือสมิง อันนี้ต่างรองลงมาจากอันแรกมาก เหมือนเหมือนแบ็งพัน กับเงิน สลิง
    เสือที่กินสัตว์กินคนมามากจะมีจิตสถิตเขี้ยวอาจเป็นภูติหรือวิญาณแล้วแต่ชนิดจนภูติสถิตมีอำนาจเหนือเสือนั้นสามารถใช้อำนาจลวงตาสัตว์อื่นให้เห้นร่างเสือนั้นเป็นคนหรือร่างภูติประเถทนั้นๆเสือนั้นจะมีชีวิตอยู่ตามการบันบาลของอำนาจภูติสถิตจจนสิ้นอายุของมันแต่เขี้ยวหรือกระโหลกหน้าผากนั้นจะมีฤทธ์จนสิ้นอายุของภูติสถิต หรือจนกว่าวิญญาญนั้นจะหมดกรรมไปเกิดในภพใหม่ต่อไปซากเขี้ยวหรือกระดูกชิ้นนั้นจึงจะสลายไปตามธรรมชาต
    ส่วนวิธีที่จะเอามานนั้น ต้องเป็นครูเสือหรือผู้มีอาคมมีความรู้และชำนนาญในด้านนั้นๆจึงจะสะกดเอามาใช้ได้แต่ต้องอธิฐานปล่อยเมื่อสิ้นอายุของภูติสถิตหรือวิณญาญนั้นๆ มิฉะนั้นจะเจออำนาจของยมโลก คือผู้ทำต้องทราบวาระกรรมของสัตว์เกิดตายถ้าสิ้นอายุไขหรือได้เวลาไปรับกรรมหนักกว่าเดิมในนรกหรือหมดกรรมเบาที่ต้องเฝ้าเขี้ยวเฝ้าซากนั้นไปเกิดใหม่ในภพที่ดีขึ้นต้องปล่อยไป ถ้าฝืนสะกดไว้
    จะทานอำนาจของยมทูติเขามิได้จะลำบากคนทำหรือผู้ครอบครองภายหลัง
    *
    เขี้ยวเสือตาย สองชนิด
    *ไม่ใช่เขี้ยวสมิงแต่มีภูติสถิตเขี้ยว มีฤทธิ์ในตัวจนสิ้นอายุภูติหรือเขาเปลี่ยนภูมิไปเกิดใหม่
    *เขี้ยวธรรมดาที่เมื่อตายแล้วเอามาทำพิธีปลุกให้มีฤทธิ์ ตามประเภณีของนับถือแต่ละลัทธิ

16. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

ว่างๆจะมาขอ อนุญาติเจ้าของกระทู้แชร์เรื่องเล็กๆน้อยๆตามประสาผู้รู้น้อย อีกรอบครับพี่ๆ

17. jaruwat007

ตะกรุดหลวงพ่อทบสุดยอดเลยครับ เอ๊ะพี่เป้นคนเพชรบูรณ์ป่าวคับเนี่ยมีทั้งหลวงพ่อทบหลวงปู่ขุ้ย

18. jaruwat007

เอาเลยครับพี่ผมว่ามาคุยกันเยอะๆสนุกดีออก

19. jaruwat007

มีรูปเยี่ยมเลยครับพี่

20. jaruwat007

เล่าประสบการณืได้มั๊ยครับพี่ ผมอ่ะชอบสุดๆพวกเรื่องปาฎิหาริย์ทำให้ผมมาชอบสะสมนี่แหละครับ